Hóa Đơn ADSL không có MST

• Thread starter huynh lam
  • Ngày gửi
H

huynh lam

Guest
Tất cả các hóa đơn ADSL từ tháng 10 đến nay đều không có MST ...
đường dây ADSL chung với đường dây điện thoại, nên sẽ cùng MST. Vậy mà bên viễn thông không in MST vào HĐ ADSL . Nhưng HĐ điện thoại và fax thì có...
bây giờ mình làm đơn điều chỉnh được hay không? khi điều chỉnh rồi có bị phạt hay không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Tất cả các hóa đơn ADSL từ tháng 10 đến nay đều không có MST ...
đường dây ADSL chung với đường dây điện thoại, nên sẽ cùng MST. Vậy mà bên viễn thông không in MST vào HĐ ADSL . Nhưng HĐ điện thoại và fax thì có...
bây giờ mình làm đơn điều chỉnh được hay không? khi điều chỉnh rồi có bị phạt hay không?
Theo mình biết thì các đơn vị viễn thông chỉ có thể chỉnh sửa cho những hóa đơn hiện tại trở đi, những hóa đơn trước đây họ không chỉnh sửa cho bạn được.

Bạn nhanh chóng làm thông báo v/v MST của Cty để họ cập nhật cho hóa đơn kỳ sau.

T

thuthao81vt

Sơ cấp
Cơ quan mình trước đây cũng có tình trạng khi bên VNPT xuất hóa đơn cho Cty minh nhưng không đúng tên đơn vị, MST. Mình không nhận và yêu cầu họ xuất lại thì họ hủy hóa đơn đó và vẫn xuất lại cho mình hóa đơn mới bình thường (hóa đơn sai đó cũng cách 02 tháng trước và đó là hóa đơn in sẵn, hóa đơn họ xuất lại là hóa đơn viết tay)

H

huynh lam

Guest
Cơ quan mình trước đây cũng có tình trạng khi bên VNPT xuất hóa đơn cho Cty minh nhưng không đúng tên đơn vị, MST. Mình không nhận và yêu cầu họ xuất lại thì họ hủy hóa đơn đó và vẫn xuất lại cho mình hóa đơn mới bình thường (hóa đơn sai đó cũng cách 02 tháng trước và đó là hóa đơn in sẵn, hóa đơn họ xuất lại là hóa đơn viết tay)

mình có đến VNPT và họ nói là sẽ điều chỉnh theo đơn xin điều chỉnh của mình...
có nghĩa là mình sẽ làm 1 đơn xin điều chỉnh hóa đơn, nói lá bên VNPT không ghi MST bên mình và xin điều chỉnh...
2 bên đồng ý ký tên và đóng dấu tròn....không biết như thế có được không?

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
mình có đến VNPT và họ nói là sẽ điều chỉnh theo đơn xin điều chỉnh của mình...
có nghĩa là mình sẽ làm 1 đơn xin điều chỉnh hóa đơn, nói lá bên VNPT không ghi MST bên mình và xin điều chỉnh...
2 bên đồng ý ký tên và đóng dấu tròn....không biết như thế có được không?
lúc trước bên mình cũng bị 1 trg hợp giống như bạn.
Mình làm 1 b/bản đ/chỉnh, liệt kê tất cả những hđơn mà họ ko ghi MST, ycầu họ ký tên đóng dấu vào.
Họ không đồng ý, và trả lời chỉ có thể ghi MST cho những hđơn từ thời điểm bây giờ trởi về sau mà thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA