Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
S

snonet

Trung cấp
15/7/09
150
0
0
hà nội
Ðề: Thi công chức hải quan!

CÁc bạn chú y ngạch và chuyên ngành dự thi nhé. Họ sẽ căn cứ vào đó để xếp loại. NĂm 2010 tôi được biết có trường hợp thi toàn 50 điểm một môn mà vẫn trúng tuyển vì thi chuyên ngành Thể thao khác, chuyên ngành này có một mình đồng chí đó dự thi.hihi ( các bạn có thể down kết quả 2010 trên mạng để kiểm chứng)

Bác nè mới có cơ hội làm đội trưởng đội bóng chuyền chứ :). Sao 1 thời gian có tài chém nên vào vụ tccb :))

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoathuytien10

Sơ cấp
16/10/12
31
0
0
binhduong

mình có đứa em nó thi hải quan nhưng điểm không đỗ, nó muốn làm hợp đồng để năm sau thi tiếp như các bạn nói. có ai biết làm hợp đồng bên hải quan thành phố hồ chí minh không trả lời mình cái

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

@thuhang: phúc khảo đi:045:

Vài điểm thì biết đâu phúc khảo lại lên:045:
Thank bạn, nhưng kg lên được đâu, năm ngoái mình cũng từng đi phúc khảo rồi mà. Lại mất công thôi. Tưởng có đợt 2 thì còn hi vọng chút ít mà đi đăng kí, nhưng ai ngờ đợt 2 kg thông báo gì cả. Thôi, hẹn sang năm, giờ đi làm đợi sang năm chiến đấu thêm 1 lần cuối cùng nữa, kg được thì đành từ bỏ giấc mơ thôi. Xem như thực lực mình kém, không dám mơ tưởng nữa...

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2

Nội dung bài gửi ít nhất là 20 ký tự.]

Sửa lần cuối:
B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM

Lý do 260đ vẫn nằm trong top đợt 1 vì ngạch đó lấy từ trên xuống, nằm trong chỉ tiêu thì đậu thui các bạn, Nagchj KTV CĐ chuyên ngành HQ, KDQT TPHCM nếu là NAm 260đ vẫn nằm trong danh sách đợt 1,, Các bạn chuyển file excel lọc riêng từng ngạch và chuyên ngành là thấy liền..

Chúc mưùng các bạn đã đỗ đợt 1,, mình thì huhu rồi. hic

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2

Nội dung bài gửi ít nhất là 20 ký tự.

Sửa lần cuối:
D

doibuonkhiemradi

Sơ cấp
20/8/12
27
0
0
Singapore

Bạn Tranketoan vào xác nhận thông tin đỗ với bạn beobeoxinh dùm cái

Khả năng đại ka hiepnt này cũng thi hải quan năm nay các bác ợ :045: trượt chưa anh ơi :003:

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2

Sửa lần cuối:
B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM

Anh quan sát thấy em cũng đậu mà, khóc lóc cái gì. Động tác giả hả.

Ớ, sao nói e thế hả? e bên nữa mà,, có phải nam đâu 9/5 mà, hic, NT hem thèm tl lun mới ghê chứ,, :)

Anh quan sát thấy em cũng đậu mà, khóc lóc cái gì. Động tác giả hả.

Vậy bạn hỏi luôn cô Bulubuloa trên diễn đàn này đi. Cô ấy biết nhiều lắm.

Em hẻm có biết gì đâu,, toàn chém bậy hok à,, tha cho e nhé, hihi

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Bác nè mới có cơ hội làm đội trưởng đội bóng chuyền chứ :). Sao 1 thời gian có tài chém nên vào vụ tccb :))

Chuẩn đấy, like mạnh :),
Bạn thuhango1 toạch ak, bùn nhỉ ? TCT TCHQ tương lai mà tèo à, " xuất sắc thực sự " như bạn thì cuộc đời này không còn tý công bằng tẹo nào rùi,

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2

Sửa lần cuối:
N

nhunghlu

Sơ cấp
22/5/12
9
0
0
Phú Thọ

theo danh sách excel thì e đỗ vào cục HP, đứng thứ 2, ngành lấy 2. Nhưng mà cứ run run, ko tin đc mình đỗ. ko biết có thay đổi gì ko? e dân đen chính cống đây

C

contraithanbao

Trung cấp
29/11/12
56
0
0
My

Hiện anh đang công tác tại TCCB ở HQ TPHCM. TUần sau có quyết định. Thêm 5 ngày nữa để chuẩn bị nhận nhiệm vụ tại các Chi cục. Trước Tết dương lịch sẽ chính thức đi làm để anh chị em phấn khởi.
Kết quả phúc khảo tính sau. 99.99% phúc khảo không lên điểm.

tuần sau đã có quyết định rùi à? + thêm 5 ngày nữa để chuẩn bị nhận nhiệm vụ tại các chi cục như thế làm sao kịp. Em người ngoài bắc mà vào đó thi ở kiểu gì đây? có ai trong TP HCM tìm hộ mình chỗ ở tạm cái chứ 5 ngày thì tim đâu ra đây?

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2

Sửa lần cuối:
B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM

À, tại anh thống kê thấy 260 điểm vẫn vào đợt 1 của Cục HQ HCM nên nói vậy. Em được 291 điểm thì cũng yên tâm đi. Nói là phân biệt Nam - Nữ nhưng cũng chủ yêu căn cứ điểm, chuyên ngành, ngạch thôi. chỉ những vùng sâu, xa mới phân biệt Nam - Nữ do yếu tố địa bàn hoạt động. còn ở TP này thì không phân biệt Nam -Nữ đâu ( các năm trước đều như vậy)

Không a. Chắc là a đang động viên e rui. Vì chỉ tiêu như thế này,, Ngạch của em KTVCĐ tuyển 22 đc
Nam: 11 dc/ Nữ : 5 DC, còn 6 DC là chuyên ngành KT khác oy,, thế nên mới lo a,, biết điểm ui ăn hok ngon, ngủ hok yen :)

C

contraithanbao

Trung cấp
29/11/12
56
0
0
My

Trên diễn đàn này mình ghét nhất ông manhuntvietnam . Công nhận có nhiều thông tin chính xác, nhưng bố này cứ sao sao ấy. Nhiều lúc, toàn phán tin sai rôì tỏ ra nguy hiểm, đòi đóng góp này nọ cho diễn đàn, toàn sặc mùi như mấy thằng có bệnh ấy. Đấy là cảm nhận của mình khi đồng chí này manhuntvietnam phát bểu

Hôm qua, thấy phòng TCCB đã có một sập đơn phúc khảo rồi. Chắc là đã viét đơn từ trước. Quả này chắc chắn có nhiều kịch tính sảy ra sau đợt phúc khảo này, bạn nào yếu tim thì nên mua thuốc trợ tim để phòng đi nhé. Mình mới mua 1 hộp cho mình rồi.. :D

Yên tâm đi các trường hợp này thường là của COCC thi o khu vực nguy hiểm như HN,TPHCM,HP... do không đỗ điểm thấp muốn phúc khảo để điểm cao lên rùi xin đi Tinh ( Đợt 2 nhé!)

M

manhuntvietnam

Trung cấp
30/10/12
111
0
0
34
HCM- Tổng cục cơ sở 2

Sửa lần cuối: