Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
T

Tri menh

Trung cấp
22/11/12
158
0
16
hai phong
Ðề: Thi công chức hải quan!

bóng đá có gì vui đâu, toàn chạy lên chạy xuống coi buồn ngủ chết, bóng chuyền mí hay :034:

bóng chuyền cũng chỉ có tâng lên và đập xuống thôi, chẳng có j hay!:)).đùa thôi, mãi năm thứ 5 đại học mới tập đá bóng, chơi rồi sinh mê, hiểu được nhiều triết lý cuộc sống từ bóng đá, giờ đá ngon rồi, ít nữa đi học nghiệp vụ hi vong anh em ở đây có người học cùng để giao lưu bóng đá!:)

Khóa học Quản trị dòng tiền
xzxwonbinxzx

xzxwonbinxzx

Sơ cấp
28/9/10
45
0
0
39
da nang

Uhm, có cục sau khi làm 1 năm mới đc đi học nghiệp vụ mà mình thì chỉ bít là có q định xong đi nhận công tác là mình đi học nghiệp vụ thui

A

abuu161

Guest
3/9/09
117
0
0
Hà Nội

Tưởng miền Nam học nghiệp vụ trong SG ?

L

lvcuong194

Trung cấp
26/8/12
161
0
16
hà nội

Hic mình cao 160cm, nặng 60kg, đang tập chế độ giảm xuống còn 55kg. Thủ môn cừ khôi :D

thủ môn ngon quá roài..không đỗ thì có được tham gia đá bóng ko =)) cho xin suất tiền đạo dự bị..mình có thể đá vị trí CF và DM nhé =)) mẫu này rất hiếm và lạ :D

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Hê hê, những bạn nào đỗ, khi đi học nghiệp vụ có vẻ hay đấy....

thủ môn ngon quá roài..không đỗ thì có được tham gia đá bóng ko =)) cho xin suất tiền đạo dự bị..mình có thể đá vị trí CF và DM nhé =)) mẫu này rất hiếm và lạ :D

Bác LVcuong94 có đỗ không? Thấy bác vinaphone làm theo tài liệu của bác điểm cao quá trời,,,,,

Tưởng miền Nam học nghiệp vụ trong SG ?
Cách đây 2 năm thì cả nam và bắc đều về trường Hải quan học cả. Còn giờ thì mình cũng chịu thôi. Mới vào có cơ hội đi học luôn thì tốt.

T

Tri menh

Trung cấp
22/11/12
158
0
16
hai phong

đang lo thiếu thủ môn thì vớ được bác này :D

em cũng không béo lắm, 1m68 nặng có 60kg thôi ạ! dạo này không có time thể dục thể thao đâm ra người cứ nhão nhão, giờ cho chạy chắc được 5p rồi đứng thở :D

con số của anh toàn lộc phát! sinh 86, cao 68, nặng 68!:)). đá được nhiều vị trí! hồi trước lập đội bóng tuy đá hậu vệ nhưng ghi một nửa số bàn của đội vì cứ nhìn thấy anh sút bóng thì thủ môn đội bạn co người chạy luôn vào lưới! sút mạnh quá kinh ko dám bắt!:))

L

lvcuong194

Trung cấp
26/8/12
161
0
16
hà nội

Hê hê, những bạn nào đỗ, khi đi học nghiệp vụ có vẻ hay đấy....

Bác LVcuong94 có đỗ không? Thấy bác vinaphone làm theo tài liệu của bác điểm cao quá trời,,,,,

mình trượt rồi bạn :D đang tính đường đi buôn giầy lậu..anh em ở hà nội qua ủng hộ nhé =)) a e ở xa mà ưng thì sẽ ship ^^

p/s: vinaphone là kiến thức cũng có đó chứ tài liệu cũng là 1 phần thôi..chúc mừng những anh em đã trúng tuyển khi thông báo trên web và chia buồn, cảm thông với những ai có kết quả ko tốt..sau ngày 25/12 sẽ đợi thêm 15 ngày chờ kết quả chung cuộc nhé..phúc khảo xong xuôi thì mới có quyết định đi làm..nghe thằng cu đen nói ai đang dưới điểm 4 mà phúc khảo là không hy vọng gì đâu..ai từ 4 trở lên thì may ra có cơ hội..những ai thấy điểm mình trượt mà vẫn đứng top trong ngạch thi đó thì đặt chỗ đợt 2 là vừa :D

con số của anh toàn lộc phát! sinh 86, cao 68, nặng 68!:)). đá được nhiều vị trí! hồi trước lập đội bóng tuy đá hậu vệ nhưng ghi một nửa số bàn của đội vì cứ nhìn thấy anh sút bóng thì thủ môn đội bạn co người chạy luôn vào lưới! sút mạnh quá kinh ko dám bắt!:))

:)) chắc gậy bác cũng dài 16,8 cm =)) chân to thế thì sút bóng thủ môn sợ, gặp gái gái khóc thét :))

xzxwonbinxzx

xzxwonbinxzx

Sơ cấp
28/9/10
45
0
0
39
da nang

Đi học thì trong 1 cục nó chia ra học ở HN với SG vì 1 cục tuyển cũng nhìu mà với lại nó cũng ko cho học chung 1 chỗ

E

emptyandfull8x

Sơ cấp
16/10/12
5
0
0
Ha Noi

phúc khảo thế nào các bác?

M

mrhero

Trung cấp
18/10/12
71
0
0
VN

mình trượt rồi bạn :D đang tính đường đi buôn giầy lậu..anh em ở hà nội qua ủng hộ nhé =)) a e ở xa mà ưng thì sẽ ship ^^

p/s: vinaphone là kiến thức cũng có đó chứ tài liệu cũng là 1 phần thôi..chúc mừng những anh em đã trúng tuyển khi thông báo trên web và chia buồn, cảm thông với những ai có kết quả ko tốt..sau ngày 25/12 sẽ đợi thêm 15 ngày chờ kết quả chung cuộc nhé..phúc khảo xong xuôi thì mới có quyết định đi làm..nghe thằng cu đen nói ai đang dưới điểm 4 mà phúc khảo là không hy vọng gì đâu..ai từ 4 trở lên thì may ra có cơ hội..những ai thấy điểm mình trượt mà vẫn đứng top trong ngạch thi đó thì đặt chỗ đợt 2 là vừa :D

:)) chắc gậy bác cũng dài 16,8 cm =)) chân to thế thì sút bóng thủ môn sợ, gặp gái gái khóc thét :))
Bác cho em hỏi điểm gọi lần 2 là lấy theo ngành hay theo ngạch dự thi vậy.em đen quá.tỉnh lấy 19 chỉ tiêu thi đứng thứ 8 vẫn tạch.Phải nói là nhọ.Mong hồi âm mọi người về đợt 2 này

L

lvcuong194

Trung cấp
26/8/12
161
0
16
hà nội

Bác cho em hỏi điểm gọi lần 2 là lấy theo ngành hay theo ngạch dự thi vậy.em đen quá.tỉnh lấy 19 chỉ tiêu thi đứng thứ 8 vẫn tạch.Phải nói là nhọ.Mong hồi âm mọi người về đợt 2 này

lấy theo chuyên ngành đăng ký dự thi đó bạn..ví dụ như có các chuyên ngành công nghệ thông tin, kinh tế khác, luật, tài chính- kế toán, tài chính ngân hàng, anh văn..người ta sẽ xếp vị trí theo kiểu bảng thứ tự đó..trong top những người trượt thì vẫn còn hy vọng đợt 2 (không bị liệt môn).nhưng đợt 2 nó cũng giải quyết nội bộ và mịt mù lắm nên cũng chả biết đường nào mà lần..nó như giao thông ở hà nội thôi..có làn riêng nhưng vắng cảnh sát giao thông là sẽ thành làn chung ^^

dài làm sao mà phải khóc.em tưởng phải bụ mới khóc chứ=))

lại định ra hà lội te tởn chị em ngoải phải hem=))

độ sâu nào cũng có giới hạn thủ trưởng ah ^^ không có gì là tuyệt đối và cũng không có ai là vô đối cả :D

M

mrhero

Trung cấp
18/10/12
71
0
0
VN

lấy theo chuyên ngành đăng ký dự thi đó bạn..ví dụ như có các chuyên ngành công nghệ thông tin, kinh tế khác, luật, tài chính- kế toán, tài chính ngân hàng, anh văn..người ta sẽ xếp vị trí theo kiểu bảng thứ tự đó..trong top những người trượt thì vẫn còn hy vọng đợt 2 (không bị liệt môn).nhưng đợt 2 nó cũng giải quyết nội bộ và mịt mù lắm nên cũng chả biết đường nào mà lần..nó như giao thông ở hà nội thôi..có làn riêng nhưng vắng cảnh sát giao thông là sẽ thành làn chung ^^

độ sâu nào cũng có giới hạn thủ trưởng ah ^^ không có gì là tuyệt đối và cũng không có ai là vô đối cả :D

Tưởng lấy theo ngạch thì đỗ tuyệt đối chứ lấy theo ngành thì lại run run chờ kết quả roài. E đc 335đ cơ mờ :))

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Không phải lấy theo ngành đâu, miễn là không phải ngành kỹ thuật mà lấn sân sang kinh tế là được. Ví dụ bạn thi kế toán, tài chính, kinh tế khác thì đợt 2 sẽ lấy chung, thế nên mới nói năm ngoái đợt 2 là 335d, và những người được gọi đợt 2 thì họ đã biết được gọi đợt 2 khi có kết quả đợt 1 rùi, hiểu chứ

L

lvcuong194

Trung cấp
26/8/12
161
0
16
hà nội

Không phải lấy theo ngành đâu, miễn là không phải ngành kỹ thuật mà lấn sân sang kinh tế là được. Ví dụ bạn thi kế toán, tài chính, kinh tế khác thì đợt 2 sẽ lấy chung, thế nên mới nói năm ngoái đợt 2 là 335d, và những người được gọi đợt 2 thì họ đã biết được gọi đợt 2 khi có kết quả đợt 1 rùi, hiểu chứ

năm ngoái cỏ quy chuẩn đó ah em iu ^^ vậy mà anh ko biết :D nhưng theo anh nghĩ nếu mà chọi đợt 2 thì nên là người đứng top trượt của các chuyên ngành dự thi..ví dụ em thi ngành tài chính ngân hàng nhưng cục hà nội ra chỉ tiêu cần thêm 1 em kế toán..thì anh nghĩ chắc là cái con kế toán đứng đầu trong top trượt nó sẽ được chọn chứ ko phải em đâu :D mà chúng ta toàn là dân thường cứ nói chuyện đợt 2 cocc làm gì..anh sắp vượt biên buôn lậu roài..nhờ a e trên này đỗ thì giúp nhé =))

ngày nào cũng hóng bác à, hóng tới khi cầm được quyết định thì thôi :062:

nước xa khó cứu lửa gần..chắc ku em đỗ đó..yên tâm mà sống đi :D

M

mrhero

Trung cấp
18/10/12
71
0
0
VN

Có chắc k bạn.mình nghĩ lấy theo ngành thi chứ.VD mình thi ngành QTKD mà nó k lấy ngành này thì điểm cao cũng k được xét đến.Nếu nói như bạn thì mình tươi roài :)

A

autokick

Trung cấp
25/3/12
54
0
6
35
Ha Noi

Có chắc k bạn.mình nghĩ lấy theo ngành thi chứ.VD mình thi ngành QTKD mà nó k lấy ngành này thì điểm cao cũng k được xét đến.Nếu nói như bạn thì mình tươi roài :)
Theo mình bạn nghĩ đúng đấy, vì xong đợt 1 các cục sẽ thấy thiếu chỉ tiêu nghành nào, thì sẽ xin thêm chỉ tiêu nghành đấy. Ai cao nhất nghành đấy sẽ đc gọi.

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

Muong Thanh chỗ đó có gì mà nghe nói đã thế bác :036:

R