Chia sẻ kinh nghiệm việc ứng dụng HTKK 2.5.0 và QT TNCN 1.0

• Thread starter khanhhungpvfc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
Chia sẻ việc sdụng UD 2.5: mỗi lần mở nó ra thao tác là máy tính bắt đầu ì à ì ạch và lạch bạch.
:004:Bác già rồi nên ì ạch lạch bạch là đúng thui :angel:nhưng tới đích đúng thời gian thì Bác quá tuyệt ok

Khóa học Quản trị dòng tiền
nis2468

nis2468

Trung cấp
4/1/07
77
2
8
Home
Nguyên văn bởi nis2468 Xem bài
Đây là chức năng lấy lại toàn bộ các thông tin của tờ khai quyết toán TNCN mẫu 05/KK-TNCN (bao gồm cả 05A và 05B) mà trước đó Bro đã thực hiện thao tác Kết xuất và lưu ra đâu đó ở PC đấy,
Thanks,

Xin lỗi chưa hiểu ý lắm.

1. Chức năng Kết xuất trong 05/KK-TNCN là chức năng để lưu tệp mà Quý Doanh nghiệp đã làm vào 1 vị trí nào đó của PC (gọi là tệp mềm), sau đó copy tệp này chuyển lên CQT cùng với bản in có dấu của DNg
Do đó, chức năng Kết xuất cũng có thể hiểu là DNg thao tác cất số liệu quyết toán TNCN,
2. Còn chức năng Tải tờ khai thì là chức năng để lấy lại số liệu mà đã lưu ở B1 trên,
Bạn đã hiểu chưa vậy?

Bro là gì vậy, bác?
Xin lỗi Pro chứ ko phải là Bro, :dance2:

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
1. Chức năng Kết xuất trong 05/KK-TNCN là chức năng để lưu tệp mà Quý Doanh nghiệp đã làm vào 1 vị trí nào đó của PC (gọi là tệp mềm), sau đó copy tệp này chuyển lên CQT cùng với bản in có dấu của DNg
Do đó, chức năng Kết xuất cũng có thể hiểu là DNg thao tác cất số liệu quyết toán TNCN,
2. Còn chức năng Tải tờ khai thì là chức năng để lấy lại số liệu mà đã lưu ở B1 trên,
Bạn đã hiểu chưa vậy?

Xin lỗi Pro chứ ko phải là Bro, :dance2:

Thật sự ở chức năng tải này em cũng chưa hiểu rõ lắm bác ạ. Cơ bản là em thấy 05A/KK-TNCN, 05B/KK-TNCN cũng có chức năng tải file thế thì ở biểu 05/KK-TNCN lúc thực hiện tải lên thì phần mềm tự động kéo luôn 05A/KK-TNCN, 05B/KK-TNCN trước đây mình đã lưu phải không bác?

Em vốn chậm chạp, mong bác dung tình lượng thứ chỉ dẫn dùm cho em nhờ.

Chân thành cám ơn bác đã tham gia đàm đạo chia sẻ kinh nghiệm

Thân

M

maitam

Sơ cấp
12/3/09
6
0
1
Hà Nội
Cac bác giúp em với. Em vào mẫu 03-4H để ghi phần được giảm 30% nhưng vẫn bị báo lỗi ở mục C4 của 03/TNDN. Toi lam nhu the nay moi nguoi xem giup toi em nhe:
Tai phu luc 03-4H, diem: 3.7 toi ghi so tien = So thue TNDN phai nop *30% sau do quay ve To khai 03/TNDN tai C4 cung ghi so tien =3.7 cua phu luc 03-4H.
He thong van bao loi, ko biet lam sai nhu nao?
Cac bac giup em voi???????

S

snowm5t5

Trung cấp
27/2/10
58
0
0
Da Nang
Sao ko in được bảng ke 05A, 05B vậy, có bạn nào giống mình ko?

Bạn chỉ không in được khi phần mềm báo lỗi, hãy kiểm tra lại các báo lỗi màu đỏ trong bảng kê của phần mềm, bạn sẽ in được

moixuongnui

moixuongnui

Cao cấp
18/11/08
216
0
16
tphcm
Cac bác giúp em với. Em vào mẫu 03-4H để ghi phần được giảm 30% nhưng vẫn bị báo lỗi ở mục C4 của 03/TNDN. Toi lam nhu the nay moi nguoi xem giup toi em nhe:
Tai phu luc 03-4H, diem: 3.7 toi ghi so tien = So thue TNDN phai nop *30% sau do quay ve To khai 03/TNDN tai C4 cung ghi so tien =3.7 cua phu luc 03-4H.
He thong van bao loi, ko biet lam sai nhu nao?
Cac bac giup em voi???????

Hãy "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng".

L

lysxanh

Guest
25/8/09
3
0
0
hcm
ủa sao mình hỏi người quản lý thuế, họ nói QT thuế TNCN có mã vạch mà. Bên mình chưa được đi tập huấn. còn cái 05A mình in bình thường mà

B

bichngoc76

Guest
10/4/08
12
0
0
Ha noi
Các bác ơi cho e hỏi có bác nào gặp trường hợp như e k? E down cao 2.5.0 mới cập nhật ngày 15.03.2010 về mà sao khi in tờ khai thuế GTGT sau MST của e cứ tự động thêm 3 số 0 vào, mà các bác thuế thì lại k nhận tờ khai như vậy. Chỉ riêng tờ khai đấy thôi còn các tờ khai khác thì bình thường. Các bác cứu e với chứ hạn nộp sắp đến rồi.Huhu

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bác ơi cho e hỏi có bác nào gặp trường hợp như e k? E down cao 2.5.0 mới cập nhật ngày 15.03.2010 về mà sao khi in tờ khai thuế GTGT sau MST của e cứ tự động thêm 3 số 0 vào, mà các bác thuế thì lại k nhận tờ khai như vậy. Chỉ riêng tờ khai đấy thôi còn các tờ khai khác thì bình thường. Các bác cứu e với chứ hạn nộp sắp đến rồi.Huhu

có gì đâu mà ...huhu
Theo cách này sẽ hô biến 000 dư thừa sau MST

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
bạn xem lại thử đi của mình in ra MST vẫn bình thường mà

H

hathuong81

Sơ cấp
4/5/09
13
0
1
Hà nội
Có pác nào bị lỗi như em ko? Em in BCĐKT và tờ khai trên 2.5 toàn mất số thứ tự trang là sao hả các pác? Em đã down bản mới và cài đi cài lại cả 2 máy ở chỗ em mà vẫn bị lỗi đó. Giúp em với các pác!!!!!

N

nthudiep

Guest
20/9/06
44
0
6
Hà Nội
Mình in cũng bị mất số trang bạn ạ mà sao các bác ko sửa lỗi cột thuế suất trong bảng kê hoá đơn mua vào của thuế GTGT đi nhỉ vẫn bị 10% thành 1000%

M

MWSP

Guest
22/1/08
27
0
0
Hà Nội
Mình in cũng bị mất số trang bạn ạ mà sao các bác ko sửa lỗi cột thuế suất trong bảng kê hoá đơn mua vào của thuế GTGT đi nhỉ vẫn bị 10% thành 1000%

Đây là lỗi do import data từ file template excel. Cột thuế suất bạn để format là % chứ không phải là number hoặc general.

Để chỉnh sửa thì đặt format file template cột thuế suất lại bình thường, đừng để Percentage (%). Trong file excel cột thuế chỉ là 10 chứ không được 10%.
Sau đó import lại dữ liệu.

moixuongnui

moixuongnui

Cao cấp
18/11/08
216
0
16
tphcm
Ko biet la lam sao thi moi hoi: lai noi nguoi ta nhu the thi bo tay.

Tại thấy bạn chưa đọc kỹ hướng dẫn sử dụng nên mới khuyên vậy mừ, không tin đọc lại hướng dẫn chổ đó sẽ làm được liền :)

K

kityfat

Guest
1/2/07
1
0
1
Da nang
Các bác giúp em với. Em nhập tên cá nhân vào mục họ và tên thì bị lỗi phông, mặc dù tên doanh nghiệp vẫn hiện đúng. Làm sao để em nhập không bị lỗi bây giờ ạ. HTKK 2.5 dùng phông gì, em dùng Vietkey 2007

N

Nguyen Dinh Hau

Guest
25/2/10
2
0
0
Nha Trang
Trong phần báo cáo tài chính (báo cáo kết quả KD, bảng cân đối kê toán....) các dòng có công thức cộng của số liệu năm trước khi in thì không thấy hiện thị kết quả không hiểu tại sao

N

Nguyen Dinh Hau

Guest
25/2/10
2
0
0
Nha Trang
Chiều hôm qua mình nhận được email của Cục thuế Khánh Hoà, nơi quản lý thuế đơn vị mình thông báo TCT yêu cầu tạm ngưng phần mềm HTKK 2.5 vì sẽ có 1 vài thay đổi, yêu cầu theo dõi phiên bản cập nhật, các bạn có nhận được thông báo này chưa? đã có phiên bản cập nhật chưa vậy các bạn?

connick

connick

Cao cấp
30/8/07
237
1
18
39
qn

, :dance2:
em tưởng chỉ gửi file mình đã kết xuất qua internet và in bìa đóng dấu gửi qua bưu điện là đủ chứ bác

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA