Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
C

COCCday

Sơ cấp
21/11/12
19
0
0
25
nhà mà cũng hỏi
Ðề: Thi công chức hải quan!

10-15 là lấy lương của tháng trước @.@ ! không ai trả lương trước cho bạn đâu.
Mình có người nhà ở tổng cục bảo vậy mà. Hồi trước đi làm được mấy ngày là có lương ngay. MÌnh chỉ chia sẻ vậy thôi. Tin hay không thì tùy bạn. Sắp tới đi làm rồi biết ngay ấy mà...

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

ban3b

Sơ cấp
27/8/12
44
0
0
Ha Noi

Lg nhà nước trả 1tr~1tr5 đầu tháng ( tiền ứng trc ) và trả nốt vào ngày 15 giữa tháng nhé bạn saohaihau. Chỗ nào cũng thế thôi

Ví dụ: Lương tháng 11 là 10tr thì ngày 1/12 nhận 1tr5, ngày 15/12 nhận 8tr5 còn lại

C

COCCday

Sơ cấp
21/11/12
19
0
0
25
nhà mà cũng hỏi

chỗ mình đang làm thì lương tháng 11 sẽ được nhận 1/2 vào ngày 20/11 số còn lại nhận vào 10/12 sau đó 20/12 lại nhận 1/2 lương tháng 12...... coi như trả lương 2 lần/ tháng

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

chỗ mình đang làm thì lương tháng 11 sẽ được nhận 1/2 vào ngày 20/11 số còn lại nhận vào 10/12 sau đó 20/12 lại nhận 1/2 lương tháng 12...... coi như trả lương 2 lần/ tháng
Bạn đang làm ở đâu vậy..........

N

namkaka

Trung cấp
11/9/12
70
2
8
35
Kinh Bắc
www.tl.gate.vn

Mình làm ở sở tp BN thì mùng 2,3 là dt có tn tiền về lương tháng đó rồi:d

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

các bác cho em hỏi, học nghiệp vụ ra HN học, ngoài đó lạnh lắm hả, em trong miền tây quanh năm đều nóng, vậy ra đó phải thủ đồ dữ lắm à:015:

B

banhph0ng

Trung cấp
10/3/12
172
0
0
ha noi

yên tâm đi kưng, chắc chờ đến học nghiệp vụ thì cũng sang mùa hè rồi. hok phải xoắn đâu :)
các bác cho em hỏi, học nghiệp vụ ra HN học, ngoài đó lạnh lắm hả, em trong miền tây quanh năm đều nóng, vậy ra đó phải thủ đồ dữ lắm à:015:

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Lg nhà nước trả 1tr~1tr5 đầu tháng ( tiền ứng trc ) và trả nốt vào ngày 15 giữa tháng nhé bạn saohaihau. Chỗ nào cũng thế thôi

Ví dụ: Lương tháng 11 là 10tr thì ngày 1/12 nhận 1tr5, ngày 15/12 nhận 8tr5 còn lại

Thế à. lại còn có vụ chia ra để trả lương nữa hả bạn. Giật cả nẩy ......
Thôi đừng bạn chủ đề này nữa vậy. Khi đi làm biết liền mà .....

Chú ở trong kia ấm áp quen, Chú mà ra ngoài này vào mùa lạnh thì có mà ra Mường thanh thì chú cũng ko làm ăn được gì .....

P

phuonglien89

Trung cấp
17/6/12
50
0
0
Hà Nội

Chào bạn Giant, hình như lần trước nói chuyện mình có nhớ là bạn học ngành Hải Quan của trường Học Viện Tài Chính. Bạn có còn giữ file mềm luận văn ko nhỉ? Nếu có thì vui lòng cho mình xin với. Trong diễn đàn nếu còn có ai học HQ hay viết luận văn về HQ thì cũng cho mình xin với nhé. Mình cảm ơn nhiều!!!
Email của mình: phuonglien160689@gmail.com

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

bước qua thêm một ngày, mới biết nào là yêu :dance2:

B

banhph0ng

Trung cấp
10/3/12
172
0
0
ha noi

chờ đợi kết quả... thức ngày thức đêm => đau hết cả đầu. biết kết quả rồi...ngủ ngày ngủ đêm => same

H

HaThanh1808

Sơ cấp
26/12/12
26
0
0
35
hà tĩnh

Anh chị em ơi, cho hỏi khi nào có kết quả phúc khảo nhỉ????

H

huythails

Sơ cấp
28/7/12
6
0
0
39
Lạng sơn

Mình được 305 đ đứng thứ 2 vẫn trượt. Không biết có đợt 2 không các bác nhỉ?

H

HaThanh1808

Sơ cấp
26/12/12
26
0
0
35
hà tĩnh

Có ai thi cục ĐTCBL nghành luật lên ta nói chuyện tí đê

khi nào biết kết quả phúc khảo bác nhỉ?

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

Mình được 305 đ đứng thứ 2 vẫn trượt. Không biết có đợt 2 không các bác nhỉ?

ủa sao trượt vậy bác ? lấy có 1 or bị môn nào liệt à ?

các bác đọc cái này cho đỡ lo lắng nhé
"2. Các bài thi sau khi phúc khảo được Ban Thư ký xử lý như sau:

+ Nếu kết quả hai lần chấm giống nhau thì giao bài thi cho Trưởng ban Phúc khảo quy tròn điểm và ký xác nhận điểm chính thức.

+ Nếu kết quả hai lần chấm có sự chênh lệch thì rút bài thi giao cho Trưởng ban Phúc khảo tổ chức chấm lần thứ ba trực tiếp trên bài làm của thí sinh bằng mực màu khác.

Nếu kết quả của hai trong ba lần giống nhau thì lấy điểm giống nhau làm điểm chính thức. Nếu kết quả của cả ba lần chấm lệch nhau thì Trưởng ban Phúc khảo lấy điểm trung bình cộng của 3 lần chấm làm điểm chính thức. Trưởng ban Phúc khảo quy tròn điểm rồi ký tên xác nhận.

Trong trường hợp phúc khảo bài thi mà thí sinh chuyển từ diện không trúng tuyển thành trúng tuyển (và ngược lại) hoặc lệch nhau từ 0,5 điểm trở lên thì HĐTS phải tổ chức đối thoại trực tiếp giữa cán bộ chấm thi đợt đầu và cán bộ phúc khảo (có ghi biên bản) đối với tất cả bài thi của thí sinh có sự điều chỉnh điểm. Nếu HĐTS trường khẳng định chấm đợt đầu sai tới mức nói trên thì HĐTS trường công bố công khai danh sách cán bộ chấm thi đợt đầu để rút kinh nghiệm hoặc nếu thấy có biểu hiện tiêu cực thì xử lý theo Điều 38 của Quy chế Tuyển sinh.

Điểm phúc khảo sau khi đối thoại giữa hai cặp chấm và được Trưởng ban Phúc khảo trình Chủ tịch HĐTS ký duyệt là điểm chính thức của bài thi."
Thuốc an thần đây :036:

H

huythails

Sơ cấp
28/7/12
6
0
0
39
Lạng sơn

Mình được 305 đ dứng thứ 2 mà chỉ lấy 1, không có điểm liệt. Liệu có còn hy vọng đợt 2 không các bác nhỉ?

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

hehe.có khi lại giống bác nguyễn trường tô chủ tịch tỉnh hà giang thì bỏ xừ=)).mà thôi lúc đó em đeo mặt lạ thì cho các em ý quay phim thoải mái=))
Uhm, Bác To này già roài mà vẫn hùng hục như hiền thục ý (tuần nào chẳng phi về hà nội...công tác mấy hôm ở bên mình), mà ông này là khách quen của bên mình nên ko cần phải đeo mặt nạ hay thẻ nghành gì hết.

H

haiou

Sơ cấp
5/8/12
12
0
0
việt nam

Có anh em nào thi lạng sơn không nhỉ .làm quen cái nào :))

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Dao nay ban di kiem an de ranh tien len khach san Muong Thanh len ko vao dien dan chem gio duoc. tinh hinh la " Sang thang nay co quyet dinh anh em nhe! chuyen bi khao m.nguoi di la vua"
Sang tháng, cũng có thể là 31/1 hả bác?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA