Xét tuyển công chức 2013

• Thread starter phanvanthuan89
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thueoithue07

Sơ cấp
3/7/13
24
0
0
QN
Ðề: Xét tuyển công chức 2013

Mình học 4 cái luật về thuế đã tẩu hỏa rùi mà jo vào trang hanoiketoan thấy luật lại sửa đổi bổ sung tùm lum hết, đọc mà hoa cả mắt lên. jo ko biết phải học theo cái mới hay cái cũ đây.:wall:
Anh chị nào có kinh nghiệm vi hành qua đây xin trả lời dùm em với!

P

phanvanthuan89

Sơ cấp

Cảm ơn chia sẻ của anh nhé. Bộ này em đã download rồi, em tưởng là bộ đánh số tới 500 câu, thanks anh nhé

L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
38
Hà Nội

Cảm ơn chia sẻ của anh nhé. Bộ này em đã download rồi, em tưởng là bộ đánh số tới 500 câu, thanks anh nhé

Bạn ơi, t nhờ b chút nhé, t có down về, nhưng hình như file này ở dạng word 2007 thì phải, win XP ko đọc được. Bạn lưu lại dưới file word 2003 rồi cho gửi giúp t vào email: thuyninhqt@gmail.com với. Tks bạn nhiều!

T

trainoitrull

Cao cấp
6/11/09
299
0
16
HN

....................................

Sửa lần cuối:
L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
38
Hà Nội

down cái này về cài là đọc được file .docx

"Cái này" của b là cái gì, m ko nhìn thấy cái gì đi kèm mà down í chứ :065:

À, b ở HN à? B xt ở cục nào thế?

Cả nhà ơi, t đang đọc phần hoàn thuế, có phần này t ko hiểu, ai biết giải thích giùm nhé (trong thông tư cũng ko có gì):

"Trường hợp cơ sở kinh doanh đã đăng ký nộp thuế giá trị gia tăng theo phương pháp khấu trừ có dự án đầu tư mới, đang trong giai đoạn đầu tư có số thuế giá trị gia tăng của hàng hoá, dịch vụ mua vào sử dụng cho đầu tư mà chưa được khấu trừ hết và có số thuế còn lại từ hai trăm triệu đồng trở lên thì được hoàn thuế giá trị gia tăng."

t ko hiểu đoạn im đậm...

L

lehoangnguyen1911

Trung cấp
22/5/10
128
0
16
41
hạ long

“3. Cơ sở kinh doanh đang hoạt động thuộc đối tượng nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ có dự án đầu tư mới cùng tỉnh, thành phố, đang trong giai đoạn đầu tư thì cơ sở kinh doanh phải kê khai bù trừ số thuế GTGT của hàng hóa, dịch vụ mua vào sử dụng cho dự án đầu tư mới cùng với việc kê khai thuế GTGT của hoạt động sản xuất kinh doanh đang thực hiện.
Sau khi bù trừ nếu có số thuế GTGT của hàng hoá, dịch vụ mua vào sử dụng cho đầu tư mà chưa được khấu trừ hết từ 200 triệu đồng trở lên thì được hoàn thuế GTGT cho dự án đầu tư. Trường hợp số thuế GTGT đầu vào của hoạt động sản xuất kinh doanh và dự án đầu tư dưới 200 triệu đồng và 3 tháng chưa được khấu trừ hết thì cơ sở kinh doanh được hoàn thuế theo hướng dẫn tại khoản 1 Điều này" trich thong tu 65/2013 gui em lethuylinh...

L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
38
Hà Nội

Theo mình có thể hiểu như thế này:
Giả sử DNA;đầu tư xây dựng 1 tòa nhà 12 tâng cho DNB: có giá trị tạm tính là: 1.000 triệu.
Bên A đã có hóa đơn, chứng từ đầu vào phục vụ thi công 600 triẹu. và theo biên bàn nghiệm thu, thanh toán giai đoạn cho DN B: 380 tỷ và bên A đã xuất hóa đơn đúng bằng 540 tỷ. Như vậy bên A còn được khấu trừ 220 triệu. Như vậy theo quy định Dn này được hoàn số thuế GTGT trên. Nhưng trên thực tế rất ít xin hoàn số thuế này bởi vì muốn hoàn cũng ko dc.

Đính chính: 380 triệu và 540 triệu

320 triệu chứ nhỉ???...Nhưng tại sao lại ko xin hoàn được số thuế này?

“3. Cơ sở kinh doanh đang hoạt động thuộc đối tượng nộp thuế GTGT theo phương pháp khấu trừ có dự án đầu tư mới cùng tỉnh, thành phố, đang trong giai đoạn đầu tư thì cơ sở kinh doanh phải kê khai bù trừ số thuế GTGT của hàng hóa, dịch vụ mua vào sử dụng cho dự án đầu tư mới cùng với việc kê khai thuế GTGT của hoạt động sản xuất kinh doanh đang thực hiện.
Sau khi bù trừ nếu có số thuế GTGT của hàng hoá, dịch vụ mua vào sử dụng cho đầu tư mà chưa được khấu trừ hết từ 200 triệu đồng trở lên thì được hoàn thuế GTGT cho dự án đầu tư. Trường hợp số thuế GTGT đầu vào của hoạt động sản xuất kinh doanh và dự án đầu tư dưới 200 triệu đồng và 3 tháng chưa được khấu trừ hết thì cơ sở kinh doanh được hoàn thuế theo hướng dẫn tại khoản 1 Điều này" trich thong tu 65/2013 gui em lethuylinh...

Đúng rồi, cái này em cũng đã đọc trong thông tư, nhưng lại chẳng hiểu đoạn in đậm là thế nào? Từ "bù trừ" có cùng nghĩa với "đối ứng" ko ạ, cái này chắc ai học kế toán dễ hiểu hơn ạ...

T

thueoithue07

Sơ cấp
3/7/13
24
0
0
QN

----------------------

Sửa lần cuối:
T

thueoithue07

Sơ cấp
3/7/13
24
0
0
QN

Anh lehoangnguyen cho em câu trả lời với ak!

L

lehoangnguyen1911

Trung cấp
22/5/10
128
0
16
41
hạ long

Vi du nhe. CSSXKD X nop thue theo phuong phap khau tru thue gtgt chuyen san xuat thuc an gia suc. Thang 7/2012 doanh thu ban hang (thuc an gia suc) la 5.000 trieu dong, thue gtgt dau vao cua hd san xuat thuc an gia suc dc khau tru la 200 trieu dong. Dong thoi trong khoang thoi gian nay don vi X dang co mot du an dau tu moi, so thue gtgt dau vao cua hhdv mua vao phuc vu cho du an do trong thang 7 la 200 trieu dong. Xac dinh so thue gtgt duoc khau tru cua dv X thang 7/2012? Don vi X co dc hoan thue ko?
Tra loi:
- So thue gtgt dau ra cua hoat dong sxkd thuc an gia suc la: 5%x5000=250 trd.
- so thue gtgt phai nop cua hoat dong sxkd thuc an gia suc la: 250-200=50trd
- Bu tru so thue gtgt phai nop cua hd sxkd thuc an gia suc voi thue gtgt dau vao dc khau tru cua hoat dong dau tu du an moi ta duoc so thue gtgt phai nop cua don vi X thang 7 la: 50-200=-150trd (<200). Vay don vi X ko dc hoan thue thang 7.

Luat 31/2013 co hieu luc tu ngay 1/1/2014. Em chi tham khao nhung diem moi va nhung diem sua doi de phong luc phong van ho hoi them thoi. Con tinh than la hoc theo luat, van ban hien hanh em nhe. Gui thueoithue07

Sửa lần cuối:
N

nguyen thi hai en

Cao cấp
15/5/13
353
51
18
35
Việt Trì - Phú Thọ

Anh lehoangnguyen1911 cho em hỏi. ngoài những nội dung phỏng vấn về chuyên môn nv, thì còn có những câu hỏi phỏng vấn về bản thân như mọi ng nói ko ạ.
ví dụ như: tại sao lại xét tuyển ở tỉnh A, rồi sao ko thi tuyển, ....
những câu hỏi đó có tính điểm ko? chắc là ko nhỉ vì nó ko có một chuẩn mực nào cả.

L

lehoangnguyen1911

Trung cấp
22/5/10
128
0
16
41
hạ long

Co day em a. Phong van khac voi thi tuyen o cho, moi cu chi, hanh dong, loi noi cua ban neu gay dc an tuong tot cho giam khao deu duoc tinh diem.

S

suzy trang

Sơ cấp
3/7/13
38
0
0
daklak

Nop ho so cung ca thang roi ma chua co tin tuc gi ca nha nhi buon ghe gom:018:

L

lethuylinhqt

Trung cấp
29/8/12
107
0
0
38
Hà Nội

"Tưới, tiêu nước; cày, bừa đất; nạo vét kênh, mương nội đồng phục vụ sản xuất nông nghiệp; dịch vụ thu hoạch sản phẩm nông nghiệp."
và "Dịch vụ đào đắp, nạo vét kênh, mương, ao hồ phục vụ sản xuất nông nghiệp; nuôi trồng, chăm sóc, phòng trừ sâu bệnh cho cây trồng; sơ chế, bảo quản sản phẩm nông nghiệp"

Cả nhà cho em hỏi, 2 phần in đậm thuộc 2 mục trên khác nhau ở chỗ nào ạ?

T

Thuthao2202

Sơ cấp
1/3/13
49
0
0
Hoa binh

Bjo thuế xét tuyển đấy các bạn ơi,chưa nge thông tin j cả

N

nguyen thi hai en

Cao cấp
15/5/13
353
51
18
35
Việt Trì - Phú Thọ

Anh lehoangnguyen1911 ơi. nếu người trả lời như thế nào để gây đc ấn tượng tốt.
thế ng ta có hỏi là em đã đi làm đâu chưa? làm bao lâu ko. em chưa đi làm mà cứ nói là em chưa đi làm đâu thì có ảnh hưởng gì ko?
người ta có hỏi thêm về trình độ tin học văn phòng như thế nào hay ko?
mà tại sao xét tuyển nói thi tuyển trượt nên em xét tuyển có sao ko?
rồi lại hỏi em đc bao điểm thi.....em nghĩ thời gian có 10p để trả lời mình trả lời đc lưu loát dành mạnh hết các câu hỏi nghiệp vụ đã hết thời gian rồi. chắc những câu hỏi kia có hỏi chỉ hỏi qua, một hai câu thôi nhỉ?

Ban lethuylinhqt đợt bạn phỏng vấn bên bộ tài nguyên, ngoài câu hỏi chuyên ngành họ có hỏi thêm gì về bản thân bạn ko?
mình vào cứ trả lời câu hỏi mà mình bốc thăm được hay phải giới thiệu tên, tuổi, chào hỏi rồi mới trả lời?
họ có hỏi tại sao bạn xin vào đó hay bạn đã đi làm chưa.........

Sửa lần cuối:
P

phanvanthuan89

Sơ cấp

Thanks bạn, mình nhầm rồi

Từ bù trừ khác đối ứng. Ở đây mình hiểu là số tiền thuế GTGT đầu vào của hoạt động kinh doanh và đầu tư mới sẽ bù trừ với thuế GTGT đầu ra của hoạt động kinh doanh

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA