Cách nộp Báo cáo Quyết toán thuế TNCN qua internet

• Thread starter hat307
  • Ngày gửi
V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
Gửi quyết toán thuế TNCN qua mạng không được

mọi người ơi hnay e mới gửi quyết toán thuế qua mạng, do sơ xuất nên e gửi muôn quá, nhưng trang tncn online không cho gửi vậy ạ? hay là e chỉ cần in bản cứng rùi mang đi nộp thôi.e phai làm sao đây? 31/5 mới hết hạn mà. e ở chi cục thuế Thanh Xuân - HN . ai giúp e với

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cogaitaydaivn

Trung cấp
16/9/08
137
0
18
TP HCM
mọi người ơi hnay e mới gửi quyết toán thuế qua mạng, do sơ xuất nên e gửi muôn quá, nhưng trang tncn online không cho gửi vậy ạ? hay là e chỉ cần in bản cứng rùi mang đi nộp thôi.e phai làm sao đây? 31/5 mới hết hạn mà. e ở chi cục thuế Thanh Xuân - HN . ai giúp e với

Phải gửi qua mạng rồi mới mang lên nộp file giấy! Bạn thử lại đi, bạn gặp lỗi gì mà không cho gửi? Bạn vào link này http://tncnonline.com.vn/Pages/quyettoanthue.aspx và nhập thông tin của cty bạn sau đó gửi file.

B

ba gia xuong pho

Guest
17/5/10
5
0
0
41
Thái Nguyên

Vì trong giờ hành chính co rất nhiều người cung đăng nhập và gửi nên sẩy ra hiện tượng nghẽn mạng ko gửi được, bạn co thể gửi vài buổi tối muộn hay cũng có thể cóp vào usb để mang lên chi cục thuế để gửi, tuy nhiên ban vẫn phải in ra ký đóng dấu và mang nộp tại bộ phận một cửa để đối chiếu. Chúc bạn thành công

B

ba gia xuong pho

Guest
17/5/10
5
0
0
41
Thái Nguyên
Cả nhà ơi trích bảo hiểm bây giờ la 28.5% ty lệ giữa doanh nghiệp và cá nhân người lao động như the nao có phải doanh nghiệp đống 22% còn lại cá nhân 6.5% ko đợt này mình bận ưa chua kip cập nhật thông tin ai biết rõ giúp minh với nhé.

C

cogaitaydaivn

Trung cấp
16/9/08
137
0
18
TP HCM

bạn tham khảo công văn này nha

Đính kèm

• 3621-BHXH-PTHU-thay doi ty le dong BHXH.pdf
    139.2 KB · Lượt xem: 28
C

cogaitaydaivn

Trung cấp
16/9/08
137
0
18
TP HCM
Cả nhà ơi trích bảo hiểm bây giờ la 28.5% ty lệ giữa doanh nghiệp và cá nhân người lao động như the nao có phải doanh nghiệp đống 22% còn lại cá nhân 6.5% ko đợt này mình bận ưa chua kip cập nhật thông tin ai biết rõ giúp minh với nhé.

Mình gửi nhầm cho bạn này vitxinhbobo, bạn tải cv 3621 đó về nha.

T

thuphuong27887

Sơ cấp
bà kon ơi giúp mình với hix.

Không biết tại sao mà mình gửi file nó toàn báo là file ko đúng liệu đó là do mạng hay do file của mình ấy nhỉ? Hix. Bà kon nào biết trả lời giúp mình zới. Thanks bà kon nhiều. hix

B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh
là vì bạn chưa in ra và gửi nộp cho cơ quan thuế.Sau khi họ nhận được cả bản tay lẫn bản mạng có sự đối chiếu trùng hợp giữa 2 bản thì mới PHÊ DUYỆT cho bạn!
Trang tncnonline thời điểm này nhạy cảm nên bị lỗi là đúng rồi.Quá Tải. Quá Tải!

Mình cũng đã gởi file qua mạng và nộp file giấy - nhưng đến giờ vẫn ghi là CHƯA PHÊ DUYỆT. Vài ng quen của mình cũng vậy - Không biết có ai đã được PHÊ DUYỆT chưa?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Mình cũng đã gởi file qua mạng và nộp file giấy - nhưng đến giờ vẫn ghi là CHƯA PHÊ DUYỆT. Vài ng quen của mình cũng vậy - Không biết có ai đã được PHÊ DUYỆT chưa?

Tôi gởi file ngày 24/5, nộp HS giấy lúc 10 giờ sáng ngày 25/5/10 tại CCT Q. Bình Tân, đầu giờ chiều kiểm tra lại thì:
Đã phê duyệt

L

Lethuy5b

Sơ cấp
25/12/08
16
0
1
Nghệ An -> Hà Nội
HIc, Hôm qua đến giờ E vẫn chưa gửi đc qua mạng ạ, đã ai gặp trường hợp như của E chưa, cứu E với.
E gửi đều báo lỗi là: tên file dữ liệu ko đúng :wall::wall:
Trình tự làm của E như sau: nhập trên phần mềm 2.5.1, mục quyêt toán thuế TNCN, mẫu 05, sau đó kiết xuất ra excel ( giữ nguyên tên mặc định ko thay đổi khi lưu file excel này) và tải file này để gửi đi

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
HIc, Hôm qua đến giờ E vẫn chưa gửi đc qua mạng ạ, đã ai gặp trường hợp như của E chưa, cứu E với.
E gửi đều báo lỗi là: tên file dữ liệu ko đúng :wall::wall:
Trình tự làm của E như sau: nhập trên phần mềm 2.5.1, mục quyêt toán thuế TNCN, mẫu 05, sau đó kiết xuất ra excel ( giữ nguyên tên mặc định ko thay đổi khi lưu file excel này) và tải file này để gửi đi

Vào lại HTKK, mở tờ khai quyết toán TNCN, bấm vào nút "kiểm tra", nếu thông báo là "tờ khai hợp lệ" thì bạn tiến hành kết xuất và gởi file.

L

Lethuy5b

Sơ cấp
25/12/08
16
0
1
Nghệ An -> Hà Nội
Vào lại HTKK, mở tờ khai quyết toán TNCN, bấm vào nút "kiểm tra", nếu thông báo là "tờ khai hợp lệ" thì bạn tiến hành kết xuất và gởi file.

E đã vào làm lại như bác hướng dẫn nhưng giờ tncnonline.com.vn lại quá tải ko truy cập đc roài. :wall::wall:
Lại chờ đợi trong vô vọng huhu

M

mai hanh nhung

Guest
24/4/09
4
0
0
thai nguyen
cho mình hỏi : khi nộp Quyết toán thuế năm 2009 qua Internet thành công rôì thì mình có phải tới cquan thuế nộp bằng văn bản nữa ko? mình thấy thuế Quận CG và TL đều phải nộp nhưng thuế TX lại ko cần, thế là thế nào?

Bạn vẫn phải mang 3 bản in của QTT 2009 đến P105,Cục thuế Hn để nộp và lấy dấu xac nhận.

M

mai hanh nhung

Guest
24/4/09
4
0
0
thai nguyen
Các bạn oi! cho minh hoi chut
minh lam xong QT thuế TNCN năm 2009 rồi. Khi minh vao trang tncnonline de gui file du lieu nhung khong dương de gui di.
Minh dang khong biet lam the nao, ban nao biet chi dum minh voi
thanks!

Bạn vào phần Quyêt toán thuế,sau đó điền thông tin DN và chọn file jui gửi thui.

L

Loan2812

Sơ cấp
23/2/10
12
0
0
35
Hà Nội
Hic . Công nhân thời vụ ko có HĐLĐ mà chưa tới tuổi làm cmt thì khai làm sao nhỷ Bảng lương của công ty mình lằng nhằng lắm . Cả nhà giúp mình với !

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Hic . Công nhân thời vụ ko có HĐLĐ mà chưa tới tuổi làm cmt thì khai làm sao nhỷ Bảng lương của công ty mình lằng nhằng lắm . Cả nhà giúp mình với !

Khai vào 5B, cột CMND bỏ trống.

P

pq2412

Sơ cấp
26/5/10
19
0
0
HN
cho mình hỏi : khi nộp Quyết toán thuế năm 2009 qua Internet thành công rôì thì mình có phải tới cquan thuế nộp bằng văn bản nữa ko? mình thấy thuế Quận CG và TL đều phải nộp nhưng thuế TX lại ko cần, thế là thế nào?

đi tập huấn thuế TNCN người ta có hướng dẫn là phải nộp qua mạng trước rồi mang văn bản lên CQT nộp sau.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
cái này liệu có vì phạm luật lao động ko bác? vì sử dụng lao động chưa đủ tuổi lao động?

...đủ tuổi hay không đủ tuổi, không liên quan gì đến chuyện hướng dẫn khai thuế TNCN... vấn đề chính ở đây là KHAI THUẾ THU NHẬP CÁ NHÂN cho những trường hợp không có MST, CMND, và không có HDLD, không bàn về tính pháp lý trong việc sử dụng lao động.:020:

(hỏi Loan2812 xem, bạn ấy muốn hỏi cái gì...hihi...)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA