HTKK 2.5.1: Lỗi thường gặp và cách khắc phục.

• Thread starter VTM
  • Ngày gửi
N

nguoihanoi1977

Trung cấp
2/3/10
129
7
18
46
Đội Cấn
Mình đã thử theo cách của Bạn rùi ,nhưng Mình gặp trục trặc nhỏ ,Bạn cho Mình hỏi 1 chút nữa nhé :
1 .Khi Mình tải bảng kê mua vào vào HTKK thì 10 dòng đầu tiên k vào được (tháng nào cũng dzậy )
2 .Còn khi tải bảng kê bán ra vào thì nó k vào đúng dòng thuế suất ( chỉ vào dòng ts 0%) ,
Mình chưa làm bao giờ nên Bạn chỉ giúp Mình với nhé ,
Cảm ơn Bạn nhiều nhiều !
Have a nice day !

Chào bạn,
1 .Khi Mình tải bảng kê mua vào vào HTKK thì 10 dòng đầu tiên k vào được (tháng nào cũng dzậy ) -> Bạn đã kết xuất file excel hàng tháng rồi thì đúng như file đó mà tải về thôi, có thể bạn đã chỉnh sửa gì file excel đó không thì mới k tải về được.
2 .Còn khi tải bảng kê bán ra vào thì nó k vào đúng dòng thuế suất ( chỉ vào dòng ts 0%) -> có thể trong file excel đó thì dòng thuế suất bạn để ở TS 0% chứ không phải là 10%, để sửa thì bạn hãy copy toàn bộ phần đó xuống dòng TS 10% xem sao.
Nếu vẫn chưa được thì bạn có thể gửi lên đây các mẫu file excel đó để chúng tôi kiểm tra giúp cho.
Chúc bạn thành công.

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

ruaxanh

Guest
29/8/10
1
0
0
hai phong
các bác cho e hỏi chút. e đang làm trên phần mềm HTKK 2.5.1 nhưng khi khai điều chỉnh thì cứ báo lỗi ở chỉ tiêu 35 (mà e điều chỉnh).
đến chi cục thuế thì các chị bảo phiên bản 2.5.1 bị lỗi về làm bằng phiên bản 2.5.2.
nhưng e về làm thử bằng phiên bản này cũng không được. e cũng đã thử cả 2.5.3 cũng không được.
các bác giúp e với. e đang phải nộp gấp mà không biết phải làm sao.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA