Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM
Ðề: Thi công chức hải quan!

có bạn Nguyễn Mạnh Tú bạn của em còn gì !

Anh đó bye bye diễn đàn oy a ơi, hết tcung cấp thông tin cho a e mình roy, Anh Giant có đạu đợt 1 hok? anh thi đơn vị nào vậy ạ:)

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình
Re: Ðề: Thi công chức hải quan!

Anh đó bye bye diễn đàn oy a ơi, hết tcung cấp thông tin cho a e mình roy, Anh Giant có đạu đợt 1 hok? anh thi đơn vị nào vậy ạ:)

Chú ấy đỗ đầu HCM đó bạn. Tuổi trẻ tài cao. Khâm phục.

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Thuế thì mình ko biết ntn.nhưng bên HQ có bộ phận đi đến phòng ĐT các trường và hỏi xác nhận thôg tin về mình thôi.đơn giản tốt nhất là các bạn lấy bằng ĐH TA TH của trường mình để đưa vào hồ sơ ý.vì đợt tới đi làm ng ta sẽ rà soát lại hết hồ sơ (cái này bổ xug đc), khám skhoẻ lại (ở đvị nhé)....nên humor và phovutruong cứ yên tâm rung đùi đi nhé :D
- P/S: hnào ghé qua MUONG THANH thăm bạn nhé. từ hôm có KQ xong vắng khứa qúa.

Trường mình ko có đào tạo cái đó, sinh viên phải tự lo. Vậy thì sau khi có kq vẫn có thể bổ sung bằng cái khác đúng không, ví dụ như chứng chỉ Toeic chỉ có thời gian 2 năm là hết hạn mà, như vậy bác nào đã học toeic thì phải thi lại mới đủ điều kiện dự thi, lại phải ôn chứ có dễ dàng đọc lại là xong đâu. Xét cho cùng cái đó chỉ là điều kiện cần, nếu căn cứ thì tốt nhất không tổ chức thi mấy môn đó làm môn điều kiện đỡ tốn thời gian và công sức của thí sinh

mình cũng có bạn làm trong cục thành phố HCM ấy, nhưng không thân lắm, chỉ quen biết thôi, dân đen , nhưng nó ở ngạch cán sự cơ, năm đầu nó thi thuế rồi đỗ nhưng làm đó được mấy tháng nó lại thi lại bên hải quan, cũng đỗ luôn, mà nó bảo bên thuế đối chiếu bằng cấp không khắt khe như Hải quan, Hải quan khắt khe mấy vụ băng cấp lắm, chẳng hiểu thế nào

Bên nào mà chẳng như nhau hả bạn, cũng là cái bằng cấp ấy chứ có phải cái khác đâu. Đi nộp hồ sơ bên thuế săm soi từng chữ, từng ly từng tý một ấy, bên hải quan chỉ thoáng qua cái vụ bằng cấp đấy thui

B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM
Ðề: Re: Ðề: Thi công chức hải quan!

Chú ấy đỗ đầu HCM đó bạn. Tuổi trẻ tài cao. Khâm phục.

Thế thì mọi ngưpì cùng chúc mừng bác ấy thui, tương lai sẽ dược gặp mặt nhau, cho dù hok vào ngành :)

N

namkaka

Trung cấp
11/9/12
70
2
8
35
Kinh Bắc
www.tl.gate.vn

Phúc khảo bị trừ 0,5 or 1d thật á? Thông tin ở đâu ra vậy? Có cx k? Thế thì khác j bảo: chúng mày cứ phúc khảo đi, thằng nào dám phúc khảo bố mày trừ điểm cho chừa cái tội dám phúc khảo. Haizz

A

abuu161

Guest
3/9/09
117
0
0
Hà Nội

Mình tưởng chỉ có hiệu lực trong 2 năm ?

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội
T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

Phúc khảo bị trừ 0,5 or 1d thật á? Thông tin ở đâu ra vậy? Có cx k? Thế thì khác j bảo: chúng mày cứ phúc khảo đi, thằng nào dám phúc khảo bố mày trừ điểm cho chừa cái tội dám phúc khảo. Haizz
Cứ phúc khảo đi ace. ai mà đánh tụt điểm bác xuống thì bảo đồng chí...Phovutruong cho ra khỏi ngành luôn.hahazz

M

moduoclamCOCC

Sơ cấp
29/11/12
27
0
0
37
hà nội

ngày 29/12 bắt đầu chấm phúc khảo.tới ngày 15/1 có kết quả phúc khảo.kiểu này qua tết âm mới đi làm rồi.lâu ghê

T

tungduy137

Sơ cấp
13/12/12
18
0
0
33
VN

thiệt k hả bác? Nhu z hoi lau ak nhe. Ai nam o top thi kon phai hú tim dai dai

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

haizzzz lâu quá đi đau tim chết mất

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

theo em nghĩ tới 1/2013 là có kết quả @@

X

xuanhuongnt

Trung cấp
17/8/12
91
0
0
40
Hà Nội

cái loại sợ người khác phúc khảo lên điểm đó mà. ko bít gì đừng có mà chém

M

moduoclamCOCC

Sơ cấp
29/11/12
27
0
0
37
hà nội

thế đợt 2 thế nào bác?
sau khi đợt 1 xong xuôi thì có 1 số cục sẽ xin thêm chỉ tiêu.có thể tổng cục sẽ ra công văn quyết định mức điểm đợt 2.dựa vào số điểm tổng cục đưa ra mà các cục xin thêm người.đợt 2 k công khai

M

meoyeuat

Guest
25/8/12
2
0
0
bắc ninh

ca nha cho em hoi dot 2 cuc Hq Hn nam ngoai lay the m bao nhieu chi tieu the a?

N

nguyentuanlinhhb

Sơ cấp
26/11/12
24
0
0
36
lào cai

sau khi đợt 1 xong xuôi thì có 1 số cục sẽ xin thêm chỉ tiêu.có thể tổng cục sẽ ra công văn quyết định mức điểm đợt 2.dựa vào số điểm tổng cục đưa ra mà các cục xin thêm người.đợt 2 k công khai
thế là đợt 1 đi làm rồi, đợt 2 mới đc gọi ah bác? hay thế nào ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA