Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam
Ðề: Thi công chức hải quan!

từ " may mắn " để trong ngoạc kép đấy nhé!:)

Khiếp, thế này thi hải quan suốt đời cũng ko đỗ roài :(
Trước mình cũng hỏi 1 anh đang làm hải quan sân bay, anh ý nói thi đỗ hay không tuỳ thuộc vào nơi đăng ký, hic

Năm nào tổng cục cũng nói như thế các bạn ạ,, nên cứ yên tâm, nếu sang năm không tổ chức thi thì năm nay sẽ lấy đợt 2 và đợt 3 nhiu.. Năm ngoái mình cũng nghe là không tổ chức thi nhưung rồi cũng có đó, mấy bác tổng cục chưa chắc thông tin đã chính xác. :)

Không thi nữa thì con cháu các cụ biết đi đâu về đâu chứ ? Yên tâm, năm nào cũng thi hết, chỉ là chỉ tiêu nhiều hay ít thoai

Khóa học Quản trị dòng tiền
philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

theo em nghĩ là sẽ có kết quả phúc khảo 1/1/2013 or 7/1/2013 :036:

bác haiau trong tình trạng như thế nào mà tim đập chân rung vậy, giống em k ?

tranketoan

tranketoan

Trung cấp
1/7/12
146
0
16
Sai gon

bác tranketoan ơi phúc khảo môn KTC 30d lên 50 được k nhỉ? ăn mừng đi ***** chơi sướng nhỉ ? em còn lo lo đây
Không tài nào lên được bạn nhé! Vì 1 khi họ đã cho bạn điểm liệt thì họ đã xem đi xem lại rất nhiều rồi. Khó mà lên được. Thứ 1 có mấy bài trước nói là điểm không được lên quá 10đ là hoàn đúng đấy bài của bạn sẽ được đem ra chấm "hội đồng" nhưng không có chuyện chấm lại toàn bộ bài của những người khác đâu nha, chỉ là người chấm thứ 1 chấm bài của bạn sẽ bị kỷ luật thôi). Thứ 2 những người chấm thi (lần đầu hay phúc khảo) đều là bạn bè của nhau (cùng dạy ở trường Hải Quan Việt Nam) thì họ đâu bao giờ vì bạn mà hại bạn họ.

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Tranketoan thông tin của bạn có chính xác không? Vì mình thấy rất nhiều người nói là đợt 2 nếu có thì sẽ có trước tết âm lịch...Vì theo 1 số người nói là chẳng ai để cái gì sang năm khác cả, mọi vấn đề sẽ được giải quyết dứt điểm trước Tết. Có thể sẽ có danh sách đợt 2 trước Tết, rồi sau Tết đi làm. Còn chuyện có đợt 2 hay không thì năm nay kg ai chắc chắn được cả. Đây là 1 số thông tin mà mình biết được. Riêng chuyện bảo là sau Tết mới có đợt 2 thì mình kg tin đâu.

C

COCCday

Sơ cấp
21/11/12
19
0
0
25
nhà mà cũng hỏi

Tranketoan thông tin của bạn có chính xác không? Vì mình thấy rất nhiều người nói là đợt 2 nếu có thì sẽ có trước tết âm lịch...Vì theo 1 số người nói là chẳng ai để cái gì sang năm khác cả, mọi vấn đề sẽ được giải quyết dứt điểm trước Tết. Có thể sẽ có danh sách đợt 2 trước Tết, rồi sau Tết đi làm. Còn chuyện có đợt 2 hay không thì năm nay kg ai chắc chắn được cả. Đây là 1 số thông tin mà mình biết được. Riêng chuyện bảo là sau Tết mới có đợt 2 thì mình kg tin đâu.
bạn đúng là chả biết gi!

Mới vắng diễn đàn đi Trung QUốc chơi mừng thi đậu có vài tuần mà lên tới trang 1036, ghê thiệt. Các bạn nào đã đậu rồi thi việc gì phải lo lắng ngày giờ gì nữa, cứ vui chơi thôi. Còn về đợt 2 thì chắc chắn sau Tết 10 ngày (từ mùng 8 âm trở đi) mới có nha (hiện nay chưa hề có danh sách gì đợt 2 cả vì đợt 1 còn chưa xong mà). Mà đợt 2 này báo trước là không dễ lọt đâu nha. Nhiều khi còn khó hơn đợt 1 vì đợt 2 này không công khai do đó khó mà bik được bên trong ra sao.:023:
cái đệch bà mày, mày k biết nhục à mà còn mò lên đây bốc phét, bố cái thằng hãm loz, mày nói biết điểm mày công bố danh tính mà, hộ bố mày cái, toàn tin vịt đồn nhảm!

376 điểm hải quan thành phố Hồ Chí Minh chúc mừng bạn................................................................ko có ai thi vào HCM được số điểm này nhé =)))
mày trả lời mọi người đi thằng tranketoan bốc phét kia, lảng tránh câu hỏi à, cái thang ngu này!
P/s mod: xin lỗi mod nhé, em phản ánh đúng sự thật mod ban nick e cũng được nhưng đừng xóa bài em, để moị người biết mà tránh cái thằng bốc phét đó ra! Nó đã từng rao bán tài liệu bốc phét bị mọi người nói cho mà không chừa!

Sửa lần cuối:
philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

bác haiau tình trạng ntn nhỉ? cục lấy mấy bác đứng thứ mấy ?

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội
T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

Loa loa loa. Máy bay địch còn cách Hà Nội 50km, đề nghị bà con nhanh chóng xuống hầm trú ẩn kẻo bom b52 rơi vỡ đầu.
. Kẻo này em phải chạy về ninh bình tránh bom thôi
Về ninh bình thì làm sao mà kịp hả chú e? Chạy về MuongThanh chú đi cho nó lành, ...lại đc chăm sóc tốt, mkíp,mấy hôm rồi chán quá, bị 1 môn dính điểm liệt mới đau, nên cũng thông cảm với bà con những ai trượt như mình và cũng chúc mừng những bạn đã đỗ nhé!
P/S: tranketoan hay ai đó cung cấp thông tin thì mọi ng tham khảo thôi sao lại ném đá tơi bời ng ta vậy hả mấy ae? phải đẻ cho ng ta lành lặn để còn đi làm chứ!!!1

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

mình đoán là mùng 9 có ( đúng sau 15 ngày :D) có thể delay sang 14/1 do được nghỉ 4 ngày lễ!

Có lẽ là thé. Thôi phải chờ đợi thôi. Giờ cứ chém gió, quăng bom cho vui đi

P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

bạn đúng là chả biết gi!

cái đệch bà mày, mày k biết nhục à mà còn mò lên đây bốc phét, bố cái thằng hãm loz, mày nói biết điểm mày công bố danh tính mà, hộ bố mày cái, toàn tin vịt đồn nhảm!

mày trả lời mọi người đi thằng tranketoan bốc phét kia, lảng tránh câu hỏi à, cái thang ngu này!
P/s mod: xin lỗi mod nhé, em phản ánh đúng sự thật mod ban nick e cũng được nhưng đừng xóa bài em, để moị người biết mà tránh cái thằng bốc phét đó ra! Nó đã từng rao bán tài liệu bốc phét bị mọi người nói cho mà không chừa!

tao đã bẩu từ lâu rồi mà eo ai tin.cái thằng @tranketoan @sazuky@hà vẩu@ manhtuvietnam đều là 1 đứa hết.thế mà vẫn có mấy con gà tin như gì.xem cái cách nói chuyện là biết nick này bơm cho nick kia chém rồi=)).nói chung anh tỉnh lắm,ngoài đời gái khó lừa anh đi nhà nghỉ để quay vidieo tống tình lém=))

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

hix lam sao vài đơn được, nhận phúc khảo 2 tuần, mà tới cả nước @@, em hạng 2 mà cũng lo lo sợ 2 đứa trên em nó phúc khảo lên là em văng mất :041:

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

rút cục thì vẫn là đợi! hehe! cơ mà có mỗi 1 vài đơn PK thôi thì sao nhỉ?
Nhiều lắm đấy bác giant525 à. Thời gian chấm là 15 ngày. nhưng mình nghĩ sẽ xong sớm hơn. Vì vậy sẽ có thông báo điểm sớm hơm --> có quyết định cũng sớm hơn,,,,, thông tin chỉ là phỏng đoán

T

tigon90

Sơ cấp
5/9/12
27
0
0
da nang

Tháng 5 năm sau mới có đợt 2 các bạn ạ :D ôn từ bjo đi là vừa

Đợt 2 này là thi hả bạn? Cũng tổ chức thi như đợt vừa rồi hay sao bạn? Vậy chỉ tiêu sẽ như thế nào? Mong bạn nào biết trả lời giúp.

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

hix lam sao vài đơn được, nhận phúc khảo 2 tuần, mà tới cả nước @@, em hạng 2 mà cũng lo lo sợ 2 đứa trên em nó phúc khảo lên là em văng mất :041:

Đồng chí này lúc nào cũng nói vậy. Đồng chí lúc nào cũng nói thé không khéo thành sự thật đấy :D

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

k biết trong cục hải quan có đánh bóng chuyền k nhỉ, cũng muốn tham gia, hồi đăng kí hồ sơ em có ghi thành tích đạt được huy chương vàng hội khỏe phù đổng tp, với giải BC sinh viên toàn quốc :045:

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

bóng đá có gì vui đâu, toàn chạy lên chạy xuống coi buồn ngủ chết, bóng chuyền mí hay :034:

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

thì em đang lo cái đó, 2 người đó chắc chắn phúc khảo rồi, k biết có chạy chọt gì k đây? Bác mới đánh đau tay phải rồi, đánh từ từ quen, ta đập ầm ầm đỡ lên có gì đâu, càng mạnh càng phê à :004:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA