Lấy sổ phụ ngân hàng

• Thread starter pxuan
  • Ngày gửi
P

pxuan

Sơ cấp
4/1/10
11
0
1
Hà Nội
chào các anh chị trong diễn đàn. Các anh chị ơi, ai có mẫu công văn đề nghị lấy sổ phụ của ngân hàng cho em xin với

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
lấy sổ phụ ngân hàng ko cần công văn, chỉ cần mẫu giấy giới thiệu của sếp ký tên và đóng dấu là ok rồi đem ra NH nhờ họ in ra cho sổ phụ!

Thân!

P

pxuan

Sơ cấp
4/1/10
11
0
1
Hà Nội
khi có công văn ngân hàng mới cấp sổ phụ cho mà

P

pxuan

Sơ cấp
4/1/10
11
0
1
Hà Nội
vì em muốn lấy sổ phụ 6 tháng đầu năm 2009, mà ngân hàng nông nghiệp chỉ cấp sổ phụ 6 tháng cuối năm gần đây thôi. Anh chị nào có mẫu công văn cho em xem.....

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Chị nói là ko cần cvan cũng lấy được mà, nếu 6 tháng trước NH đã cấp cho cty em sổ phụ NH rồi, giờ ra lấy lại thì họ sẽ in và cty em chịu đóng phí thôi. Đem mẫu giới thiệu ra, nói cty mình tên gì, cần in sổ phụ ngày...tháng...năm nào để họ in. Trách nhiệm của NH là phải in sổ phụ cho cty, nếu họ chưa in thì ra nói cho họ in, mắc gì phải sợ mà làm cvan. Hiểu ko cô bé pxuan?

P

pxuan

Sơ cấp
4/1/10
11
0
1
Hà Nội
em cảm ơn chị nhiều, chi có mẫu giấy đề nghị ngân hàng không cho em xem nhe.....em rất muốn xem mẫu giấy đề nghị đó.
thanks

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
em cảm ơn chị nhiều, chi có mẫu giấy đề nghị ngân hàng không cho em xem nhe.....em rất muốn xem mẫu giấy đề nghị đó.
thanks

Bạn ra nhà sách mua cuốn giấy giới thiệu về điền thông tin đầy đủ vào đưa sếp ký đóng dấu,rồi ra NH nói họ in sổ phụ cho bạn.

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM
chào các anh chị trong diễn đàn. Các anh chị ơi, ai có mẫu công văn đề nghị lấy sổ phụ của ngân hàng cho em xin với

Chào bạn
Bạn nói kế tóan trưởng gọi điện thọai là xong thôi chứ không phải làm CV gì đâu bạn à. Đóng thêm phí in ấn cho NH nữa đó bạn!

S

skyblue

Guest
26/10/07
7
0
1
38
tphcm
tuỳ ngân hàng mới đóngn phí thoi chú đâu phải ngân hàng nào cũng thu phí.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
thanks
như bạn quytda đã nói, em có thể mua mẫu giấy giới thiệu ở nhà sách. Hoặc chị gửi mẫu này, em down về điền thông tin cty, người được giới thiệu vào. In ra và đóng dấu đem tới NH là ok.

Good luck

Đính kèm

• Mau giay gioi thieu.doc
    32.5 KB · Lượt xem: 792
T

tuyetanh9941

Sơ cấp
27/8/09
7
2
3
tphcm
em không cần làm công văn đâu, chỉ cần có giấy giới thiệu của Cty có chữ ký của Giám đốc và đóng dấu tròn cty mang đến ngân hàng yêu cầu họ trả sổ phụ cho mình là được rồi. Sáu tháng đầu em chưa lấy SP thì NH vẫn còn giữ mà, trường hợp nếu em đã lấy rồi nhưng thất lạc hay nguyện nhân gì đó thì yêu cầu NH cấp lại cho mình nhưng chắc là tốn phí. Cũng có 1 số ngân hàng họ không lấy phí đâu. hoặc là em vào net tra cứu thông tin tài khoản cty mình rồi in ra luôn sau đó đến nhờ NV giao dịch NH ký xác nhận lại

V

vuloan108

Sơ cấp
7/9/09
8
0
1
Hà Nội
Không biết các anh chị thế nào chứ hôm nay em vừa đi lấy sổ phụ ngân hàng đây. Em chằng phải làm j hết, chỉ tới ngân hàng và bảo họ cho lấy sổ phụ, nói tên công ty là họ in sổ phụ cho mà. Đâu có phải rắc rối vậy a?

D

dieu trang

Trung cấp
28/12/09
64
0
0
TP.HCM
Trời a! Không cần công văn gì đâu bạn ơi, nếu bạn là kế toán của công ty thì ra ngân hàng xin tờ đơn, về khai vào đó về việc: bạn có thể rút tiền nếu được xếp duyệt, bạn có thể đi nộp tiền và lấy sổ phụ.... tùy quyết định của xếp, kêu sếp kí, đóng dấu và đem ra ngân hàng. kể từ đó về sau bạn cần gì thì chỉ cần đem giấy CMND của mình ra ngân hàng

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
chẳng bít thế nào chứ mình ra lấy sổ phụ chỉ cần đọc mỗi cái tk ct. Mà toàn phải lấy đt ra xem số tk cung có làm sao đâu chứ. Quan trọng nhất khi bạn đi rút tiền hay UNC thì phải có dấu và chữ ký của sếp kèm theo CMT thôi, làm công văn hay giấy giớ thiệu làm j chứ

P

phamvuthanhhang

Trung cấp
29/7/09
58
1
0
TP. HCM
chẳng bít thế nào chứ mình ra lấy sổ phụ chỉ cần đọc mỗi cái tk ct. Mà toàn phải lấy đt ra xem số tk cung có làm sao đâu chứ. Quan trọng nhất khi bạn đi rút tiền hay UNC thì phải có dấu và chữ ký của sếp kèm theo CMT thôi, làm công văn hay giấy giớ thiệu làm j chứ

Tuỳ NH bạn ah. Cty mình có Tk NH ACB, dù đã thành lập lâu và kế toán quen hết rồi nhưng cũng đề cần Giấy giới thiệu để họ kẹp chứng từ nhằm mang tính chặt chẽ trong kiểm soát nội bộ của họ. Lần đầu thì cứ đem đi cho chắc.

Y

Yeuoxa

Guest
19/1/09
3
0
0
Ha Noi
như bên mình lấy sp cũng dễ lắm mà. khi ra ngan hang chi can noi so tai khoan. mấy ngân hàng liền bên minh đều vậy cả. dau can giay gioi thieu j dau nhi.

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
cái này lấy giấy GT ra chứ công văn gì nè.???

D

ducvan23

Guest
11/10/09
3
0
0
Q1
Lấy sổ phụ tùy theo từng ngân hàng mà bạn đem giấy giới thiệu, có nhiều ngân hàng ko can dem giay gioi thiệu luôn, ban chỉ cần nói tên cty la bên ngan hàng sẽ dua cho bạn sổ phụ liền

K

kunkun82

Trung cấp
23/9/09
106
1
18
tphcm
Chỉ việc lấy sổ phụ thôi mà la om xòm hết. Cho mình tham gia luôn nè!!! Theo kinh nghiệm cho thấy thì việc lấy sổ phụ có cần Giấy GT hay không là do tuỳ Ngân Hàng, VD ACB phải có Giấy GT, ngược lại Ngân Hàng Sacombank thì kg cần.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Chỉ việc lấy sổ phụ thôi mà la om xòm hết. Cho mình tham gia luôn nè!!! Theo kinh nghiệm cho thấy thì việc lấy sổ phụ có cần Giấy GT hay không là do tuỳ Ngân Hàng, VD ACB phải có Giấy GT, ngược lại Ngân Hàng Sacombank thì kg cần.

Hiện tại các ngân hàng đều tiến hành đăng ký người giao dịch tại ngân hàng. Nên khi ra giao dịch với ngân hàng buộc phải là những người đã đăng ký với ngân hàng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA