Chia sẻ kinh nghiệm việc ứng dụng HTKK 2.5.0 và QT TNCN 1.0

• Thread starter khanhhungpvfc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

Samjin135

Guest
5/2/09
1
0
0
Dong Nai
Các bạn cho mình hỏi. Trong bảng kê 5A/KK-TNCN, nếu người lao động có thu nhập dưới 6 tháng trong kỳ quyết toán năm 2009 (01/07 - 31/12/2009) thì cho kết quả thuế TNCN phải nộp không đúng? Vậy khắc phục thế nào? Không chọn vào ô Quyết toán tại CQCT có hợp lý hay không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

spring1979

Guest
7/12/06
2
0
0
44
Hà nội
các bác ơi cho em hỏi làm thế nào để gửi files quyết toán thuế tncn qua internet, rồi in bìa có mã vạch nộp cho chi cục thuế. E đi nộp thấy hướng dẫn thế mà chẳng hiểu gì cả. huuuu

N

ngocbichdm

Sơ cấp
18/4/09
19
0
1
tp.Ho Chi Minh
Các anh chị cho em hỏi với: khi em tải phần mềm 2.5.0 về cài đặt thì báo lỗi " Máy của bạn hiện đang có 1.2.0 lưy ý : hãy lưu vào một thư mục khác". Nhưng em tìm hoài mà chẳng biết cái 1.2.0 nó nằm ở đâu, mong các anh chị giúp em với.Em xin cảm ơn ạ.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các anh chị cho em hỏi với: khi em tải phần mềm 2.5.0 về cài đặt thì báo lỗi " Máy của bạn hiện đang có 1.2.0 lưy ý : hãy lưu vào một thư mục khác". Nhưng em tìm hoài mà chẳng biết cái 1.2.0 nó nằm ở đâu, mong các anh chị giúp em với.Em xin cảm ơn ạ.

Mặc định của HTKK khi cài thì đường dẫn cài đặt chương trình là C:\Program File\HTKK130
Bạn cần kiểm tra xem trong Program File có tồn tại thư mục "HTKK130" hay không, nếu không tồn tại thư mục này thì bạn cứ việc cài đặt bình thường.

(cái này không phải lỗi mà chỉ là cảnh báo và thường xảy ra đối với máy cài 2 HDH trở lên và trong mỗi HDH cài HTKK với những phiên bản khác nhau hoặc trên cùng một HDH nhưng cài HTKK ở những phân vùng đĩa khác nhau và xoá cái củ chưa triệt để)

K

ketoangia

Guest
26/1/05
2
0
1
56
Saigon
xin đóng góp ý kiến cùng các bạn, nếu bạn nào đang dùng phần mềm htkk2.5 muốn lấy dữ liệu từ file excel cần phải điền đầy đủ số thứ tự của file bangkebanra, bangkemuavao thì phần mềm htkk2.5 mới lấy đầy đủ các dòng trong 2 file này.

D

duongthimai

Guest
8/3/10
7
0
0
46
tphcm
Chào mọi người, mình là thành viên mới, mong được các bạn hướng dẫn các thủ tục QT thuế TNCN

Sửa lần cuối:
D

duongthimai

Guest
8/3/10
7
0
0
46
tphcm
Các bạn cho mình hỏi. Trong bảng kê 5A/KK-TNCN nói:
Mình cũng đang gặp vấn đề tương tự, các bạn chỉ giúp mình với. Công ty có các bạn sinh viên mới ra trường, vào làm từ T10/2009. Các bạn ấy có làm cam kêt là chỉ có 1 nguồn thu nhập duy nhất và uy quyền cho công ty QT. Nhưng ket quả Thue TNCN phai nộp trong phần mềm thì cứ tự động trừ giảm trừ bản thân của các nhân viên mới này là 24tr (dù họ mới đi làm có 3 tháng)

Sửa lần cuối:
P

phuong.1905

Guest
17/5/07
18
0
0
40
HN
Em mở tra cứu tờ khai trong phần mềm mà tự nhiên 2 ngày nay nó cứ báo lỗi "run time error '9'... hic.. mà em đã mở gì đâu mà nói là run time cơ chứ... em thử load lại phần mềm và update nhưng vẫn như vậy?? phải làm sao để khắc phục bây giờ nhỉ??

T

truongbk24

Trung cấp
17/3/10
58
0
6
hà nội
trong ứng dụng htkk 2.5, đối với năm 2009 thì mặc định là 24tr, sang năm 2010 thì là 48tr, nhưng trong trường hợp ng lao động làm việc dưới 6 tháng thì nên để cá nhân tự quyết toán, vì trong mẫu 09/KK-TNCN dành cho cá nhân tự khai thì có nhập kỳ từ tháng đến tháng, sẽ có hỗ trợ tính giảm trừ cho cá nhân theo số tháng mà cá nhân đó làm việc.

D

duongthimai

Guest
8/3/10
7
0
0
46
tphcm
trong ứng dụng htkk 2.5, đối với năm 2009 thì mặc định là 24tr, sang năm 2010 thì là 48tr, nhưng trong trường hợp ng lao động làm việc dưới 6 tháng thì nên để cá nhân tự quyết toán, vì trong mẫu 09/KK-TNCN dành cho cá nhân tự khai thì có nhập kỳ từ tháng đến tháng, sẽ có hỗ trợ tính giảm trừ cho cá nhân theo số tháng mà cá nhân đó làm việc.
Bạn ơi cho mình hỏi vậy những nhân viên nghỉ thai sản thì sao?, họ cũng tự đi quyết toán với CQT?. Vì theo nguyên tắc, không phát sinh thu nhập thì không giảm trừ gia cảnh, nhưng khi nhập vào PM thì cứ trừ 24tr nên số thuế TNCN phải nộp của PM ít hơn bản tính excel --> thất thu NSNN :)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA