Thời hạn nộp báo cáo thuế T1/2010.

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Cơ quan thuế nghỉ tới tết mùng 9 Tết (nhằm ngày 22/02/2010) sẽ làm việc lại.
Vậy ngày 23/02 nộp báo cáo thuế cho T1 có bị phạt không nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Không thể phạt, vì:
Thông tư 60:

3. Trường hợp thời hạn được tính từ một ngày cụ thể thì ngày bắt đầu tính thời hạn là ngày tiếp theo của ngày cụ thể đó.

4. Trường hợp ngày cuối cùng của thời hạn giải quyết thủ tục hành chính trùng với ngày nghỉ theo quy định của pháp luật thì ngày cuối cùng của thời hạn được tính là ngày tiếp theo của ngày nghỉ đó

(Cục thuế TP.HCM rất biết chuyện, năm nào cũng free cho một mớ ngày bù nghỉ tết, TẾT mà...hi...hi..hi..)

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Bác yêu của em, chỉ nhắc điện thoại lên hỏi cán bộ thuế sẽ rõ ngay thôi mà.
Em mới phone để trả lời cho bác đây: Hiện chưa có văn bản đề cập việc này bác à. Vui lòng trả lại hoặc lì xì tiền điện thoại cho em
Chúc bác ăn Tết lớn, bác còn nhớ, biết ngày tháng của cái Tết, còn em chả quan tâm đến Tết nữa.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Không thể phạt, vì:

(Cục thuế TP.HCM rất biết chuyện, năm nào cũng free cho một mớ ngày bù nghỉ tết, TẾT mà...hi...hi..hi..)
Một mớ = bao nhiêu hả anh? hihi. :004:
Có được cái công văn vể thời hạn nộp bcáo T1 đc thì hay anh nhỉ?
Tết vào nhiều khi sếp đi du lịch chưa về để ký bcáo nữa.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Anh yêu biết thân như thế sao không làm nộp ngay đi để hưởng một mùa Xuân AN LẠC

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Mớ này...giờ chót mới biết !
Sếp đi đâu đi, miễn có con dấu ở nhà thì mình ký luôn (linh động mà, phó giám hay kế trưởng gì cũng được - mấy vụ này tôi "quất" thường xuyên khi sếp về quê bên Thái, có thấy trăng sao gì từ Cục đâu):wall::wall:

S

satthu

Guest
19/2/08
43
0
6
Songnhue
uh nhỉ? cùng lắm nộp phát thêm đóng góp cho nhà nước:wall:, tốt nhất giải quyết xong trước tết ăn cho ngon

L

linkhoj

Sơ cấp
27/11/08
13
0
0
36
ha noi
em cũng nghĩ là làm xong trước tết đi cho ngon lành.Một công được đôi ba việc đấy.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh

Nộp báo cáo trể dưới 5 ngày không có khung phạt nên xem như không bị phạt

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Mớ này...giờ chót mới biết !
Sếp đi đâu đi, miễn có con dấu ở nhà thì mình ký luôn (linh động mà, phó giám hay kế trưởng gì cũng được - mấy vụ này tôi "quất" thường xuyên khi sếp về quê bên Thái, có thấy trăng sao gì từ Cục đâu):wall::wall:

Cái này có uỷ quyền nộp cho cơ quan thuế không? Nếu không thì coi chừng bị yêu cầu nộp lại báo cáo mới với chữ ký của người DDPL, và ngày nộp báo cáo sẽ được tính là ngày có chữ ký "đúng"

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Cái này có uỷ quyền nộp cho cơ quan thuế không? Nếu không thì coi chừng bị yêu cầu nộp lại báo cáo mới với chữ ký của người DDPL, và ngày nộp báo cáo sẽ được tính là ngày có chữ ký "đúng"
giả chứ kỹ GD vân đc mà chị Thăm em vân ký thay xếp thương xuyên cái quan trọng nhật là có con dấu thôi :004:

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
CỤC THUẾ TP.HỒ CHÍ MINH

THÔNG BÁO
V/v tiếp nhận hồ sơ khai thuế tháng 01/2010.

Do thời điểm nộp hồ sơ khai thuế tháng 01/2010 (hạn nộp 20/02/2010) trùng vào dịp nghỉ Tết âm lịch, Cục thuế hướng dẫn các đơn vị trực thuộc cục thuế về việc tiếp nhận hồ sơ khai thuế như sau :

- Các cơ quan thuế trực thuộc Cục thuế TP.HCM không đóng dấu “trễ hạn” và không xử phạt hành vi vi phạm thủ tục thuế đối với trường hợp tờ khai theo tháng được nộp từ ngày 21/02/2010 đến hết ngày 28/02/2010.

- Lưu ý: Cơ quan thuế chỉ không xử phạt hành vi chậm nộp hồ sơ khai thuế, không gia hạn đối với các khoản thuế phải nộp. Do đó, số thuế phát sinh phải nộp của hồ sơ thuế tháng 01/2010, NNT vẫn phải nộp trước ngày 20/02/2010. Các đơn vị cần thông báo rõ cho NNT biết để tránh bị phạt nộp chậm tiền thuế.

TUQ. CỤC TRƯỞNG
TP.KÊ KHAI - KẾ TOÁN THUẾ
Dương Thế Quang

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
912
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Giá mà chỗ em cũng có cái văn bản này thì hay quá. Hôm qua, em gọi điện hỏi bên Cục thuế, nhận được câu trả lời gọn lỏn: Như mọi khi, không có gì khác. Hết. :047::047::047:

N

nguyenbinhan

Sơ cấp
5/1/09
15
0
0
SG
Chào các bạn,
Kế toán cũ khi nghĩ việc, thì những công việc nào cần thiết để bàn giao lại cho kế toán mới ?

Cám ơn các bạn

D

duong huyen trang

Guest
23/9/09
4
0
0
35
thai nguyen
yên tâm.chậm trong 5 ngày ko bị phạt đâu

V

vodinhphung

Guest
25/6/09
7
0
0
Bình Định
thoi han nop bao cao thue T1/2010

Ngay 28.02 ban nhe. Day la quy dinh rieng cua Cuc thue TPHCM

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Giá mà chỗ em cũng có cái văn bản này thì hay quá. Hôm qua, em gọi điện hỏi bên Cục thuế, nhận được câu trả lời gọn lỏn: Như mọi khi, không có gì khác. Hết. :047::047::047:

Công văn Số: 561/TCT-VP ngày 23 tháng 02 năm 2010 của TỔNG CỤC THUẾ V/v kéo dài thời hạn nộp hồ sơ khai thuế.

Kính gửi: Cục Thuế các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương

Thực hiện ý kiến của Thủ tướng Chính phủ về việc hoán đổi ngày nghỉ vào dịp tết âm lịch 2010 đối với cán bộ, công chức, viên chức.

Để việc nộp hồ sơ khai thuế của tháng 01/2010 phù hợp với thời gian nghỉ tết nêu trên, Tổng cục Thuế đề nghị:
- Các Cục Thuế tổ chức tiếp nhận hồ sơ khai thuế của người nộp thuế kịp thời.
- Thời gian tiếp nhận hồ sơ khai thuế của tháng 01/2010 được kéo dài đến ngày 27/02/2010.

Tổng cục Thuế thông báo để các Cục Thuế thông báo cho người nộp thuế biết và tổ chức thực hiện.

KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
KT. CHÁNH VĂN PHÒNG
PHÓ CHÁNH VĂN PHÒNG

(đã ký)

Phạm Công Sơn​

Nơi nhận:
- Như trên;
- Các đơn vị trực thuộc TCT.
- Lưu: VT, KK.

Tải văn bản tại đây

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
giả chứ kỹ GD vân đc mà chị Thăm em vân ký thay xếp thương xuyên cái quan trọng nhật là có con dấu thôi :004:
La An có những hành động táo bạo thiệt.

Anh Trí, ngày 23/02 TCT mới ra CV này, nên khoảng tgian 22-25/02 này, cquan thuế nào cũng vắng người, hình như DN đã nộp bcáo thuế T1 trước Tết rồi nhỉ?

La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
La An có những hành động táo bạo thiệt.

Anh Trí, ngày 23/02 TCT mới ra CV này, nên khoảng tgian 22-25/02 này, cquan thuế nào cũng vắng người, hình như DN đã nộp bcáo thuế T1 trước Tết rồi nhỉ?
thông cảm cho em bên em xếp hay đi nươc ngoài nền ở nhà tuy em phải làm thay nhiêm vụ cao cả đó, xếp cho phép thi ta làm vậy :yo yo (32):

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Chào các bạn,
Kế toán cũ khi nghĩ việc, thì những công việc nào cần thiết để bàn giao lại cho kế toán mới ?

Cám ơn các bạn
Tất cả những việc gì mà bạn sắp phải kế thừa vđ:chứng từ,sổ sách......

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA