Phiếu chi, phiếu thu

• Thread starter littlegirl2711
  • Ngày gửi
L

littlegirl2711

Guest
14/7/06
22
0
1
40
Bình Dương
Phiếu thu - chi

:1luvu: :1luvu:
Chào các bạn !
mình là thành viên mới toanh , mình đang làm thủ quỹ cho 1 cty 100% vốn Nước ngoài , cty mình vừa thành lập , mình muốn tìm biễu mẫu về phiếu thu 01-TT , và phiếu chi 02-TT mới , bạn nào có load dùm mình , sao mình tìm hoài mà k thấy .
Thanks nhiều nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
littlegirl2711 nói:
:1luvu: :1luvu:
Chào các bạn !
mình là thành viên mới toanh , mình đang làm thủ quỹ cho 1 cty 100% vốn Nước ngoài , cty mình vừa thành lập , mình muốn tìm biễu mẫu về phiếu thu 01-TT , và phiếu chi 02-TT mới , bạn nào có load dùm mình , sao mình tìm hoài mà k thấy .
Thanks nhiều nhiều
cái này lên ngay chi cục thuế quản lý xin bạn àh.

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
Bạn có thể mua cuốn Chế độ kế toán DN (quyển 2) do NXB Tài chính vào T04/2006 giá 100.000 đ có đầy đủ các biểu mẫu chứng từ và sổ kế toán theo quy định tại QĐ 15/2006.

Thân chào

P

phongnv_eseco

Guest
11/8/06
5
0
0
15 dinh cong
Chào các bạn !
Nhờ các bạn giúp mình giải đáp thắc mắc này với: Trên phiếu thu - chi có cần thiết phải có đầy đủ chữ ký của những người liên quan không?Công ty mình mới thành lập(từ 1/2005-nay) nhưng đến tháng 10/2005 mới đăng ký kế toán trưởng, vậy từ 1/2005- 10/2005 ai sẽ ký ở vị trí KTT trên phiếu thu-chi vậy?

1). Phiếu Thu-Phiếu Chi là chứng từ Bắt buộc. Trên đó phải có đầy đủ chữ ký của những người liên quan, đặc biệt là chữ ký của Thủ trưởng đơn vị, KTT hoặc Phụ trách Kế toán.
2) Trong thời gan đầu nếu chưa tìm được người làm KTT thì Kế toán viên có thể ký thay dưới hình thức Phụ trách Kế toán

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
mình hiện đang dùng fast nên ko biết mấy cái mẫu phiếu chi,phiếu thu này còn phù hợp không ,bạn xem thử nhé

Sửa lần cuối:
dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
Thêm cái ủy nhiệm chi nữa này! Mình còn 1 cái UNC và PC= excel nhưng đưa lên ko đc,bạn cho mình địa chỉ mail nhá

Sửa lần cuối:
D

Dracula_KT

Guest
19/9/06
25
0
1
Thanh xuan - HN
Phiếu thu, phiếu chi

:flowersun :DJ: Mình thấy PT & PC của bạn vẫn còn phù hợp. Công ty mình cũng đang làm như vậy mà

N

Ngô Vân Khánh

Guest
Còn ở công ty mình thì ký phiếu chi toàn gạch chữ "trưởng" đi và kế toán ký vào đó. Như vậy có hợp lệ ko hả mọi người?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Còn ở công ty mình thì ký phiếu chi toàn gạch chữ "trưởng" đi và kế toán ký vào đó. Như vậy có hợp lệ ko hả mọi người?

Hì...hì... mẫu ghi là "kế toán trưởng" mà lại gạch chữ 'trưởng' đi thì là bất hợp lệ rồi.
Sao phải gạch thế hả bạn. không có kế toán trưởng thì phụ trách kế toán ký cũng được mà.

H

hai238

Guest
26/11/07
41
0
0
42
đaf
viết phiếu thu, phiếu chi?

cho em hỏi khi xuất hóa đơn thì viết phiếu thu như thế nào (viết mấy liên) và quản lý nó ntn? ko viết có được koo? và viết phiếu chi và quản lý phiếu chi ntn?

C

CK7

Guest
6/3/07
31
0
0
HN
- Về việc viết phiếu: cả phiếu thu và chi đầu được lập thành 3 liên.(1. Lưu tại cuống, 2. đưa cho khách hàng, 3. kẹp chung với chứng từ lưu)
- Thời điểm lập phiếu thu - chi: là khi có sự biến động về tiền trong doanh nghiệp, khi bạn nhận được một khoản tiền thì viết phiếu thu - khi chi ra thì viết phiếu chi, những phiếu này sẽ là chứng từ ghi sởo quỹ tiền mặt của bạn -> nên ko viết không được.
- Việc quản lý: trên phiếu thu và phiếu chi, sẽ được đánh số thứ tự từ nhỏ đến lớn.

H

huyhoangqn

Sơ cấp
Ở DN em kinh doanh máy tính cho em hỏi cách định khoản và viết phiếu Thu - Chi sau:
1- Khi sửa máy cho khách hàng và thu tiền dịch vụ
2- Khi khách hàng đem máy tới sửa không sửa được đem chỗ khác sửa xong thu tiền khách hàng(lúc đó chi tiền cho thợ mình đem sửa)
Thì hạch toán và ghi sao.Cảm ơn nhé!

P

Pham Anh Tho

Guest
15/3/08
3
0
0
38
Hai Duong
Ngoài ra việc viết phiếu thu - chi cũng cần phải chú ý ghi đầy đủ các thông tin trên phiếu. Để quản lý được bạn nên đánh số vào mục quyển số và đánh số thứ tự liên tục bắt đầu từ quyển số 01 trở đi.

N

ngocuyen96

Guest
15/3/08
1
0
0
tp.hcm
cho em hỏi muốn có các mẫu biểu chứng từ như là đơn đặt hàng, phiếu giao hàng hay phiếu nhập kho ... thì có thể lấy từ đâu? nếu có các biểu mẩu thì có thể gửi cho em theo email: ngocuyen96@yahoo.com

TungNhiYB

TungNhiYB

Cao cấp
6/3/08
305
36
28
Hà Nội
Bạn có thể sử dụng quyển Sổ Kế Toán và Chứng từ kế toán của nhà xuất bản tài chính( Quyển 2) theo quy định số 15/2006. Giá 100.000 đ một quyển.

B

BốHiền

Guest
30/5/07
1
0
0
39
Namdinh
Các anh các chị cho em hỏi chút hạch toán Nghiệp vụ này thế nào:
Doanh nghiệp em có mua sắt thép ở một đơn vị A nhưng đơn vị A không có đủ hàng chỉ có một nửa số lượng bên em đặt hàng. DN A nhờ DN B cung cấp tiếp.
Ngày 5/3 DN A có thu số tiền tổng khối lượng theo đơn đặt hàng là 538 tr. Phiếu thu và chi hai bên đều là 538 tr
Ngày 15/3 DN A gửi cho bên em 2 hoá đơn 1 của DN A: 239 tr; 1 của DN B: 239.008.546 đ.
Như vậy em phải hạch toán thế nào cho đúng bản chất nghiệp vụ kinh tế phát sinh. Chẳng nhẽ viết bổ sung thêm phiếu chi 8.546 đ.

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Các anh các chị cho em hỏi chút hạch toán Nghiệp vụ này thế nào:
Doanh nghiệp em có mua sắt thép ở một đơn vị A nhưng đơn vị A không có đủ hàng chỉ có một nửa số lượng bên em đặt hàng. DN A nhờ DN B cung cấp tiếp.
Ngày 5/3 DN A có thu số tiền tổng khối lượng theo đơn đặt hàng là 538 tr. Phiếu thu và chi hai bên đều là 538 tr
Ngày 15/3 DN A gửi cho bên em 2 hoá đơn 1 của DN A: 239 tr; 1 của DN B: 239.008.546 đ.
Như vậy em phải hạch toán thế nào cho đúng bản chất nghiệp vụ kinh tế phát sinh. Chẳng nhẽ viết bổ sung thêm phiếu chi 8.546 đ.
Nếu bên bán đòi tiền thêm thì tất nhiên phải viết phiếu chi rồi, nếu họ không đòi thì hạch toán vào thu nhập khác là đúng chế độ kế toán nhất.(hoặc viết phiếu chi rồi bỏ tiền túi. Em đùa tí thôi, các Bác mod đừng xóa bài của em nhé.)

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
ui trùi.. nếu nói trên chứng từ phiếu chi - thu mà cần có đầy đủ mọi chữ ký thì các DN tư nhân nhỏ mới thành lập đa số chưa có chức danh KTT sẽ ko hợp lệ hết èh..chỉ cần có chữ kí người có quyền hạn tối cao ==> GIÁM ĐỐC là okie rùi, người lập phiếu ( thường là kế toán phụ trách), người nhận tiền ( nộp tiền) là mình thấy đủ gùi..! nào giờ có thấy ai bắt lỗi đâu.. các công ty lớn thì mình ko nói rùi nhé phải theo hệ thống thu chi đoàng hoàng èh...!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA