Chia sẻ kinh nghiệm việc ứng dụng HTKK 2.5.0 và QT TNCN 1.0

• Thread starter khanhhungpvfc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
G

girl

Ôi cái cuộc đời này!
28/4/09
769
1
18
HD
Nguyên văn bởi huong85
Mình có một số lưu ý nhỏ cùng các bạn là:

Trước khi cài đặt phầm mêm HTKK 2.5 các bạn hãy sao lưu dữ liệu cũ lại hết nhé, vì các bạn phãi gỡ phiên bản cũ ra rồi mới cài phiên bản 2.5 vào, nếu không gỡ phiên bản cũ mà cài đè lên thì sẽ bị báo lỗi
ThânChị Hương ơi em vẫn để bản cũ HTKK 2.1.0 mà vẫn cài được 2.5

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Không được bạn à.

Để có thể thực hiện nhập dữ liệu vào chương trình HTKK bằng bộ gõ Unikey, Trong cửa sổ làm việc của phần mềm Unikey người sử dụng chọn nút "Mở rộng" sau đó tích chọn vào chức năng "Sử dụng clipboard cho unicode". Các thông số khác chọn mặc định như màn hình sau:

Bạn chịu khó đọc ở bài 25 có đề cập vấn đề bạn đang vướng mắc

Bên em dùng 3.5 Alpha nên không có dòng:
  • Sử dụng clipboard cho unicode

nên em đánh tiếng Việt không được phải không ạh? Em đánh tên công ty trong phần mềm 1.0 chữ được chữ mất
Khổ thân quá!!!

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Hôm trươc mình đi tập huấn ở chi cục Hoàng Mai thi được nghe la phần I không phải làm. chỉ phải làm phần II thôi.Nghĩa la DN không phải đăng ký chuyển lỗ nữa mà chỉ xác định số lỗ đã chuyển của các kỳ trước vào phần II thôi

Không hẳn em ơi, nếu em không kê phần I thì số liệu không tự nhảy xuống phần II, em nhé.

Năm 2009, lỗ thì không khai trong phần mềm HTKK2.5.0(Cũng như các version trước đây) vì:
Phần 1, chỉ thể hiện từ chỉ hiển thị từ 2004, 2005, 2006, 2007và 2008 thôi.

Đến năm 2010 khi lập tờ khai này mới đăng ký (Lúc ấy phần mềm sẽ hiển thị dòng 2005, 2006, 2007, 2008 và 2009)

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Bên em dùng 3.5 Alpha nên không có dòng:
  • Sử dụng clipboard cho unicode

nên em đánh tiếng Việt không được phải không ạh? Em đánh tên công ty trong phần mềm 1.0 chữ được chữ mất
Khổ thân quá!!!

Search trên google em Hương nhé.
Hoặc sử dụng Vietkey cũng được mà

U

uni

Trung cấp
27/4/09
82
0
0
Hà Nội
Bên em đang dùng HTKK 2.0, vì là hành chính sự nghiệp nên hàng tháng chỉ dùng kê khai thuế GTGT đầu vào và thuế TNCN thôi.
Vậy có nhất thiết phải update lên HTKK 2.5 ko ạ vì thật tình là em rất ngại mấy cái cài đặt rồi remove backup dữ liệu các thứ :(
Nếu em chỉ dùng cái phần hỗ trợ quyết toán TNCN 1.0 để quyêt toán cho 2009 và vẫn kê khai hàng tháng ở HTKK 2.0 có được không ạ?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Phần mềm miễn phí thay đổi font hệ thống sang TCVN3 (ABC) để thể hiện đầy đủ tiếng Việt có dấu trên HTKK -không cần qua thao tác từng bước trong Properties (chạy file cài đặt xong font hệ thống tự động thay đổi về font TCVN3_ABC)

Tải tại đây

nis2468

nis2468

Trung cấp
4/1/07
77
2
8
Home
Vui lòng chia sẻ, huớng dẫn ở tờ khai 05/KK-TNCN, mục tải file lên. Mục tải file lên trong tờ khai 05/KK-TNCN sử dụng như thế nào các bạn nhỉ?

Xin cám ơn

Đây là chức năng lấy lại toàn bộ các thông tin của tờ khai quyết toán TNCN mẫu 05/KK-TNCN (bao gồm cả 05A và 05B) mà trước đó Bro đã thực hiện thao tác Kết xuất và lưu ra đâu đó ở PC đấy,
Thanks,

mynhan

mynhan

Cao cấp
18/10/07
243
5
0
Đến từ Triều Châu
Phần mềm miễn phí thay đổi font hệ thống sang TCVN3 (ABC) để thể hiện đầy đủ tiếng Việt có dấu trên HTKK -không cần qua thao tác từng bước trong Properties (chạy file cài đặt xong font hệ thống tự động thay đổi về font TCVN3_ABC)

Tải tại đây

File này SystemFontToTCVN3 khá nguy đấy bác ạ. Không khéo thì toi hết cả phần mềm có set up font chữ vào hệ thống.
Đằng nào cũng vậy, sử dụng theo cách của KTGG cũng có lợi hơn.

Nhân đây, xin share các bác tài liệu quý đây - file audio Khoảng 19MB. Hướng dẫn về cách lập biểu mẫu 05K đây. Rất chi tiết, nghe thêm nhé.

mynhan

mynhan

Cao cấp
18/10/07
243
5
0
Đến từ Triều Châu
Đây là chức năng lấy lại toàn bộ các thông tin của tờ khai quyết toán TNCN mẫu 05/KK-TNCN (bao gồm cả 05A và 05B) mà trước đó Bro đã thực hiện thao tác Kết xuất và lưu ra đâu đó ở PC đấy,
Thanks,

Xin lỗi chưa hiểu ý lắm.

Bro là gì vậy, bác?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
File này SystemFontToTCVN3 khá nguy đấy bác ạ. Không khéo thì toi hết cả phần mềm có set up font chữ vào hệ thống.
Đằng nào cũng vậy, sử dụng theo cách của KTGG cũng có lợi hơn.

Xin cảm ơn mynhan đã cảnh báo, đây là PM Systemfont to TCVN3 thường sử dụng cho các phần mềm KT viết trên "Visual FoxPro". Khi thay đổi font hệ thống về font TCVN3 (có dạng VK Sans Serif) sẽ hiện thị tiếng Việt có dấu trên HTKK và các PMKT viết theo FoxPro, nếu để nguyên font này sử dụng sẽ bị một số lỗi về hiển thị font tiếng Việt trên các PM viết theo ngôn ngữ khác và lỗi hiện thị tiếng Việt ở một số Website.
Nếu không cần thiết thì các bạn nên làm theo cách của bác Kế Toán Già Gân "thay đổi từng bước trong Properties" hoặc vẫn sử dụng Systemfont to TCVN3 khi muốn trở về font hệ thống ban đầu thì phải làm từng bước trong Properties.

T

thanhhung1902

Guest
15/3/10
1
0
0
44
tphcm
Phần mềm HTTK 2.5

Các Anh Chị hổ trợ giúp mình.
Mình cài phần mềm HTTK 2.5, nhưng khi mở vào để đánh mã số thuế công ty thì nó không chạy, đứng hoài tại ô gõ mã số thuế.Cài máy khác thì lại chạy.
Mong các Anh Chị giúp dùm.
Xin chân thành cảm ơn.

N

nghuuthai

Trung cấp
23/10/06
89
0
0
Quận 12
Các Anh Chị hổ trợ giúp mình.
Mình cài phần mềm HTTK 2.5, nhưng khi mở vào để đánh mã số thuế công ty thì nó không chạy, đứng hoài tại ô gõ mã số thuế.Cài máy khác thì lại chạy.
Mong các Anh Chị giúp dùm.
Xin chân thành cảm ơn.

Bạn thử gỡ bỏ cái đã cài, vào Program file xoá luôn HTKK130 trong đó đi rồi cài lại xem sao.

N

NguyễnHạnhUyên

Cao cấp
24/8/07
214
3
18
Hà nội
trong HTKK 2.5.0 tờ khai mẫu 09 phần kê khai thông tin chung phần mềm lấy thông tin, mã số thuế của công ty các bạn nhỉ? để kk mst, thông tin của cá nhân mình thì làmthế nào?
Mình tải QTTNCN 1.0 về rồi, sau khi nhập mst cá nhân và ô Mã số thuế enter qua ô Đồng ý thì phần mềm đứng im kg nhảy xuống các ô khác thì làm thế nào? các Phụ lục 09 kg có nội dung gì

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Nhân đây, xin share các bác tài liệu quý đây - file audio Khoảng 19MB. Hướng dẫn về cách lập biểu mẫu 05K đây. Rất chi tiết, nghe thêm nhé.

Đúng là hàng "cực độc" lắm công phu "bào chế". Xin đa tạ "muội muội" đã tặng "bí kíp" cho đồng đạo trong tình cảnh "rối rắm" về thuế TNCN hiện nay.

Hướng dẫn kê khai quyết toán bằng hình ảnh trên phần mềm QT.TNCN 1.0, rất hữu ích, các bạn tải về tham khảo.

Sửa lần cuối:
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Em có 1 vài trục trặc trên phần mềm QTTNCN 1.0

1. Số thứ tự nó lấy không đúng, STT số 1: không có dữ liệu, làm cho bảng kê 05A của em chỉ có 20 người nhưng trong phần số thứ tự lại nhảy lên thành 21
2. 3 cột chỉ tiêu [15] [16] [17] mẫu biểu 05A do phần mềm tự cập nhật không khớp với dữ liệu em đã làm trên bảng tính excel của em đã làm

Có ai bị lỗi như em và biết cách khắc phục chỉ em với
Thân

T

thuhanhvirbac

Trung cấp
5/4/06
139
0
16
Hanoi
Xem em k cài đặt được phiên bản này nhỉ? Ai chỉ giúp em với. Em down về được rồi nhưng vào setup.exe k được, nó k run là sao ạ. Em vẫn đang dùng 2.1.0 bình thường.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Đúng là hàng "cực độc" lắm công phu "bào chế". Xin đa tạ "muội muội" đã tặng "bí kíp" cho đồng đạo trong tình cảnh "rối rắm" về thuế TNCN hiện nay.

Hướng dẫn kê khai quyết toán bằng hình ảnh trên phần mềm QT.TNCN 1.0, rất hữu ích, các bạn tải về tham khảo.

Link này làm gì có cái gì mà xem

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Chia sẻ việc sdụng UD 2.5: mỗi lần mở nó ra thao tác là máy tính bắt đầu ì à ì ạch và lạch bạch.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA