Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
H

hta12

Trung cấp
13/5/12
67
0
0
lao cai
Ðề: Thi công chức hải quan 2012!

Năm mới, các thành phần trong diễn đàn cãi nhau kinh quá. Toàn là hàng thứ dữ không.
Bằng cấp + trình độ vs tiền lương +trình độ. Đây là một cuộc chiến không bao giờ chấm dứt.
Bạn nào đậu đợt 1 rồi thì lo chuẩn bị hồ sơ đi. Sắp lên nhận quyết định rồi.

Năm mới, chúc các mem trong diễn đàn gặp nhiều thuận lợi trong công việc.
Good luck for all members,

Có đầy người đang đi may đồng phục, nhận quyết định mấy hôm rồi bạn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thangquynhokhoua

Cao cấp
29/9/12
209
0
16
TP.HCM

có ai có tin gì về xét đợt 2 ko vậy cả nhà

T

tamla

Sơ cấp
5/1/12
17
0
0
47
long an

có công văn ben facebook hai quan

H

hta12

Trung cấp
13/5/12
67
0
0
lao cai

công văn bên đó rà soát những người tốt nghiệp loại giỏi, thạc sỹ, TN ở nước ngoài, Toeic 730 gì gì đó.

P

phanquan102

Sơ cấp
6/9/12
19
0
0
Đà nẵng

Bên face đã có thông tin gì mới, mong các bạn trao đổi cùng diễn đàn với. Mình nghĩ, dù sao cũng từ diễn đàn này mà mọi người gặp gỡ, kết giao và trao đổi thông tin trong những ngày chờ đợi điểm thi, chờ kết quả đợt 1 rồi bây giờ là đợt 2, ít nhiều gì cũng có tình cảm, mong các bạn cùng chia sẻ với mọi người trong diễn đàn nha.

P

phuphuphang

Sơ cấp
11/11/12
18
0
0
tp HCM

không biết thông tin của mọi người ntn, nhưng bên mình thì nói là tính theo lịch âm 15/02 sẽ có đợt 2, tức khoảng 25/03 trở đi. Hic ko biết có cơm cháo gì không, hay là tiền mất tật mang.

B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM

Sinh viên mới ra trường, báo chí lúc nào cũng phản ánh tình trạng coi nặng bằng cấp, chứ kg coi trọng năng lực, đâu đâu cũng thấy phản đối việc xem nặng chuyện bằng cấp. Bản thân 1 số sinh viên cũng khá buồn cười, khi thì họ phản ánh tình trạng xem trọng bằng cấp chứ kg xem trọng năng lực, nhưng cũng chính họ lại cũng hay đem bằng cấp ra chỉ để chứng minh mình có thực lực...Nếu bằng cấp là thực lực thì Billgate cũng kg giàu được đến như vậy...Bằng đại học ở Vn kiếm dễ như kg? có nhiều trường thi 10-13 điểm cũng đậu, đậu rồi vào học thì việc tốt nghiệp còn dễ hơn là việc thi vào, nhất là học kiểu tín chỉ, cứ rớt rồi thi lại...cứ thế cứ thế rồi tốt nghiệp...bằng đại học bây giờ đầy ra đấy, quan trọng là bằng của trường nào và quan trọng là bằng loại nào? và hơn hết là năng lực thực tế của mình tới đâu thôi...

Còn việc ngành thi CNTT thì mình cũng công nhận, thi ngành ấy khả năng đậu cao...vì ít cạnh tranh mà...
Nhưng có 1 điều rất hay và cũng rất thật đó là...nhưng người học giỏi CNTT và có năng lực thì họ đã đi làm công ty tư nhân và công ty nước ngoài hết rồi,lương cao, cơ hội thăng tiến cao, môi trường làm việc chuyên nghiệp, lại có điều kiện học tập trau dồi ngày càng giỏi, cạnh tranh công bằng...chỉ có mấy anh lẹt đẹt đi làm mấy công ty vớ vẩn, lương làng nhàng mới quay lại xin vào nhà nước làm thôi...Đừng nói là vì tôi thích làm nhà nước nên tôi làm, và cũng đừng lấy lý do là muốn cống hiến cho đất nước. Riêng ngành nào thì tớ tin, nhưng riẻng ngành CNTT mà nói như vậy thì...Tớ là tớ cóc tin. Trừ khi bác muốn vào bên quân đội, hoặc cảnh sát thì tớ còn tin...chứ vào HQ mà nói câu ấy thì...chém gió siêu sao... Nói trắng ra theo kiểu ông giám khảo Tuấn của Việt nam got talent nhận xét Quỳnh Anh là: Năng lực loại tầm tầm, ở đâu cũng có, không có gì nổi trội, cũng chẳng đặc biệt, kiếm ở đâu cũng được...làm công ty lớn thì kg đủ khả năng, làm công ty bé thì lương ít, cơ hội kg có, công việc bấp bênh=> Vào nhà nước thôi...
Và cũng như bạn Vinaphone đã nói: ngành của bạn chỉ có 3 người thi??? thì thử hỏi, điều đó chứng minh được năng lực của bạn tới đâu??? Thời buổi bây giờ, chứ có phải cách đây 20 năm đâu mà đi khoe mấy cái bằng ĐH? Mấy cái bằng đó chi khoe được với mấy bác lớn tuổi thôi, chứ với mấy người cùng trang lứa, hoặc sinh viên và nhân viên trẻ bây giờ, thì đâu còn ai khoe bằng nữa đâu? Họ chỉ khoe đơn giản mà thâm thuý: Tớ vừa xin được vào làm ở cty nước ngoài với mức lương khởi điểm 1000-2000 usd ... Khoe cái ấy người ta nể hơn là: tớ giỏi có những 2 cái bằng ĐH.

Bạn thu HÀng nói như thế này, bản thân mình cũng không đồng ý tí nào,, Các bạn IT bên HQ cưẹc lỳ giơi, và hiện nay ngành này đang được trọng dụng và có rất nhìu ưu tiên trong ngành HQ.

H

hta12

Trung cấp
13/5/12
67
0
0
lao cai

không biết thông tin của mọi người ntn, nhưng bên mình thì nói là tính theo lịch âm 15/02 sẽ có đợt 2, tức khoảng 25/03 trở đi. Hic ko biết có cơm cháo gì không, hay là tiền mất tật mang.

fax mới gửi thì 3/5 hết hạn, chắc cũng phải đầu t4 mới gọi đợt 2.

R

rainy2012

Guest
1/9/12
2
0
0
Viet Nam
Thi công chức Hải quan 2013

Chào cả nhà, mình định thi vào Hải quan 2013, nhưng chẳng có chút tài liệu và hiểu biết j cả ạ. Tình hình là mình tốt nghiệp chuyên ngành Tiếng Anh, như vậy môn nghiệp vụ chuyên ngành mình phải thi là tiếng Anh theo ngữ pháp đại học hay tiếng anh về chuyên ngành nghiệp vụ hải quan ạ?
Anh chị em nào có đã thi rồi hoặc có tài liệu thì share cho tớ với ạ. Mong cả nhà giúp đỡ, nếu không có thì chém vài câu cho tớ bik thông tin cũng được ạ. Hic .. hic ... Gia chủ xin vô cùng cảm ơn ạ.
Chúc cả nhà ngày moi happy happy.

H

Huynhnhu317

Sơ cấp
11/1/13
34
0
0
Hcm city

Trời ơi khổ thân quá, lại lo tiền mất tật mang! Sao mà im lìm vậy k bít, bác nào đã nhận quyết định đi làm ở cục hqhcm hay j mới share mình với...cảm ơn rất là nhiều!:(((

Nghe ra có vẻ mình chug số phận bạn nhỉ,!

V

vuvanluuhd

Sơ cấp
16/8/12
34
0
0
hai duong

Trời ơi khổ thân quá, lại lo tiền mất tật mang! Sao mà im lìm vậy k bít, bác nào đã nhận quyết định đi làm ở cục hqhcm hay j mới share mình với...cảm ơn rất là nhiều!:(((
Nhưng người cùng khổ chờ số phận sướng tên lần 2 đây ^_*

P

phi van thin

Guest
28/2/13
2
0
0
hcm

các anh chị cho em hỏi. ôn thi công chức hải quan thì ở đâu mở lớp ôn và thường thì khi nào mở lớp vậy?

P

phi van thin

Guest
28/2/13
2
0
0
hcm
Ðề: Thi công chức Hải quan 2013

các anh chị cho em hỏi. ôn thi công chức hải quan thì ở đâu mở lớp ôn và thường thì khi nào mở lớp vậy?

M

mastercute

Sơ cấp
28/12/12
17
0
0
tp hcm

Thôi đùng cải nhau nữa, thông tin về đợt 2 của 1 anh bên facebook, nguyên văn đây: " Mới hóng đc tin đợt 2 nè, ai điểm cao vs ai có bằng thạc sĩ và điểm anh văn cao sẽ có thể đậu đợt 2 và chỉ tiêu là 70 người cho đợt 2".
Nghe mà nãn wa' đi.

H

hta12

Trung cấp
13/5/12
67
0
0
lao cai
Ðề: Thi công chức Hải quan 2013

tổ chức ngay khi có thông báo tuyển dụng, có rất nhiều địa điểm nhưng duy nhất ở phan phù tiên- hà nội là công khai. tốt nhất học ở nhà vì đi ôn ko đc gì( năm ngoái là vậy). Chắc năm nay thầy cô rút kinh nghiệm từ năm trc.

T

taviamichcharm

Sơ cấp
22/2/11
17
0
1
TP Hồ Chí Minh

được phân công làm việc ở hải quan nào(cảng, sân bay, chu chế xuất...) thì sướng nhất nhỉ, với lại mình thi ở đâu thì sẽ được cử đi học nghiệp vụ ở đấy hay sao hả mọi người.

H

Huynhnhu317

Sơ cấp
11/1/13
34
0
0
Hcm city

Nhưng người cùng khổ chờ số phận sướng tên lần 2 đây ^_*
lên face thấy ai ai cũng mừng rỡ, chụp hẳn cái nón hải quan lên ùi kìa mới oách làm sao......chán đời vậy trời ơi!

H

Huynhnhu317

Sơ cấp
11/1/13
34
0
0
Hcm city

ừm nản quá nè! chắc giữa tháng 3 sẽ bít số phận mình ra sao! hay là đi lống chầy cho xong hả trời :wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA