Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm
Ðề: Thi công chức hải quan 2012!

Vâng, chắc để hum nào có kết quả, e gọi điện hỏi coi sao chớ cũng chả biết làm thế nào nữa, khổ ghê

Mà theo cái này thì chỉ đối chiếu bằng đại học, cao đẳng các loại chứ có đối chiếu chứng chỉ đâu các bác nhỉ :D

đã bảo là ko ai kiểm tra cc anh văn đâu.toàn vip cả thằng nào giám đụng zô.bác ko nhất thiết phải xón đái như thế đâu=))

chú phi long rủ bác tranketoan và em thuhang vào chém cho vui cửa vui nhà=)).chú là chú quý bác trânketoan lắm đấy=))

Khóa học Quản trị dòng tiền
philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

em đâu có biết mấy người đó, thánh phán đầu tuần 7/1 có kết quả

B

banhph0ng

Trung cấp
10/3/12
172
0
0
ha noi

lang thang mãi mới tìm lại đc tổ ấm... xúc động quá... hứt hứt. Giữa tháng 1 mà có quyết định đi làm thì có được tính là đã đi làm ko nhỉ?? mà nếu đc tính là đã đi làm thì có đc thưởng tết âm ko nhỉ?? :064:

H

HaThanh1808

Sơ cấp
26/12/12
26
0
0
35
hà tĩnh

em đâu có biết mấy người đó, thánh phán đầu tuần 7/1 có kết quả

minh hoi xi pan co biet ho kiem tra ly lich ntn ko? minh truoc co dinh phot o 1 co quan khac sau do minh xin chuyen di ra ngoai lam kinh te gio lai thi cong chuc .nhung tat ca ho so deu ko co van de j tot ca . nhung khi ho xac minh thi co sao ko nhi ho den tan noi hay goi dien thoai nhi?

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

hình như lại phường xác minh thôi

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

minh hoi xi pan co biet ho kiem tra ly lich ntn ko? minh truoc co dinh phot o 1 co quan khac sau do minh xin chuyen di ra ngoai lam kinh te gio lai thi cong chuc .nhung tat ca ho so deu ko co van de j tot ca . nhung khi ho xac minh thi co sao ko nhi ho den tan noi hay goi dien thoai nhi?

Lần sau bạn viết thì bạn làm ơn gõ tiếng Việt nhé! Còn không gõ được thì đừng viết.

H

HaThanh1808

Sơ cấp
26/12/12
26
0
0
35
hà tĩnh

trời, lỡ mất bằng như mình thì sao, sao mà phức tạp thế nhỉ, chứng chỉ nào mà chả là chứng chỉ =.=
ho con yeu cau cac chung chi do la chung chi cua bo GD-ĐT co cuc con den tan noi xem khi minh thi o trung tam do chu ky ntn de doi chieu voi chu ky cua minh

Lần sau bạn viết thì bạn làm ơn gõ tiếng Việt nhé! Còn không gõ được thì đừng viết.

ah mình nói là mình bị dính phốt ở 1 cơ quan nên sau đó mình xin chuyển đi ra ngoài lam kinh tế giờ mình thi công chức hai quan thì họ sẽ xác minh lý lịch ntn? xác minh những vấn đề j, va họ trực tiếp đến tận nơi xác minh hay chỉ xác minh qua điện thoại? nhờ mọi người chỉ dẫn giúp mình voi nhé

Sửa lần cuối:
tranketoan

tranketoan

Trung cấp
1/7/12
146
0
16
Sai gon

thánh phán ngày 14/1 trình bộ ký, 15/1 lên mạng (kết quả toàn bộ), 30/1 nhận quyết định rồi về nhà ăn tết sang năm khăn gói đi làm.
Về bằng cấp thì đối chiếu tất cả (thông báo thì chỉ ghi bằng đại học thôi, nhưng khi lên sẽ kêu về nhà lấy hết lên), lý do mất bằng sẽ tạm chấp nhận, và tạm chấp nhận bằng mới (người rơi vào trường hợp này chắc chắn sẽ bị đi xác minh cả 2 bằng mới lẫn cũ, nếu cũ là giả = out, mới là giả = out, 2 cái đều thiệt = đậu). Còn những người khác sẽ không bị xác minh chứng chỉ. Biết bao nhiêu nói bấy nhiêu, ai tin thì tin, không tin thì thôi.

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

thánh phán ngày 14/1 trình bộ ký, 15/1 lên mạng (kết quả toàn bộ), 30/1 nhận quyết định rồi về nhà ăn tết sang năm khăn gói đi làm.
Về bằng cấp thì đối chiếu tất cả (thông báo thì chỉ ghi bằng đại học thôi, nhưng khi lên sẽ kêu về nhà lấy hết lên), lý do mất bằng sẽ tạm chấp nhận, và tạm chấp nhận bằng mới (người rơi vào trường hợp này chắc chắn sẽ bị đi xác minh cả 2 bằng mới lẫn cũ, nếu cũ là giả = out, mới là giả = out, 2 cái đều thiệt = đậu). Còn những người khác sẽ không bị xác minh chứng chỉ. Biết bao nhiêu nói bấy nhiêu, ai tin thì tin, không tin thì thôi.

thế chết em rồi, 12/1 thi cao học mà giờ chưa học bài nữa >"<

B

bb9780

Trung cấp
11/12/12
54
0
0
36
nghệ an

đã bảo là ko ai kiểm tra cc anh văn đâu.toàn vip cả thằng nào giám đụng zô.bác ko nhất thiết phải xón đái như thế đâu=))

chú phi long rủ bác tranketoan và em thuhang vào chém cho vui cửa vui nhà=)).chú là chú quý bác trânketoan lắm đấy=))
Vâng, e cám ơn 2 bác đã trả lời, e sẽ k hỏi lại vụ này nữa, đến bữa sẽ trình bày lý do mất bằng rồi nộp bản sao mới :D. Em xin hết, từ nay sẽ k hỏi lại vấn đề này nữa :D
À, Hải Quan có tặng lịch cho nhân viên không các bác nhể, vài bữa đi nhận cũng muốn có tờ lịch về treo cho nó hoành :))

Sửa lần cuối:
P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

haha chú này cứ dọa mấy em ý.chú sang topic thuế có cao thủ đang hoành hoành kìa=))vãi

B

bb9780

Trung cấp
11/12/12
54
0
0
36
nghệ an

bac vinaphone tra loi dùm e câu hỏi trên đc ko

trong cái hồ sơ lý lịch thì e thấy có gì quan trọng đâu ta, chỉ có họ hàng bên nội ngoại, rồi có theo ngụy quân, ngụy quyền thôi chớ có gì nữa đâu bác

tranketoan

tranketoan

Trung cấp
1/7/12
146
0
16
Sai gon

haha chú này cứ dọa mấy em ý.chú sang topic thuế có cao thủ đang hoành hoành kìa=))vãi
Thế bác biết thì nói đi, đừng có mà khiêu khích. Bác tự xưng là Phó Vụ Trưởng hay làm ở TCCB nào mà không biết ngày nào có quyết định và cách xử lý vụ bằng cấp đó sao.

H

HaThanh1808

Sơ cấp
26/12/12
26
0
0
35
hà tĩnh

trong cái hồ sơ lý lịch thì e thấy có gì quan trọng đâu ta, chỉ có họ hàng bên nội ngoại, rồi có theo ngụy quân, ngụy quyền thôi chớ có gì nữa đâu bác

ah vì khi nộp hồ sơ trong tờ sơ yếu lý lịch ở phần thòi gian công tác mình co nói đến cơ quan trước đây mình đã lam mà bị dính phốt ấy nên giờ mình mới lo

tranketoan

tranketoan

Trung cấp
1/7/12
146
0
16
Sai gon

ah vì khi nộp hồ sơ trong tờ sơ yếu lý lịch ở phần thòi gian công tác mình co nói đến cơ quan trước đây mình đã lam mà bị dính phốt ấy nên giờ mình mới lo

Quan trọng là phốt gì, có chịu bất kì hình thức kỉ luật nào của cơ quan nhà nước chưa???

H

HaThanh1808

Sơ cấp
26/12/12
26
0
0
35
hà tĩnh

bb9780 ban ở chổ mô nghệ an đó, bạn thi vào cục nào?chuc mừng ban đã có chân ở hải quan nhé

Quan trọng là phốt gì, có chịu bất kì hình thức kỉ luật nào của cơ quan nhà nước chưa???

bị vi phạm trong quá trình công tác nên cơ quan ép mình phải nghỉ việc nhưng theo kiểu mình tự viết đơn xin nghỉ chứ hồ sơ ko co vấn đề j, tất cả đều tốt cả. nhưng mình sợ là khi họ đi xác minh thì sẽ có người nói việc mình bị phốt thì chết

B

bb9780

Trung cấp
11/12/12
54
0
0
36
nghệ an

bb9780 ban ở chổ mô nghệ an đó, bạn thi vào cục nào?chuc mừng ban đã có chân ở hải quan nhé

gúm, bác cứ nói thế, giờ mấy thành phần còn vào diễn đàn này thì ai chả có chân, chứ điểm thấp rớt thì vào đây chi nữa :D

H

HaThanh1808

Sơ cấp
26/12/12
26
0
0
35
hà tĩnh

gúm, bác cứ nói thế, giờ mấy thành phần còn vào diễn đàn này thì ai chả có chân, chứ điểm thấp rớt thì vào đây chi nữa :D

đồng ý là thế nhưng ý mình muốn chuc mừng bạn ấy mà, cùng miền trung với nhau là mình mừng rùi

B

bb9780

Trung cấp
11/12/12
54
0
0
36
nghệ an

đồng ý là thế nhưng ý mình muốn chuc mừng bạn ấy mà, cùng miền trung với nhau là mình mừng rùi

uầy, cám ơn bác nhóe, he he. cũng chúc mừng bác luôn, e với bác vướng đôi chỗ trong hồ sơ nên đến giờ vẫn chả vui vẻ gì mấy bác nhể, cứ lo lo

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA