[BUG] Báo lỗi cho HTKK 2.5.1 ngày 18.03.2010

• Thread starter thanhvunt
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Như vậy là HTKK 2.5.0 đã đóng lại sau mấy ngày vật vã, kể từ hôm nay mời các bạn bug lỗi cho HTKK 2.5.1 ngày 18.03.2010 tại topic này nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Xử lý trường hợp "1 dòng" khi tải bảng kê MV,BR (tờ khai GTGT tháng)

Xử lý lỗi 1 dòng ở bảng kê MV,BR

Phải đánh số thứ tự trên bảng kê MV,BR trước khi tải vào HTKK.

Sửa lần cuối:
C

cocman

Sơ cấp
29/1/10
13
0
1
TP.HCM
Các bác ơi phiên bản 2.5.1 in báo cáo tài chính năm in ra sao ở BCĐKT cột Tổng tài sản và Tổng Nguồn vốn của năm trước khi in ra lại không có là sao vậy.
còn ở bảng KQHĐKd thì những dòng về Lợi nhuận của năm trước khi in ra cũng không thấy có.
Có phải phiên bản có vấn đề không vậy. các bác nào bít chỉ giúp em với.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bác ơi phiên bản 2.5.1 in báo cáo tài chính năm in ra sao ở BCĐKT cột Tổng tài sản và Tổng Nguồn vốn của năm trước khi in ra lại không có là sao vậy.
còn ở bảng KQHĐKd thì những dòng về Lợi nhuận của năm trước khi in ra cũng không thấy có.
Có phải phiên bản có vấn đề không vậy. các bác nào bít chỉ giúp em với.

Trong báo cáo TC ở cột năm trước bạn phải tự đánh lại thì mới không bị lỗi này (lỗi này xảy ra khi cài mới HTKK và paste datafile củ vào)

K

kyngocong

Guest
12/12/07
6
0
1
Ha noi
- Không biết phần chênh lệch tiền làm thêm giờ thuộc các khoản được giảm trừ thì trừ vào đâu bạn nhỉ
- Báo cáo lưu chuyển tiền tệ: vẫn không dùng được
- Chỉ tiêu: Tổng thu nhập trả cho các nhân thuôc diện phải khấu trừ thuế sễ không đồng nhất với các báo cáo tháng. Ví dụ 1 người có tháng không phair khấu trừ thì chỉ tiêu của tháng sẽ không cộng vào, nhung chỉ tiêu của năm thì cộng tất?

P

Phan Bich Huong

Guest
16/7/09
4
0
0
Dong Nai
Với phần mềm này sao em vẫn bị báo lỗi ở dòng C4 trong QTthuế TNDN vậy? Phụ lục 03-4H em đã nhập liệu vào mục 3.7 rồi mà (30% thuế TN được giảm). Ai đãm làm thành công rồi thì chỉ em với. Em cảm ơn nhiều nhiều

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Với phần mềm này sao em vẫn bị báo lỗi ở dòng C4 trong QTthuế TNDN vậy? Phụ lục 03-4H em đã nhập liệu vào mục 3.7 rồi mà (30% thuế TN được giảm). Ai đãm làm thành công rồi thì chỉ em với. Em cảm ơn nhiều nhiều

Bạn đánh vào chỉ tiêu 3.5 đi là ok. Bạn có thể xóa số liệu tại ô 3.7 đi vì số liệu tại ô này không được đưa vào ô C4. Đây lại là 1 lỗi nữa rồi.:wall: Bản thân phần hướng dẫn khi bạn làm sai cũng chỉ yêu cầu lấy số liệu lên từ ô 3.5 chứ không có ô 3.7. Thôi thì trời không chịu đất thì đất phải chịu trời thôi.

T

truongbk24

Trung cấp
17/3/10
58
0
6
hà nội
Mình cũng bị báo lỗi như bạn này, điền vào ô 3.5 thì lại ghi dc ngon lành ngay ...

Hic, a Hùng ơi liệu có phiên bản 2.5.2 ko? Để update mấy cái lỗi kiểu như vậy nè. Hôm trước thấy báo sắp có 2.5.1 .. e cứ hi vọng sẽ update luôn lỗi này .. Ai dè ..
Nếu làm như cách của anh chỉ, thì có cần ghi diễn giải hay chú thích gì thêm ở dưới về cái chuyện mình ghi ở ô 3.5 mà ko ghi ở ô 3.7 ????
Thanks anh!
theo hướng dẫn của TCT thì việc giảm thuế theo kích cầu của chính phủ hoặc cho dân tộc thiểu số, chúng ta phải kê khai vào 3.6 và 3.7. Tuy nhiên hôm tham gia lớp tập huấn thì mình được hướng dẫn như sau :
- Tại phụ lục 03-4H chúng ta vẫn kê khai bình thường, nếu có việc giảm thuế theo kích cầu hoặc dân tộc thiểu số thì chúng ta kê khai tiếp vào 3.6 và 3.7, sau đó chúng ta cộng tay 3.6 + 3.7 , rồi đưa lên chỉ tiêu 3.5. Kết quả của 3.5 sẽ được ghi nhận lên chỉ tiêu C4 trên tờ khai. Bạn làm như vậy là được, mình cũng làm như vậy thấy kết quả ok :D.
VD cụ thể trường hợp của mình:
1/ Lợi nhuận trước thuế: 2.000.000.000

2/ Thuế suất bình thường 25% => thuế TNDN theo thuế suất thong thường là 500.000.000

3/ Thuế suất ưu đãi: 10% và giảm 50% trong mấy năm

Thuế TNDN theo thuế suất 10% là 200.000.000, chênh lệch do khác với thuế suất thong thường 25% là 300.000.000

Thuế TNDN giảm 50% là 100.000.000 => thuế TNDN còn phải nộp là 100.000.000

4/ Giảm 30% theo chính sách kích cầu của chính phủ trên số thuế phải nộp (thuế phải nộp ở đây là 100.000.000 )

Nếu trên số phải nộp thì thuế được giảm là 30.000.000 và số thuế TNDN fải nộp vào ngân sách 70.000.000. Gõ dòng 3.7 trên phụ lục 03-4H/TNDN là 30.000.000 và 3.5 là 30.000.000 (tổng 3.6 + 3.7 mình đưa lên 3.5. nếu có giảm thuế cho lao động sử dụng nhiều lao động nữ thì 3.5 = 3.5 + 3.6 +3.7).

Tóm lại, tổng số được miễn giảm là 100.000.000+30.000.000. Cập nhật vào chỉ tiêu C4 trên quyết toán thuế TNDN là 130.000.000 là đúng

5/ Trên tờ khai mẫu 03, chỉ tiêu C4 gõ số được miễn, giảm là 100.000.000+30.000.000 sẽ cho ra số phải nộp ở chỉ tiêu C10 là 70.000.000 rất khớp với cách tính trên

Chúc bạn làm thành công !

T

tinhhanh

Sơ cấp
21/7/09
5
0
0
43
TPHCM
Phan mem HTKK 2.5.1

Hi, to Dowload phần mềm HTKK 2.5.1 phiên bản mới rồi. Nhưng trên BCĐKT tại chỉ tiêu quỹ khen thưởng phúc lợi ở bên tớ do vẫn chưa họp HĐQT nên chưa biết trích là bao nhiêu, vì thế chỉ tiêu này đang bị âm quỹ. Thế nhưng trên HTKK tớ vẫn không thể nhập được số âm? Tớ đã gửi báo cáo cho HĐQT và kiểm toán hết rùi, nên không muốn sửa lại. Có cách nào giúp tớ không?:015:

nis2468

nis2468

Trung cấp
4/1/07
77
2
8
Home
Cho phép Mỹ Nhân, cheng ngang topic 1 cái

Sáng vào, bị chief phán cho mấy câu. Đau đầu như búa bổ - Chắc phải 1 vỉ thuốc "Panadol"

Các bạn làm ăn kiểu gì mà hục hịch với cái phầm mềm HTKK thuế từ mấy ngày qua. Công việc hàng ngày xử lý không kịp cho khách hàng, khách hàng phản ánh lại nè. Còn khối ngàn công việc khách hàng đang chờ các bạn đấy.

Các bạn thích làm ngoài giờ để chi phí nhân viên tăng lên hoài sao? Tôi không duyệt chi phí ngoài giờ cho các bạn, hãy đợi đấy!!!

Các bạn không tiết kiệm được gì cho DN cả, cứ in ấn đã rồi lại xé quẳng đi.

Chi phí văn phòng phẩm (VPP) cứ tăng lên, tiền điện nào chịu xiết đây!!! Thiết bị máy tính của tôi có ngày hỏng sớm hết nè, cứ cài rồi xóa. Hay các bạn tiếp tay làm giàu cho các DN cung cấp VPP, làm giàu cho các DN cung cấp mực in,…

Một loạt những lời trách móc vô cớ, thôi đành cam chịu do đã trót sinh phải nghề kế toán

Nghe xong, đôi mắt ngắn lệ tuôn trào làm đẫm nhem cả con dấu tròn tròn đỏ đỏ của cái hoá đơn GTGT đầu vào

Hỡi ơi, biết bày tỏ cùng ai trong giai đoạn này!!! :wall: :wall: :wall: Có ai hiểu cho kế toán phải ôm đồm khối công việc từ MST cá nhân, quyết toán thuế TNCN, quyết toán thuế TNDN,…

Kính mong các vị Admin, SMOD, MOD lượng tình đừng xóa bài này. Vì Mỹ Nhân không thể viết vào Nhật ký hằng ngày được. Mỹ Nhân muốn để cho DN trúng thầu dự án của Tổng Cục Thuế đầu tư thấy được nỗi khổ của các DN khi ứng dựng phần mềm này

Chẳng cần ghi thêm làm gì, cán bộ thuế họ hiểu mà. Em cứ cho vào ô 3.5 là ổn tuy nhiên các chỉ tiêu ở phía trên vẫn phải có nhé

Xin có một số ý kiến về vấn đề này nhé,
Để đáp ứng việc kê khai miễn giảm TNDN theo công văn số 353, có đề cập là đưa vào mẫu 03-4H,
Trong mẫu 03-4H bổ sung 2 chỉ tiêu (trước đang đánh số là 3.5.1 và 3.5.2 nhưng nay đánh số lại là 3.6 và 3.7 vì nó không phải là chi tiết của 3.5).
Do vậy, sẽ kê khai như sau:
- Nếu có miễn giảm do sử dụng lao động nữ: Vẫn kê khai các chỉ tiêu 3.1-3.4 bình thường để ứng dụng tính ra số miễn giảm tại 3.5.
- Nếu có miễn giảm do sử dụng lao động dân tộc thiểu số thì kê khai vào 3.6
- Nếu có miễn giảm do kích cầu theo NQ 30 thì kê khai vào 3.7
Sau đó cộng tổng của 3.5 + 3.6 + 3.7 nhập lại vào 3.5 và tổng hợp số tổng trên 3.5 lên C4 trong tờ khai QT.

Ứng dụng sẽ kiểm tra số tổng miễn giảm trên các phụ lục với C4, như vậy số trên 3.5 là số liên quan đến công thức kiểm tra của C4 chứ không phải là 3.7 như các mem đã hiểu

Đại khái là thế nhỉ,
@mynhan: Bạn kêu đúng quá - hic2, nhưng hơi cay ... :025:

Sửa lần cuối:
ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
Cứu em các bác ơi. Ai gặp trường hợp này trong phiên bản 2.5.1 rồi giúp em với.
Nay em vào mục công cụ tra cứu tờ khai của kỳ trước máy báo lỗi Run-Time error '9', giờ sao các Bác?

N

Nguyen Van Gan

Cao cấp
9/7/08
205
1
0
Đồng Nai
Cái HTKK 2.5.1 này cắt nguyên phần BCTC luôn, vậy mình in ở phần mềm nộp có được không anh Hùng?:wall:

Đúng vậy, nâng cấp lên 2.51 thì vẫn còn " Bảng cân đối kết toán" nhưng tổng hợp 3 bảng luôn chứ không riêng biệt.
Còn phụ lụ 03-4H: Cách ghi
3.1=3.2 = số thuế phải nộp chưa giảm trừ 30% theo nghị quyết 30 cp.
3.3 = 30
3.4= 3.5 = số thuế được miễn giảm 30% pm tự tính.
3.6 =0 không nhập
3.7=3.4 nhập
Số liệu này sẽ tự ghi vào [C4] tờ khai.
Tuy có thêm mục 3.7 nhưng lưu ý phải ghi tay " Thuế TNDN được giảm theo các giải pháp kích cầu của Chính phủ = (Thuế TNDN phải nộp năm 2009 x 30%)." theo đúng cv 353.

Sửa lần cuối:
M

muoivan

Sơ cấp
22/8/08
23
0
0
58
HCM
Theo CV số 353 thì DN giảm 30% thuế TNDN ghi nhận vào phụ lục 03-4H, tuy nhiên chỉ tiêu thuế TNDN được giảm liên quan đến các giải pháp kích cầu đầu tư tiêu dùng tại phụ lục này luôn hiểu giá trị nhập vào bằng Zero, vì thế khi cộng số thuế được miễn giảm theo quy định tại Luật thuế TNDN và miễn giảm thuế TNDN theo các giải pháp của Chính phủ kích cầu đầu tư, tiêu dùng thì phần mềm 2.5.1 báo lỗi. chỉ khi nào ko nhập số thuế được miễm giảm do kích cầu vào chỉ tiêu C4 mẫu 03/TNDN nữa thì mới lưu được.

Chắc lại phải có phiên bản mới nữa thôi!

T

Trakhuc

Guest
30/1/07
21
0
1
Bên kia sông
các bạn cho mình hỏi làm sao in những trang chi co số liệu trong phần mềm KKT 2.5.1.Trong phần kê khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp khi mình in nó in hết 20 trang trong do luôn.Mình chỉ muốn in tờ khai và các phụ lục liên quan thì làm nhu thế nào?

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
các bạn cho mình hỏi làm sao in những trang chi co số liệu trong phần mềm KKT 2.5.1.Trong phần kê khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp khi mình in nó in hết 20 trang trong do luôn.Mình chỉ muốn in tờ khai và các phụ lục liên quan thì làm nhu thế nào?
Trước khi in bạn vào mục xem trước khi in, xem xem trang bạn muốn in là trang số mấy, sau đó ra bảng in tờ khai bạn chọn trang cần in.

nis2468

nis2468

Trung cấp
4/1/07
77
2
8
Home
Đúng vậy, nâng cấp lên 2.51 thì vẫn còn " Bảng cân đối kết toán" nhưng tổng hợp 3 bảng luôn chứ không riêng biệt.
Còn phụ lụ 03-4H: Cách ghi
3.1=3.2 = số thuế phải nộp chưa giảm trừ 30% theo nghị quyết 30 cp.
3.3 = 30
3.4= 3.5 = số thuế được miễn giảm 30% pm tự tính.
3.6 =0 không nhập
3.7=3.4 nhập
Số liệu này sẽ tự ghi vào [C4] tờ khai.
Tuy có thêm mục 3.7 nhưng lưu ý phải ghi tay " Thuế TNDN được giảm theo các giải pháp kích cầu của Chính phủ = (Thuế TNDN phải nộp năm 2009 x 30%)." theo đúng cv 353.

Theo CV số 353 thì DN giảm 30% thuế TNDN ghi nhận vào phụ lục 03-4H, tuy nhiên chỉ tiêu thuế TNDN được giảm liên quan đến các giải pháp kích cầu đầu tư tiêu dùng tại phụ lục này luôn hiểu giá trị nhập vào bằng Zero, vì thế khi cộng số thuế được miễn giảm theo quy định tại Luật thuế TNDN và miễn giảm thuế TNDN theo các giải pháp của Chính phủ kích cầu đầu tư, tiêu dùng thì phần mềm 2.5.1 báo lỗi. chỉ khi nào ko nhập số thuế được miễm giảm do kích cầu vào chỉ tiêu C4 mẫu 03/TNDN nữa thì mới lưu được.

Chắc lại phải có phiên bản mới nữa thôi!
Các bạn xem lại link sau nhé: http://www.webketoan.vn/forum/showpost.php?p=635836&postcount=29

Sự thật thời gian như thế nào cho việc triển khai ứng dụng HTKK 2.5.1 và Quyết toán thuế TNCN 1.1?

Đọc nhiều bài tham luận từ các diễn đàn, mình thấy xót xa quá. Thương cho các DN có địa bàn đóng xa tại cơ quan thuế hàng chục cây số. Nhưng khi đi nộp báo cáo bị trả về.

Đoan Trang, xin hỏi:
1.- Hiện nay công tác triển khai việc ứng dụng HTKK 2.5.1 và Quyết toán thuế TNCN 1.1 đến DN đã thống nhất toàn quốc chưa? Hay mỗi nơi vẫn còn sử dụng HTKK cũ.

2.- Ứng dụng HTKK 2.5.1 này sử dụng luôn và thay hẳn các phiên bản cũ hay chỉ dùng quyết toán cho năm 2009 thôi?
Và nộp báo cáo tháng thuế GTGT, thuế TNCN, thuế TNDN tạm tính thì sử dụng phiên bản cũ (Trước HTKK 2.5.xx) hay phiên bản HTKK 2.5.1
Có văn bản của Tổng Cục Thuế ban hành chưa? Sao Đoan Trang ê ẩm cả người.

Xin cám ơn
Thông tin nâng cấp và phiên bản nâng cấp hiện nay (bao gồm HTKK 2.5.1 và QTTNCN 1.1) là chuẩn đấy bạn à, Bạn xem thêm link này nhé http://www.gdt.gov.vn/gdtLive/Trang-chu/Tin-tuc/News?contentId=110873&location=tct
Còn khi đã áp dụng phiên bản nâng cấp rồi thì đương nhiên là phải dùng cái mới chứ,
Các mem cũng phải thông cảm, HTKK là phần mềm tạo mã vạch cho tờ các loại tờ khai của doanh nghiệp, vậy nên khi nâng cấp ứng dụng này lên thì đồng thời cũng phải nâng cấp cái phần mềm nhận tờ khai mã vạch tại CQT để thích ứng những cái mới, những cái thay đổi, những cái sửa lỗi, ... do đó khi CQT đã thông báo nâng cấp rồi mà doanh nghiệp vẫn dùng cái bản HTKK cũ để làm tờ khai mã vạch thì thỉnh thoảng sẽ có những loại TK phải cầm về và làm lại thôi - cái này phải hiểu ngay chứ nhỉ :058:
Thôi thì dẫu sao cũng tiện cả đôi đường: "Đường anh, anh đi anh đi - Đường em, em đi em đi" :dance2:

Sửa lần cuối:
T

ThuyNgaKT

Guest
27/12/08
4
0
0
Hà Nội
Phần Báo cáo tài chính, khi làm hồi tố năm 2006, mặc dù hiển thị thông báo đã ghi dữ liệu thành công, nhưng thoát ra vào lại thì số liệu bị xóa hết. Nếu in ngay sau khi vừa nhập xong, ghi dữ liệu và chưa thoát ra thì cũng chỉ ra tờ khai trắng (không có số liệu).

D

dangkhoa1111

Guest
24/11/06
23
0
0
TPHCM
Tớ làm thử Tờ khai 03/TNDN (chỉ tiêu C4) rồi nhưng máy vẫn báo lỗi. Hic hic... có ai giúp tớ không? Đau đầu quá vì mấy cái vụ HTKK :025:

Bạn ơi mình mò mãi cả buổi sáng nay mới biết được là thuật toán kiểm tra chỉ tiêu c4 là căn cứ vào chỉ tiêu 3.5 của phụ lục 03-4H. Do đó cho dù mình thuộc diện giảm thuế 30% theo kích cầu của chính phủ cũng phải điền số được giảm vào CT 3.5 để CT C4 ko báo lỗi nữa.
Sau khi phần mềm ver 2.5 phát hành đến nay thấy bà con diễn đàn than phiền ko ít vì lỗi của nó và ko biết có mấy ai đã tính được Chi phí kinh tế (C/phí cơ hội + C/phí kế toán) do lỗi của nó chưa?

D

duongthimai

Guest
8/3/10
7
0
0
46
tphcm
các bạn ơi, mình làm tờ khai 05KA-TNCN thì thấy một số vấn đề nhờ các bạn tư vấn giúp:
PM khấu trừ bản thân 24tr cho tất cả các trường hộp QT tại đơn vị mà không phân biệt trong gian đoạn 6 tháng cuối năm nhân viên đó có phát sinh thu nhập đầy đủ không.
VD1: nhân viên nữ nghỉ thai sản 4 tháng --> nhận trợ cấp từ BHXH không tính thuế nhưng vẫn được tính là thời gian làm việc tại DN để QT thuế. Trong thời gian nghỉ thai sản không phát sinh thu nhập (DN không trả lương) --> không được giảm trừ bản thân 4tr --> nhưng khi đưa lên PM --> được giảm trừ 24 tr như vậy có đúng không
VN2: Nhân viên công ty là 1 sinh viên mới ra trường đi làm từ T10/2010, có cam kết là chỉ có duy nhất 1 thu nhap tại đơn vị --> nếu đơn vị không QT thì có hợp lý không? Nếu QT thì lại vướng giảm trừ cá nhân 24tr :(.

Có ai gặp vấn đề này không, giúp mình với. Thanks

T

thanhn76

Guest
19/3/10
6
0
0
TP.HCM
tờ khai Tự quyết toán T.TNDN (mẫu số 03/TNDN) làm sao vào được chỉ tiêu mã số B27 và B28. Bác nào biết chỉ mình với. Cảm ơn nhiều.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA