Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
M

mrhero

Trung cấp
18/10/12
71
0
0
VN
Ðề: Thi công chức hải quan!

Lên hóng thông tin đợt 2 thôi hizzz.buồn ghê gớm làm k đc cái việc j.Chót yêu nghề HQ mất roài

Khóa học Quản trị dòng tiền
philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

Lên hóng thông tin đợt 2 thôi hizzz.buồn ghê gớm làm k đc cái việc j.Chót yêu nghề HQ mất roài

đợt 1 nhiều người còn đang hóng, mà bác ngóng đợt 2 gì , bác đợi tới tháng 3 luôn :004:

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Anh em đợt 1 cứ ăn chơi đi, gia cát dự là phải tầm 20-1 mới có quyết định :D

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

Người tính không bằng trời tính bác à, Thánh phán 4/1 or 7/1 là có kết quả là phải có :p

Người tính không bằng trời tính bác à, Thánh phán 4/1 or 7/1 là có kết quả là phải có :p
À có kết quả phúc khảo, tầm 15 là có quyết định

B

beared dragon

Sơ cấp
9/8/12
17
0
0
TPHCM

10-11/01 có quyêt' dįnh các bác nhé.Nam nay có thê không co dot 2 hoāc nêu' có thi râ't it' va nhung vi trí linh tinh thôi nhé.có chut thông tin e xin dóng góp.các bác gach dá vô tu ;)

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

10-11/01 có quyêt' dįnh các bác nhé.Nam nay có thê không co dot 2 hoāc nêu' có thi râ't it' va nhung vi trí linh tinh thôi nhé.có chut thông tin e xin dóng góp.các bác gach dá vô tu ;)

Hic, nói như bạn này thì ai cũng nói được. Quan trọng là có đợt 2 hoặc không có đợt 2, chọn 1 trong 2 phương án thôi. Chứ bạn dự đoán theo kiểu là chặn đầu chặn đuôi, kiểu nào cũng trúng thì thà khỏi dự đoán còn hơn. Dự đoán như bạn thì năm nay có hay không có đợt 2 thì bạn đều đoán trúng hết ah? Mình thì mình đoán chắc chắn là năm nay sẽ có đợt 2. Ít hay nhiều thì kg quan trọng...miễn là có. Còn kết quả trúng tuyển đợt 1 thì là ngày 8/01

A

autokick

Trung cấp
25/3/12
54
0
6
35
Ha Noi

Hic, nói như bạn này thì ai cũng nói được. Quan trọng là có đợt 2 hoặc không có đợt 2, chọn 1 trong 2 phương án thôi. Chứ bạn dự đoán theo kiểu là chặn đầu chặn đuôi, kiểu nào cũng trúng thì thà khỏi dự đoán còn hơn. Dự đoán như bạn thì năm nay có hay không có đợt 2 thì bạn đều đoán trúng hết ah? Mình thì mình đoán chắc chắn là năm nay sẽ có đợt 2. Ít hay nhiều thì kg quan trọng...miễn là có. Còn kết quả trúng tuyển đợt 1 thì là ngày 8/01
Thôi bạn thuhang01 ạ, bạn đừng nói nữa, cả cái 4rum này chẳng ai tin bạn đâu. Bạn toàn nói linh tinh, mà suốt ngày tỏ ra mình là người nguy hiểm.
Đôi điều góp ý với bạn, còn chót làm bạn phật lòng thì mình chân thành xin lỗi.

A

abuu161

Guest
3/9/09
117
0
0
Hà Nội

Hôm trước có nhiều bác bảo ra tết mới đi làm mà.

B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM

Tuần sau diễn đàn chắc lại rộn ràng roy,, chờ biết điểm, rồi lại chờ kết quả.. mỏi mòn,, Mình thì chỉ hi vọng đợt 2 thoy. Mà hiện giờ chưa có đợt 1 nữa,, chắc phải chờ đợi tiếp rồi,, hic

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Thôi bạn thuhang01 ạ, bạn đừng nói nữa, cả cái 4rum này chẳng ai tin bạn đâu. Bạn toàn nói linh tinh, mà suốt ngày tỏ ra mình là người nguy hiểm.
Đôi điều góp ý với bạn, còn chót làm bạn phật lòng thì mình chân thành xin lỗi.

Mình cũng thick bạn rùi đấy,
Đọc comment của bạn thuhang01 trước và sau khi thi mà thấy sợ luôn, làm như mình giỏi giang lắm ấy

W

walo2410

Trung cấp
15/9/12
60
0
0
hcm

Theo như năm ngoái thì dự đoán năm nay:
10 -15/01/2013: có kết quả phúc khảo và kết quả trúng tuyển.
25 -30/01/2013: có quyết định của Tổng cục.
30 -10/02/2013: nhận quyết định tại các cục .
Nhưng theo ý kiến cá nhân, mình nghĩ năm nay quyết định tuyển dụng có thể qua tết âm. Vì hiếm khi có cơ quan nào tuyển dụng nhân viên trước Tết, cuối năm ai cũng lo hoàn tất c.tác chuẩn bị cho Tết, nếu tuyển time này
1. Làm dở dang cv của những người được tuyển dụng (làm ở cơ quan cũ cả năm trời ai ko mog tiền Tết)
2. Phải lo bố trí công việc cho nv mới (trong khi cuối năm ai cũng bận rộn)
3. Phải lo thêm tiền Tết cho nv mới (vì ít nhiều j thì ngta cũng vô làm trc Tết - đợt 1 lấy gần 500 người....1 khoản chi phí ko nhỏ)
Trên đây chỉ là ý kiến chủ quan của cá nhân mình!Ai thik thi like giúp cái, ai ko thik thì cũng ném nhẹ tay thôi nhá!!!

M

minhthuankt89

Sơ cấp
10/4/11
8
0
0
hà nội

các a chị cho e hỏi, sau khoảng bao lâu thì có kết quả phúc khảo ạ?

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Theo luật chính thống là tối đa 15 ngày. Còn theo luật rừng chắc nhanh hơn bạn à :D
Chắc cũng nhanh thôi.
Mình thì thích luật rừng của bác Vinaphone :D

Có mấy thần gió thần bão lên đây, mà các bác ném đá ác quá làm người ta chạy mất dép rồi .....

C

COCCday

Sơ cấp
21/11/12
19
0
0
25
nhà mà cũng hỏi

Theo như năm ngoái thì dự đoán năm nay:
10 -15/01/2013: có kết quả phúc khảo và kết quả trúng tuyển.
25 -30/01/2013: có quyết định của Tổng cục.
30 -10/02/2013: nhận quyết định tại các cục .
Nhưng theo ý kiến cá nhân, mình nghĩ năm nay quyết định tuyển dụng có thể qua tết âm. Vì hiếm khi có cơ quan nào tuyển dụng nhân viên trước Tết, cuối năm ai cũng lo hoàn tất c.tác chuẩn bị cho Tết, nếu tuyển time này
1. Làm dở dang cv của những người được tuyển dụng (làm ở cơ quan cũ cả năm trời ai ko mog tiền Tết)
2. Phải lo bố trí công việc cho nv mới (trong khi cuối năm ai cũng bận rộn)
3. Phải lo thêm tiền Tết cho nv mới (vì ít nhiều j thì ngta cũng vô làm trc Tết - đợt 1 lấy gần 500 người....1 khoản chi phí ko nhỏ)
Trên đây chỉ là ý kiến chủ quan của cá nhân mình!Ai thik thi like giúp cái, ai ko thik thì cũng ném nhẹ tay thôi nhá!!!

ý 3 với ý 1 của bạn cắn nhau kìa, 500 người mà 64 tỉnh thành thì bình quân chả đến 10 người/ tỉnh đâu nhé, ý 2: việc tổ chức thuộc nhiệm vụ của vụ, ban, phòng tổ chức nhé.
Về lương thì mình hỏi các bạn làm được ngày nào chưa mà đòi nhận lương vậy, làm hết tháng thì mới được nhận lương chứ k ai trả lương trước cho bạn đâu!

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

ý 3 với ý 1 của bạn cắn nhau kìa, 500 người mà 64 tỉnh thành thì bình quân chả đến 10 người/ tỉnh đâu nhé, ý 2: việc tổ chức thuộc nhiệm vụ của vụ, ban, phòng tổ chức nhé.
Về lương thì mình hỏi các bạn làm được ngày nào chưa mà đòi nhận lương vậy, làm hết tháng thì mới được nhận lương chứ k ai trả lương trước cho bạn đâu!
Công chức nhà nước khác doanh nghiêp ở chỗ. Doanh nghiệp thì trả lương cuối tháng. Còn nhà nước thì trả vào giữa tháng từ 10-15 hàng tháng. Giả sử bạn vào ngày 1-9/1 thì từ 10-15/1 bạn đã được lương rồi nhé.

--------------------------
Hiện tại có 16 người đang truy cập đề tài này gồm: (5 thành viên và 11 khách)
saohaihau, jungyunho79, ngayhomqua747, philong21, thuhang01

C

COCCday

Sơ cấp
21/11/12
19
0
0
25
nhà mà cũng hỏi

bạn chưa đi làm bao giờ à? Ngân hàng giờ hầu hết trả lương 2 đợt trong 1 tháng nhé, các doanh nghiệp khác cũng thường áp dụng như vậy. còn bạn đi làm 9/1 thì 15/1 bạn không có lương đâu, mà phải 15/2 cơ bạn ạ.
Công chức nhà nước khác doanh nghiêp ở chỗ. Doanh nghiệp thì trả lương cuối tháng. Còn nhà nước thì trả vào giữa tháng từ 10-15 hàng tháng. Giả sử bạn vào ngày 1-9/1 thì từ 10-15/1 bạn đã được lương rồi nhé.

--------------------------
Hiện tại có 16 người đang truy cập đề tài này gồm: (5 thành viên và 11 khách)
saohaihau, jungyunho79, ngayhomqua747, philong21, thuhang01

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

với em lương k quan trọng, chủ yếu là được mặc áo hải quan và có việc làm cơ :036:

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

bạn chưa đi làm bao giờ à? Ngân hàng giờ hầu hết trả lương 2 đợt trong 1 tháng nhé, các doanh nghiệp khác cũng thường áp dụng như vậy. còn bạn đi làm 9/1 thì 15/1 bạn không có lương đâu, mà phải 15/2 cơ bạn ạ.
Mình có người nhà ở tổng cục bảo vậy mà. Hồi trước đi làm được mấy ngày là có lương ngay. MÌnh chỉ chia sẻ vậy thôi. Tin hay không thì tùy bạn. Sắp tới đi làm rồi biết ngay ấy mà...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA