Cách gửi file đăng ký MST TNCN qua mạng

• Thread starter phuongdy2
  • Ngày gửi
B

bichcau

Sơ cấp
7/5/11
5
0
0
TP HCM
Ðề: Cách gửi file đăng ký MST TNCN qua mạng

Ừ suốt ngày ngồi với những con số....nên lâu lâu phải tự giải tỏa và cười cho nó đỡ sờ troét nhé....
Chúc cả nhà một tuần mới vui vẻ
Ôi đọc bài của bạn muốn chết cười quá hahaha...

Khóa học Quản trị dòng tiền
O

olyphuong

Guest
6/6/10
1
0
0
hà nội

hihi. Tớ cũng bị trường hợp tương tự là: "dữ liệu trong file excel không đúng".Sau một hồi lần mò thì biết là ở mục : "Số hiệu tệp" phải là số tiếp theo đăng ký.
Tức là vào "tra cứu file" thì của số hiệu tệp ko được trùng với đuôi của tên file đã gửi:
VD: ở mục tra cứu file có tên file đã gửi là: HAN.....-001
thì số hiệu tệp phải đặt là 2
bạn ơi. Không phải thế đâu. MST thì ở GPKD có nhưng ngày cấp MST có thể lùi về sau từ 1 tới 5 ngày.
VD: ngày ghi trong GPKD của cty tớ là ngày 02/11/2010.Nhưng ngày cấp mã số thuế là 28/10/1010
Bạn nên vào web của tncnonline rôì vào đăng ký thuế, vào phần đăng nhập của tổ chức chi trả. Điền đầy đủ thông tin. Còn ngày cấp MST cứ lùi dần so với ngày ghi trong GPKD cho đến khi đăng nhập được là OK.
Lưu ý: có thể lùi hơn 5 ngày nữa.
tình hình là t cũng gặp sự cố như thế mà ko biết làm thế nào, t vào tra cứu thì thấy có 5file cho 2 người đã gửi trước đấy, đánh số thứ tự là 1,2,3,4,và 7. bây giờ t làm tệp mới thì t ko biết đánh số hiệu tệp như thế nào cho đúng nữa. chọn số hiệu tệp là 5 hay 8 thì đều ko gửi được, luôn báo kết quả là "tên file ko hợp lệ" Giờ t phải làm sao đây, mong mọi người chỉ giúp.hichic

Mình đã gửi được rồi: Tên File khi kết xuất ra là: HCM-0310634704000-004 mình gửi đi gửi lại nó cứ báo đỏ lè ra "Tên file không đúng" kiểm tra đi kiểm tra lại thông tin bên trong cũng ko có gì sai....muốn điên...muốn chửi thề...(mà ko bít chửi ai???) rồi đến giây phút cuối của cuộc điên ...mình thêm 2 coan số 00 vào đuôi nó -----> HCM-...........- 00004 mình gửi nó đi cái TOẸT.....
MẤT TOI GẦN 1 BUỔI CHIỀU....LẠI MUỐN CHỬI THỀ...
trời đất chết mất thôi, cả buổi trưa ngồi gửi ko được, bắt trước bạn cái được luôn chứ ợ. đâm đầu vào gối ngủ thôi, trời mưa bảo thế này cơ mà :))

N

namdinh90

Sơ cấp
19/3/12
14
0
0
33
hà nội

Bạn đúng là cứu tinh của mình,mình ngâm cứu 1 loạt web,thử các kiểu vẫn k đc...thử thêm 2 số 0 như của bạn, đcluôn.....

H

honglinhhcb

Sơ cấp
22/9/13
10
0
1
32
Bình Định

Các bác giúp em với, file kết xuất nộp thuế của em nó bị lỗi ở cột "giới tính" để "x,y";cột: "quốc tịch" để "00", lại dư thêm cột "tên QT" nữa nên gửi ko được.
huhu, bác nào gặp rồi giúp em với!!! Em cảm ơn các bác nhìu!

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient

Các bác giúp em với, file kết xuất nộp thuế của em nó bị lỗi ở cột "giới tính" để "x,y";cột: "quốc tịch" để "00", lại dư thêm cột "tên QT" nữa nên gửi ko được.
huhu, bác nào gặp rồi giúp em với!!! Em cảm ơn các bác nhìu!
Bạn kiểm tra lại xem bạn nhập dl vào đúng hay chưa, cột giới tính và quốc tịch dưới dạng lựa chọn, bạn chỉ cần lựa chọn dữ liệu đúng, nếu đã có số chứng minh thư thì cột số hộ chiếu bạn để trống cũng được, cột mã số thuế, điện thoại, email, ngày đăng ký cũng để trống, nhập xong bạn chọn ghi dữ liệu, sau đó mới kết xuất tệp hồ sơ, bạn lưu ý số hiệu tệp phải đúng (xem lần này là lần thứ mấy để gửi file), tên file bạn ko đc sửa đổi mà chỉ đc chọn nơi lưu.

H

honglinhhcb

Sơ cấp
22/9/13
10
0
1
32
Bình Định

Bác quynhhuong0291 ơi, em đã làm tất cả nhưng vẫn bị lỗi, mà chỉ lỗi file gửi thuế thôi, còn file in A3 thì không sao hết

trangnhung2910

trangnhung2910

Sơ cấp
7/6/13
11
1
3
34
hà nội

Các anh chị ơi.e đã kết xuất và gửi lên trang tncnonline rồi.nhưng mà trạng thái cứ hiện là chưa phê duyệt.trước em đã đăng kí 1 lần chỉ sau 2 ngày là hiện trạng thái ''đã phê duyệt'' sau đó em mới nộp bản cứng tới cơ quan thuế.vậy bây giờ cái file 4 ngày chưa được phê duyệt của em là sai ở đâu ạ?anh chị chỉ giúp em với.em cảm ơn nhiều ạ.hic.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Các anh chị ơi.e đã kết xuất và gửi lên trang tncnonline rồi.nhưng mà trạng thái cứ hiện là chưa phê duyệt.trước em đã đăng kí 1 lần chỉ sau 2 ngày là hiện trạng thái ''đã phê duyệt'' sau đó em mới nộp bản cứng tới cơ quan thuế.vậy bây giờ cái file 4 ngày chưa được phê duyệt của em là sai ở đâu ạ?anh chị chỉ giúp em với.em cảm ơn nhiều ạ.hic.
Em phải mang bản giấy nộp cho CQ Thuế- bp 1 cửa, để họ đối chiếu giữa bản nộp qua mạng với bản giấy. Nếu khớp nhau thì CQ Thuế mới duyệt bản qua mạng, lúc đó mới oke nhe.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

Bác quynhhuong0291 ơi, em đã làm tất cả nhưng vẫn bị lỗi, mà chỉ lỗi file gửi thuế thôi, còn file in A3 thì không sao hết
Bạn gỡ bỏ bản PMHTĐKT cũ đi, vào web Tổng Cục hoặc tncnonline tải bản mới nhất về, cài lại, khai lại xem sao.

N

nguyetdtm

Guest
31/10/13
3
0
0
hà nội

Mấy cái vụ đăng ký mst này em đi lại ko biết bao lần, bị lỗi ra mà bên thuế còn ko nói cứ nhận file sau m hỏi lại mới nói là sai, lại đi làm lại.

trangnhung2910

trangnhung2910

Sơ cấp
7/6/13
11
1
3
34
hà nội

Em phải mang bản giấy nộp cho CQ Thuế- bp 1 cửa, để họ đối chiếu giữa bản nộp qua mạng với bản giấy. Nếu khớp nhau thì CQ Thuế mới duyệt bản qua mạng, lúc đó mới oke nhe.
nhưng chị ơi.chỗ em là cục thuế hà nội quản lý chứ k phải là chi cục, ở chi cục thì hình như là nộp qua mạng rồi mang bản cứng lên luôn nhưng ở cục thì phải chờ họ ''đã phê duyệt'' qua mạng rồi mới mang lên đóng dấu hay sao ấy ạ.
có anh chị nào biết chỉ giúp em với.em đã gửi qua mạng 3 ngày rồi mà vẫn hiện trạng thái là chưa phê duyệt..:

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

nhưng chị ơi.chỗ em là cục thuế hà nội quản lý chứ k phải là chi cục, ở chi cục thì hình như là nộp qua mạng rồi mang bản cứng lên luôn nhưng ở cục thì phải chờ họ ''đã phê duyệt'' qua mạng rồi mới mang lên đóng dấu hay sao ấy ạ.
có anh chị nào biết chỉ giúp em với.em đã gửi qua mạng 3 ngày rồi mà vẫn hiện trạng thái là chưa phê duyệt..:

bạn thử hỏi xem trước khi duyệt có cần fải nộp hardcopy k?
Ở cục thuế HCM thì gửi h/sơ online, khoảng 3 ngày sau có kết quả, không cần nộp hardcopy .

N

Nguyen Thanh Chuong

Trung cấp
15/10/09
176
11
18
42
ho chi minh

Bạn ơi! cho mình hỏi trình tự đăng ký MST cá nhân cho nhân viên và gửi thuế TNCN như thế nào bạn? Cty mình thuộc Cuc thuế TPHCM quản lý.

quynhhuong0291

quynhhuong0291

Always be patient
C

chaulethiminh

Guest
23/12/13
2
0
0
33
nha trang

muốn gửi được file qua mạng interbnet cho cơ quan cấp mã số thuế bạn nên kết suất cả ba phần : Text, bản gửi cơ quan thuế, và bản A3.
Bằng cách bạn hãy nén ba file dữ liệu đó vào đuôi .rar rồi gửi cho cơ quan thuế qua trang web http://www.tncnonline.com.vn vào phần Đăng ký thuế phần gửi file. rui bạn gửi nhe! bản Tex rất quan trọng đấy

Cho e hỏi là làm sao để biết được ngày cấp mã số thuế của Công ty vậy ạ, tại vì em tìm hoài mà ko có giấy tờ nào của cty có ghi.

Mấy anh chị chỉ dùm e với.

Em cảm ơn!!

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Cho e hỏi là làm sao để biết được ngày cấp mã số thuế của Công ty vậy ạ, tại vì em tìm hoài mà ko có giấy tờ nào của cty có ghi.

Mấy anh chị chỉ dùm e với.

Em cảm ơn!!
vào web của Tổng Cục thuế bên dươi nhập mã số thuế Cty bạn vào chọn tra cứu, sau khi có tên Cty bạn đưa chuột vào ngay tên Cty clik vào sẽ hiện đầy đủ thông tin, ngày cấp MST
http://www.gdt.gov.vn/wps/portal/!u...fSzCgv2dzLxdDTxDHV2NLAM8jC3CzPQLsh0VAVXv_MU!/

C

chaulethiminh

Guest
23/12/13
2
0
0
33
nha trang

Không biết là do lỗi gì hay không mà Em vào trang tổng cục thuế như đường link trên mà báo là: Truy cập của bạn không hợp lệ ( em đã đánh đúng như trong giấy phép ĐKKD mà).

Chỉ giúp em với!!!
Em cảm ơn.

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Không biết là do lỗi gì hay không mà Em vào trang tổng cục thuế như đường link trên mà báo là: Truy cập của bạn không hợp lệ ( em đã đánh đúng như trong giấy phép ĐKKD mà).

Chỉ giúp em với!!!
Em cảm ơn.
cho MST vao tra cuu lai thu duoc khong? ten Cty nua nha

T

Tam1008

Guest

Chào bạn ! bạn muốn gửi file đăng ký MST cá nhân qua mạng, thì bạn làm nhưng bước như sau nhé:
vào trang wed tncnonline.com.vn sau đó nhấp vào đăng ký thuế rồi chọn vào mục tổ chức chi trả sau đó bạn điền thông tin mã số thuế của cty bạn , ngày cấp mã số thuế, cục thuế tỉnh hoặc thành phố nơi cty bạn sau đó chọn chi cục thuế trực tiếp quản lý cty bạn, nhập mã xác nhận xong nhấp vào chữ đăng nhập, tiếp đó bạn điền thông tin người gửi và chọn file cần gửi sau đó gửi là xong. chúc bạn gửi thành công.
lưu ý: bạn thử tìm hiểu xem có cần gửi qua mạng đồng thời in file giấy gửi lên chi cục thuế quản lý nơi cty bạn ko nhé, vì theo mình biết có nhìu quận, huyện cần nộp đồng thời cả file giấy và file qua mạng đó bạn.

Em vào tncnonline.com.vn vào tra cứu mã số thuế sau đó chọn doanh nghiệp và đánh mã số thuế của cty em vào nó sẽ ra thông tin cty và ngày cấp mã số thuế e nhé

Sửa lần cuối:
tieulinhlinhquangnam

tieulinhlinhquangnam

Guest
Vấn đề của các bạn được giải quyết như sau :
Nếu gửi lại lần 2 - số hiệu tệp gõ số 2
file kết xuất , thay số 1 ở cuối thành số 2
Kết xuất dạng A4 cho cơ quan thuế nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA