Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội
Ðề: Thi công chức hải quan!

Trên diễn đàn này mình ghét nhất ông manhuntvietnam . Công nhận có nhiều thông tin chính xác, nhưng bố này cứ sao sao ấy. Nhiều lúc, toàn phán tin sai rôì tỏ ra nguy hiểm, đòi đóng góp này nọ cho diễn đàn, toàn sặc mùi như mấy thằng có bệnh ấy. Đấy là cảm nhận của mình khi đồng chí này manhuntvietnam phát bểu

Hôm qua, thấy phòng TCCB đã có một sập đơn phúc khảo rồi. Chắc là đã viét đơn từ trước. Quả này chắc chắn có nhiều kịch tính sảy ra sau đợt phúc khảo này, bạn nào yếu tim thì nên mua thuốc trợ tim để phòng đi nhé. Mình mới mua 1 hộp cho mình rồi.. :D

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

doibuonkhiemradi

Sơ cấp
20/8/12
27
0
0
Singapore

Dạ, điểm thì có rồi, chỉ chờ quyết định xem có đậu hay không thôi, hy vọng không có ai phúc khảo lên vèo 30đ là được rồi chứ em cũng chả biết hỏi gì nữa, cả nhà đều mong, lần này mà đậu thì cả nhà nhẹ nhõm

Theo quy định điểm phúc khảo không được vượt quá 10 điểm đâu bạn ạ. Nếu trên 10 điểm thì hội đồng chấm thi sẽ bị kỉ luật và tất cả kết quả sẽ bị hủy, mà không có chuyện kết quả bị hủy đâu. Sau đợt phúc khảo này, đứa nào mà điểm sau khi phúc khảo tăng hơn 10 điểm chắc chắn sẽ bị kiện. Tôi là người kiện đầu tiên :045:

B

ban3b

Sơ cấp
27/8/12
44
0
0
Ha Noi

Theo quy định điểm phúc khảo không được vượt quá 10 điểm đâu bạn ạ. Nếu trên 10 điểm thì hội đồng chấm thi sẽ bị kỉ luật và tất cả kết quả sẽ bị hủy, mà không có chuyện kết quả bị hủy đâu. Sau đợt phúc khảo này, đứa nào mà điểm sau khi phúc khảo tăng hơn 10 điểm chắc chắn sẽ bị kiện. Tôi là người kiện đầu tiên :045:

nghe câu này của bạn mình mừng khôn xiết vì mình đứng thứ 3, lấy chỉ tiêu 4 người và mình hơn người thứ 5 11 điểm \:d/

N

namkaka

Trung cấp
11/9/12
70
2
8
35
Kinh Bắc
www.tl.gate.vn

nghe câu này của bạn mình mừng khôn xiết vì mình đứng thứ 3, lấy chỉ tiêu 4 người và mình hơn người thứ 5 11 điểm \:d/

Đã tính trường hợp nó phúc khảo 2 môn chưa? Kiến thức chung và nghiệp vụ chuyên ngành (trắc nghiệm chắc k ai phúc khảo rồi)

Mỗi môn nó chỉ cần lên 9 điểm là thêm 27 điểm rồi:045:

Sửa lần cuối:
W

walo2410

Trung cấp
15/9/12
60
0
0
hcm

Tuần sau sẽ có qd bạn nhé..
bạn manhuntvietnam thi vào cục nào vậy? biết đâu mai mốt lại gặp, làm quen trước nhé!mà quyết định có sớm vậy sao...tưởng phải chờ kết quả phúc khảo nữa chứ?
Mà bạn có biết khi nào bắt đầu đi làm ko?

N

namkaka

Trung cấp
11/9/12
70
2
8
35
Kinh Bắc
www.tl.gate.vn

Thời gian phúc khảo là từ 11 đến 25/12. Nên chí ít cũng phải sau ngày 25/12 mới có quyết định được, mình suy luận thế, mà chắc là chuẩn:034:

W

walo2410

Trung cấp
15/9/12
60
0
0
hcm

các bạn cho mình hỏi , từ khi có điểm thì khi nào thông báo đậu vậy. sau khi phúc khảo xong phải không. cảm ơn nhiều

Mình cũng có thắc mắc như vậy? Và khi nào thì bắt đầu đi làm?

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2

Nội dung bài gửi ít nhất là 20 ký tự.

Sửa lần cuối:
V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình
Re: Ðề: Thi công chức hải quan!

Hiện anh đang công tác tại TCCB ở HQ TPHCM. TUần sau có quyết định. Thêm 5 ngày nữa để chuẩn bị nhận nhiệm vụ tại các Chi cục. Trước Tết dương lịch sẽ chính thức đi làm để anh chị em phấn khởi.
Kết quả phúc khảo tính sau. 99.99% phúc khảo không lên điểm.

Làm thế này có sai quy trình không nhỉ?

Q

quoctuankid

Trung cấp
22/3/08
141
3
18
37
Hà Nội
duangoldenpeak.vn

Đã tính trường hợp nó phúc khảo 2 môn chưa? Kiến thức chung và nghiệp vụ chuyên ngành (trắc nghiệm chắc k ai phúc khảo rồi)

Mỗi môn nó chỉ cần lên 9 điểm là thêm 27 điểm rồi:045:

Ban QLRR anh em mình thi chắc toàn tai to mặt lớn, đen vãi

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2

Sửa lần cuối:
saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Nếu thông tin chính xác thì xin chúc mừng bạn. Bạn ko phải uống thuốc trợ tim rồi hhi....

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2
Ðề: Re: Ðề: Thi công chức hải quan!

Sửa lần cuối:
V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình
Re: Ðề: Thi công chức hải quan!

Nếu thông tin chính xác thì xin chúc mừng bạn. Bạn ko phải uống thuốc trợ tim rồi hhi....
Chưa hẳn đâu em à. Bởi vì quy định 1 môn không quá 10 nhưng 2 môn thì sao?

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình
Re: Ðề: Re: Ðề: Thi công chức hải quan!

Theo bạn, quy trình là như thế nào mà kêu sai. Cả nghìn người đậu không ai lại đi đợi một vài người phúc khảo. Rất ít nguời lên điểm ( có lên cũng không đậu đâu).
Cả nước có khoảng 500 chỉ tiêu, nếu gọi như bạn thì thử hỏi những người có qđ đỗ thành trượt thử hỏi sẽ ntn?
Chẳng nhẽ xl người ta mà xong à?

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Nhưng có khi nào môn nào cũng phúc khảo. Trung bình 1 môn 5 điểm, vậy từng ấy môn thì ... --> rớt rùi

C

chip0201

Trung cấp
27/5/09
80
0
6
51
Hà Nội

Chúc mừng các anh chị em đã trở thành công bộc của nhân dân! Chúc mừng chú giant525 nhé! Anh dẫm phải vỏ chuối rồi, hẹn đợt thi sau vậy! Đợt thi tới chú cố gắng dành chút thời gian tham gia chia sẻ thông tin cho anh em nhé!

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thi công chức hải quan!

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA