Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tidusyunaff10

Guest
26/12/12
1
0
0
34
hcm
Ðề: Thi công chức hải quan!

xin cho em hỏi, cái toiec của em tháng 9/2012 này là hết hạn 2 năm ùi, k biết lúc đi đối chiếu hồ sơ có sao k nhỉ hix

M

mrhero

Trung cấp
18/10/12
71
0
0
VN

Mình được 305 đ dứng thứ 2 mà chỉ lấy 1, không có điểm liệt. Liệu có còn hy vọng đợt 2 không các bác nhỉ?
Chia buồn với bạn. Cùng cảnh ngộ với mình rồi hiz. Dài cổ chờ đợt 2 bạn nhé

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

bước qua thêm một ngày, mới biết nào là yêu :-". À xin hỏi các bác là lúc mình đi làm tập sự có được mặc áo hải quan k? hay là phải hết tập sự làm công chức chính thức mới được mặc dạ ?:027:

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

bước qua thêm một ngày, mới biết nào là yêu :-". À xin hỏi các bác là lúc mình đi làm tập sự có được mặc áo hải quan k? hay là phải hết tập sự làm công chức chính thức mới được mặc dạ ?:027:

Chú soihaihau vào trả lời em nó đi. Cái này mình cũng cóc biết, chắc mặc áo bt thôi. Còn khi nào đi học nghiệp vụ chắc phải mặc.

tranketoan

tranketoan

Trung cấp
1/7/12
146
0
16
Sai gon

Tin từ Bộ Tài Chính là năm nay sẽ ko duyệt đợt 2 => Ko có đợt 2, các bạn nào mong đợt 2 khỏi chờ!

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Quan trọng là bạn được phát khi nào thôi. Còn nếu đi học nghiệp vụ thì bắt buộc phải có, Không có phải cố mà mượn bạn nhé .. :talk:

Tin từ Bộ Tài Chính là năm nay sẽ ko duyệt đợt 2 => Ko có đợt 2, các bạn nào mong đợt 2 khỏi chờ!

Có lẽ thông tin này nếu chính xác thì sẽ gỡ gạc phần nào uy tín cho Bác Trần .
Nhưng thường thì đợt 2 chỉ có nội bộ mới biết thôi bạn à.

---------------------------
Hiện tại có 25 người đang truy cập đề tài này gồm: (8 thành viên và 17 khách)
saohaihau, cuabien145, manmen, meoyeuat, philong21, PhoChanhBaoVeHQ, vinaphone004+, zippro86

Sửa lần cuối:
T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Tin từ văn phòng chính phủ là năm nay sẽ có đợt 2. Và những ai thi cục tp HCM được 376 điểm thì sau khi vào cục ngoài việc phát đồng phục HQ sẽ được phát thêm 1 đôi tai "lừa" và 1 cái mũi "hề" cà chua màu đỏ chót. Cũng như sẽ được bố trí vào vị trí đứng trực trước văn phòng cục.

C

chidokato

Sơ cấp
11/8/12
27
0
0
37
Hà Nội

Thế chắc chắn đỗ 376 điểm ở hq Sài Gòn đã liên hoan chưa bạn?
Tin từ tổng cục hq thôi ko phải btc là năm nào cũng có đợt 2 các bạn nhé NHƯNG ai được gọi điện mới là người đỗ đợt 2 :D

B

beared dragon

Sơ cấp
9/8/12
17
0
0
TPHCM

Chac' chan' là kô co dot 2 dâu các bác nhé.ai mong thi cú mong di nhung se thâ't vong day.
Nam sau van thi binh thuong nhé các bác.

T

turroi

Sơ cấp
26/12/12
5
0
0
38
HCM

Theo nguồn tin mình được biết thì năm nay sẽ không có đợt 2. Chỉ là giải quyết cho 1 vài trường hợp VIP, được gọi đi làm thẳng luôn mà không cần biết bao nhiêu điểm.

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Theo nguồn tin mình được biết thì năm nay sẽ không có đợt 2. Chỉ là giải quyết cho 1 vài trường hợp VIP, được gọi đi làm thẳng luôn mà không cần biết bao nhiêu điểm.

Cái mà bạn đang nói chính là đợt 2 đấy.

T

turroi

Sơ cấp
26/12/12
5
0
0
38
HCM

Khác chứ bạn, những năm trước, đợt 2 tuy không rầm rộ, nhưng cũng có một số dân đen cũng đậu. Nhưng năm nay thì những bạn dân đen không có hi vọng đâu(chỉ 1 vài trường hợp vip)

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Cái mà bạn đang nói chính là đợt 2 đấy.
Đúng rồi. Nếu ko có quan hệ thì làm sao vào cái đợt 2 này được .... :017:

Bắt đầu sôi động rồi đấy :)

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

đợt 2 ảo vãi, các bác đừng mong chờ đợt 2 làm gì cho nóng ruột, đợi chờ đợt 1 thôi, :017:

T

turroi

Sơ cấp
26/12/12
5
0
0
38
HCM

hì, tùy quan hệ ở mức nào nữa chứ bạn. Mấy đưa bạn mình cũng có quan hệ đấy, nhưng tụi nó bỏ cuộc rồi, khi nghe "nguồn tin" không có đợt 2 như những năm ngoái.

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

đợt 2 ảo vãi, các bác đừng mong chờ đợt 2 làm gì cho nóng ruột, đợi chờ đợt 1 thôi, :017:

Anh gia cát dự 2 đồng chí ở Cần Thơ phúc khảo vượt 30 điểm. Đẩy chú Phi Long xuống thứ 4 :D

T

turroi

Sơ cấp
26/12/12
5
0
0
38
HCM

hì, trước giờ chưa thấy trường hợp đo bao giờ. Nếu 2 người đó là VIp thi đã không bị 30đ KTC rồi ^_^. còn bây giờ mà dùng xxx để nâng lên 20điểm là điều không thể. chú Philong cứ yên tâm nhé

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

hì, trước giờ chưa thấy trường hợp đo bao giờ. Nếu 2 người đó là VIp thi đã không bị 30đ KTC rồi ^_^. còn bây giờ mà dùng xxx để nâng lên 20điểm là điều không thể. chú Philong cứ yên tâm nhé

Bác thật, em đang chém chú ấy :D

T

turroi

Sơ cấp
26/12/12
5
0
0
38
HCM

Theo mình biết thì chỉ xác minh bằng Đại Học thôi, còn bằng Anh văn thì không có xác minh đâu bạn. Nhiều đứa bạn mình vẫn sử dụng băng TOEIC quá hạn 2 năm đấy thôi. Bằng Đại học mới quan trọng (năm trước mình có biết 1 người sử dụng Bằng DH giả " la VIP" đó nha, nhưng khi bị phát hiện bằng giả, trước ngày triệu tập người ta gọi lên kêu tự rút lui đi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA