Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
L

lynani

Guest
2/4/13
2
0
0
HCMC
Ðề: Thi công chức hải quan!

Chắc là ngưng một thời gian bao nhiêu năm đó, nguồn tin khá tin cậy đó ạ, xl vì em không nói tên người nói với em thông tin này được ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thaivuongthan

Trung cấp
16/4/12
87
0
0
34
Hà Nội

Lâu lắm mới lên diễn đàn, giờ còn đợt 2 gì nữa hả các bạn..năm nay may ra có đợt thi vào cuối năm...khả năng cao là ko có thi nữa nhé ^^

T

taiblt

Trung cấp
11/5/11
67
0
0
36
HA NOI

Chả biết đâu mà lần mỗi người một tin thôi thì chờ tin từ ban tổ chức vậy :) mình đang chờ đợt thi tiếp đây

L

linhgago

Sơ cấp
28/1/13
7
1
0
42
Hà Nội

Tớ thấy mọi người phán, ai cũng bảo là có người nhà đáng tin cậy nhưng cuối cùng chưa thấy gì cả. Tớ thấy ai có tin thật chính xác thì hãy add lên cho anh em. Chứ hôm trước vừa có người phán tin vui thì mấy hôm sau lại có người đưa thông tin buồn là làm cho anh em mừng hụt. Đã thế lại còn chả biết đường nào mà lần.

T

thienthanh2511

Trung cấp
18/9/12
117
0
0
Tp.HCM

Các bạn tung tin đồn nhiều quá: nào là tuyển dụng gọi đợt 2, nào là thi CC tháng 9 tháng 10

bạn nào có người quen trên Cục, trên Tổng cục thì hỏi thông xem sao !?

H

HIQ

Sơ cấp
18/5/11
7
0
1
38
Hnoi

Chắc còn lâu mới thi các bạn nhỉ? Như mọi năm, gần đến thời điểm công bố thi là mọi người vào thảo luận đông đảo lắm mà.
Lâu không lên diễn đàn, thấy diễn đàn nhiều thong tin ... vit.

M

mastercute

Sơ cấp
28/12/12
17
0
0
tp hcm

Đã lên báo là 9xác rồi. Đã vậy năm nay lại ko có đợt 2 nữa chứ.. Thôi rồi lượm ơi.:)

N

ndd239

Sơ cấp
23/8/12
12
0
0
Sài Gòn

Có khả năng sẽ ko tổ chức thi tuyển nhưng có khả năng sẽ tuyển ngầm theo qui luật đào thải,cái này mình chỉ đoán thôi,dựa vào cái đoạn này,mọi người xem thử :

"Kiên quyết ngăn ngừa, không để xuất hiện các hiện tượng có quy định về tổ chức bộ máy trong các văn bản quy phạm pháp luật chuyên ngành, lĩnh vực. Có chính sách để đưa những người không đáp ứng yêu cầu công vụ và bổ sung những người có đủ phẩm chất, trình độ, năng lực vào công vụ. Số công chức được tuyển dụng mới vào công vụ không quá 50% số lượng biên chế đưa ra khỏi công vụ do tinh giản biên chế, do năng lực, phẩm chất, sức khỏe yếu.

Đề án này sẽ được thực hiện trong 7 năm từ 2014 đến 2020"
http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/555662/tu-nay-den-2016-khong-tang-bien-che.html

H

hoathuytinh237

Sơ cấp
30/5/13
30
0
1
viet nam

Có khả năng sẽ ko tổ chức thi tuyển nhưng có khả năng sẽ tuyển ngầm theo qui luật đào thải,cái này mình chỉ đoán thôi,dựa vào cái đoạn này,mọi người xem thử :

"Kiên quyết ngăn ngừa, không để xuất hiện các hiện tượng có quy định về tổ chức bộ máy trong các văn bản quy phạm pháp luật chuyên ngành, lĩnh vực. Có chính sách để đưa những người không đáp ứng yêu cầu công vụ và bổ sung những người có đủ phẩm chất, trình độ, năng lực vào công vụ. Số công chức được tuyển dụng mới vào công vụ không quá 50% số lượng biên chế đưa ra khỏi công vụ do tinh giản biên chế, do năng lực, phẩm chất, sức khỏe yếu.

Đề án này sẽ được thực hiện trong 7 năm từ 2014 đến 2020"
http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/555662/tu-nay-den-2016-khong-tang-bien-che.html

Thực hiện từ năm 2014, năm nay là 2013 mà.

A

autokick

Trung cấp
25/3/12
54
0
6
35
Ha Noi

Theo số liệu của Bộ Nội vụ, tổng số biên chế cán bộ, công chức từ trung ương đến cấp huyện ở nước ta tính đến hết năm 2012 là 388.480 biên chế (không bao gồm viên chức và biên chế của Bộ Quốc phòng, Bộ Công an). Trong đó, khối Đảng, đoàn thể có 84.169 biên chế, Văn phòng Chủ tịch nước có 86 biên chế, Văn phòng Quốc hội có 701 biên chế, Kiểm toán Nhà nước có 1.563 biên chế, khối tư pháp có 27.267 biên chế, khối hành chính nhà nước có 274.694 biên chế. Tổng biên chế cán bộ, công chức cấp xã là 257.675 người.
Tất cả các bộ nghành mà chỉ có 388.480 biên chế thôi á các bạn ?

H

huynhhong1985

Trung cấp
28/9/12
50
0
0
Biên Hòa

Tất cả chỉ là bài báo thôi, hơi đâu ngồi đó mà phân tích ý từng câu, từng đoạn. có bao giờ các bác thấy người ta làm chính sách từ 1 bài báo ko? khi nào có thông báo chính thức rồi hẳn hay. ở đó mà phân tích thông tin trời ơi của 1 thằng phóng viên và 1 vài câu phát biểu của ai ai đó. cả 2 người đều ko có quyền quyết định việc tuyển hay ko tuyển công chức.Bình tĩnh nào các bác, rối đội hình quá.

N

ngocloan0109

Sơ cấp
18/4/12
25
0
0
34
cà mau

Mình có thông tin cho các bạn đây, cậu mình phó cục trưởng hquan nói là năm nay sẽ khônng tổ chức thi công chức nha các bạn, vì đang chính sách giảm biên chế và có thể giảm lương nên sẽ không tuyển nữa..các bạn khỏi mong chờ nữa nha, mình cũng hết hi vọng lun..haizz

soc0la

soc0la

Sơ cấp
3/6/13
22
5
3
36
HN

Mình có thông tin cho các bạn đây, cậu mình phó cục trưởng hquan nói là năm nay sẽ khônng tổ chức thi công chức nha các bạn, vì đang chính sách giảm biên chế và có thể giảm lương nên sẽ không tuyển nữa..các bạn khỏi mong chờ nữa nha, mình cũng hết hi vọng lun..haizz
thế thì rõ mười mươi rồi,chán nhỉ,thế bạn có nhân tiện hỏi năm nào thi ko :D

H

hoangson0607

Guest
22/10/10
1
0
0
hà nội

Chuẩn đấy. tớ cũng mới nghe hum wa, Tổng cục đang gửi đơn xin lên Bộ nội vụ ko pik có được ko :-<

N

namkaka

Trung cấp
11/9/12
70
2
8
35
Kinh Bắc
www.tl.gate.vn

Có thông tin chính xác là năm nay không tổ chức thi rồi nhé, nên thay vì chờ đợi mất công ai có công việc gì thì nên đi làm đi, không lỡ mất cơ hội sau này lại tiếc nuối >"<
Còn thông tin bên lề là đến tận 2016 mới thi, cái này thì không dám khẳng định.

T

thuhoa177

Guest
3/7/13
1
0
0
Hà nội

Thế 2014 cũng ko tổ chức thi à bác?

N

ngocloan0109

Sơ cấp
18/4/12
25
0
0
34
cà mau

Không phải là tin đồn đâu, năm nay ko tổ chức thi là thật đó nên mấy bạn nên tập trung vào xin việc khác là vừa còn mấy bạn nào ko tin thì cứ đợi đi rồi sẽ biết đúng hay không

S

stillfantasy

Guest
12/5/13
2
0
0
35
Hanoi

Có gì đâu mà buồn người ta đem thông tin cho mình biết mà chuyển hướng là may rồi.thi ko đậu có khi còn thất vọng hơn

Ô thế ko đc thi (ko đc trao cơ hội) thì ko nên buồn à. Với mình ko đc trao cơ hội còn đáng thất vọng hơn. Tin buồn tuy nhiên cần thiết, mình có nói là ko muốn nghe đâu.

N

Ngouyenuyen

Sơ cấp
27/5/12
8
0
0
Tp hcm

Các bạn cho mình hỏi thế các ngành tài chính còn lại năm nay cũng không tuyển luôn hả? Như thuế, kho bạc í

soc0la

soc0la

Sơ cấp
3/6/13
22
5
3
36
HN

Chán như con dán,,, háo hức từ cuối năm ngoái vì cho cơ hội đổi phận ai ngờ lại đứt gánh vì cái chính sách ngặt ngèo :(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA