Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
D

dailammoc

Trung cấp
1/4/10
128
0
0
36
nha trang
Ðề: Thi công chức hải quan!

Cái phần bạn hỏi mình nghĩ là vấn đề này rất đơn giản mà đáng lẽ bạn phải xử lý sớm chứ sao để bgiờ mới tìm hiểu???
1- Sao bạn ko lấy chứng chỉ của trường đhọc luôn đi mà nộp(cái này có khúc mắc gì ko)
2- Nếu lăn tăn mấy cái nơi cấp chứng chỉ ngoài xem có thuộc BGD hay hợp pháp ko thì bạn lên google mà search hoặc gọi dt, đến tận nơi tìm hiểu..
3- Bạn có đc miễn thi các môn này ko hay vẫn phải thi.nếu ưu tiên miễn thi thì may ra ng ta sẽ điều tra đấy.
4- Nếu vòng sơ tuyển đã đc chấp nhận thì kệ ng ta lo lắng làm gì.thằng nào mà đòi kiểm tra thì cứ bảo nó đến Muong Thanh hotel gặp mình đóng dấu chứng chỉ vào... mặt nó luôn xem ntn.
vãi, bác nóng tính thế :)). mà sao thấy mấy bác cứ nhắc đến Mường Thanh, e chả hiểu gì cả

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

banhph0ng

Trung cấp
10/3/12
172
0
0
ha noi

hóa ra cũng nhiều ng nghe đc thông tin năm 2013 không tổ chức thi tuyển như mình. hè hè, thế này thì bà con lại nhốn nháo rồi

linhqb1102

linhqb1102

Sơ cấp
7/6/11
47
0
0
Dong Hoi - QB

minh moi doi may nen chua tai dc vietkey, Mod thog cam nhe...
MÌnh xin nhắc lại "Phúc khảo không lên quá 5d nhé, nếu quá là bị thanh tra liền,,,, {còn có thông tin chém gió là k thi tuyển đến năm 2015. mà chém gió thì cho zui, mọi người hãy tỉnh táo khi thu nạp thêm thông tin... ^^

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

vãi, bác nóng tính thế :)). mà sao thấy mấy bác cứ nhắc đến Mường Thanh, e chả hiểu gì cả
Hehe.mình cũg thi mà truot roài nên hơi bức xúc, còn mình làm bên muongthanh phụ trách tầng 4 massage Vip quản lý e Na e Nụ...thi thoảng vào đây ngóng tý thôi.bên mình cũng có lời mời 1 số ae trên này đến xả strees sau kỳ thi vừa rồi: hiepnt1974,suzaku,phovutruong,lvcuong194,Hahrrivoo... mà có bác dailammoc chưa ghé qua thôi :)

D

dailammoc

Trung cấp
1/4/10
128
0
0
36
nha trang

Hehe.mình cũg thi mà truot roài nên hơi bức xúc, còn mình làm bên muongthanh phụ trách tầng 4 massage Vip quản lý e Na e Nụ...thi thoảng vào đây ngóng tý thôi.bên mình cũng có lời mời 1 số ae trên này đến xả strees sau kỳ thi vừa rồi: hiepnt1974,suzaku,phovutruong,lvcuong194,Hahrrivoo... mà có bác dailammoc chưa ghé qua thôi :)
em có ở HN đâu mà qua :))

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

em có ở HN đâu mà qua :))
Qtrọng gì bác.ae khắp nơi cùng 1 nhà ko phải nghĩ.mấy bác kia cũng có ng tận tphcm còn ra diện kiến mà. đợt tới muongthanh dự định mở thêm chi nhánh các tỉnh.nếu bác ko ngại thìmời bác làm Ceo của 1 chi nhánh.sướng hơn HQ luôn.

tranketoan

tranketoan

Trung cấp
1/7/12
146
0
16
Sai gon

Thông tin đã xác nhận 100% là năm nay không hề có đợt 2 mà tháng 5 sẽ nộp hồ sơ dự thi, tháng 6-7 năm 2013 sẽ có đợt thi tiếp. (ai tin thì tin, không tin thì tùy)

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Thông tin đã xác nhận 100% là năm nay không hề có đợt 2 mà tháng 5 sẽ nộp hồ sơ dự thi, tháng 6-7 năm 2013 sẽ có đợt thi tiếp. (ai tin thì tin, không tin thì tùy)
Thế à. Thời gian sẽ là câu trả lời chuẩn xác nhất.

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Oh my God! Ông Trời bảo, tao không tin :D

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Oh my God! Ông Trời bảo, tao không tin :D
Ông này cứ thỉnh thoảng quăng 1 quả bom rồi lại chạy mất. Hay thật đấy.

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Chắc là năm nay bác thi, người ta nhắn tin báo kết quả của bác cả 3 môn là : 3,7,6 ( KTCN viết: 3, Trắc nghiệm: 7, KTC: 6 ) nhưng bác hấp tấp cứ tưởng là 376 điểm, tưởng đậu hạng nhất rồi ai ngờ trượt thê thảm, bị điểm liệt 1 môn, kg có cách cứu nên bác mới hi vọng rằng năm 2013 sẽ có đợt thi tuyển tiếp nhỉ. Bảo là thi xong sẽ cho mọi người biết tên tuổi, quý dah của bác. Mà đến bây giờ vẫn thấy im luôn... Là đàn ông thì nói được phải làm được, đừng như con vẹt chỉ biết tập nói, người ta mớm cho câu nào thì bô bô nói câu đó...kẻo thiên hạ nó chửi cho đấy, mà ở đời ngừoi ta chửi hiếm khi người ta chửi bác lắm, người ta toàn nói cái người đẻ ra bác kg đấy. Thế nên đừng làm gì để khổ thân bố mẹ mình nhé bạn.

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

mặc dù bác tranketoan có chém gió nhưng thông tin này em nghĩ là đúng tại vì nhỏ bạn em ở vũng tàu bác nó làm ở cục VT cũng bảo nó học bài tháng 4 năm sau nộp hồ sơ kêu nó học bài dần dần rồi

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

mặc dù bác tranketoan có chém gió nhưng thông tin này em nghĩ là đúng tại vì nhỏ bạn em ở vũng tàu bác nó làm ở cục VT cũng bảo nó học bài tháng 4 năm sau nộp hồ sơ kêu nó học bài dần dần rồi

chú để avata như thế thì làm sao mà a ko tin được ...

tranketoan

tranketoan

Trung cấp
1/7/12
146
0
16
Sai gon

Chắc là năm nay bác thi, người ta nhắn tin báo kết quả của bác cả 3 môn là : 3,7,6 ( KTCN viết: 3, Trắc nghiệm: 7, KTC: 6 ) nhưng bác hấp tấp cứ tưởng là 376 điểm, tưởng đậu hạng nhất rồi ai ngờ trượt thê thảm, bị điểm liệt 1 môn, kg có cách cứu nên bác mới hi vọng rằng năm 2013 sẽ có đợt thi tuyển tiếp nhỉ. Bảo là thi xong sẽ cho mọi người biết tên tuổi, quý dah của bác. Mà đến bây giờ vẫn thấy im luôn... Là đàn ông thì nói được phải làm được, đừng như con vẹt chỉ biết tập nói, người ta mớm cho câu nào thì bô bô nói câu đó...kẻo thiên hạ nó chửi cho đấy, mà ở đời ngừoi ta chửi hiếm khi người ta chửi bác lắm, người ta toàn nói cái người đẻ ra bác kg đấy. Thế nên đừng làm gì để khổ thân bố mẹ mình nhé bạn.

Con này điên hả mày? có mày thi 3 môn như thế đấy! Chứ 10 năm nay chả có ai thi đỉm như thế cả. Biết thì dựa cột mà nghe, không biết thì câm mồm lại dùm cái, mày giỏi đưa tên lên đi. Tao đang rảnh không có gì làm để tao làm vài cái đơn thưa mày chơi. Tao đâu có điên mà đưa tên vào thời điểm này, có mày điên thì mày đưa lên đi. Tao bảo là thi xong. Bây giờ đã thi xong xuôi hết chưa hay còn đang chấm phúc khảo?? hiểu dùm 2 chữ "thi xong" đi.

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Thế chú có hiểu 2 chữ " thi xong" nghĩa là thế nào kg? để chị cắt nghĩa cho? "thi xong" nghĩa là chú vác xác đi thi, rồi vào phòng thi làm bài, hoàn tất đủ các nội dung bài thi của 2 ngày thi, sau khi hoàn thành xong môn cuối cùng của ngày thi thứ 2, chú buớc ra khỏi hội đồng thi, nghĩa là chú đã "thi xong". Còn cái chuyện chấm thi và điểm thi, người ta gọi là sau khi có "điểm thi" , còn sau khi phúc khảo xong và có danh sách đậu người ta gọi là " kết quả" thi. Chú có học, mà kg có khôn. Đã kg khôn lại còn đi khoe.
Chu bảo là bây giờ chưa phải thời điểm, có điên thì mới đưa tên lên ah? Thế chị hỏi chú, khi chú lên đây chú khoe khoang rằng chú thi được 376 điểm , mọi người kg ai tin, thì chú bảo là cứ đợi có điểm đi rồi biết. Bây giờ thì mọi người biết rồi đấy... biết là chú rất "tỉnh", chứ chú kg hề điên.
Cái lúc chuẩn bị thi chú em đoán ngày thi...chị thấy chú đoán hết ngày này, rồi lại dời sang ngày khác, rồi bảo mọi người cứ đợi xem có đúng kg hay kg? Kết quả là cứ hết lần này sai, đến lần khác sai, ờ thì cuối cùng mọi người vẫn chờ xem và cuối cùng vẫn biết....chú phán sai bét..
Chị thử hỏi, từ lúc chú tham gia diễn đàn này đến bây giờ, có điều gì chú "phán" mà đúng được chưa? Hay cũng chỉ lên phán cho rõ to vào rồi bảo mọi người cứ chờ rồi sẽ biết...đến khi biết...người ta kg viết lên trên diễn đàn, vì sợ mất văn minh...nhưng người ta ngồi chửi thầm đấy...kg phải chửi chú đâu...chửi 2 người khác cơ...Làm gì thì làm đừng để 2 người vất vả vì mình, mà còn suốt ngày bị phải điếc tai...
Chị cũng nói thật với chú, cái ngữ như chú thì hèn lắm, chị cũng thừa hiểu, dù có kết quả, xong xuôi hết thì còn lâu chú cũng kg dám nói tên thật của chú ra. Hay là đến lúc ấy cũng chỉ chép đại 1 cái tên nào rồi ghi lên thôi. Riêng chị, chị vẫn chờ xem cái tên mà chú nêu ra có phải đúng là người được 376 điểm kg? Nếu kg thì chú nói gì, cũng chỉ là 1 chữ....Nhục mà thôi.

N

namkaka

Trung cấp
11/9/12
70
2
8
35
Kinh Bắc
www.tl.gate.vn

Thế 376d mà trước ông công bố là ngủ mơ nói xàm ah?
Hay mỗi thời điểm nói là một số khác nhau?

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Thông tin có chính xác không em? Vì đứa bạn chị có cậu làm trên Tổng cục, nó bảo là năm 2013 kg có thi...Nếu có thi thì mừng, nhưng nghe nó bảo có vẻ tin chắc lắm...

T

Truthman282

Trung cấp
7/11/12
133
0
0
Ha Noi

Thế chú có hiểu 2 chữ " thi xong" nghĩa là thế nào kg? để chị cắt nghĩa cho? "thi xong" nghĩa là chú vác xác đi thi, rồi vào phòng thi làm bài, hoàn tất đủ các nội dung bài thi của 2 ngày thi, sau khi hoàn thành xong môn cuối cùng của ngày thi thứ 2, chú buớc ra khỏi hội đồng thi, nghĩa là chú đã "thi xong". Còn cái chuyện chấm thi và điểm thi, người ta gọi là sau khi có "điểm thi" , còn sau khi phúc khảo xong và có danh sách đậu người ta gọi là " kết quả" thi. Chú có học, mà kg có khôn. Đã kg khôn lại còn đi khoe.
Chu bảo là bây giờ chưa phải thời điểm, có điên thì mới đưa tên lên ah? Thế chị hỏi chú, khi chú lên đây chú khoe khoang rằng chú thi được 376 điểm , mọi người kg ai tin, thì chú bảo là cứ đợi có điểm đi rồi biết. Bây giờ thì mọi người biết rồi đấy... biết là chú rất "tỉnh", chứ chú kg hề điên.
Cái lúc chuẩn bị thi chú em đoán ngày thi...chị thấy chú đoán hết ngày này, rồi lại dời sang ngày khác, rồi bảo mọi người cứ đợi xem có đúng kg hay kg? Kết quả là cứ hết lần này sai, đến lần khác sai, ờ thì cuối cùng mọi người vẫn chờ xem và cuối cùng vẫn biết....chú phán sai bét..
Chị thử hỏi, từ lúc chú tham gia diễn đàn này đến bây giờ, có điều gì chú "phán" mà đúng được chưa? Hay cũng chỉ lên phán cho rõ to vào rồi bảo mọi người cứ chờ rồi sẽ biết...đến khi biết...người ta kg viết lên trên diễn đàn, vì sợ mất văn minh...nhưng người ta ngồi chửi thầm đấy...kg phải chửi chú đâu...chửi 2 người khác cơ...Làm gì thì làm đừng để 2 người vất vả vì mình, mà còn suốt ngày bị phải điếc tai...
Chị cũng nói thật với chú, cái ngữ như chú thì hèn lắm, chị cũng thừa hiểu, dù có kết quả, xong xuôi hết thì còn lâu chú cũng kg dám nói tên thật của chú ra. Hay là đến lúc ấy cũng chỉ chép đại 1 cái tên nào rồi ghi lên thôi. Riêng chị, chị vẫn chờ xem cái tên mà chú nêu ra có phải đúng là người được 376 điểm kg? Nếu kg thì chú nói gì, cũng chỉ là 1 chữ....Nhục mà thôi.
...STOP thôi thuhang01 e ơi! Nam Bắc là 1 đừng mắng nhau như vậy bà con ng ta cười choa. ai cũng có nỗi hậm hực riêng mà (a đây cũng vậy, bít kq rồi bùn wá)
-P/S: Mà chú e tranketoan này đại diện cho men trên này ai lại đi nói năng vs phụ nữ như thế, nể tình chị e có 1 số ngày bực bội trong ng nên silent cho yên ả đi.bức xúc gì thì cứ qua bên mình xả stress đi.

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Mình nghe 1 chị có chú làm chức to lắm bên lãnh đạo TCHQ nói tiếp tục thi 5 năm nữa mà, eo nhưng mà ko biết học cái gì bây giờ nữa nếu đề ra theo kiểu năm nay ko ai đoán đc,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA