Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
B

bbcccdddd

Sơ cấp
22/8/12
13
0
0
tphcm
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thi công chức hải quan!

Thứ nhất, không ai đỗ thành trượt.
Thứ 2, nếu phúc khảo tăng điểm ( Truờng hợp rất khó xảy ra) từ trượt thành đỗ, TCCB sẽ ra QD tuyển dụng người đó ( cùng với một số cá nhân khác). Nói là chỉ tiêu cố định, nhưng từ năm 2004 đến nay, năm nào cũng lấy thêm. ( có Cục lấy thêm 18 người/năm)
Thứ 3. bạn xem thời gian phúc khảo nhé. Đến khi có kết quả cũng phải 15 ngày sau.
Các bạn đã đỗ rồi thì sẽ nhận QD đi làm. AI may mắn đợt 2 thì khoảng 1 tháng sau mới nhận QD.

thanks anh, thông tin rất bổ ích...

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thi công chức hải quan!

Thứ nhất, không ai đỗ thành trượt.
Thứ 2, nếu phúc khảo tăng điểm ( Truờng hợp rất khó xảy ra) từ trượt thành đỗ, TCCB sẽ ra QD tuyển dụng người đó ( cùng với một số cá nhân khác). Nói là chỉ tiêu cố định, nhưng từ năm 2004 đến nay, năm nào cũng lấy thêm. ( có Cục lấy thêm 18 người/năm)
Thứ 3. bạn xem thời gian phúc khảo nhé. Đến khi có kết quả cũng phải 15 ngày sau.
Các bạn đã đỗ rồi thì sẽ nhận QD đi làm. AI may mắn đợt 2 thì khoảng 1 tháng sau mới nhận QD.
Thế nếu người ta phúc tra nâng điểm và cao hơn bạn đỗ trước, đồng thời vẫn không có thêm chỉ tiêu thì sao?
Nothing impossible!

Sửa lần cuối:
M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Thi công chức hải quan!

Nội dung bài gửi ít nhất là 20 ký tự.

Sửa lần cuối:
D

doibuonkhiemradi

Sơ cấp
20/8/12
27
0
0
Singapore
Ðề: Thi công chức hải quan!

Nhưng có khi nào môn nào cũng phúc khảo. Trung bình 1 môn 5 điểm, vậy từng ấy môn thì ... --> rớt rùi

Bạn ơi ý của mình là tổng tất cả các môn sau phúc khảo tối đa chỉ được 10 điểm thôi, từ trước đến nay vẫn vậy mà, hầu hết phúc khảo đều bị đánh điểm thấp đi, có một số trường hợp tăng điểm nhưng chỉ tăng 1 đến 2 điểm mà thôi. Đó là quy định của Bộ Giáo dục, cũng được áp dụng cho việc phúc khảo điểm thi tuyển công chức trong các đơn vị. Các bạn có thể lên google search "kết quả phúc khảo" thì sẽ rõ, down bảng điểm sau phúc khảo về mà xem chẳng có ai lên được điểm đâu. Tuy nhiên mình biết một số trường hợp Vip họ chạy điểm trong thời gian này chứ họ không phúc khảo. Những trường hợp chạy điểm đó là để cho điểm cao lên để xét vào đợt 2. Một số đơn vị đã lên kế hoạch xin thêm chỉ tiêu cho đợt 2 rồi. Do đó dù còn có chút hi vọng thì họ cũng chạy chọt để vào cho bằng được bởi vì điểm số là yếu tố đầu tiên, tiên quyết xem có đỗ hay không.

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình
@manhuntvietnam: Mình vẫn đang hỏi nếu là phúc tra bằng hoặc hơn người xếp cuối cùng được tuyển dụng, mà Cục không có xin thêm chỉ tiêu thì làm sao mà gọi bổ xung được. Đâu phải ép bắt buộc Cục được.

D

doibuonkhiemradi

Sơ cấp
20/8/12
27
0
0
Singapore

TÔi không biết nói sao đây nếu bạn là một trong những người đi phúc khảo.
nhắc lại. 99.99% phúc khảo không lên điểm được. chỉ có Các CỤc HQ mới lấy thêm chỉ tiêu. Nếu phúc khảo tăng điểm ( một là bằng hoặc hơn người xếp cuối cùng được tuyển dụng thì bạn sẽ đc gọi bổ sung) nếu thấp hơn thì khỏi phải bàn ( đây là trường hợp hay xảy ra)

Bạn manhuntvietnam nói đúng đó, chỉ có xin thêm chỉ tiêu thôi chứ không có chuyện đi phúc khảo mà trượt thành đỗ được đợt 1 này. Đợt phúc khảo sẽ âm thầm diễn ra cùng lúc với chỉ tiêu đợt 2. Hải quan chấm điểm họ cũng có cái lý của họ, làm sao họ có thể chấm bừa mà lại có chuyện sau khi phúc khảo tăng được ngần đó điểm, như vậy hải quan tự tát vào mặt mình à? và những người đang trong danh sách đỗ (hầu hết là vip) bị đẩy xuống thì liệu họ có chịu bỏ qua hay không. Đơn giản vậy thôi!

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2

Sửa lần cuối:
saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Bạn ơi ý của mình là tổng tất cả các môn sau phúc khảo tối đa chỉ được 10 điểm thôi, từ trước đến nay vẫn vậy mà, hầu hết phúc khảo đều bị đánh điểm thấp đi, có một số trường hợp tăng điểm nhưng chỉ tăng 1 đến 2 điểm mà thôi. Đó là quy định của Bộ Giáo dục, cũng được áp dụng cho việc phúc khảo điểm thi tuyển công chức trong các đơn vị. Các bạn có thể lên google search "kết quả phúc khảo" thì sẽ rõ, down bảng điểm sau phúc khảo về mà xem chẳng có ai lên được điểm đâu. Tuy nhiên mình biết một số trường hợp Vip họ chạy điểm trong thời gian này chứ họ không phúc khảo. Những trường hợp chạy điểm đó là để cho điểm cao lên để xét vào đợt 2. Một số đơn vị đã lên kế hoạch xin thêm chỉ tiêu cho đợt 2 rồi. Do đó dù còn có chút hi vọng thì họ cũng chạy chọt để vào cho bằng được bởi vì điểm số là yếu tố đầu tiên, tiên quyết xem có đỗ hay không.
Thông tin của bạn cho nếu thế thì nhiều người mừng quá rồi. Cảm ơn bạn thông tin bổ ích

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2
Ðề: Re: Thi công chức hải quan!

Sửa lần cuối:
A

anhduc131084

Sơ cấp
12/7/11
38
0
0
39
hà nội

Bạn manhuntvietnam nói đúng đó, chỉ có xin thêm chỉ tiêu thôi chứ không có chuyện đi phúc khảo mà trượt thành đỗ được đợt 1 này. Đợt phúc khảo sẽ âm thầm diễn ra cùng lúc với chỉ tiêu đợt 2. Hải quan chấm điểm họ cũng có cái lý của họ, làm sao họ có thể chấm bừa mà lại có chuyện sau khi phúc khảo tăng được ngần đó điểm, như vậy hải quan tự tát vào mặt mình à? và những người đang trong danh sách đỗ (hầu hết là vip) bị đẩy xuống thì liệu họ có chịu bỏ qua hay không. Đơn giản vậy thôi!
Bạn nào muốn phúc khảo cứ phúc khảo. Chỉ bỏ ra chút thời gian và lệ phí ----> để khẳng định phúc khảo 99,99999% không lên được điểm

P

phamhoang88

Guest
17/8/12
4
0
0
36
ha noi

Các bác ơi cho em hỏi mọi năm ở tổng cục hải quan có lấy thêm người đợt 2 không. Nếu lấy thì khoảng bao nhiều vậy ạ!

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2

Sửa lần cuối:
W

walo2410

Trung cấp
15/9/12
60
0
0
hcm

Quy trình như sau:
1. Bạn nhận được cuộc gọi CUỘC ĐỜI từ TCCB ( nếu bạn đỗ) để lên đối chiếu hồ sơ.
2. Bạn có một tuần để chuẩn bị nhận công tác tại các đơn vị dự thi.
3. Tại các đơn vị bạn dự thi, bạn phải viết lí lịch lần 2 của mình ( cái này đơn giản hơn cái bạn viết lúc đi dự thi) để họ biết bạn là ai???
4. BẠN nhận QD phân về CHi cục của CỤc trưởng
5. BẠn nhận thông bảo về Các ĐỘi , tỔ của CHi cục trưởng.
P/S: Hải quan HN có lấy thêm chỉ tiêu ( thuờng không quá 5 người)
Đi làm trước Tết Dương lịch.

5.
Mình có thắc mắc hỏi tí...vì 25/12 mới hết thời gian phúc khảo...như vậy làm sao kịp đi làm truoc tết dương lịch??

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình
Nếu đúng như @manhuntvietnam nói đi làm trước Tết Dương thì có lẽ các bạn nên hoàn thành nhanh chóng công việc cũ để bàn giao, hãy là người làm việc có trách nhiệm.

N

nguyentuanlinhhb

Sơ cấp
26/11/12
24
0
0
36
lào cai

Quy trình như sau:
1. Bạn nhận được cuộc gọi CUỘC ĐỜI từ TCCB ( nếu bạn đỗ) để lên đối chiếu hồ sơ.
2. Bạn có một tuần để chuẩn bị nhận công tác tại các đơn vị dự thi.
3. Tại các đơn vị bạn dự thi, bạn phải viết lí lịch lần 2 của mình ( cái này đơn giản hơn cái bạn viết lúc đi dự thi) để họ biết bạn là ai???
4. BẠN nhận QD phân về CHi cục của CỤc trưởng
5. BẠn nhận thông bảo về Các ĐỘi , tỔ của CHi cục trưởng.
P/S: Hải quan HN có lấy thêm chỉ tiêu ( thuờng không quá 5 người)
Đi làm trước Tết Dương lịch.

5.

đợt 2 cơ mà anh. e nghe nói đi làm trc tết âm ah anh?

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2

Sửa lần cuối:
D

doibuonkhiemradi

Sơ cấp
20/8/12
27
0
0
Singapore

Các bác ơi cho em hỏi mọi năm ở tổng cục hải quan có lấy thêm người đợt 2 không. Nếu lấy thì khoảng bao nhiều vậy ạ!

Năm nào cũng có đợt 2 bạn ạ. Ví dụ năm ngoái đợt 2 vào HN là 335 điểm (ai có bằng thạc sĩ thì lấy 275 điểm). Đợt 3 là lấy 9 người có điểm Ielts cao còn đợt 4 là lấy những người siêu siêu Vip, thậm chí chẳng ai biết có đợt 4 diễn ra cả.

giant525

giant525

Cao cấp
30/3/12
521
0
16
ha noi

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Sửa lần cuối:
W

walo2410

Trung cấp
15/9/12
60
0
0
hcm

Đi làm trước Tết DL là đúng rồi, vì công tác tuyển dụng trong năm Tài chính 2012 thì phải hoàn thành trước 31/12/2012 để báo cáo ( 2/3 thời gian bạn làm công chức là làm báo cáo). Các bạn đỗ đợt 2 thì tính vào năm 2013 ( số hiệu công chức của các bạn sẽ thể hiện điều đó).
nếu vậy thì quá gấp rồi!mình nghĩ ít nhất cũng phải thông báo trúng tuyển trước 2 tuần khi chính thức đi làm chứ??vì nếu Ngày 25/12 chốt đơn phúc khảo, cộng thêm thời gian chấm bài phúc khảo, công bố ds phúc khảo, sau đó mới có quyết định tuyển dụng được ==>>cũng phải tầm tháng 1/2013 mới có quyết định được chứ?
mong bạn manhuntvietnam tra lời

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA