Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
H

HaThanh1808

Sơ cấp
26/12/12
26
0
0
35
hà tĩnh
Ðề: Thi công chức hải quan!

Cái phần bạn hỏi mình nghĩ là vấn đề này rất đơn giản mà đáng lẽ bạn phải xử lý sớm chứ sao để bgiờ mới tìm hiểu???
1- Sao bạn ko lấy chứng chỉ của trường đhọc luôn đi mà nộp(cái này có khúc mắc gì ko)
2- Nếu lăn tăn mấy cái nơi cấp chứng chỉ ngoài xem có thuộc BGD hay hợp pháp ko thì bạn lên google mà search hoặc gọi dt, đến tận nơi tìm hiểu..
3- Bạn có đc miễn thi các môn này ko hay vẫn phải thi.nếu ưu tiên miễn thi thì may ra ng ta sẽ điều tra đấy.
4- Nếu vòng sơ tuyển đã đc chấp nhận thì kệ ng ta lo lắng làm gì.thằng nào mà đòi kiểm tra thì cứ bảo nó đến Muong Thanh hotel gặp mình đóng dấu chứng chỉ vào... mặt nó luôn xem ntn.
:rocker:ban dot nay thi vao dau vay co thi vao cuc ĐTCBL ko? minh cho diem ma dau tim qua

gio nay cac bac ngu ca rui ah? co ai dot nay thi cuc ĐTCBL khoa luat ko zay noi chuyen ti di

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

-em đề nghị bác truman bố trí 1 phòng vip trên tầng 4 của muongthanh để cho 2 bác thuhang với tranketoan gặp mặt nhằm hoá giải ân oán=))sau cuộc gặp mặt đó bác cứ bố trí em nào xinh tươi phục vụ bác trầnketoan là bác ý có bao nhiêu thông tin mật là bác ý phọt ra hết ý mà=))còn bạn thuhang thì phải bố trí anh nào cao,to,đen,hôi là bạn ý cũng hả hoả ngay=)).
-ps/em dự là 2 bác thuhang và tranketoan sẽ chết nhau ngay từ cái nhìn đầu tiên=))ko khéo lên duyên thì bỏ bà=))
Yên tâm đi đã book phòng vip 406 cho 2 vị kia roài (phòng đầy đủ tiện nghi,cách âm tốt... la hét, gào thét thoải mái.. thì bên ngoài cũg ko nghe thấy gì). Ngoài ra còn dành thêm cho đ/c tranketoan e Nếp mới tuyển đc 1 ngày (chưa kịp đào tạo nghiệp vụ) và e thuhang01 a tên Hùng Hục. phụ trách mảng phục hồi thể lực (bắp chân, bắp tay...to như cái phích luôn) đc chưa hả chú phovutruong?

P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

Yên tâm đi đã book phòng vip 406 cho 2 vị kia roài (phòng đầy đủ tiện nghi,cách âm tốt... la hét, gào thét thoải mái.. thì bên ngoài cũg ko nghe thấy gì). Ngoài ra còn dành thêm cho đ/c tranketoan e Nếp mới tuyển đc 1 ngày (chưa kịp đào tạo nghiệp vụ) và e thuhang01 a tên Hùng Hục. phụ trách mảng phục hồi thể lực (bắp chân, bắp tay...to như cái phích luôn) đc chưa hả chú phovutruong?

kìa 2 bác tranketoan voi thuhang vào nhận phòng đê phòng vip luôn nhé=)) toàn thể anh em trên này cổ vũ cho 2 bác,cố mà giải quyết hết ân oán nhé..khứa khứa
ps:bác thuhang tranh thủ thời cơ mà cho bác trầnketoan phọt hết thông tin mật ra cho khỏi phải thắc mắc.nhất bác truman luôn đấy=))

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

kìa 2 bác tranketoan voi thuhang vào nhận phòng đê phòng vip luôn nhé=)) toàn thể anh em trên này cổ vũ cho 2 bác,cố mà giải quyết hết ân oán nhé..khứa khứa
ps:bác thuhang tranh thủ thời cơ mà cho bác trầnketoan phọt hết thông tin mật ra cho khỏi phải thắc mắc.nhất bác truman luôn đấy=))

2 đc kia không ra nhận phòng à....

R

rubidangyeu

Trung cấp
7/8/12
54
0
0
33
TPHCM

Các bạn cho mình hỏi có bạn nào trên 4rom mình nhận dc giâý báo chưa vậy,vì mình nghe có bạn thi cục long an da nhan dc cách đây.1 tuần rồi,có ai biết trả lời mình với,mình lo qa

N

namkaka

Trung cấp
11/9/12
70
2
8
35
Kinh Bắc
www.tl.gate.vn

H mà có giấy báo chắc dấu khắc từ củ khoai:D

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội
Sửa lần cuối:
V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Giờ mới xem được cái ảnh Bác Vinaphone up. THấy nói trong khoảng thì làm sao mà chuẩn được.

Bác ấy nói trong 4 ngày đó là chuẩn rồi T4-T5-T6-T2, còn chả ai biết chính xác được. Nhưng mà hạn cuối thấy 10-12 chắc chuẩn như bác Lê Duẩn :D

Mà chú nghỉ không đi chơi à?

B

bb9780

Trung cấp
11/12/12
54
0
0
36
nghệ an

bác nào làm ở bộ phận tổ chức cán bộ hay biết thông tin gì thì chỉ giùm em vấn đề này với, vấn đề này em đã hỏi mấy lần nhưng mà k ai trả lời cả nên e hỏi tiếp, hy vọng bác TRAN hay bác nào đó rành thì có thể chỉ giùm e cái.
chả là hôm đi nộp hồ sơ, luống cuống thế nào mà e làm thất lạc cái cái chứng chỉ tiêng anh. Thế nên sau khi thi HQ xong e đã đi học lại ở trung tâm và đã được cấp chứng chỉ mới ở trung tâm khác với chứng chỉ hôm nộp hồ sơ, Vậy vài bữa nữa đi nhận quyết định, cái chứng chỉ của em nó khác với chứng chỉ ở hồ sơ tổng cục thì có sao k ạ, chỉ khác cái tiếng anh thôi ạ, mong các bác giải đáp giùm e vấn đề này với. Cám ơn các bác nhiều

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Giờ mới xem được cái ảnh Bác Vinaphone up. THấy nói trong khoảng thì làm sao mà chuẩn được. Hôm trước em cũng đoán mò là 10/12 biết điểm thế mà cũng chuẩn

Chấp làm gì bạn ơi. dự đoán cái kiểu mà có "khoảng tầm" mà "khoảng tầm" đến tận 6 cái ngày ( 5,6,7,8,9, 10 ) dự đoán như thế thì cần quái gì mà đoán. Dự đoán như thế mà gọi là chuẩn thì tôi không hiểu cái chữ "chuẩn" ở đây nghĩa là sao?. Dự đoán kiểu đấy tớ xin nói luôn khoảng từ năm 2013 cho đến năm 2050 đảm bảo sẽ tổ chức thi công chức HQ nhé, và đảm bảo từ bây giờ đến năm 2050 sẽ có nhiều đồng chí HQ về hưu, và dự đoán từ năm 2013 đến hơn 1 tỷ năm sau sẽ có sao băng vào cái khoảng ấy. Tớ đây dự đoán cũng theo cái kiểu "chuẩn khỏi chỉnh" luôn, ngày công bố kết quả vào khoảng tầm từ ngày 7 đến hết ngày 14/01/2013, tức là vào những ngày sau sẽ có kết quả : 7,8,9,10,11,12, 13, 14. Nếu sai xoá luôn cái nick này. Hơhơ, bó tay với cái gọi là chuẩn này...

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

bác nào làm ở bộ phận tổ chức cán bộ hay biết thông tin gì thì chỉ giùm em vấn đề này với, vấn đề này em đã hỏi mấy lần nhưng mà k ai trả lời cả nên e hỏi tiếp, hy vọng bác TRAN hay bác nào đó rành thì có thể chỉ giùm e cái.
chả là hôm đi nộp hồ sơ, luống cuống thế nào mà e làm thất lạc cái cái chứng chỉ tiêng anh. Thế nên sau khi thi HQ xong e đã đi học lại ở trung tâm và đã được cấp chứng chỉ mới ở trung tâm khác với chứng chỉ hôm nộp hồ sơ, Vậy vài bữa nữa đi nhận quyết định, cái chứng chỉ của em nó khác với chứng chỉ ở hồ sơ tổng cục thì có sao k ạ, chỉ khác cái tiếng anh thôi ạ, mong các bác giải đáp giùm e vấn đề này với. Cám ơn các bác nhiều
Nộp bổ xung thôi bạn.đến hôm mang qđ đến đơn vị nhận vào còn phải nộp hsơ bổ xung kèm sơ yếu lí lịch nếu phải khai lại.còn skhỏe thì đvị ng ta sẽ tổ chức khám lại nhé.Chúc mừng bác nhé.! đỗ là ae mừng roài.mình chắc chỉ làm ở Muongthanh thôi.năm nay chiến đấu tiếp.

2 đc kia không ra nhận phòng à....
2 đ/c đó mới trả phòng sáng nay về roài (nom mặt mũi hả hê... mãn nguyện ra phết. đúng là 1 ng khỏe 2 ng vui..!). mình còn free cho bác tranketoan thêm 2 bát trứng trần giá nữa thì làm gì mà chẳng xung.
-P/S: Nhắc đ/c tranketoan lúc nào qua chỗ lễ tân lấy cmthư nhé.Vui qúa về quên luôn...cả 1 số thứ.đến lúc vào HQ lại ko có cái mà nộp :)

Sửa lần cuối:
V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Chấp làm gì bạn ơi. dự đoán cái kiểu mà có "khoảng tầm" mà "khoảng tầm" đến tận 6 cái ngày ( 5,6,7,8,9, 10 ) dự đoán như thế thì cần quái gì mà đoán. Dự đoán như thế mà gọi là chuẩn thì tôi không hiểu cái chữ "chuẩn" ở đây nghĩa là sao?. Dự đoán kiểu đấy tớ xin nói luôn khoảng từ năm 2013 cho đến năm 2050 đảm bảo sẽ tổ chức thi công chức HQ nhé, và đảm bảo từ bây giờ đến năm 2050 sẽ có nhiều đồng chí HQ về hưu, và dự đoán từ năm 2013 đến hơn 1 tỷ năm sau sẽ có sao băng vào cái khoảng ấy. Tớ đây dự đoán cũng theo cái kiểu "chuẩn khỏi chỉnh" luôn, ngày công bố kết quả vào khoảng tầm từ ngày 7 đến hết ngày 14/01/2013, tức là vào những ngày sau sẽ có kết quả : 7,8,9,10,11,12, 13, 14. Nếu sai xoá luôn cái nick này. Hơhơ, bó tay với cái gọi là chuẩn này...
Bạn Hằng à, mình thấy bạn là một người có học (nhìn nhận từ các comment trước đây của bạn). Có thể mình thua bạn rất nhiều nhưng mình thiết nghĩ bạn rất là cố chấp, cay cú hơn thua, tự cao tự đại. Có thể bạn giỏi, nhưng sẽ nhiều người giỏi hơn bạn; có thể bạn xinh đẹp, nhưng trên thế gian thiếu gì gái đẹp hơn bạn; có thể bạn là một nhân viên tốt nhưng không thể là một người lãnh đạo, người lãnh đạo phải biết cương, biết nhu, biết nhìn nhận vấn đề mang tính chiều sâu. Bạn vẫn còn kiểu suy nghĩ trẻ con, háu thắng.
Còn về tranketoan, thiết nghĩ bác ấy cũng hay quẳng bom diễn đàn, nhưng mình thiết nghĩ bạn ấy cung cấp thông tin còn người tiếp nhận thông tin như mình và bạn thu nạp được gì thì thu nạp, bạn băn khoăn làm gì. Bạn luôn đòi hỏi sự chính xác, trong khi trong bạn có chính xác đâu.
Năm mới 2013 rồi, hãy sống vui vẻ lên!

B

bb9780

Trung cấp
11/12/12
54
0
0
36
nghệ an

Nộp bổ xung thôi bạn.đến hôm mang qđ đến đơn vị nhận vào còn phải nộp hsơ bổ xung kèm sơ yếu lí lịch nếu phải khai lại.còn skhỏe thì đvị ng ta sẽ tổ chức khám lại nhé.Chúc mừng bác nhé.! đỗ là ae mừng roài.mình chắc chỉ làm ở Muongthanh thôi.năm nay chiến đấu tiếp.

2 đ/c đó mới trả phòng sáng nay về roài (nom mặt mũi hả hê... mãn nguyện ra phết. đúng là 1 ng khỏe 2 ng vui..!). mình còn free cho bác tranketoan thêm 2 bát trứng trần giá nữa thì làm gì mà chẳng xung.
-P/S: Nhắc đ/c tranketoan lúc nào qua chỗ lễ tân lấy cmthư nhé.Vui qúa về quên luôn...cả 1 số thứ.đến lúc vào HQ lại ko có cái mà nộp :)

Cám ơn bác đã trả lời em, nhưng mà nộp bổ sung là sao bác, em là em thay luôn cái chứng chỉ tiếng anh luôn vì e làm mất chứng chỉ hôm đi nộp hồ sơ rồi, gọi lên hỏi có đc cấp lại không thì họ kêu k cấp lại đc, chỉ học và thi lại thôi. Thế là đành phải học 2 tháng =.= Thế nên e mới sợ là lúc đối chiếu họ thấy chứng chỉ tiếng anh khác lúc đầu thì lại mệt nữa. Mà cục địa phương đối chiếu và kiểm tra bằng luôn hả các bác, hay tổng cục kiểm tra còn cục địa phương đối chiếu :)

P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

bác truman nói thế nào ấy chứ em thấy commet trên của bạn thuhang xem ra vẫn còn ấm ức lắm=))chẳng có nhẽ bác trânketoan lại ích kỷ thế hay sao=)).đến khổ cái trò đời nó thế chót cãi nhau rồi giờ nhận ra thương nhau nhưng vẫn phải tỏ vẻ ghét nhau cho thiên hạ đỡ cười các bác nhẩy hihi=))

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

bác truman nói thế nào ấy chứ em thấy commet trên của bạn thuhang xem ra vẫn còn ấm ức lắm=))chẳng có nhẽ bác trânketoan lại ích kỷ thế hay sao=)).đến khổ cái trò đời nó thế chót cãi nhau rồi giờ nhận ra thương nhau nhưng vẫn phải tỏ vẻ ghét nhau cho thiên hạ đỡ cười các bác nhẩy hihi=))
Cái này chú phải hỏi đc tranketoan chứ mình ko can thiệp sâu vào đời tư của khách hàng
-P/s: Vừa nãy kiểm tra sổ sách mình thấy đc tranketoan hôm qua thuê những 02 phòng cơ P406 và P407 (phòng này bên mình bố trí tạm cho e Nếp mới đến ở)...oái...ko xong rồi..

Cám ơn bác đã trả lời em, nhưng mà nộp bổ sung là sao bác, em là em thay luôn cái chứng chỉ tiếng anh luôn vì e làm mất chứng chỉ hôm đi nộp hồ sơ rồi, gọi lên hỏi có đc cấp lại không thì họ kêu k cấp lại đc, chỉ học và thi lại thôi. Thế là đành phải học 2 tháng =.= Thế nên e mới sợ là lúc đối chiếu họ thấy chứng chỉ tiếng anh khác lúc đầu thì lại mệt nữa. Mà cục địa phương đối chiếu và kiểm tra bằng luôn hả các bác, hay tổng cục kiểm tra còn cục địa phương đối chiếu :)
Ko sợ đâu bạn. tổng cục ng ta ko quản lý hết đc đâu.đến cả quân số làm cùng đvị ng ta còn chẳng biết hết nhau vì đông. còn hsơ thì cục địa phương qlý vì ng ta cũng có phòng tổ chức cán bộ đầy đủ....Tchq chỉ qlý vĩ mô,phân bổ...do các đvị bcáo về. Yên tâm vui chơi đón chào năm mới nhé :)

Sửa lần cuối:
tranketoan

tranketoan

Trung cấp
1/7/12
146
0
16
Sai gon

Tôi thấy mấy bạn trên này đùa vui ghê, đùa mà chả ai thèm trả lời vậy mà vẫn còn mặt dày nói được. Thân rớt không lo, tới chừng năm nay không có đợt 2 thì ngồi đó mà la làng. Và báo luôn cho các bạn đậu biết là chuẩn bị tinh thần đi, năm nay sẽ có trường hợp từ rớt thành đậu và từ đầu thành rớt nhé.

B

banhph0ng

Trung cấp
10/3/12
172
0
0
ha noi

mới mùng 1 đã rung cây dọa gà. haizzzzzzzzzzzza. năm mới ko có lộc đóa kung
Tôi thấy mấy bạn trên này đùa vui ghê, đùa mà chả ai thèm trả lời vậy mà vẫn còn mặt dày nói được. Thân rớt không lo, tới chừng năm nay không có đợt 2 thì ngồi đó mà la làng. Và báo luôn cho các bạn đậu biết là chuẩn bị tinh thần đi, năm nay sẽ có trường hợp từ rớt thành đậu và từ đầu thành rớt nhé.

D

dailammoc

Trung cấp
1/4/10
128
0
0
36
nha trang

năm nào chả vậy, bữa nghe bác nào nói năm ngoái bị hủy mấy chục trường hợp ấy, nghe nói từ hồi còn ôn thi mà :)

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

Đùa vui xả strees chứ có gì đâu mà chú tranketoan nóng tính zậy. thi xong biết kq rồi thì còn lo gì nữa zậy ta. trượt thì trượt roài. đời vẫn cứ zui thôi. Xuống T2 karaoke thôi bà con ơi! làm mấy bài Mr Dam cho zui dee.

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Mình thấy bạn này cung cấp thông tin hay mà, trùng với những gì mình biết

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA