Thông báo nâng cấp phần mềm HTKK 2.5.1

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Link download tại đây

Một số thông tin thay đổi của bản 2.5.1 so với bản 2.5.0 như sau:

1. Sửa lỗi tự động thêm 3 chữ số 0 vào phần MST của người bán trong bảng kê mua vào (bộ tờ khai VAT) dẫn đến phận nhận tờ khai của CCT không cập nhật đúng. Đã có bạn phản ánh tình trạng này vào sáng nay tuy nhiên không phải máy nào cũng bị lỗi này vì mình đã nộp tờ khai bằng phiên bản 2.5.0 thì hệ thống vẫn nhận ngon lành.

2. Sửa lỗi không hiển thị mã vạch của tờ khai quyết toán thuế TNCN 05. Lỗi này cũng 1 số máy bị, 1 số máy không bị.

3. Sửa phần kiểm tra ngày sinh của đối tượng phụ thuộc trong bảng kê 09C của phần quyết toán thuế TNCN. Phần mềm sẽ tự kiểm tra và bắt buộc ngày sinh của đối tượng phụ thụôc không lớn hơn ngày hiện hành cũng như sau ngày 31/12/2009.

Ngòai 3 phần trên thì các thông tin khác là không đổi tuy nhiên do có cập nhật liên quan tờ khai VAT vì thế các bạn vẫn buộc phải cập nhật.

Nhân tiện cũng mong các bạn thông cảm cho cơ quan thuế vì các quy định đưa ra quá gấp gáp vì thế sẽ không có đủ thời gian để bộ phận dự án hòan thành 1 cách tốt nhất nên dẫn đến tình trạng sai đâu sẽ sửa đó (thông qua phản ánh của các doanh nghiệp, các bạn thành viên webketoan chúng ta...).

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA
HTKK 2.5.1 lần này đã có Báo cáo tài chính và báo cáo này được gom thành 1 bộ.
Khác với bản HTKK 2.5.1 hồi chiều "không có báo cáo tài chính" hà...hà...
Bản HTKK 2.5.1 hồi chiều, xem theo link: http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=85016.
Bác "cập nhật" và "nâng cấp" liên tục với phần mềm này hay sao mà phát hiện ưu khuyết nhanh vậy- Thật có được phần mềm hỗ trợ kê khai suôn sẻ cũng tốn khá nhiều công sức bác hỉ, làm dở còn bị chửi nữa chứ- Để em dow về xem có ngon lành chưa- Cảm ơn tất cả diễn đàn WKT !

N

nhanchia

Cao cấp
29/5/07
285
69
28
BRATISLAVA
Rồi ! ngon lành rồi, tờ khai GTGT hết lỗi thêm 3 số 0 vào MST rồi , hiển thị trang rồi - có báo cáo TC rồi, QT thuế TNCN có mã vạch rồi...Còn các phần khác để có thời gian và điều kiện ứng dụng thực tế mới phát hiện ra ƯU Khuyết điểm được. Chờ 8 giờ sáng mai 18/3/2010 các bác TCT chính thức công bố và phát đĩa miễn phí cho bà con xài, tha hồ mà quyết toán .....!!!!

O

omachi 2103

Guest
3/9/09
14
0
0
Ha noi
hic đây đã là phân mềm "ngon lành" chưa?chứ mấy ngày qua em cứ cải rồi lại gỡ ..mệt quá trời!

N

nhungbv

Trung cấp
4/1/10
157
0
0
36
lao cai
phần mềm 2.5.0 bị lỗi

các anh chị ơi cho em hỏi chút ạ, em đang kê khai thuế tháng 2 năm 2010 sau khi đã làm song rồi sao em kết xuất ra PDF để in nhưng chỉ kết xuất được 1 tờ khai thôi là sao ạ, rõ ràng là có 5 tờ mà chỉ kết xuất được 1 tờ, còn bảng mua vào và bán ra thì không kết xuất được, anh chị nào biết chỉ dùm em với, em cảm ơn anh chị nhiều

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
hic đây đã là phân mềm "ngon lành" chưa? chứ mấy ngày qua em cứ cải rồi lại gỡ ..mệt quá trời!

Nhờ lần này mà anh em nhà kế có thể nói là tăng đáng kể khả năng cài đặt và gỡ bỏ phần mềm :wall::wall::wall: tuy rằng có hơi mất thời gian 1 tý. Hy vọng sự thay đổi (nếu có) sẽ không phải là trong dịp này.

T

truongbk24

Trung cấp
17/3/10
58
0
6
hà nội
các anh chị ơi cho em hỏi chút ạ, em đang kê khai thuế tháng 2 năm 2010 sau khi đã làm song rồi sao em kết xuất ra PDF để in nhưng chỉ kết xuất được 1 tờ khai thôi là sao ạ, rõ ràng là có 5 tờ mà chỉ kết xuất được 1 tờ, còn bảng mua vào và bán ra thì không kết xuất được, anh chị nào biết chỉ dùm em với, em cảm ơn anh chị nhiều
bạn trích xuất tờ khai nào vậy :D

C

cocman

Sơ cấp
29/1/10
13
0
1
TP.HCM
Các bác ơi tại sao 2.5.1 em in BCTC cứ bị không hiển thị các dòng Tổng TS, Tổng Nguồn vốn của năm trước. Ở KQHĐKD thì không hiển thị các dòng Lợi nhuận năm trước.
Lần trước bạn MTV đã bảo mình là phải tự gõ tay vào. Nhưng những dòng đó là những dòng được tô đậm, phần mềm đâu cho mình gõ mà tự tính cho mình rùi. Điều đáng nói là mình nhấn nút Ghi thì vẫn thấy nó hiện ra những dòng đó, nhưng khi nhấn nút In ra thì lại không thấy có mà nó để trắng.

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bác ơi tại sao 2.5.1 em in BCTC cứ bị không hiển thị các dòng Tổng TS, Tổng Nguồn vốn của năm trước. Ở KQHĐKD thì không hiển thị các dòng Lợi nhuận năm trước.
Lần trước bạn MTV đã bảo mình là phải tự gõ tay vào. Nhưng những dòng đó là những dòng được tô đậm, phần mềm đâu cho mình gõ mà tự tính cho mình rùi. Điều đáng nói là mình nhấn nút Ghi thì vẫn thấy nó hiện ra những dòng đó, nhưng khi nhấn nút In ra thì lại không thấy có mà nó để trắng.

Bạn chưa hiểu, gỏ tay vào những dòng trắng (cột số năm trước), dòng tô đậm là tự động "sum". Thử lại xem, mới đầu tôi cũng bị giống như bạn giờ thì ok rồi.

Lỗi giống như bạn nói:

...kết quả xử lý như cách tôi nói:

Sửa lần cuối:
D

dangdungdkt

Sơ cấp
17/9/09
8
0
0
Hà Nội
HTKK 2.5.1 ngày 18.03.2010 van bi loi muc C4 trong 03/TNDN, khi ghi hoac in van co thong bao la "thong tin ke sai...". Nen van phai nhap vao muc 3.5 trong 03-4H bang so thue duoc giam tai muc 3.7 thi ghi hoac in ngon lanh. Ko biet nhu vay co duoc cac ong thue OK ko cac bac nhi

QuynhThi5

QuynhThi5

Trung cấp
25/8/09
80
1
0
38
An Giang
Tuần qua, bận quá không online được. Nay có dịp online, thấy các member share nhau kinh nghiệm và hướng dẫn cách khắc phục cũng như chỉ ra được những cái lỗi.

Trân trọng cám ơn tấm lòng vàng của Thầy/cô, bác, chú cùng anh chị đã cùng nhau xây đắp, chia sẻ cho nhau.

Qua đợt này, phải khẳng định được uy tín của diễn đàn www.webektoan.vn ngày 1 lớn mạnh, 1 vị trí hàng đầu trong các diễn đàn mà các ban ngành chức năng cùng các DN ngày 1 tin cậy hơn. (Nhất là cơ quan thuế). Các bác nhà thuế thường nói với nhau: "Hãy vào webketoan để load phần mềm và xem chia sẻ ứng dụng"

Lý do:
By Admin Trần Văn Hùng
+ Cũng như các lần phát hành trước, lần phát hành này webketoan cũng được xem là 1 kênh chính thức phát hành 2 phiên bản phần mềm này bên cạnh các trang web trực thuộc Bộ tài chính và điều này sẽ giúp phần mềm dễ dàng, nhanh chóng phân phối đến người sử dụng cả nước. Các bạn có thể download trực tiếp tại Thư viện tài liệu của webketoan để giảm tải cho trang web của Tổng cục thuế.

+ Tập hợp được 1 đội ngũ đông đảo thành viên (Khoảng 240.000 thành viên, tính tròn). Nhiều loại hình DN: Nhà nước, DNTN, các Công Ty TNHH, Công Ty Cổ Phần,… Từ kế toán HCSN đến kế toán doanh nghiệp; cùng gắn bó sẻ chia, kiến thức lại vững vàng

+ Từ những yếu tố trên, nên sản phẩm được Test phản hồi rất nhanh.

Một lần nữa thay mặt các thành viên chưa có thời gian nghiên cứu sâu về sản phẩm này, Quỳnh kính chuyển lời cám ơn đến các Thầy/cô, bác, chú cùng anh chị đã cất công ngồi test và hướng dẫn cho những người đi sau.

Trân trọng cám ơn

D

DUCHUY

Trung cấp
15/5/06
145
1
18
54
Ho Chi Minh
PM 2.5.1 mặc dù đã được nâng cấp 3 lần rồi nhưng vẫn chưa khắc phục được font tiếng Việt ở 2 dòng đầu tiên (là phiên bản 2.5.1 và Tên Công ty),một số ý kiến trong diễn đàn đã hướng dẫn cách sửa nhưng chỉ được 1 dòng đầu tiên (dòng phiên bản 2.5.1) đồng thời cũng làm cho font trong IE không đọc được cho nên phương án sửa cũng không mang lại hiệu quả ,được PM 2.5.1 (chỉ 1 dòng ) nhưng mất nhiều quá,hy vọng TCT sẽ nâng cấp thêm trong tương lai

N

nhanha18

Guest
30/3/09
3
0
1
39
nha trang
Kính thưa các Bác Kế Toán Lâu năm,em thấy pm 2.5.0 đâu có lỗi gì đâu. chỉ tại mình có lỗi với bản 2.1.0 thôi. Các anh chị em ,bạn ơi. khi cài PM 2.5.0........ quý vị hãy làm từng bước chầm chậm ( đứng tỏ ra mình Pro) và khi cài tới bước gần FINISH, quý vị nên chọn RESTART NOW, nếu còn bị lỗi, tôi xin chịu tội nặng nhất của forum này là OUT VĨNH VIỄN, Còn trong quá trình sử dụng khi các bạn đang ở đơn vị này muốn chuyển sang ĐVị khác thì hãy vào HỆ THỐNG để làm từ từ>> sang MST khác, đừng chuyển ngang hông nhé. Hãy thử 2.5.0 đi. rất là bác học đấy,kế toán của chúng ta ko "thoát" đc sự tinh xảo của pm này đâu.
Cái dỡ của HTKK tu 1.3...>>2.5.... chính là khi IN ẤN các loại tờ khai, không đầy đủ so với phần kê khai thông tin ban đầum vdu: TK ngân hàng, ngành nghề KD,,,, vì tờ khai nay. mốt số DN sử dụng nó như một BCTC ngắn hạn, và dù sao Nhà Đầu Tư vẫn có "chút chút" niềm tin vào nó khi đưa ra một quyết định ngắn hạn nào đó.
"KHÔNG CÓ VIỆC GÌ KHÓ, CHỈ SỢ MÌNH QUÁ Pro...."

Sửa lần cuối:
N

nguyenhuyen1982

Guest
Tại sao mình cài bản 2.5.1 cứ bị báo lỗi (erro numbe: 0008XXX...) mặc dù vẫn hiển thị ra shoot cut và mình cũng vào được bình thường. Mình không biết như thế khi in tờ khai mã vạch có vấn đề gi không nữa? Có ai gặp vấn đề như mình không? chia sẻ nhé.

N

nguyenhuyen1982

Guest
Mình cài bản 2.5.1 nhưng luôn bị báo lỗi( erro number: 0008xxxx....). Sau đấy hoàn tất cài đặt và minh vẫn vào được hệ thống bình thường, mình cũng kết xuất được, in được. Mình không biết có ai gặp trường hợp giống mình không? mình băn khoăn là khi nộp thì mã vạch có vấn đề gì không nữa? chia sẻ với mình nhé.

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
Mình cài bản 2.5.1 nhưng luôn bị báo lỗi( erro number: 0008xxxx....). Sau đấy hoàn tất cài đặt và minh vẫn vào được hệ thống bình thường, mình cũng kết xuất được, in được. Mình không biết có ai gặp trường hợp giống mình không? mình băn khoăn là khi nộp thì mã vạch có vấn đề gì không nữa? chia sẻ với mình nhé.

Mình cũng gặp t/h này rồi, vẫn in và nộp TK bình thường nhưng chưa thấy CB thuế hồi âm. Chắc ko sao đâu!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA