Cách gửi file đăng ký MST TNCN qua mạng

• Thread starter phuongdy2
  • Ngày gửi
D

daoly88

Trung cấp
21/8/12
100
39
28
ninh binh
Ðề: Cách gửi file đăng ký MST TNCN qua mạng

Mình đang làm mà cũng không gửi được,..cũng kết xuất ra...làm các bước như trên nhưng mà hệ thống đều báo là :" Tên file không hợp lê"....chả hiểu gì cả, có bác nào không giúp em với...

Khóa học Quản trị dòng tiền
bluerose_90

bluerose_90

Don't cry

Mình đang làm mà cũng không gửi được,..cũng kết xuất ra...làm các bước như trên nhưng mà hệ thống đều báo là :" Tên file không hợp lê"....chả hiểu gì cả, có bác nào không giúp em với...
bạn thử kiểm tra xem bạn có sửa tên file đó ko? hoặc khi ban up file lên mạng gửi cho cơ quan thuế bạn up nhầm file để in thì sao?

H

hellios1

Guest
18/2/13
1
0
0
TPHCM

Chào mọi người.
Mình đã gửi thành công file lên web, vậy mình có cần phải lên cơ quan thuế để nộp tờ khai nữa không ??

A

anhakt01

Sơ cấp
24/4/12
21
0
0
hà nội

Mấy ngày này mình cũng k gửi dc hình trang của tncn bị out

T

thaodung84

Sơ cấp
24/10/09
36
0
0
TP. HCM

Mấy ngày này mình cũng k gửi dc hình trang của tncn bị out

Ôi, gửi hoài mà không được. Cứ báo tên file không hợp lệ (mà mình có sửa tên file đâu, tự nó kết xuất ra vậy mà). Có bạn nào chỉ cho mình nó bị lỗi gì không? Mình không hề chỉnh sửa gì cả sau khi kết xuất về, số hiệu tệp theo đúng thứ tự.

Chào mọi người.
Mình đã gửi thành công file lên web, vậy mình có cần phải lên cơ quan thuế để nộp tờ khai nữa không ??

Không biết bạn ở Chi cục thuế nào, chứ nếu bạn ở Q11 thì không phải lên nộp đâu. Mình cũng không nộp, nhưng bên thuế họ vẫn cấp MST bình thường và không nói gì cả.

Sửa lần cuối:
T

thuynganha102

Guest
19/5/11
21
0
1
35
ha noi

Ui trời ạ. Mình cũng đang gặp trường hợp như vậy nè. Đính kèm tập nhưng toàn bị báo lỗi là "tên file không hợp lệ" thui. Mình chưa bít làm thế nào đây các bạn ui

H

holokx

Sơ cấp
25/10/12
25
0
1
TP HCM

Ui trời ạ. Mình cũng đang gặp trường hợp như vậy nè. Đính kèm tập nhưng toàn bị báo lỗi là "tên file không hợp lệ" thui. Mình chưa bít làm thế nào đây các bạn ui

Nội dung câu hỏi

Câu hỏi
Năm 2009 em đã đăng ký thuế TNCN cho công ty. Năm 2010 phát sinh thêm 1 nhân viên cần đăng ký mã số thuế TNCN. Em đã làm và kết xuất sang exel nhưng khi gởi đăng ký qua mạng thì báo lỗi: 'File upload đã được xác nhận, bạn không thể upload được'. Em đã đổi đuôi exel 001 thành 002 để khỏi trùng nhưng lại báo lỗi 'Thông tin trong file excel không đúng'. Vậy làm cách nào để em gởi thông tin đăng ký qua mạng được? Trả lời sớm giúp em. Em xin cảm ơn!
Câu trả lời
- Xin trả lời bạn, 3 kí tự cuối ở tên file chính là số hiệu tệp của file (001). Số hiệu tệp này là giá trị đã nhập vào ô Số hiệu tệp ở phần mềm TNCN. Khi kết xuất ra file excel, số hiệu tệp này xuất hiện ở 3 kí tự cuối ở tên file và ở ô Số hiệu tệp trong nội dung của file. Một file dữ liệu đúng thì phải có số hiệu tệp ở 2 phần này là như nhau.
- Bạn mới chỉ đổi số hiệu tệp ở tên file, không đổi số hiệu tệp ở trong nội dung file nên gửi file sẽ bị báo lỗi "thông tin trong file excel không đúng". Để đổi được số hiệu tệp, bạn có thể thực hiện theo cách sau:
+ Mở lại phần mềm TNCN.
+ Bạn lấy lại được thông tin nếu trên phần mềm vẫn còn thông tin tương ứng với file này, hoặc bạn tải lại file text bạn đã lưu. Nếu bạn dùng phần mềm TNCN 2.3, có thể lấy lại file text ở thư mục: C:\Program Files\TNCN\DataFiles\TNCN\Backup.
+ Nếu không, bạn kê khai lại thông tin.
+ Ở ô số hiệu tệp, trước đây là 1 thì bạn đổi lại thành số lớn hơn 1 và nhỏ hơn 999.
+ Kết xuất ra file excel.
- Lưu ý: Ở những lần đăng kí tiếp theo, bạn nhớ thay đổi số hiệu tệp (không trùng với số hiệu tệp ở các lần gửi trước) ngay từ khi kê khai trên phần mềm để không xảy ra lỗi như trên nữa.
Nguồn thu nhập
Loại Thuế
Thuế TNCN
Loại đối tượng
Tổ chức, cá nhân chi trả thu nhập

Nguồn: http://tncnonline.com.vn/Lists/FAQs/DispForm.aspx?ID=3553

V

vyp

Guest
22/8/07
20
0
0
hà nội

Mình cũng đang gặp trường hợp tương tự, Đọc hết các bài trên topic rồi mà vẫn chưa thấy ai giải quyết được. File đổ ra từ PM đúng, ko đổi tên gì cả, nhưng gửi đi vẫn báo lỗi "tên file ko đúng". Có bạn nào đã mắc và sửa được lỗi trên ko giúp mình với

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang

Mình cũng đang gặp trường hợp tương tự, Đọc hết các bài trên topic rồi mà vẫn chưa thấy ai giải quyết được. File đổ ra từ PM đúng, ko đổi tên gì cả, nhưng gửi đi vẫn báo lỗi "tên file ko đúng". Có bạn nào đã mắc và sửa được lỗi trên ko giúp mình với
- Bạn thử kiểm tra lại: Xem có đúng phần mềm TNCN 2.5 không?, có bị trùng file không?...

V

vyp

Guest
22/8/07
20
0
0
hà nội

- Bạn thử kiểm tra lại: Xem có đúng phần mềm TNCN 2.5 không?, có bị trùng file không?...

cảm ơn bạn nhìu, giờ mới nhìn kê khai vào PM 2.4 :D. Mình gửi lại được rồi. Cảm ơn bạn 1 lần nữa

N

nguyenlethi

Guest
17/9/12
1
0
0
37
nghe an

làm sao để đăng nhập vậy ạ? Tên người dùng là gì ạ? mật khẩu nữa? em ko biết. Ai trả lời giúp em với :((

I

IloveVN

Guest
26/8/11
1
0
0
40
Hà Nội

Em là Cá Nhân thì click vào mục "Tổ chức, cá nhân" chứ :037: Nhấn vào đây nó mới mở cửa sổ đăng nhập của mình:
- Khai MST (ko biết or quên thì k.tra theo CMT)
- Ngày cấp
- C.quan thuế Tỉnh/Thành phố CẦN KHAI TRÙNG VỚI C.quan thuế QL

* Bạn sẽ vào được mục "Gửi file dữ liệu quyết toán": đúng file EXCEL mà HTKK tạo ra cho (đúng trường tên, đủ 5 sheet)

M

mychidtk

Trung cấp
5/3/11
173
1
18
34
xo viet nghe tinh

Em đã điền đầy đủ thông tin để đăng ký MST cá nhân và kết xuất ra đăng ký vào tncnonline.com.vn nhưng khi đính tệp vào và gởi đi thì cứ hiển thị tên file không hợp lệ em không biết sai tên gì. Các bác giúp em với. Em kết xuất phần excel nộp cho cơ quan thuế.
Tên file:HCM-0305730191000-001_A3 và em đăng ký lần đầu

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Em đã điền đầy đủ thông tin để đăng ký MST cá nhân và kết xuất ra đăng ký vào tncnonline.com.vn nhưng khi đính tệp vào và gởi đi thì cứ hiển thị tên file không hợp lệ em không biết sai tên gì. Các bác giúp em với. Em kết xuất phần excel nộp cho cơ quan thuế.
Tên file:HCM-0305730191000-001_A3 và em đăng ký lần đầu

Bạn dùng TNCN 2.5 kết xuất file (chọn mục giữa, không có chữ A3):
Tên file đúng là thế nầy: HCM-0305730191000-00001.

M

mychidtk

Trung cấp
5/3/11
173
1
18
34
xo viet nghe tinh

Em tải phần mới về rồi nhưng tên file vẫn không hợp lệ
Ở mục kết quả lúc trước em đăng ký nhưng không không được thì hiển thị số 1 nhưng không nhấn vào đc.

DuongHongTham

DuongHongTham

Guest
17/2/08
48
0
6
37
ha noi

nâng cấp phần mềm là đc bạn ạ
Mọi ng cho mình hỏi thêm qua 5 ngày mà chưa duyệt file thì có cần lên CQT làm thủ tục ko nhỉ? khi đi mang theo bảng đky+ cmt ko ạ?

H

Hoacomay1806

Sơ cấp
22/7/09
15
0
1
thái bình

Mình cũng gặp trường hợp này rồi. Khi đó, Tổng cục thuế đã nâng cấp phiên bản PM đăng ký mã số thuế TNCN nhưng mình chưa cài đặt nâng cấp nên bị vậy. Sau khi nâng cấp thì gửi file okei. Bạn thử kiểm tra lại phiên bản PM cài trong máy bạn xem sao

B

bichcau

Sơ cấp
7/5/11
5
0
0
TP HCM

hôm nay mình gửi file đi Đk MST cũng vẫn bị như vậy : "Tên file không đúng" giờ thì làm sao đây? giúp mình với các sư phụ ơi? đội ơn, đội ơn...

B

bichcau

Sơ cấp
7/5/11
5
0
0
TP HCM

hôm nay mình gửi file đi Đk MST cũng vẫn bị như vậy : "Tên file không đúng" giờ thì làm sao đây? giúp mình với các sư phụ ơi? đội ơn, đội ơn...

Mình đã gửi được rồi: Tên File khi kết xuất ra là: HCM-0310634704000-004 mình gửi đi gửi lại nó cứ báo đỏ lè ra "Tên file không đúng" kiểm tra đi kiểm tra lại thông tin bên trong cũng ko có gì sai....muốn điên...muốn chửi thề...(mà ko bít chửi ai???) rồi đến giây phút cuối của cuộc điên ...mình thêm 2 coan số 00 vào đuôi nó -----> HCM-...........- 00004 mình gửi nó đi cái TOẸT.....
MẤT TOI GẦN 1 BUỔI CHIỀU....LẠI MUỐN CHỬI THỀ...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA