Đăng Nhập yahoo ko được ở máy tính của mình, còn máy khác vẫn ok?

• Thread starter hoalan_chi
  • Ngày gửi
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Mấy ngày nay hoalan_chi ko đăng nhập được yahoo ở máy tính của mình,nó cứ báo lỗi sai pass, chạy qua mấy máy khác thì đăng nhập nick vẫn bình thường. Vào google search thì nó nói :"do đăng nhập nhiều lần sai pass nên nó khóa, 24h sau sẽ ĐN bình thường", thế nhưng đã 3 ngày rồi (72t) mà cũng ko đăng nhập được. :025:
Nhờ các chuyên gia internet giúp với ạh, xin chân thành cảm ơn trước và hậu tạ sau.

Thân chào!

Khóa học Quản trị dòng tiền
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Mấy ngày nay hoalan_chi ko đăng nhập được yahoo ở máy tính của mình,nó cứ báo lỗi sai pass, chạy qua mấy máy khác thì đăng nhập nick vẫn bình thường. Vào google search thì nó nói :"do đăng nhập nhiều lần sai pass nên nó khóa, 24h sau sẽ ĐN bình thường", thế nhưng đã 3 ngày rồi (72t) mà cũng ko đăng nhập được. :025:
Nhờ các chuyên gia internet giúp với ạh, xin chân thành cảm ơn trước và hậu tạ sau.

Thân chào!
Cái này thì chắc do máy chi bị lỗi phong chử. hoặc đáng pass mà vẫn để chế độ đánh có dấu của Viêtkey. hoặc đánh pass mà vẫn đẻ caplock
Chứ không phải đánh sai pass nhìu lần khoá đâu.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Anh thì chả biết làm sao để mà khắc phục tình trạng triệt để cả...

Theo kinh nghiệm của anh thì mỗi lần bị như vậy anh cho chạy CCleaner có tác dụng giống như dọn rác máy tính, sau đó đăng nhập vào Yahoo bình thường.

Ah quên, nếu không log được ở máy em thì "qua" nhà anh, anh cho mượn máy nhé

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Cái này thì chắc do máy chi bị lỗi phong chử. hoặc đáng pass mà vẫn để chế độ đánh có dấu của Viêtkey. hoặc đánh pass mà vẫn đẻ caplock
Chứ không phải đánh sai pass nhìu lần khoá đâu.

Những cái này thì hoàn toàn ko thể, khi đăng nhập em đã tắt chế độ caps lock, vietkey...
Chạy CCleaner cũng ko đn được luôn, huhu

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Những cái này thì hoàn toàn ko thể, khi đăng nhập em đã tắt chế độ caps lock, vietkey...

ùhm em làm theo mấy ý trên thử. và đôi khi cũng bị lỗi ở bàn phím em àh.

nguyenvucom

nguyenvucom

*Ốm nhom Ốm nhách*
19/8/09
76
2
6
Gấn đây thôi !!!
Chạy CCleaner cũng ko đn được luôn, huhu
Thử bằng các cách sau xem sao:::
- oánh pass vào word xem chính xác chưa, sau đó copy và pass vào.
- Vào www.meebo.com và đăng nhập. Nếu vào được thì do laptop có vấn đề.

D

DvDKNY

Guest
7/4/09
4
0
1
Tp. HCM

Thân chào!

Bị như thế có 1 vài nguyên nhân, ngoài những nguyên nhân các bạn đã nói ở trên, cũng có trường hợp máy bị dính virus, keylogger, hoặc YM! bị lỗi... hoặc đơn giản là bị chặn firewall, chặn từ modem...
Nếu thử lần lượt cách các bạn đã nói ở trên ko được thì chị có thể dùng chương trình diệt virus quét qua 1 lần xem sao. Nếu ko được thì remove YM! rồi cài lại.
Chúc chị thành công.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Thử bằng các cách sau xem sao:::
- oánh pass vào word xem chính xác chưa, sau đó copy và pass vào.
- Vào www.meebo.com và đăng nhập. Nếu vào được thì do laptop có vấn đề.

úi cám ơn Còm, lâu nay hay vào meboo mà ko nghĩ ra ở đó có yahoo:004:, giờ vào meboo xài tạm vậy,:036:

hoang hon mau tim

hoang hon mau tim

Trung cấp
17/11/09
70
1
0
Q1, HCM
Máy mình sửa hoài, remove hay cài lại máy vẫn ko ko vào yahoo và email được. Chẳng lẽ ko có cách giải quyết thực sao?

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
mò mò vọc vọc mới biết meebo vẫn có thể lưu lại history, webcam, có 1 nút mũi tên là transfer file, nhưng nhấp vào đó thì không có gì cả? không biết chức năng transfer này sdung đc k? nếu ok thì meebo cũng quá tốt rối.

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột

Thân chào!
bạn tắt chế độ vietkey thử chưa

C

catpv

Guest
24/10/07
12
0
0
Quảng Ninh
bạn cài lại win đi
Máy bị nhiễm Virus rồi. Chắc chắn đấy.
Virus liên tục đăng nhập User của bạn với tất cả các loại Pass nó nghĩ ra nên bị yahoo khoá theo IP hoặc MAC.
Bạn nên cài lại máy, Khởi động lại Modem rồi truy cập lại xem được không.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA