Cách nộp Báo cáo Quyết toán thuế TNCN qua internet

• Thread starter hat307
  • Ngày gửi
H

huongwestox

Guest
27/5/10
1
0
0
37
Hà Nội
Xin chào cả nhà!
em là thành viên mới nên nhìu cái còn bỡ ngỡ, mong gia đình mình giúp đỡ.
Em cảm ơn mọi người trước
em có câu hỏi hỏi lun nóng hổi, em không bit cách gửi QTthuế TNCN qua mạng, có phải gửi qua trang này không các bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

xedep

Guest
1/4/10
2
0
0
42
Ha Noi
Bạn vào đây : http://tncnonline.com.vn/Tools/download/QTT/WD_QT2009_TLHD_CQCT_v1.03.pdf

Làm theo hướng dẫn và truy cập web tncnonline trực tiếp từ các link trong hướng dẫn này bạn sẽ vào được ngay, riêng phần kết xuất ra excel bạn chỉ kết xuất 1 lần cho tờ khai chính, khi đó phần mềm sẽ tự động đặt tên file chuẩn theo qui định. Tiếp theo bạn sẽ gửi file dễ dàng.
Chúc các bạn thành công !

P

Phi Bich Hang

Guest
12/7/06
11
0
0
Hà Nội
Giúp mình với:
- Mình vào TNCNonline -> Quyết toán thuế -> Tổ chức, cá nhân sau đó khai đầy đủ nội dung thông tin đăng ký -> Gửi file dữ liệu quyết toán ( không thể chọn loại TK 05/KK được vì mục đó đã mặc định sẵn loại TK 09/KK. Sao lại thế nhỉ ? Mọi người vẫn khai được 05/KK đúng không ạ? Hay là mình làm sai ở đâu ???

L

luu thi xuyen

Guest
10/5/10
2
0
0
36
thai binh
cho minh hoi voi.minh lam xong quyet toan thue tncn cho moi nguoi roi.thay bao phai nôp ca file mem cho co quan thue nua dung k?nop theo dia chi nao vay?giup minh voi sap het han roi

B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh
Trời ơi!Sao thế được, tớ gửi file nào thành công và mang đi nộp về check trên web mục tra cứu file thì đều Đã Phê Duyệt mà!

Mình nộp qua mạng ngày 17/5 và nộp Bộ HS QT T TNCN ở cục thuế TP.HCM ngày hôm sau. Thế mà bây giờ vẫn chưa phê duyệt. Sốt ruột wá.
Hi hi, đâu phải chỉ mình ta. Có tin đây nè:
http://www.webketoan.vn/news/index.php?module=news&function=detail&cat_id=56&id=753

Sửa lần cuối:
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
cho minh hoi voi.minh lam xong quyet toan thue tncn cho moi nguoi roi.thay bao phai nôp ca file mem cho co quan thue nua dung k?nop theo dia chi nao vay?giup minh voi sap het han roi
http://tncnonline.com.vn/Pages/quyettoanthue.aspx
Bạn vào link trên điền thông tin chuẩn rồi up file gửi.
MST : Mã số thuế của cty
Ngày Cấp : là ngày cấp mst có ghi trên bản đăng ký thuế - bạn xem ngày và gõ vào đó(trên bản đăng ký thuế, ko fải đk kinh doanh )
.....
Rồi vào tới giao diện tải file, thì chọn file QT mà bạn xuất ra excell, upload đến lúc nào web báo đã gửi file thành công là đc, vào mục tra cứu file kiểm tra lại lần nữa là ok!
Xin chào cả nhà!
em là thành viên mới nên nhìu cái còn bỡ ngỡ, mong gia đình mình giúp đỡ.
Em cảm ơn mọi người trước
em có câu hỏi hỏi lun nóng hổi, em không bit cách gửi QTthuế TNCN qua mạng, có phải gửi qua trang này không các bác

Thanks bác VTM nhé! Nhưng sao em ko gửi được flie dữ liệu các bác ơi , toàn báo là tên file dữ liệu ko đúng thôi . Em vào phần mềm htkk 2.5.1 kết xuất file, sau đó đăng nhập trang thuế tncnonline, phần gửi file dữ liệu , kích chuột vào browse chọn đường dẫn tới file dữ liệu đã kết xuất ở trên , tên file được mặc định khi em kết xuất , ko thay đổi gì cả , h nó toàn báo tên file dữ liệu ko đúng , em ko biết làm thế nào đây?hic
Kiểm tra lại một lần nữa trong mục tra cứu file - nếu chưa upload được thì upload lại.
bạn vào fần mềm 2.5.1 kết xuất lại file QT Thuế TNCN , và upload lại lần nữa.
Nếu lần này ko được, bạn cop ra USB và gửi thử máy khác. Nếu vẫn ko được, gửi file và một số thông tin nhờ anh VTM upload giúp bạn:004:

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Giúp mình với:
- Mình vào TNCNonline -> Quyết toán thuế -> Tổ chức, cá nhân sau đó khai đầy đủ nội dung thông tin đăng ký -> Gửi file dữ liệu quyết toán ( không thể chọn loại TK 05/KK được vì mục đó đã mặc định sẵn loại TK 09/KK. Sao lại thế nhỉ ? Mọi người vẫn khai được 05/KK đúng không ạ? Hay là mình làm sai ở đâu ???
Hằng có thể chụp màn hình ko?
Vì mình thử đi thử lại máy cty khi vào tncnonline, attach file thì vẫn là chọn các mẫu 05-KK-TNCN, 02-BH-TNCN, 02-XS-TNCN, !ko có mục nào 09-KK cả.
Hằng thoát ra và vào thử máy khác xem thế nào!
Nếu ko được, đành nhờ bác VTM up giùm:004:

V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
Gửi file quyết toán thuế TNCN qua mạng lần 2 có được không?

mọi người cho e hói chút ạ,
tình hình là e vừa gửi file quyết toán thuế TNCN qua mạng và cũng vừa đi nộp bản cứng cho thuế. nhưng khổ cái là bị sai tổng số tiền và mức lương của một số nhân viên. bây giờ e làm lại có đc không ạ? file e đã gửi qua mạng làm cách nào để gửi lại ạ? e cứ làm trên hệ thống 2.5 kết suất ra rồi gửi lại như ban đầu có đc ko?
xin mọi người giúp e nhanh, sắp hết hạn rùi,huhu. do một số vẫn đề nên bên e bây giờ mới quyết toán được ạ!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
mọi người cho e hói chút ạ,
tình hình là e vừa gửi file quyết toán thuế TNCN qua mạng và cũng vừa đi nộp bản cứng cho thuế. nhưng khổ cái là bị sai tổng số tiền và mức lương của một số nhân viên. bây giờ e làm lại có đc không ạ? file e đã gửi qua mạng làm cách nào để gửi lại ạ? e cứ làm trên hệ thống 2.5 kết suất ra rồi gửi lại như ban đầu có đc ko?
xin mọi người giúp e nhanh, sắp hết hạn rùi,huhu. do một số vẫn đề nên bên e bây giờ mới quyết toán được ạ!

Vào lại HTKK, phần quyết toán TNCN, có 2 tuỳ chọn:
+Tờ khai chính thức
+Tờ khai bổ sung.
=> chọn khai bổ sung (lần 1) => làm lại => kết xuất => gởi lại file và hồ sơ giấy.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Vào lại HTKK, phần quyết toán TNCN, có 2 tuỳ chọn:
+Tờ khai chính thức
+Tờ khai bổ sung.
=> chọn khai bổ sung (lần 1) => làm lại => kết xuất => gởi lại file và hồ sơ giấy.
Có phải làm công văn ko anh VTM?:004:

B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh
Hằng có thể chụp màn hình ko?
Vì mình thử đi thử lại máy cty khi vào tncnonline, attach file thì vẫn là chọn các mẫu 05-KK-TNCN, 02-BH-TNCN, 02-XS-TNCN, !ko có mục nào 09-KK cả.
Hằng thoát ra và vào thử máy khác xem thế nào!
Nếu ko được, đành nhờ bác VTM up giùm:004:

Là do khi đăng nhập MST của cá nhân ( không phải của CQ hay tổ chức) nên chỉ có mỗi mẫu 09KK thui.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Là do khi đăng nhập MST của cá nhân ( không phải của CQ hay tổ chức) nên chỉ có mỗi mẫu 09KK thui.
úi giời!lại còn thế nữa thì botay thật.QT TNCN cho đơn vị chứ cho riêng cá nhân ông Y nào đâu mà gõ thông tin cá nhân.hic!
Bạn Hằng check lại thông tin theo HD của BECHI xem có fải lý do đó ko?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Có phải làm công văn ko anh VTM?:004:

...hông biết cái này có làm giống các sắc thuế khác không (GTGT, TNDN,..) nếu có giống thì...không làm CV, vì đang còn trong hạn kê khai, nhưng do TNCN có liên quan với gởi file trên mạng nên kết xuất và gởi file lần 2 phải khác lần 1...khai bổ sung thôi...có hay không CV thì đi nộp HS giấy mới biết được chị táo sống à...

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô

...hông biết cái này có làm giống các sắc thuế khác không (GTGT, TNDN,..) nếu có giống thì...không làm CV, vì đang còn trong hạn kê khai, nhưng do TNCN có liên quan với gởi file trên mạng nên kết xuất và gởi file lần 2 phải khác lần 1...khai bổ sung thôi...có hay không CV thì đi nộp HS giấy mới biết được chị táo sống à...
Giả sử ko fải làm CV thì có fải ghi Nộp Thay Thế cho tờ khai QT TNCN đã nộp ngày x tháng y năm z trên tờ khai nộp thay thế ko anh?:004:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Giả sử ko fải làm CV thì có fải ghi Nộp Thay Thế cho tờ khai QT TNCN đã nộp ngày x tháng y năm z trên tờ khai nộp thay thế ko anh?:004:

Cái này thì tuỳ nơi...hihi...88

(chủ topic bỏ chạy tuốt luốt...)

B

bond2009

Guest
5/5/10
1
0
0
ha noi
Cho mình hỏi, mình đã nộp tờ khai MST thuế TNCN, nhung đến giờ mình vẫn chưa có.
Vậy mức thuế TNCN mình phải nộp là 10% hay 20%?

yentn1

yentn1

Trung cấp
25/11/09
76
0
6
hà nội
bạn phải kết xuất vào my computer -> ổ C -> temp bạn kết suất vào đấy thì khi bạn gửi file dữ liệu mới không báo lỗi, he he. mình mất cả ngày để tìm tòi mới gửi đc, mệt muốn chết

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
Ở Hn thì ko làm công văn pan ah. Nhớ là quyết toán thì thay thế nhé. Còn tờ khai thì bổ sung. ak

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA