Phiếu chi, phiếu thu

• Thread starter littlegirl2711
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

danhthaipro

Sơ cấp
21/8/08
35
3
0
Hà Nam
Minh poss lên diễn đàn các bạn down về. Chứ ai cũng bảo gửi thế nay cũng mất nhiều thời gian. Minh poss lại lần nữa nha.

Đính kèm

• TQ210.rar
    36 KB · Lượt xem: 88
P

phong lan KT

Guest
6/4/10
2
0
0
33
T.HCM
Cả nhà ơi, cho em hỏi. Em đang đi học nhưng bác em có mở một cty ở nhà em, VP giao dịch thôi. Hàng ngày e phụ bác viết các phiếu thu chi và hoá đơn đỏ. e viết được rồi nhưng cái phiếu thu phiếu chi e chưa hiểu lắm.
Trong một quyển phiếu thu (chi) đó, mình cứ viết theo số thứ tự liên tiếp phải ko ạ? KHi viết hết một quyển sang quyển thứ 2 và các quyển sau nữa số vẫn được đánh thứ tự với quyển thứ 1 cho đến hết năm mới quay lại số thứ tự từ 1 hay là vẫn tiếp tục được đánh từ khi bắt đầu có hoạt động thi chi. Mong mọi người giải thích cho e vấn đề này với. E đang băn khoăn vì e mới viết xong một quyển phiếu chi từ khi Vp thành lập, sáng tháng 3/2010 là hết quyển thứ 1 e đang băn khoăn năm mới thì có viết quyển mới hay lại cứ theo thứ tự vậy. Ví dụ: quyển số 01 của năm 2009 có 46 phiếu chi trong đó có 6 phiếu chi của năm 2010. Sang tháng 3/2010 sang quyển số 2 thì mình phải viết tiếp là số 47 hay là viết lại số 01 quyển số 01 năm 2010. Em ko học về kế toán nên ko rõ lắm. Mong các anh chị giúp. E cảm ơn.

N

NGUYENMINHHIEU

Guest
31/3/08
12
0
1
GoVap
Các anh, các chị cho em hỏi với ạ, Cty em làm kế toán bằng tay, k có phần mềm, e viết phiếu thu phiếu chi, nhưng đi mua mẫu, ngta chỉ có mẫu dành cho đvi HCSN thôi. e có thể dùng loại đó đc k ạ? E di bao nhiêu hàng, chẳng hàng nào có mẫu theo QDD 15/2005/QD-BTC cả. Hichic, e cám ơn mọi ng nhiều!!!

Nếu bạn chắc chắn đã tìm kiếm tại các cửa hàng sách lớn rồi nhưng không thấy thì tốt nhất là đến bộ phận bán ấn chỉ, chứng từ, sổ sách của cơ quan thuế quản lý thuế trực tiếp của bạn hỏi mà mua. chúc may mắn

newaccounting

newaccounting

Cao cấp
29/6/09
274
2
0
Long An
Đây là mẫu phiếu thu - chi theo quyết định 15/2006/QĐ-BTC Ngày 20/03/2006 của Bộ Trưởng Bộ TC. Gửi các bạn tham khảo

Đính kèm

• Phieu Chi.xls
    26 KB · Lượt xem: 92
Sửa lần cuối:
Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
Bạn danhthaipro có thể cho mình xin bản kế toán trên exel được ko?
Mình cũng đang làm kế toán trên exel mà không bít làm thế nào để tự động chạy ra phiếu thu, phiếu chi cả. Giúp mình với nhé. Cảm ơn bạn nhiều. Mail của mình là buihoatb@gmail.com

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
Các pác ui cho em hỏi về cách lập bảng lương thâm gia bảo hiểm xã hội cho công ty thế nào ạ. Em mới làm lần đầu nên chả bít gì cả. Có Pác nào pít thì chỉ bảo cho em với. Em cảm ơn các Pác nhìu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA