Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
H

Huynhnhu317

Sơ cấp
11/1/13
34
0
0
Hcm city
Ðề: Thi công chức hải quan 2012!

Buồn đời quá, sao cái số phận mình lênh đênh như lục bình vậy nè!...

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HitokiriBattousai

Trung cấp
9/11/12
57
0
0
36
Ho Chi Minh

Theo nguồn tin đã ký quyết định bổ sung. Chuẩn bị đón bão nha bà kon. Hồn ai nấy giữ.
Chiu khó bật điện thoại 24/24 và ở nhà lúc nào cũng phải có người để nhận giấy báo nha.

H

Huynhnhu317

Sơ cấp
11/1/13
34
0
0
Hcm city

Bác làm em rug quá hix hix tim sắp rớt ra ngoài ......
Theo nguồn tin đã ký quyết định bổ sung. Chuẩn bị đón bão nha bà kon. Hồn ai nấy giữ.
Chiu khó bật điện thoại 24/24 và ở nhà lúc nào cũng phải có người để nhận giấy báo nha.

C

coi228

Sơ cấp
5/1/13
42
0
0
ha noi

ký ùi bao giờ bắt đầu gửi hả bạn

A

autokick

Trung cấp
25/3/12
54
0
6
35
Ha Noi

CV số bao nhiêu vậy bạn ?

P

phuphuphang

Sơ cấp
11/11/12
18
0
0
tp HCM

14-15/03 này có tin nhé, mình được báo thế.. đang hóng, à mà phải là mình nhận giấy hay người thân nhận cũng được vậy mấy bạn, 1 cái nữa là mình đổi số điện thoại rồi thì có sao ko ?
Chuyện là một vài người mình quen có nói HQ ko ngon như xưa nữa, thế là Mẹ mình cứ bàn ra ko muốn lo tiếp cho mình nữa, các bạn cho ý kiến với. Mình thì cũng đang lung lay, nếu "hẻo" thât thì lấy đâu tiền trả nợ đây ? các bạn cho ý kiến với, nếu được thì ướm thử dùm mình 1 tháng được bao nhiêu, để mình trả lời với bà...

N

ngotrimao

Trung cấp
26/8/12
54
0
0
35
hcm

may bac trung tuyen hq da di lam chua?

A

autokick

Trung cấp
25/3/12
54
0
6
35
Ha Noi

14-15/03 này có tin nhé, mình được báo thế.. đang hóng, à mà phải là mình nhận giấy hay người thân nhận cũng được vậy mấy bạn, 1 cái nữa là mình đổi số điện thoại rồi thì có sao ko ?
Chuyện là một vài người mình quen có nói HQ ko ngon như xưa nữa, thế là Mẹ mình cứ bàn ra ko muốn lo tiếp cho mình nữa, các bạn cho ý kiến với. Mình thì cũng đang lung lay, nếu "hẻo" thât thì lấy đâu tiền trả nợ đây ? các bạn cho ý kiến với, nếu được thì ướm thử dùm mình 1 tháng được bao nhiêu, để mình trả lời với bà...
Bạn biết 14-15/3 này có tin, thì bạn hỏi thẳng người mà báo tin đấy cho bạn ấy :))

T

thuhang01

Trung cấp
23/10/12
89
0
0
Ha Noi

Bạn biết 14-15/3 này có tin, thì bạn hỏi thẳng người mà báo tin đấy cho bạn ấy :))

Bạn này nói chuẩn đấy. Một câu trả lời cực kì sáng suốt và thông minh...

H

hta12

Trung cấp
13/5/12
67
0
0
lao cai

Đợt 1 đã nhận lương tháng đầu dao động từ 2,6 -3,2 tr.

P

phuphuphang

Sơ cấp
11/11/12
18
0
0
tp HCM

vâng hỏi thì đương nhiên mình hỏi rồi thì mình mới chạy, người ta đã nói là "ngon" mỗi ngày được 500 (mới vào)... nếu vậy thì ko có j rồi, nhưng khi mình hỏi ng khác (gần đây)thì họ nói hên xui, mà cũng khó khăn lắm rồi... Vậy đấy ! nên mình mới lên đy hỏi mấy bạn. Xem thu nhập ước chừng như thế nào.

xzxwonbinxzx

xzxwonbinxzx

Sơ cấp
28/9/10
45
0
0
39
da nang

Đi làm đc gần 2 tuần rồi mà trên này vẫn náo nhiệt nhỉ

C

coi228

Sơ cấp
5/1/13
42
0
0
ha noi

Mấy thành phần hỏi lung tung, nói lung tung thì lượn đi. Hỏi cái cần hỏi ko hỏi, đã lên ngóng tin rồi p đọc mấy cái cmt lãng nhách, bực cả mình!

P

passie

Sơ cấp
12/12/11
43
0
6
34
hà Nội

Bác ơi, cho em hỏi năm nay có điểm chuẩn cho đợt 2 ko ạ. Nghe đâu thấy bảo năm ngoái là 310. Hay là gọi ai thì biết người nấy thôi ạ. Em sốt ruột quá, hôm nào cũng loanh quanh trên này :(

H

Huynhnhu317

Sơ cấp
11/1/13
34
0
0
Hcm city

Chuẩn đấy bác ơi, em cũng thế đây. Sáng nay em vừa mới đi chùa về, cầu mong Trời Phật phù hộ.
Hô hô sẽ có đợt 2 mà, cứ hi vọng và cứ tin như thế,....cùng an ủi nhau để chờ đợi thôi....-p/s : Ước gì được ngủ ngon một đêm mà kg quá nhiều lo nghĩ:(

H

HitokiriBattousai

Trung cấp
9/11/12
57
0
0
36
Ho Chi Minh

Theo như thông tin thì mình biết đã ký quyết định rồi. Còn CV bao nhiêu, điểm sàn bao nhiêu --> mình chịu. Mình không hỏi vấn đề đó mà cũng chẳng quan tâm. chỉ cần biết Pass or Fail thôi.
Còn những câu hỏi liên quan về "tài chính" của ngành hải quan hay lương lậu, hay không còn ngon như xưa thì đừng nên hỏi trên diễn đàn này. Trên này nhiều điệp viên lắm. Chẳng ai vạch áo cho người xem lưng đâu.
Nêu các bạn đi làm trong lĩnh vực XNK một thời gian thì các bạn sẽ hiểu được ít nhiều.
Ngành nào cũng có mặt trái và phải, ngành nào cũng có các kiếm tiền riêng. Cái đó phải hỏi xem "trình độ" của bạn đến đâu.
Thanks.

H

hta12

Trung cấp
13/5/12
67
0
0
lao cai

Theo như thông tin thì mình biết đã ký quyết định rồi. Còn CV bao nhiêu, điểm sàn bao nhiêu --> mình chịu. Mình không hỏi vấn đề đó mà cũng chẳng quan tâm. chỉ cần biết Pass or Fail thôi.
Còn những câu hỏi liên quan về "tài chính" của ngành hải quan hay lương lậu, hay không còn ngon như xưa thì đừng nên hỏi trên diễn đàn này. Trên này nhiều điệp viên lắm. Chẳng ai vạch áo cho người xem lưng đâu.
Nêu các bạn đi làm trong lĩnh vực XNK một thời gian thì các bạn sẽ hiểu được ít nhiều.
Ngành nào cũng có mặt trái và phải, ngành nào cũng có các kiếm tiền riêng. Cái đó phải hỏi xem "trình độ" của bạn đến đâu.
Thanks.

Lần đầu tiên trong đời nghe văn bản ký trên máy ( có pass), thảo nào em mình làm ở vptc chuyên nhận và phát công văn bảo chưa thấy gì. Không biết bao giờ gửi tới các cục cái cv điều tiết đó nhỉ? Hay TC gửi pass cho các cục tự in ra, đúng mình là dân đen nên khó hiểu, bạn nào biết giải thích dùm nhé????

H

HitokiriBattousai

Trung cấp
9/11/12
57
0
0
36
Ho Chi Minh

Lần đầu tiên trong đời nghe văn bản ký trên máy ( có pass), thảo nào em mình làm ở vptc chuyên nhận và phát công văn bảo chưa thấy gì. Không biết bao giờ gửi tới các cục cái cv điều tiết đó nhỉ? Hay TC gửi pass cho các cục tự in ra, đúng mình là dân đen nên khó hiểu, bạn nào biết giải thích dùm nhé????

Đừng nên đâm chọt nhau thế. Có phải bạn chỉ quan tâm vấn đề mình có trúng tuyển hay không. Thì cũng như là Pass or Fail.
Xin lỗi, đó chỉ là ngôn ngữ cá nhân của từng người.
Bạn nên nhìn nhận vấn đề chính và sử dụng bộ não của mình. Chứ đừng lãng phí chất xám ngồi đó bắt từng ly, soi từng câu chữ của nhau.
Chúc bạn thành công sau này trong cuộc sống.

C

coi228

Sơ cấp
5/1/13
42
0
0
ha noi

Mình ko biết hiểu thế này có đúng ko : Bạn bị nhầm lẫn hay ko biết TA, bạn Hitokiri... bạn ý nói pass là đỗ, fail là trượt.
Có phải ko bạn Hitokiri.....?

Đừng nên đâm chọt nhau thế. Có phải bạn chỉ quan tâm vấn đề mình có trúng tuyển hay không. Thì cũng như là Pass or Fail.
Xin lỗi, đó chỉ là ngôn ngữ cá nhân của từng người.
Bạn nên nhìn nhận vấn đề chính và sử dụng bộ não của mình. Chứ đừng lãng phí chất xám ngồi đó bắt từng ly, soi từng câu chữ của nhau.
Chúc bạn thành công sau này trong cuộc sống.

Mình cũng rất ghét kiểu người đã ko giúp ích được gì chỉ toàn phá hoại, ăn hại cho đời. Bạn có bít tin j về Cục Hà Nội ko ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA