Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
W

walo2410

Trung cấp
15/9/12
60
0
0
hcm
Ðề: Thi công chức hải quan!

mình đi học ở trung tâm, nộp mỗi cái cmt photo, hic! thi cử xong cấp chứng chỉ, vậy có gọi là bằng giả không?

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

haizzz đang lo time phúc khảo đây, đây là time đau tim nhất. Cầu mong cho tụi phúc khảo tạch hết đi. Có khi nào phúc khảo 1 cái lên 20 điểm môn KTC k mấy bác

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

mình đi học ở trung tâm, nộp mỗi cái cmt photo, hic! thi cử xong cấp chứng chỉ, vậy có gọi là bằng giả không?
ko phải là giả nhưg ng ta ko chấp nhận. tốt nhất bạn dành 1 buổi sang trường cũ xin lại cái chứng chỉ ta, tin học.năm ngoái đứa e mình cũng làm vậy (mà trường nó là dân lập nhé) và vẫn đc chấp nhận đi làm HQ rồi.thân!

T

tungduy137

Sơ cấp
13/12/12
18
0
0
33
VN

mình nghĩ môn KTC k lên nổi 20 điểm đâu, bạn mình dc 254d nó phúc khảo mà cung k hi vọng j mấy, jo chỉ mong chạy cửa mấy ông thui

B

bb9780

Trung cấp
11/12/12
54
0
0
36
nghệ an

thế giờ mình đi thi lấy bằng B thật thì đến bữa cái bộ hồ sơ mà nộp ở tổng cục với bộ hồ sơ ở cục địa phương khác nhau cái bằng B có sao k nhể >"<. Tổng cục kiểm tra hay cục địa phương kiểm tra vậy

Bác nào trả lời e câu này với :((

B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM

Có thông tin gì đợt 1 chưa các bạn.. Hôm trước có bạn nào trên diễn đàn nói tuần sau có quyết định? Xác nhận giúp mình cái này với. Mình thì hi vọng đợt 2 thui.. thân ái

P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

ko phải là giả nhưg ng ta ko chấp nhận. tốt nhất bạn dành 1 buổi sang trường cũ xin lại cái chứng chỉ ta, tin học.năm ngoái đứa e mình cũng làm vậy (mà trường nó là dân lập nhé) và vẫn đc chấp nhận đi làm HQ rồi.thân!

là sao em ko hiểu.em bác ngày trước nộp luôn chứng chỉ vào trường à=))em tưởng chỉ nộp photo công chứng

B

bb9780

Trung cấp
11/12/12
54
0
0
36
nghệ an

Bác Phovutruong trả lời e câu này với: thế giờ mình đi thi lấy bằng B thật thì đến bữa cái bộ hồ sơ mà nộp ở tổng cục với bộ hồ sơ ở cục địa phương khác nhau cái bằng B có sao k nhể >"<. Tổng cục kiểm tra hay cục địa phương kiểm tra vậy

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

à bạn của người 254 điểm bị KTC 30 điểm đó hả @@. Chạy được k dạ , chạy được thì mình toi rồi >"<. Tui có quen trưởng phòng cục mà chạy k được nè

P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

Bác Phovutruong trả lời e câu này với: thế giờ mình đi thi lấy bằng B thật thì đến bữa cái bộ hồ sơ mà nộp ở tổng cục với bộ hồ sơ ở cục địa phương khác nhau cái bằng B có sao k nhể >"<. Tổng cục kiểm tra hay cục địa phương kiểm tra vậy

cục kiểm tra.nếu phát hiện thì cục báo cáo lên tổng cục.h đang chờ đợi bạn kiếm bằng thật để hôm lên lấy quyết đnh nộp cho người ta

B

bb9780

Trung cấp
11/12/12
54
0
0
36
nghệ an

cục kiểm tra.nếu phát hiện thì cục báo cáo lên tổng cục.h đang chờ đợi bạn kiếm bằng thật để hôm lên lấy quyết đnh nộp cho người ta

ok, bác, để em chiều đi nộp hồ sơ, thứ 2 đi thi, 2 tuần sau có bằng, hy vọng có nổi cái bằng trung bình trước khi đi lấy quyết định >"<

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

haizzz đang lo time phúc khảo đây, đây là time đau tim nhất. Cầu mong cho tụi phúc khảo tạch hết đi. Có khi nào phúc khảo 1 cái lên 20 điểm môn KTC k mấy bác

Tốt nhất bạn nên hỏi trưởng phòng TCCB TCHQ là ok nhất, câu hỏi của bạn mọi người đã trả lời hết rồi, bạn có đọc không vậy ?
Mình khẳng định với bạn là môn trắc nghiệm giữ nguyên điểm, viết cn và ktc sẽ bị hạ 0.5 hoặc 1d nhé, trừ khi là COCC nó ngu quá nên bị như thế có khả năng lên nhiều điểm như vậy

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

ùi nếu chạy thì lên nổi k humor ơi. Em lo quá hix e sợ mấy người đó chạy cái em bị văng luôn. Đang hạng 2 @@

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Phân biệt thế nào hả bạn ? Khi bằng thì vẫn có dấu như nhau, nếu là thật sẽ có hồ sơ ak ? Nhưng đi học mấy trung tâm đó chứng chỉ vài năm rùi liệu họ còn lưu không ? thậm chí một số trung tâm " giải thể" thì xác minh như thê nào ? Gần 2 nghìn người đỗ mà xác minh đến từng trung tâm khắp cả nước như vậy không khả quan lắm, chờ đợi mỗi cái điểm thi đã gần 1 năm mới được đi làm ( Thuế), mình có đứa bạn nói là không xác minh gì hết ( đỗ Thuế năm ngoái)

T

tungduy137

Sơ cấp
13/12/12
18
0
0
33
VN

Choy bạn quen trưởng phòng cục mà k nhờ ông ấy giúp, mà bạn đứng thứ 2 rui, kon lo gi nữa,ban có đi phúc khảo k?

V

vietthangkta205

Trung cấp
6/9/12
85
0
0
37
hà nội

Phân biệt thế nào hả bạn ? Khi bằng thì vẫn có dấu như nhau, nếu là thật sẽ có hồ sơ ak ? Nhưng đi học mấy trung tâm đó chứng chỉ vài năm rùi liệu họ còn lưu không ? thậm chí một số trung tâm " giải thể" thì xác minh như thê nào ? Gần 2 nghìn người đỗ mà xác minh đến từng trung tâm khắp cả nước như vậy không khả quan lắm, chờ đợi mỗi cái điểm thi đã gần 1 năm mới được đi làm ( Thuế), mình có đứa bạn nói là không xác minh gì hết ( đỗ Thuế năm ngoái)
mình cũng có bạn làm trong cục thành phố HCM ấy, nhưng không thân lắm, chỉ quen biết thôi, dân đen , nhưng nó ở ngạch cán sự cơ, năm đầu nó thi thuế rồi đỗ nhưng làm đó được mấy tháng nó lại thi lại bên hải quan, cũng đỗ luôn, mà nó bảo bên thuế đối chiếu bằng cấp không khắt khe như Hải quan, Hải quan khắt khe mấy vụ băng cấp lắm, chẳng hiểu thế nào

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

Thuế thì mình ko biết ntn.nhưng bên HQ có bộ phận đi đến phòng ĐT các trường và hỏi xác nhận thôg tin về mình thôi.đơn giản tốt nhất là các bạn lấy bằng ĐH TA TH của trường mình để đưa vào hồ sơ ý.vì đợt tới đi làm ng ta sẽ rà soát lại hết hồ sơ (cái này bổ xug đc), khám skhoẻ lại (ở đvị nhé)....nên humor và phovutruong cứ yên tâm rung đùi đi nhé :D
- P/S: hnào ghé qua MUONG THANH thăm bạn nhé. từ hôm có KQ xong vắng khứa qúa.

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

trời có nhờ trước khi thi rồi mà bảo chuyển về hà nội hết k lo được bạn ơi

B

bb9780

Trung cấp
11/12/12
54
0
0
36
nghệ an

Thuế thì mình ko biết ntn.nhưng bên HQ có bộ phận đi đến phòng ĐT các trường và hỏi xác nhận thôg tin về mình thôi.đơn giản tốt nhất là các bạn lấy bằng ĐH TA TH của trường mình để đưa vào hồ sơ ý.vì đợt tới đi làm ng ta sẽ rà soát lại hết hồ sơ (cái này bổ xug đc), khám skhoẻ lại (ở đvị nhé)....nên humor và phovutruong cứ yên tâm rung đùi đi nhé :D
- P/S: hnào ghé qua MUONG THANH thăm bạn nhé. từ hôm có KQ xong vắng khứa qúa.

Thế bác truthman282 cho e hỏi cái, vẫn câu hỏi trên kia thôi, giờ e định đi thi cái bằng B tiếng anh khác cho chắc ăn nhưng mà sợ vài bữa nữa đi nộp hồ sơ ở cục địa phương nó khác với hồ sơ nộp ở tổng cục ở bằng tiếng anh thì có sao không. e định đi thi lấy cái bằng thật cho an tâm @.@

B

bb9780

Trung cấp
11/12/12
54
0
0
36
nghệ an

Hic,minh cung the,vao chi nop cai cmnd foto,rui hinh,chug chi tin thi nay 2 nam rui,av thi 1 nam,z coi la bag j day,ca 2 deu hoc trung tam,hic

mình định chiều nay đi nộp hồ sơ thi, giờ vào mấy trung tâm trực thuộc trường đại học cho chăc ăn >"<. ra mấy trung tâm ngoài lỡ lại trung tâm k hợp pháp thì mệt nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA