Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
tranketoan

tranketoan

Trung cấp
1/7/12
146
0
16
Sai gon
Ðề: Thi công chức hải quan!

Thế chú có hiểu 2 chữ " thi xong" nghĩa là thế nào kg? để chị cắt nghĩa cho? "thi xong" nghĩa là chú vác xác đi thi, rồi vào phòng thi làm bài, hoàn tất đủ các nội dung bài thi của 2 ngày thi, sau khi hoàn thành xong môn cuối cùng của ngày thi thứ 2, chú buớc ra khỏi hội đồng thi, nghĩa là chú đã "thi xong". Còn cái chuyện chấm thi và điểm thi, người ta gọi là sau khi có "điểm thi" , còn sau khi phúc khảo xong và có danh sách đậu người ta gọi là " kết quả" thi. Chú có học, mà kg có khôn. Đã kg khôn lại còn đi khoe.
Chu bảo là bây giờ chưa phải thời điểm, có điên thì mới đưa tên lên ah? Thế chị hỏi chú, khi chú lên đây chú khoe khoang rằng chú thi được 376 điểm , mọi người kg ai tin, thì chú bảo là cứ đợi có điểm đi rồi biết. Bây giờ thì mọi người biết rồi đấy... biết là chú rất "tỉnh", chứ chú kg hề điên.
Cái lúc chuẩn bị thi chú em đoán ngày thi...chị thấy chú đoán hết ngày này, rồi lại dời sang ngày khác, rồi bảo mọi người cứ đợi xem có đúng kg hay kg? Kết quả là cứ hết lần này sai, đến lần khác sai, ờ thì cuối cùng mọi người vẫn chờ xem và cuối cùng vẫn biết....chú phán sai bét..
Chị thử hỏi, từ lúc chú tham gia diễn đàn này đến bây giờ, có điều gì chú "phán" mà đúng được chưa? Hay cũng chỉ lên phán cho rõ to vào rồi bảo mọi người cứ chờ rồi sẽ biết...đến khi biết...người ta kg viết lên trên diễn đàn, vì sợ mất văn minh...nhưng người ta ngồi chửi thầm đấy...kg phải chửi chú đâu...chửi 2 người khác cơ...Làm gì thì làm đừng để 2 người vất vả vì mình, mà còn suốt ngày bị phải điếc tai...
Chị cũng nói thật với chú, cái ngữ như chú thì hèn lắm, chị cũng thừa hiểu, dù có kết quả, xong xuôi hết thì còn lâu chú cũng kg dám nói tên thật của chú ra. Hay là đến lúc ấy cũng chỉ chép đại 1 cái tên nào rồi ghi lên thôi. Riêng chị, chị vẫn chờ xem cái tên mà chú nêu ra có phải đúng là người được 376 điểm kg? Nếu kg thì chú nói gì, cũng chỉ là 1 chữ....Nhục mà thôi.

Đúng là cái thứ vô học, nói chuyện 1 lát là lôi 2 người lớn vào. Chỉ có thứ vô học mới làm trò này. T phán không đúng chứ mày có phán cái gì đúng không? T có phán đúng hay không thì sẽ có những gửi gửi thư riêng trong mục inbox của tao có đủ. Không tin thì mày đi nhắn tin cho bạn VINAPHONE004 mà hỏi xem tao phán ngày này ngày kia có đúng không nhá. 2 người đó của t làm hải quan ngồi máy lạnh nên không có vất vả chạy ngược chạy xuôi như mày la liếm thông tin. Mày đừng thách đó ai, muốn thách người ta thì giỏi làm trước đi. Đúng là đồ trẻ trâu, bao nhiêu tuổi mà bày đặt xưng chị. đúng là láo có hạng. Ai trên diễn đàn này cũng từng bị ném đá. mày có không? có cần tao chép lại cho coi không? Chính vì có những đứa không biết gì như mày, thấy người ta cung cấp thông tin nên đâm ra ghen tức rồi lên chửi bảo người này người kia chém gió.

Thông tin có chính xác không em? Vì đứa bạn chị có cậu làm trên Tổng cục, nó bảo là năm 2013 kg có thi...Nếu có thi thì mừng, nhưng nghe nó bảo có vẻ tin chắc lắm...
Nội cái này thôi là thấy được sự bất bình thường của mày rồi. T nói thì mày bảo chém gió, nói láo nói xạo, không tin. Người khác nói y chang thì nó đi hỏi thông tin có chính xác không. Mốt đọc bài làm ơn bỏ thêm nhiều "não" vào 1 tí nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lacdoxanh

Trung cấp
25/7/12
150
0
0
hải phòng

ban TRanketoan cho hỏi, nếu ko có đợt 2 thì khi mình đăng ký vào chỗ A ko đc thì ngta gọi mình sang nhận việc chỗ B thì liệu có coi là đợt2 ko? hay sẽ gọi luôn đơt 1 vây? bạn trả lời jup mình với!thanks!^^

tranketoan

tranketoan

Trung cấp
1/7/12
146
0
16
Sai gon

ban TRanketoan cho hỏi, nếu ko có đợt 2 thì khi mình đăng ký vào chỗ A ko đc thì ngta gọi mình sang nhận việc chỗ B thì liệu có coi là đợt2 ko? hay sẽ gọi luôn đơt 1 vây? bạn trả lời jup mình với!thanks!^^

Trên cơ sở pháp lý, chuyện đăng ký thi vào cục A mà nhảy qua cục B (tỉnh khác) làm là không đúng theo quy chế và pháp luật. Nhưng trên thực tế, hằng năm khi có đợt 2 thì chuyện này vẫn xảy ra (cái này nghe mấy cô/chú Hải quan kể lại). Và chỉ xảy ra cho ai thực sự là "gốc rễ" bự. Như năm ngoái mình nghe nói có gần 50 quyết định bị hủy (cái này cũng nghe cô/chú hải quan kể) là do thực hiện chiêu thức nhảy cục (tỉnh) này. Vì đợt 2 sẽ dựa trên điểm sàn do Bộ quy định. Ví dụ: Cục A (Tp.HCM) và cục B (An Giang) sau khi tuyển dụng 32 chỉ tiêu hoàn tất, thì lại thấy thiếu nhân sự (do kỳ thi kéo dài tận 5-6 tháng) thì sẽ xin Tổng cục, lúc này Tổng cục sẽ trình bộ tài chính điểm sàn co cục A là 346 điểm và cục B là 289 điểm. tức ai trên 2 điểm sàn này thì "tùy ý" cục lựa chọn. Thì có 1 em COCC thi ở cục A chỉ đạt 332 điểm thì không thể vào đợt 2 của cục A mới dòm sang cục B thì thấy mình đủ điểm. Thì lúc đó họ sẽ "làm sao" đó để được nhảy sang cục B để vào ngành. Sau làm chừng 2-3 năm họ lại "làm sao" đó để xin chuyển về lại cục A. Đợt 2 thực chất là chỉ có như vậy thôi. NHƯNG NĂM NAY CHIA BUỒN VỚI CÁC BẠN ĐANG NGÓNG ĐỢT 2 LÀ BỘ SẼ KHÔNG DUYỆT ĐỢT 2 CHO BẤT KỲ CỤC HQ NÀO.

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

mặc dù bác tranketoan có chém gió nhưng thông tin này em nghĩ là đúng tại vì nhỏ bạn em ở vũng tàu bác nó làm ở cục VT cũng bảo nó học bài tháng 4 năm sau nộp hồ sơ kêu nó học bài dần dần rồi

Trên cơ sở pháp lý, chuyện đăng ký thi vào cục A mà nhảy qua cục B (tỉnh khác) làm là không đúng theo quy chế và pháp luật. Nhưng trên thực tế, hằng năm khi có đợt 2 thì chuyện này vẫn xảy ra (cái này nghe mấy cô/chú Hải quan kể lại). Và chỉ xảy ra cho ai thực sự là "gốc rễ" bự. Như năm ngoái mình nghe nói có gần 50 quyết định bị hủy (cái này cũng nghe cô/chú hải quan kể) là do thực hiện chiêu thức nhảy cục (tỉnh) này. Vì đợt 2 sẽ dựa trên điểm sàn do Bộ quy định. Ví dụ: Cục A (Tp.HCM) và cục B (An Giang) sau khi tuyển dụng 32 chỉ tiêu hoàn tất, thì lại thấy thiếu nhân sự (do kỳ thi kéo dài tận 5-6 tháng) thì sẽ xin Tổng cục, lúc này Tổng cục sẽ trình bộ tài chính điểm sàn co cục A là 346 điểm và cục B là 289 điểm. tức ai trên 2 điểm sàn này thì "tùy ý" cục lựa chọn. Thì có 1 em COCC thi ở cục A chỉ đạt 332 điểm thì không thể vào đợt 2 của cục A mới dòm sang cục B thì thấy mình đủ điểm. Thì lúc đó họ sẽ "làm sao" đó để được nhảy sang cục B để vào ngành. Sau làm chừng 2-3 năm họ lại "làm sao" đó để xin chuyển về lại cục A. Đợt 2 thực chất là chỉ có như vậy thôi. NHƯNG NĂM NAY CHIA BUỒN VỚI CÁC BẠN ĐANG NGÓNG ĐỢT 2 LÀ BỘ SẼ KHÔNG DUYỆT ĐỢT 2 CHO BẤT KỲ CỤC HQ NÀO.
Có Bác Vinaphone bảo đảm. rồi thì Bạn Trần chắc nói cũng đúng.
Bác Vina up cái link sao e mở ko đc

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Có Bác Vinaphone bảo đảm. rồi thì Bạn Trần chắc nói cũng đúng.
Bác Vina up cái link sao e mở ko đc

Chú mở lại đi, do chắc hôm qua sever của thằng upanh có vấn đề.

xzxwonbinxzx

xzxwonbinxzx

Sơ cấp
28/9/10
45
0
0
39
da nang

Trên này chỉ tám cho vui thôi mà các bạn có gì mà phải to tiếng với nhau như thế chứ với lại sắp thành đồng nghiệp rùi mà

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Ngày cuối năm mà vẫn phải làm việc như thường. Chán vãi :wall:

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

Happy New Year ! Sắp có kết quả rồi các bác ơi, hồi hợp quá đi

T

thaivuongthan

Trung cấp
16/4/12
87
0
0
34
Hà Nội

bạn nào biết chính xác ngày có kết quả sau phúc khảo ko? share cho toàn diễn đàn hải quan đi

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

sau ngày có điểm thi 1 tháng, tự tính đi bác ;p

M

Minto520

Sơ cấp
28/12/12
17
0
1
Ninh Bình

Các anh/chị cho em hỏi: Kỳ thi CCHQ vừa rồi diễn ra có nghiêm túc không ạ? Bạn em thi bên Thuế kêu nản lắm :-s.
P/S: Đợt tuyển CC tiếp theo em định bon chen đi thi ạ!

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Các anh/chị cho em hỏi: Kỳ thi CCHQ vừa rồi diễn ra có nghiêm túc không ạ? Bạn em thi bên Thuế kêu nản lắm :-s.
P/S: Đợt tuyển CC tiếp theo em định bon chen đi thi ạ!

Cứ mạnh dạn mà thi, không nghe đài địch.

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

năm nay nhiều dân đen đậu lắm :d

M

Minto520

Sơ cấp
28/12/12
17
0
1
Ninh Bình

Mò tài liệu ở 1334 pages thật là dài :-ss

P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

Thế chú có hiểu 2 chữ " thi xong" nghĩa là thế nào kg? để chị cắt nghĩa cho? "thi xong" nghĩa là chú vác xác đi thi, rồi vào phòng thi làm bài, hoàn tất đủ các nội dung bài thi của 2 ngày thi, sau khi hoàn thành xong môn cuối cùng của ngày thi thứ 2, chú buớc ra khỏi hội đồng thi, nghĩa là chú đã "thi xong". Còn cái chuyện chấm thi và điểm thi, người ta gọi là sau khi có "điểm thi" , còn sau khi phúc khảo xong và có danh sách đậu người ta gọi là " kết quả" thi. Chú có học, mà kg có khôn. Đã kg khôn lại còn đi khoe.
Chu bảo là bây giờ chưa phải thời điểm, có điên thì mới đưa tên lên ah? Thế chị hỏi chú, khi chú lên đây chú khoe khoang rằng chú thi được 376 điểm , mọi người kg ai tin, thì chú bảo là cứ đợi có điểm đi rồi biết. Bây giờ thì mọi người biết rồi đấy... biết là chú rất "tỉnh", chứ chú kg hề điên.
Cái lúc chuẩn bị thi chú em đoán ngày thi...chị thấy chú đoán hết ngày này, rồi lại dời sang ngày khác, rồi bảo mọi người cứ đợi xem có đúng kg hay kg? Kết quả là cứ hết lần này sai, đến lần khác sai, ờ thì cuối cùng mọi người vẫn chờ xem và cuối cùng vẫn biết....chú phán sai bét..
Chị thử hỏi, từ lúc chú tham gia diễn đàn này đến bây giờ, có điều gì chú "phán" mà đúng được chưa? Hay cũng chỉ lên phán cho rõ to vào rồi bảo mọi người cứ chờ rồi sẽ biết...đến khi biết...người ta kg viết lên trên diễn đàn, vì sợ mất văn minh...nhưng người ta ngồi chửi thầm đấy...kg phải chửi chú đâu...chửi 2 người khác cơ...Làm gì thì làm đừng để 2 người vất vả vì mình, mà còn suốt ngày bị phải điếc tai...
Chị cũng nói thật với chú, cái ngữ như chú thì hèn lắm, chị cũng thừa hiểu, dù có kết quả, xong xuôi hết thì còn lâu chú cũng kg dám nói tên thật của chú ra. Hay là đến lúc ấy cũng chỉ chép đại 1 cái tên nào rồi ghi lên thôi. Riêng chị, chị vẫn chờ xem cái tên mà chú nêu ra có phải đúng là người được 376 điểm kg? Nếu kg thì chú nói gì, cũng chỉ là 1 chữ....Nhục mà thôi.
lại có oánh chửi nhau hả mọi người.lưu ý bác tranketoan là em thuhang bên ngoài xinh như hot girl múa cột ấy nhé.mà thôi cứ tiếp tục chửi nhau để anh em trên này sả sờ troét=))

năm nay nhiều dân đen đậu lắm :d

ai là dân đen đậu mà cậu

P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

...STOP thôi thuhang01 e ơi! Nam Bắc là 1 đừng mắng nhau như vậy bà con ng ta cười choa. ai cũng có nỗi hậm hực riêng mà (a đây cũng vậy, bít kq rồi bùn wá)
-P/S: Mà chú e tranketoan này đại diện cho men trên này ai lại đi nói năng vs phụ nữ như thế, nể tình chị e có 1 số ngày bực bội trong ng nên silent cho yên ả đi.bức xúc gì thì cứ qua bên mình xả stress đi.

-em đề nghị bác truman bố trí 1 phòng vip trên tầng 4 của muongthanh để cho 2 bác thuhang với tranketoan gặp mặt nhằm hoá giải ân oán=))sau cuộc gặp mặt đó bác cứ bố trí em nào xinh tươi phục vụ bác trầnketoan là bác ý có bao nhiêu thông tin mật là bác ý phọt ra hết ý mà=))còn bạn thuhang thì phải bố trí anh nào cao,to,đen,hôi là bạn ý cũng hả hoả ngay=)).
-ps/em dự là 2 bác thuhang và tranketoan sẽ chết nhau ngay từ cái nhìn đầu tiên=))ko khéo lên duyên thì bỏ bà=))

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

-em đề nghị bác truman bố trí 1 phòng vip trên tầng 4 của muongthanh để cho 2 bác thuhang với tranketoan gặp mặt nhằm hoá giải ân oán=))sau cuộc gặp mặt đó bác cứ bố trí em nào xinh tươi phục vụ bác trầnketoan là bác ý có bao nhiêu thông tin mật là bác ý phọt ra hết ý mà=))còn bạn thuhang thì phải bố trí anh nào cao,to,đen,hôi là bạn ý cũng hả hoả ngay=)).
-ps/em dự là 2 bác thuhang và tranketoan sẽ chết nhau ngay từ cái nhìn đầu tiên=))ko khéo lên duyên thì bỏ bà=))
Em xin bầu chọn đây là Comment hay nhất của năm :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA