Sinh viên kế toán tại Huế ra trường với nhiều cơ hội mới

• Thread starter ngocanh291182
  • Ngày gửi
N

ngocanh291182

Trung cấp
Ngọc Anh học kế toán tại Huế, ra trường được 1 năm và bậy giờ công việc rất tốt, Hồi trước lớp chỉ có 80 thành viên nhưng ra trường thì đến 60 người là có công việc ổn định cả. Có ai muốn trao đổi chia sẻ cùng thì nhanh nhanh vào nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
ngocanh291182 nói:
Ngọc Anh học kế toán tại Huế, ra trường được 1 năm và bậy giờ công việc rất tốt, Hồi trước lớp chỉ có 80 thành viên nhưng ra trường thì đến 60 người là có công việc ổn định cả. Có ai muốn trao đổi chia sẻ cùng thì nhanh nhanh vào nha
Nói chung thì dân nhà Kế rất khó bị thất nghiệp Ngọc Anh ạ.
Vấn đề mà dân nhà Kế quan tâm nhiều là : Công ty nào to (không kể đến loại hình công ty), lương bổng thế nào (nhưng càng cao càng tốt) và có khả năng làm thêm hay không (ngoài giờ làm việc có thể nhận làm sổ sách làm thêm)?
Theo nhận xét chung thì Tp. HCM là nơi hơi bị hay đối với dân nhà kế.

T

thanhthanh1983

Guest
23/6/05
1
0
0
Chao chị Ngoc anh
Em mới đi làm không lâu, rất muốn học hỏi kinh nghiệm của những ngưởi đi trước như chị
Chị có thể cho em biết nguyên tắc lưu trữ sổ sách kế toán là gì, đối với công ty vừa và nhỏ thì lưu trữ trong bao lâu

N

ngocanh291182

Trung cấp
câu trả lời của chị nói chung em cứ xem như 1 trong số những ý kiến đóng góp giúp em thôi nha: 1 công ty thường mỗi cuối năm sẽ quyết toán( kiểm toán )và rồi cất giũ mọi hồ sơ vào kho( nếu kế toán tay thì cột lại , còng kế toán máy thì in ra hay lưu trữ vào máy), các chúng từ để riêng mỗi loại. Khoang thời gian lưu trữ thì cũng trong vòng 5 năm thôi.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Khoảng thời gian lưu trữ thì cũng trong vòng 5 năm thôi.

Em nên đọc kỹ luật kế toán trước khi trả lời cho bạn mình nhé. Không nên trả lời theo cảm tính của cá nhân.
Việc lưu giữ chứng từ trong bao lâu phải phụ thuộc vào loại chứng từ đó là chứng từ gì, tính chất như thế nào... chứ không phải chứng từ nào cũng như nhau.

Hai em có thể tìm đọc luật kế toán trong thư viện: www.webketoan.com/thuvien/

Sửa lần cuối:
N

ngocanh291182

Trung cấp
anh Hùng nói vậy không đúng nhưng cũng không có sai, rõ ràng Ngọc Anh đang cố vấn cho em nó bít thôi chứ còn phải tìm hiểu trên mọi khía cạnh nữa chứ mô nhất nhất theo những gì Ngọc Anh , có đúng không ?

C

caovanhien

Guest
21/5/05
10
0
0
43
hanoi
Cho mình hỏi chút nha: Thủ tục thay đổi kế toán truong ntn. Hôm trc minh ra ngân hàng làm thủ tục họ đòi phải có biên bản bỏ nhiệm kế toán truong do các thành viên sáng lập lập.

T

tran xuan nam

Guest
9/7/05
0
0
0
41
Ha noi
Oi toi cung la mot sinhvien dang chuan bi ra truong ne

Tôi học kế toán tại trường đại học Thương Mại Hà Nội. Nhưng không biết sau này công việc thế nào, liệu mình có trụ lại ở Hà Nội được không.
Được như các banthi quả thật là một điều rất tốt.

L

LuongKhanhToan

Cao cấp
30/5/05
217
0
16
Ha Noi
To caovanhien: Thủ tục thay đổi ktt rất đơn giản, bạn chỉ cần làm một biên bản của hội đồng thành viên và 1 quyết định của chủ tịch hội đồng thành viên về việc thay đổi kế toán trưởng thôi. (Hội đồng thành viên đối với công ty TNHH và hội đồng quản trị đối với công ty cổ phần). Nếu bạn chưa có mẫu biên bản thì post địa chỉ email lên mình gửi cho nhé. Chúc thành công.

D

dongphuongtg

Guest
28/10/04
28
0
0
Ha noi
tran xuan nam nói:
Tôi học kế toán tại trường đại học Thương Mại Hà Nội. Nhưng không biết sau này công việc thế nào, liệu mình có trụ lại ở Hà Nội được không.
Được như các banthi quả thật là một điều rất tốt.
Vậy quê bạn ở đâu mà trụ lại HN lại là một điều rất tốt? Tôi nghĩ hiện nay ở một số tỉnh công việc còn tốt gấp mấy HN, mà gần bố mẹ là sướng nhất rồi :banana:

T

thanhthuyfsd

Guest
4/12/10
0
0
0
Phú Vang - T.T Huế
kế toán tại Huế

chị N.Anh ơi, em ở Huế, vừa ra trường..mà em tìm mãi không thấy, Huế mình ít rao trên mạng, hay không có chị à....chị có chỗ nào chỉ em với...?? emcamro ơn chị nhiều .

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA