Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
thaibinhhuy

thaibinhhuy

Trung cấp
26/7/10
170
0
16
37
Tiền Giang
www.hailiang.com
Ðề: Thi công chức hải quan 2012!

Lên khoe hàng nhiều quá ta :wall:
Làm xnk lương tháng 1 củ nè...mà vẫn khoái làm. khakha:rotfl:

Mình đanglàm công ty nước ngoài bạn ạ. Và mình cũng kg đánh giá năng lực của bạn,cũng kg chê năng lực của bạn 1 câu nào? Mình chỉ nói rằng bạn hỏi mọi người xem bạn có năng lực hay kg? Mình chỉ đưa ra dẫn chứng, và dẫn giải để bạn tự đánh giá năng lực của bạn đến đâu? Chứ kg hề nói bạn kém hay giỏi nhé. Mình cũng thừa nhận mình còn kém, vì mình kg đậu đợt 1 rồi mà? Còn lý do tại sao mình vào HQ ah> Vì ngành của mình được đào tạo lại thiên về Thuế và thủ tục HQ , nói đúng ra, mình làm XNK là đúng với chuyên ngành của mình nhất. Nhưng tại sao mình vào Hq? đơn giản, mình là con gái, nên cũng muốn ổn định, dù giỏi hay dở, vẫn là con gái dẫu sao ổn định vẫn tốt hơn. Công việc XNK con gái làm cực hơn con trai nhiều. Vì phải đi lại nhiều, và áp lực lớn, nên nếu vào HQ thì mình vẫn làm đúng chuyên môn của minh mà công việc lại ổn định và kg vất vả hơn làm công ty nước ngoài.

Cùng môn phái ra đây:051:

Khóa học Quản trị dòng tiền
philong21

philong21

Cao cấp
12/12/12
239
0
0
34
hcm

Xin lỗi bạn Thuhang01, bạn chưa đủ tư cách nói về Vinaphone004, Mình chơi với Vinaphone004 mình biết, bạn làm công ty nước ngoài thế lương cao vậy mà con tha thiết vào hải quan làm gì, mà cứ trong ngóng đợt 2 ?

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Thuhang01 à, mình với bạn nên chấm dứt tại đây. Nếu bạn có thiện ý, pm mình số điện thoại. Mình ngưỡng mộ bạn từ lâu, nhưng chưa có dịp mời bạn cafe.

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Uhm bạn đang làm nước ngoài, thế lương đã đủ đãi ngộ bạn chưa? Mà bạn còn lưu luyến Hải quan làm gì?
Còn về thu nhập của bạn như thế nào thì mình không cần biết. Còn về mình làm thêm ở ngoài từ trước đến nay, không tháng nào dưới 15 triệu bạn nhé. Thế nên mình cũng đã nói bạn chưa đủ tư cách nói về mình.

Còn mình làm Hải quan mình vẫn làm thêm được công việc của mình. Vì công việc làm thêm của mình không phụ thuộc vào thời gian bạn nhé, nên mình vẫn có thể làm HQ và làm thêm bình thường!
Trước khi bạn phán xét điều gì, hãy nghĩ về bạn trước khi nói.

Bạn biết sao mình thi vào Hải quan không. Mình trả lời luôn: "Mình trước đến nay vẫn mong muốn được gần gia đình bạn nhé!"

Cứ vào HQ là gần với gia đình sao bạn? Lý do đó là lý do lạ lùng nhất mình mới được nghe? học ngành CNTT mà bảo là vào HQ vì muốn gần gia đình thì rất là kì lạ. Bạn đâu phải học dầu khí, mà sợ đi làm phải ra giàn khoan xa gia đình? Bạn nên nhớ bạn học CNTT.

Mình kg tranh cãi với bạn nữa, nhưng chỉ cần nói ra là mọi người đủ biết bạn vào vì lý do gì. Và năng lực của bạn thế nào thôi. Chứ riêng mình, mình kg bao giờ nhận xét bạn kém hay giỏi, việc đó tự bạn bạn sẽ biết mà thôi.

thaibinhhuy

thaibinhhuy

Trung cấp
26/7/10
170
0
16
37
Tiền Giang
www.hailiang.com

Xin lỗi bạn Thuhang01, bạn chưa đủ tư cách nói về Vinaphone004, Mình chơi với Vinaphone004 mình biết, bạn làm công ty nước ngoài thế lương cao vậy mà con tha thiết vào hải quan làm gì, mà cứ trong ngóng đợt 2 ?

sai lầm, mỗi người có quan điểm khác nhau bạn ơi.:wall:

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Lên khoe hàng nhiều quá ta :wall:
Làm xnk lương tháng 1 củ nè...mà vẫn khoái làm. khakha:rotfl:

Cùng môn phái ra đây:051:

Đồng môn ah? ^^. Nhưng làm XNK trừ khi là bạn làm cho vui mới lương 1 củ th, chứ khi đilàm nếu đúng là có năng lực thì mức lương khởi điểm cũng phải tầm 300-400 usd rồi. Riêng mình lương cao hơn 1 chút vì có 2 năm kinh nghiệm rồi. Bạn học trường nào vậy thaibinhuy?

thaibinhhuy

thaibinhhuy

Trung cấp
26/7/10
170
0
16
37
Tiền Giang
www.hailiang.com

« Thi tuyển công chức thuế năm 2012!
Thread Information
Hiện tại có 7 người đang truy cập đề tài này gồm: (5 thành viên và 2 khách)
thaibinhhuy, philong21, thaivuongthan, thuhang01, vinaphone004

toàn những nhân vật cớm k hen:051:

V

vinaphone004

Cao cấp
6/10/12
265
1
0
40
Ninh Bình

Cứ vào HQ là gần với gia đình sao bạn? Lý do đó là lý do lạ lùng nhất mình mới được nghe? học ngành CNTT mà bảo là vào HQ vì muốn gần gia đình thì rất là kì lạ. Bạn đâu phải học dầu khí, mà sợ đi làm phải ra giàn khoan xa gia đình? Bạn nên nhớ bạn học CNTT.

Mình kg tranh cãi với bạn nữa, nhưng chỉ cần nói ra là mọi người đủ biết bạn vào vì lý do gì. Và năng lực của bạn thế nào thôi. Chứ riêng mình, mình kg bao giờ nhận xét bạn kém hay giỏi, việc đó tự bạn bạn sẽ biết mà thôi.
Thuhang01 à, mình biết bạn chuyên máy móc từ những lần đầu đọc các comment của bạn rồi. Bạn là người ngoài cuộc nên bạn không hiểu hết được đâu. Mình đã nói với bạn, trước khi bạn phán xét 1 điều gì đó, bạn hay xem lại mình đi.
Ok. Mình với bạn dừng tại đây.

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Nhiều người cứ nghĩ làm XNK làm công ty nước ngoài hơn làm trong HQ, nhưng nếu là con gái và quantrọng là nếu có đầu óc, người ta sẽ biết được làm cái nào lợi hơn đấy. Nhưng ai có kinh nghiệm đi làm rồi sẽ hiểu vấn đề này...

thaibinhhuy

thaibinhhuy

Trung cấp
26/7/10
170
0
16
37
Tiền Giang
www.hailiang.com

Đồng môn ah? ^^. Nhưng làm XNK trừ khi là bạn làm cho vui mới lương 1 củ th, chứ khi đilàm nếu đúng là có năng lực thì mức lương khởi điểm cũng phải tầm 300-400 usd rồi. Riêng mình lương cao hơn 1 chút vì có 2 năm kinh nghiệm rồi. Bạn học trường nào vậy thaibinhuy?

4 năm kinh nghiệm rùi...kha.kha.
làm việc cho vui ấy mà...hehe:030:
trường cd hải quan ra.

Thuhang01 à, mình biết bạn chuyên máy móc từ những lần đầu đọc các comment của bạn rồi. Bạn là người ngoài cuộc nên bạn không hiểu hết được đâu. Mình đã nói với bạn, trước khi bạn phán xét 1 điều gì đó, bạn hay xem lại mình đi.
Ok. Mình với bạn dừng tại đây.

rùi......mình làm trọng tài đây. STOP:041:

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

4 năm kinh nghiệm rùi...kha.kha.
làm việc cho vui ấy mà...hehe:030:
trường cd hải quan ra.

rùi......mình làm trọng tài đây. STOP:041:

Tu khác núi rồi... mình ngoài HÀ NỘI lận. 4 năm kinh nghiệm thì sao lương 1 củ được...

thaibinhhuy

thaibinhhuy

Trung cấp
26/7/10
170
0
16
37
Tiền Giang
www.hailiang.com

Năm nay là năm thứ 4 theo cái diễn đàn này, mà chưa đc vô phòng thi hải quan lần nào...nghe khó tin hỹ:wall:

Tu khác núi rồi... mình ngoài HÀ NỘI lận. 4 năm kinh nghiệm thì sao lương 1 củ được...

làm xnk ko biết đó chỉ là bề nổi thôi ah, bề chìm nó khác :009:

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Bạn có ngóng đợt 2 không thaibinhuy? Dạo này chẳng thấy tin tức gì của đợt 2 cả. Mình năm nay là năm thứ 2 ngóng rồi..năm ngoái chỉ ngóng đợt 1, nhưng năm nay ngóng đợt 2. Năm nay nếu kg đậu, thì thi thêm năm sau nữa rồi thôi.

thaibinhhuy

thaibinhhuy

Trung cấp
26/7/10
170
0
16
37
Tiền Giang
www.hailiang.com

Bạn có ngóng đợt 2 không thaibinhuy? Dạo này chẳng thấy tin tức gì của đợt 2 cả. Mình năm nay là năm thứ 2 ngóng rồi..năm ngoái chỉ ngóng đợt 1, nhưng năm nay ngóng đợt 2. Năm nay nếu kg đậu, thì thi thêm năm sau nữa rồi thôi.

mình đâu có thi đâu mà ngóng :wall:
lên đây chém gió cũng đc 3 năm rồi:040:
năm 1 chưa có bằng, do thi rớt.
năm 2 ko kịp lấy bằng anh văn.
năm 3 khủng hoảng về $ lương.
năm 4 công việc đang good.
năm nay...:062:

H

hta12

Trung cấp
13/5/12
67
0
0
lao cai

Tự dưng lại cãi nhau tiếp, lương bạn thuhang01 cao hơn cả chủ tịch nước rồi vào hq làm gì cho phí tài năng ra. Ai đi làm không vì kiếm tiền, còn nếu làm cho vui ko cần tiền chạy vào cac Bộ cho nó oai, vào hq làm gì, mấy ai biết đến lại vất vả nữa.

P

PhoVuTruong

Cao cấp
7/12/12
219
0
0
tphcm

Mình đanglàm công ty nước ngoài bạn ạ. Và mình cũng kg đánh giá năng lực của bạn,cũng kg chê năng lực của bạn 1 câu nào? Mình chỉ nói rằng bạn hỏi mọi người xem bạn có năng lực hay kg? Mình chỉ đưa ra dẫn chứng, và dẫn giải để bạn tự đánh giá năng lực của bạn đến đâu? Chứ kg hề nói bạn kém hay giỏi nhé.

moá tiếc là mình ko ở hà nội.chứ mà gần đc thuhang thì kể cả thuhang có chồng rồi cũng tìm cách cưa bằng đc để đem về làm vợ.quả là cá tính,ngang bướng có học thức và ở 1 trình độ cao.chết rồi bị sét đánh rồi.

H

HitokiriBattousai

Trung cấp
9/11/12
57
0
0
36
Ho Chi Minh

Năm mới, các thành phần trong diễn đàn cãi nhau kinh quá. Toàn là hàng thứ dữ không.
Bằng cấp + trình độ vs tiền lương +trình độ. Đây là một cuộc chiến không bao giờ chấm dứt.
Bạn nào đậu đợt 1 rồi thì lo chuẩn bị hồ sơ đi. Sắp lên nhận quyết định rồi.

Năm mới, chúc các mem trong diễn đàn gặp nhiều thuận lợi trong công việc.
Good luck for all members,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA