Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm
Ðề: Thi công chức hải quan!

BQL RR thứ nhất chỉ tiêu lấy nhiều, thứ 2 là chỉ tốt nghiệp ngành kinh tế là được nên số lượng hồ sơ nhiều là đương nhiên mà, mình cũng đăng ký BQLRR đây, nếu năm nay trong sạch thì thật đáng tiếc, hic, bên Thuế nghe nói tiêu cực kinh và trắng trợn luôn ( mình chỉ nghe các bạn nói thế, nhưng phòng mình hình như không có vip nên trông thi kinh khủng lắm),

bên thuế tiêu cực nhu thế nào bạn.?

hôm nay có điểm rồi ít người hóng nhỉ.=))

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

bên thuế tiêu cực nhu thế nào bạn.?

hôm nay có điểm rồi ít người hóng nhỉ.=))

Phòng khác thì không biết, chỉ nghe dân tình đồn đại thế chứ có mắt thấy tai nghe đâu, chúng nó than chép phao ầm ầm mà mình găm đầy tài liệu có làm ăn được gì đâu, cơ hội "sờ" còn ko có huống chi quay ngang nhiên, nếu mình đỗ thuế thì đúng là...không có tiêu cực :)

P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

Phòng khác thì không biết, chỉ nghe dân tình đồn đại thế chứ có mắt thấy tai nghe đâu, chúng nó than chép phao ầm ầm mà mình găm đầy tài liệu có làm ăn được gì đâu, cơ hội "sờ" còn ko có huống chi quay ngang nhiên, nếu mình đỗ thuế thì đúng là...không có tiêu cực :)

tuởng j bên hai quan way đầy=)).nhân đây cho hỏi luôn :theo ban nên công tác ở đâu trong 3 nơi.tổng cục thuế,cục thuế,chi cục thuế.cảm ơn trước nhá=))

N

nhocluoi140787

Sơ cấp
7/7/12
15
0
1
Hà nội

ở đâu cũng có tiêu cực bạn ạ nhưng mình nghĩ cứ cố gắng hết sức mình, ko dc thì phải chịu, sau cũng ko phải hối hận vì lười học,trượt thì hoặc mình kém hơn người ta hoặc mình 0 có ng đỡ đầu,tớ thì cũng cố gắng hết sức rùi nhưng lại đâm đầu vào chỗ "Cao",ngã đau!

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Theo mình làm ở chi cục là hay nhất ( ví dụ Hoàn Kiếm, Đống Đa, Từ Liêm,...), làm ở cục quản lý các doanh nghiệ lớn
nên có lẽ sẽ ít màu hơn, vì thường có những người kế toán nhiều kinh nghiệm ( không hay làm sai), hehe
Đương nhiên là mình là CC thuế thì chắc chắn sẽ không làm sai, mà mình chỉ dùng luật thế nào có lợi nhất thui :)

P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

Theo mình làm ở chi cục là hay nhất ( ví dụ Hoàn Kiếm, Đống Đa, Từ Liêm,...), làm ở cục quản lý các doanh nghiệ lớn
nên có lẽ sẽ ít màu hơn, vì thường có những người kế toán nhiều kinh nghiệm ( không hay làm sai), hehe
Đương nhiên là mình là CC thuế thì chắc chắn sẽ không làm sai, mà mình chỉ dùng luật thế nào có lợi nhất thui :)

thế ở tổng cục thuế có quản lý dn nào ko bạn?làm ở cục ql mấy dn FDI thì cg vỡ alo nhỉ=))nhưng mà sao mọi người đặc biệt cocc lại thích ở cục hơn và con em nhân dan thì lại dc làm chi cục=)) khó hiểu nhỉ

C

chip46

Trung cấp
10/9/12
56
0
0
Hà Nội

Nghĩa là làm ở tổng cục là chán nhất @@'

giant525

giant525

Cao cấp
30/3/12
521
0
16
ha noi

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Sửa lần cuối:
hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city

Khả năng đại ka hiepnt này cũng thi hải quan năm nay các bác ợ :045: trượt chưa anh ơi :003:

Cảm ơn bạn đã quan tâm, năm nay tôi bước sang tuổi 40, thế nên cũng chẳng ham hố gì thay đổi công việc để thi vào ngành Hải Quan.
Giành cho các bạn có điều kiện cống hiến làm giàu cho đất nước thôi .

L

Lionel Andres Messi

Trung cấp
22/10/12
65
0
0
Vietnam

Kỹ thuật tin học của c cao siêu đấy, hôm nào vào giảng t ít nhé!

tin học tớ thi chỉ được có 5 điểm thôi, các hạ thật là quá lời, có gì share tài liệu cho ae sang năm thi nhé

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Hóa ra phúc khảo không mất phí nhỉ:003:
Gửi xe ở tổng cục cũng free:003:

Đi vào cơ quan tổng cục thích thế, không biết mình có cơ hội không:034:
Vừa đi nộp đơn về hả bạn. Tình hình thế nào rồi. Có nhiều đơn không? Nộp ở TCCB à, gặp đ/c nào tiếp đấy bạn....

A

abuu161

Guest
3/9/09
117
0
0
Hà Nội

Sau khi có điểm thì chẳng còn lại mấy người tiếp tục gắn bó vs Pic này nhỉ :-j

A

abuu161

Guest
3/9/09
117
0
0
Hà Nội

Oh!!! Gửi xe free thì ko cần lăn tăn nữa, tội gì ko đi phúc khảo các bác. Ko biết cơ quan thuế có gửi xe free ko nhỉ?

Cẩn thận phúc khảo xong bị mất điểm nhé bạn :D

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

Vừa đi nộp đơn về hả bạn. Tình hình thế nào rồi. Có nhiều đơn không? Nộp ở TCCB à, gặp đ/c nào tiếp đấy bạn....
có mỗi 2 e văn thư nhận.đơn ng ta vứt vào 1 cái khay nhựa như bên ngân hàng thôi.xếp riêng thư tay trực tiếp và thư bưu điện. hnay ace ở tổng cục đi đâu hết nhỉ.đành mò sang phòng a Huế chánh VP làm chén trà ấm hết cả ng.ai đến thì vào phòng 1.06 hoặc 1.24 tầng 1.

B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM

Anh chị em đi phúc khảo hết oy,, nhà cửa vắng tanh, hok có tin tức gì mới cả, Vụ TCCB yêu cầu các tỉnh gửi danh sách phúc khảo về trước 28/12/2012. Tính hình chắc là đợt 2 hơi lâu rồi các bác nhỉ? :)

T

thaivuongthan

Trung cấp
16/4/12
87
0
0
34
Hà Nội

thi hải quan HCM trên 300 điểm vẫn tạch....ko còn cơ hội rùi các bạn ơi...buồn quá!

Sửa lần cuối:
L

Lionel Andres Messi

Trung cấp
22/10/12
65
0
0
Vietnam

co ai co tai lieu trac nghiem tin hoc 2007 ko.cho minh muon on thi voi.nam nay minh thi hai quan dc 232 diem ah,tin hoc bi 4 diem.dau qua

Tin học với tiếng anh không cần lấy nhiều đâu, chỉ cần pass thôi 5 là được, cố gắng năm sau anh em gặp nhau ở phòng thi cho vui.

thi hải quan HCM trên 300 điểm vẫn tạch....ko còn cơ hội rùi các bạn ơi...buồn quá!

Quân tử 10 năm thi chưa muộn

giant525

giant525

Cao cấp
30/3/12
521
0
16
ha noi

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Sửa lần cuối:
T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

Bà con trên này ai biết thì trả lời giúp mình mấy thắc mắc sau nhé:
- Trên thế giới đã có Hải quan, Hải tặc...
còn Việt nam ta sao mới có Hải quan, Hải xồm mà chưa có Hải tặc là sao nhỉ???
- Hiện nay ở VN ta có rất nhiều bệnh viện lớn như viện K, viện E, viện C...mà ko thấy có bệnh viện D nhỉ nếu có thì nằm ở đâu vậy???
<Gấp gấp giúp mình nhé.thanks>

cục tphcm có khu tập thể k bác, huhu lương 2cu 1tháng thì ở đâu? Ăn gì!
Có chứ bạn, vì đa số là ng tỉnh xa mà.đến ngay cả mấy chi cục trên lạng sơn còn có khu tập thể nữa là tphcm. còn lương lậu thì tạm thời cố ngoi ngóp cho qua thgian tập sự đi là sẽ ổn thôi. vừa rồi 2 vợ chồng đứa e mình đc gần 100củ vụ lĩnh phụ cấp cuối năm hệ số 1.2 hay sao ý.cao hơn kho bạc thuế và sở tài chính nhé.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA