Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam
Ðề: Thi công chức hải quan 2012!

Bạn trích dẫn nhưng thiếu nhiều quá bạn ah. Lúc đầu Tranketoan bảo là 2h sáng ngày 11/01 , nhưng vào buổi trưa hôm 11/01 vẫn chưa có điểm thì lại lên bảo là hôm nay ( tức 11/01) không có đâu vì các bác bận đi họp nên đừng ai lên hóng làm gì. Cuối cùng chiếu ngày 11/01 lại có điểm.

Đậy là link trích dẫn:

Khẳng định chắc chắn là năm nay có đợt 2 nhé mọi người.

Thế việc TCHQ ký quyết định đợt 3 năm ngoái đã gửi cho từng thí sinh, sau đó 2 ngày gọi điện lại huỷ. Vậy những người lãnh đạo TC không có việc gì làm ak ??? Ban đầu người ta nói thông tin như thế, trông ngóng cả ngày bác tranketoan mới đoán thế này thế kia chứ bác mà có thông tin nội bộ thì cũng ko lên đây hóng làm gì phải ko ?

B

banhph0ng

Trung cấp
10/3/12
172
0
0
ha noi

bậy nào. làm gì đã có quyết định gửi đến từng thì sinh. năm ngoái đợt 2 quyết định đã gửi về các cục (chứ chưa gửi cho thí sinh nhá), sau do trục trặc gì đó mà mấy chục quyết định bị hủy ấy. Còn đợt 3 là TC mới trình xin Bộ TC duyệt mà ko đc duyệt chứ đã có quyết định nào đâu.
Thế việc TCHQ ký quyết định đợt 3 năm ngoái đã gửi cho từng thí sinh, sau đó 2 ngày gọi điện lại huỷ. Vậy những người lãnh đạo TC không có việc gì làm ak ??? Ban đầu người ta nói thông tin như thế, trông ngóng cả ngày bác tranketoan mới đoán thế này thế kia chứ bác mà có thông tin nội bộ thì cũng ko lên đây hóng làm gì phải ko ?

danduong

danduong

Sơ cấp
14/10/12
26
0
0
34
Việt Nam

lâu quá các bác ơi, thi xong gần đc 3 tháng rồi...

H

Huynhnhu317

Sơ cấp
11/1/13
34
0
0
Hcm city

:((( Nhận quyết định là đi học ngay hả các bác?

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Đúng là mọi thứ đều có thể thay đổi. Nhưng có thay đổi cũng chỉ được phép thay đổi trong 1 giới hạn nhỏ thôi, thay đổi 1 lần, 2 lần còn được. Và lần thay đổi cuối cùng phải là chính xác, chứ đằng này thay đổi liên tục, kiểu như đoán mò, trúng được thì trúng . Bạn nên nhớ nguồn tin mà "thị nở" Tranketoan nói là do 1 người giữ chức vụ cao cấp trong tổng cục, mà đã là cao cấp thì lời nói cũng phải có giá trị chứ, chẳng lẽ cứ hôm qua nói cái này hôm nay nói cái khác, rồi ngày mai lại nói 1 kiểu khác. THay đổi liên tục theo giờ, nói trắng ra là "đoán mò" cho nó vuông. Cứ theo giờ mà đoán. Đoán thế tôi cũng đoán được đấy. Tôi cũng đoán trúng ngày 11 có kết quả đấy, xem trong topic cũ xem tôi đoán đi. Tôi đoán luôn 1 cụm là từ ngày 7-11/01 có kết quả, bắt chước theo kiểu đoán cua Tranketoan đấy, và trúng đấy. Thế thì chã nhẽ bác tôi cũng là sếp Tổng ah?

Còn chuyện quyết định bị huỷ, thì mình nghĩ bạn nên xem xét kĩ lại cái vụ đó đi. Trước giờ mình chỉ nghe nói là lên trên cục nhận quyết định thôi, chứ chưa nghe gửi quyết định về tận nhà bao giờ.

bậy nào. làm gì đã có quyết định gửi đến từng thì sinh. năm ngoái đợt 2 quyết định đã gửi về các cục (chứ chưa gửi cho thí sinh nhá), sau do trục trặc gì đó mà mấy chục quyết định bị hủy ấy. Còn đợt 3 là TC mới trình xin Bộ TC duyệt mà ko đc duyệt chứ đã có quyết định nào đâu.
Bành Phong cho hỏi cái này nhé bạn. Năm ngoái mình nghe đồn là quyết định bị huỷ là ở đợt 3 mà bạn, còn đợt 2 bình thường mà? Chỉ có cái vụ lùm xùm ở đợt 3 nên cuối cùng huỷ kg lấy đợt 3 luôn. Mình nghe nói là vậy. Cuối cùng thực hư là sao vậy bạn?

B

ban3b

Sơ cấp
27/8/12
44
0
0
Ha Noi

Chẹp, có mỗi chờ thôi cũng tranh cãi đc, đã chờ đc 3 tháng mà còn có mười mấy ngày nữa k chờ đc ah? Hỏi bâyh cũng bán tín bán nghi, thế thì hỏi làm gì

Mình nghĩ bạn thuhang cũng k nên cay cú tranketoan mãi nữa, mn cũng đều đọc cả, toàn ng lớn, ai đúng ai sai ai chém gió đều biết cả r. Bạn cũng nên kiệm lời cho không khí vui vẻ chút. Với cả mình nhớ bạn hồi trc comment bạn chỉ là người yêu thich ngành hq, muốn thi thử sức, bạn dựa vào đâu khẳng định chắc chắn có đợt 2? Hay cũng dựa vào phán đoán? Thế có khác gì tranketoan?

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Đợt 2 được gọi ngay sau đợt 1 một tháng kìa, thông tin bác đưa ra chứng tỏ không biết gì về kì thi năm ngoái đấy
Tết năm rùi đến nhà thằng bạn chơi vì mình cùng nhóm chơi với nó, bố nó còn đưa cho mình đọc quyết định mà,

Sửa lần cuối:
saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

bao nhiêu là chuyện bí mật của Hải Quan các bạn ở đây đều biết hết nhỉ ...

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Đợt 2 được gọi ngay sau đợt 1 một tháng kìa, thông tin bác đưa ra chứng tỏ không biết gì về kì thi năm ngoái đấy
Tết năm rùi đến nhà thằng bạn chơi vì mình cùng nhóm chơi với nó, bố nó còn đưa cho mình đọc quyết định mà,

Mình cũng có nghe nói đợt 2 năm ngoái không có ai bị huỷ cả . Đi làm ngay sau đợt 1 luôn. Năm ngoái chỉ có đợt 3 mới bị huỷ quyết định thôi.

philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

sao mà bị hủy quyết định đợt 3 vậy mọi người, có ai bị hủy đợt 1 hem ?

A

abuu161

Guest
3/9/09
117
0
0
Hà Nội

Cái chuyện hủy là của năm trước rồi, cứ nhắc đi nhắc lại mãi làm j. Năm nay người ta rút KN nên sẽ ko có chuyện lặp lại đâu mà mnguoi phải lo.

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Cái chuyện hủy là của năm trước rồi, cứ nhắc đi nhắc lại mãi làm j. Năm nay người ta rút KN nên sẽ ko có chuyện lặp lại đâu mà mnguoi phải lo.
Ôi trời lo làm gì. Giờ chỉ đợi thông báo danh sách đỗ để lên để đối chiếu hồ sơ thôi......... Theo như đồng chí Trần Như Nhộng thì 15/1 là có đấy.

Ôi trời lo làm gì. Giờ chỉ đợi thông báo danh sách đỗ để lên để đối chiếu hồ sơ thôi......... Theo như đồng chí Trần Như Nhộng thì 15/1 là có đấy.

B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM

Việc hủy QĐ của mấy năm trước các bạn đừng để ý tới nữa, Tình hình năm nay như thế àno thì các bạn biết rõ rồi đấy, Phúc khảo dường như không ai lên điểm nào, điều đó chứng tỏ năm nay làm việc rất nghiêm túc, Bạn nào nằm trong chỉ tiêu đợt 1 thì cứ an tâm vui chơi thoải mái chờ nhận quyết định, ra tết đi làm. Còn những ai điểm cao thì hi vọng đợt 2.
Vì năm nay số lượng nghỉ hưu rất nhìu, nên đợt 2 mình nghĩ lấy cũng nhìu... Có những ngừoi con các DC lãnh đạo trên 270Đ kể cả KTV và KTVCĐ cũng đang ngóng đợt 2 đấy. Điểm cao các bạn cứ hi vọng nhé (kể cả dân đen)..

xzxwonbinxzx

xzxwonbinxzx

Sơ cấp
28/9/10
45
0
0
39
da nang

Còn 3 tuần nữa tính cả tuần này nữa là 4 tuần mà đi làm gì hả saohaihau ơi >"<

xzxwonbinxzx

xzxwonbinxzx

Sơ cấp
28/9/10
45
0
0
39
da nang

Hehe, thì từ hồi tháng 9 thông báo đến tháng 10 thi rồi đợi kết quả chả phải 6 tháng rồi còn gì, mình thì từ hồi có kết quả đã nghe là ra tết mới đi làm rồi

N

no3110c

Sơ cấp
1/1/13
6
0
0
25
quang ngai

thi cử kiểu này e thấy mệt mỏi hơn hồi thi đại học ấy các bác, ôn mệt nhoài 5 6 tháng, xong lại chờ 5 6 tháng trong căng thẳng nữa,

H

humor

Cao cấp
26/1/12
1,259
2
0
Viet Nam

Bạn giant525 đẹp zai nhẩy, mặc đồng phục HQ càng đẹp hơn đấy. Bạn mình nó cũng đẹp lắm :), vui tính nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA