Cách gửi file đăng ký MST TNCN qua mạng

• Thread starter phuongdy2
  • Ngày gửi
L

lonvangcuame

Guest
13/3/08
19
0
0
Tây Hồ - Hà Nội
Bạn đọc lại toàn bộ file Excel để chắc chắn những thông tin bạn điền đều đúng. Chỉ một dữ liệu về công ty bị sai, bạn sẽ không gửi được. Cái này rút kinh nghiệm từ mình đó. Điền sai chi cục thuế quản lý, bảo sao gửi mãi không được.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pucminh

Guest
24/9/10
9
0
0
hà nội
bạn ơi mình gửi file lên thuế có những người đang kí lấy mã số thuế csa nhân ý, có người tra dc mã số ngay, có người không tra dc có người lại bị trùng là làm sao đây. Minh lên thuế chứ gửi cho họ. họ hẹn trả nhưng lại trả sai tênthì làm sao nữa
thật đau đầu quá. thuế Từ Liêm bên mình hành dân quá đí

J

jerrylovely

Guest
10/12/08
1
1
1
Tp. HCM
Cảm ơn bác Kế Toán 4 mắt nhé. Mình đã loay hoay cả buổi chiều, giờ mới phát hiện ra là mình đánh số tệp bị sai nên nó không chấp nhận.

• Like
Reactions: do kim hoanh
K

ktnamlong

Sơ cấp
24/8/10
5
0
1
Ha Noi
bạn lưu ý phần kết xuất. chọn đúng phần kết xuất ra gửi cho cơ quan thuế. vì trong đó nó có 3 dạng kết xuất

H

haonguyen192

Sơ cấp
18/8/11
6
0
1
tphcm
Có bạn nào đăng ký MST TNCN qua mạng chưa chỉ mình với. Mình đã nhập dữ liệu vào bảng kê rồi kết xuất ra file excel, sau đó gửi file excel đó qua mạng nhưng máy báo ỗi "thông tin trong file excel không đúng". Mình ktra rấtkỹ rồi mà ko biết sai ở chỗ nào. Có bạn nào gặp trường hợp như mình không?Mong các bạn giúp đỡ. Thanks!

mình cũng bị trường hợp như bạn, nhưng giờ thì gửi được rồi, bạn chỉ cần thay đổi số thứ tự của tệp là được

L

LAM ANH MY

Sơ cấp
8/8/11
12
1
0
pleiku
thuế TNCN

các anh chi ơi cho em hỏi là khi mình đăng ký MST TNCN cho nhân viên trong cty ( công ty mới thành lập tháng 6/2011) những người đã co MST rùi có phải ghi vào trong bảng đăng ký và ghi MST vào lun ko hay chỉ đăng ký những người chưa có MST thôi.
Em cảm ơn.
Cho em hỏi thêm nũa em muon tải phần mềm IHTKK đê gửi BCT qua mang tải lam sao. Mọi người chỉ em với.
Em mới đăng lần đầu có còn chưa biết rõ về diễn đàn có gì anh chị thông cảo chỉ giúp em ha.
Em cảm ơn

M

muahavang888

Guest
19/10/11
1
0
0
Hà Nội
cả nhà ơi, em băt đầu đăng ky mst tncn, e phai vao mục nào đây
phải băt đâu tu đâu a?anh chi nao trả lơi giup e vơi

bluerose_90

bluerose_90

Don't cry
cả nhà ơi, em băt đầu đăng ky mst tncn, e phai vao mục nào đây
phải băt đâu tu đâu a?anh chi nao trả lơi giup e vơi
Bạn tải phần mềm TNCN 2.4 về và làm trên đó sau khi làm xong bạn kết xuất ra 2 file 1 file gửi qua mạng cho chi cục thuế Homepage bạn vào trang này để gửi file qua mạng cho chi cục thuế còn 1 file kết xuất ra khổ A3 thì in ra làm 2 bản và nộp trực tiếp tại cơ quan thuế bạn nhé cơ quan thuế họ sẽ giữ lại 1 bản và 1 bản cty bạn sẽ giữ sau khoảng 10 ngày là sẽ có kết quả đó :010:

T

trocloc

Trung cấp
27/7/11
160
0
16
vinh Hòa, Nha Trang
Mình muốn kết xuất để gửi qua mạng cho cq thuế mà sao k đc? Mình vào kết xuất tệp hồ sơ, chon mục Kết xuất ra tệp định dạng excel (Để gửi file này cho CQ thuế) Rồi nhấn kết xuất thì hiện lên thông báo: File này đang tồn tại, có muốn ghi đè hay k? Phần chọn đường dẫn cho thư mục để kết xuất hiện lên là:C:\Temp. Mình k biết phải làm ntn. Ai đó giúp mình với! Cám ơn các bạn!

bluerose_90

bluerose_90

Don't cry
Mình muốn kết xuất để gửi qua mạng cho cq thuế mà sao k đc? Mình vào kết xuất tệp hồ sơ, chon mục Kết xuất ra tệp định dạng excel (Để gửi file này cho CQ thuế) Rồi nhấn kết xuất thì hiện lên thông báo: File này đang tồn tại, có muốn ghi đè hay k? Phần chọn đường dẫn cho thư mục để kết xuất hiện lên là:C:\Temp. Mình k biết phải làm ntn. Ai đó giúp mình với! Cám ơn các bạn!

Có thể bạn kết xuất rùi sau đó bạn lại chỉnh sửa 1 cái gì đó trong phần mềm rùi bạn lại kết xuất lại nên nó hiện ra như vậy thui nên ko sao đâu cứ kết xuất như bình thường thôi

T

trocloc

Trung cấp
27/7/11
160
0
16
vinh Hòa, Nha Trang
Bạn ơi, sửa đi sửa lại giờ giao diện lại hiện lên là:Có lỗi trong quá trình tải file lên máy chủ!Xin quý vị vui lòng kiểm tra lại. Là sao hả bạn?

Sửa lần cuối:
T

trocloc

Trung cấp
27/7/11
160
0
16
vinh Hòa, Nha Trang
Bạn tải phần mềm TNCN 2.4 về và làm trên đó sau khi làm xong bạn kết xuất ra 2 file 1 file gửi qua mạng cho chi cục thuế Homepage bạn vào trang này để gửi file qua mạng cho chi cục thuế còn 1 file kết xuất ra khổ A3 thì in ra làm 2 bản và nộp trực tiếp tại cơ quan thuế bạn nhé cơ quan thuế họ sẽ giữ lại 1 bản và 1 bản cty bạn sẽ giữ sau khoảng 10 ngày là sẽ có kết quả đó Click here to enlarge
Bạn ơi, cứu gấp! Mình cũng đã tải PM về rồi kk. Mình vào kết xuất tẹp hồ sơ, chọn mục: "Kết xuất ra tệp địch dạng excel (A3)", rồi chọn đường dẫn. Nhưng file này chỉ dùng để in thôi. Mình lại vào kết xuất tẹp hồ sơ, rồi chọn: "Kết xuất ra tệp địch dạng excel (Để gửi file này cho cơ quan thuế)". Nhưng cũng k gửi đc
Mình nhấp chuột phải vào tên file thì đó là file ...-001.rar. Vậy có ổn k bạn. Ai đó chỉ mình với!
Cho mình hỏi thêm, trước công ty mình cũng đã làm MST cho 4 NV, giờ mình là người thứ 5 làm ntn nhỉ?

Sửa lần cuối:
T

truongthimyphuongkt

Sơ cấp
25/10/11
19
0
1
33
bình phước
Ðề: Cách gửi file đăng ký MST TNCN qua mạng

trong phan mem co cái e ko biết điền seo nữa... giúp e nhé!!
mã số thuế: chưa có khỏi điền hả a...
ngày ký( dòng cuối ý) : điền ngày gì zậy...
trả lời dùm e nha. cảm ơn cả nhà nhìu nhìu

hathuy271

hathuy271

Hand by hand

trong phan mem co cái e ko biết điền seo nữa... giúp e nhé!!
mã số thuế: chưa có khỏi điền hả a...
ngày ký( dòng cuối ý) : điền ngày gì zậy...
trả lời dùm e nha. cảm ơn cả nhà nhìu nhìu
điền đầy đủ ngoại trừ bạn chưa có MST thì k điền, ngày đăng ký là ngày bạn làm tờ khai MST TNCN đó

T

truongthimyphuongkt

Sơ cấp
25/10/11
19
0
1
33
bình phước

e dang ky tat ca nhân viên trong công ty lun hả cả nhà, đăng ký những ng có mst và ko có luôn hả.... trả lời dùm e nha chị .cảm ơn chị nhiều

quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh

Người nào chưa có MST thì đăng ký chứ có rồi Đăng ký làm gì nữa, thì hệ thống trên TCNonline của TCT sẽ thông báo đã có MST rồi. Còn các bước đăng ký MST thì bạn thảm khảo trên TNCNonline, mình làm cái này nhiều rồi, sau khoảng 1 ngày là sẽ có mã số thôi.

V

vanht0304

Sơ cấp
15/1/11
13
0
0
Ha Noi

Trước khi kết xuất bạn phải đổi tên số hiệu tệp (nếu bạn gửi hồ sơ lần 2 thì đánh sô "2") sau đó kết xuất và gửi là Ok đấy.

T

titi1990

Sơ cấp
1/12/10
27
0
0
Quảng Ngãi - Tp.HCM

Các anh chị cho em hỏi! Khi em up file lên
và gửi đi thì được thông báo là: "File upload đã được xác nhận, bạn không thể upload được."
Vậy là như thế nào ạ?
Lần đầu tiên em gửi cũng được thông báo như thế

T

ThanhHuong141

Guest
23/2/11
4
0
1
tp hcm

cho mình hỏi khi đăng ký mã số thuế cá nhận bị sai số cmnd giờ mình phải làm sao để điều chỉnh?

K

khoadaongoc

Guest
16/1/11
3
0
1
Quảng Ngãi

Các bác ơi! Cho em hỏi cái! Em đã đăng nhập vào rồi và tiếp hành upload file để gửi đăng ký, nhưng khi bấm nút gửi file thì nó lại hiện dòng chữ "File upload đã được xác nhận, bạn không thể upload được". Như vậy có nghĩa là sao? Các bác giải đáp dùm em với! TKS các bác nhiều!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA