Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
X

xuanhuongnt

Trung cấp
17/8/12
91
0
0
40
Hà Nội
Ðề: Thi công chức hải quan!

Hix, đúng như mọi nguời nói thì còn mấy năm nữa mới tuyển tiếp. thế mà sao năm 2012 hải quan vẫn ko lấy thêm đợt 2 bổ sung nhỉ. chán thật

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

namkaka

Trung cấp
11/9/12
70
2
8
35
Kinh Bắc
www.tl.gate.vn

Mình chia sẻ thông tin cho mọi người biết mà định hướng cho tương lai với công việc của mình thôi, thông tin năm nay không thi là hoàn toàn chính xác, còn ai không tin thì tùy, có thể tiếp tục ngâm cứu tài liệu và chờ đợi để đi thi.

phankhanh

phankhanh

Trung cấp
19/3/09
50
0
6
VN

Nếu để ý các phát biểu gần đây của những đứng đầu đại loại như "không để công chức không để phẩm chất làm việc...", "không để công chức sáng sách cặp đi, chiều sách cặp về....", "giảm biên chế...." thì có thể nhận thấy biên chế đang dư thừa, cho nên khả năng không tăng là chính xác, nhưng khái niệm "không tăng" và "không tuyển" là khác nhau. Ví dụ: Cơ quan X được giao 100 biên chế, và mỗi năm đều có ng về hưu thì phải tuyển ng khác vào để thay thế và tạo nguồn. Vì vậy không thể nói không tuyển cho đến năm 2020 được, có thể khoảng cách của hai lần thi sẽ xa hơn 1 tý, 2 hoặc 3 năm gì đấy.

B

bigboy262288

Guest
7/7/13
0
0
0
32
Hà Nội

Như mình được biết thì năm sau nhà ga T2 Nội Bài sẽ hoàn thành và sẽ tuyển một số công chức HQ làm việc ở đó. Mình nghĩ là năm sau sẽ thi tuyển thôi. Yên tâm đi các bạn. Lăn lộn chính trường vài năm sau rồi thi tuyển cũng được mà, như thế sẽ giúp ích cho bản thân mình nhiều hơn.

soc0la

soc0la

Sơ cấp
3/6/13
22
5
3
36
HN

Như mình được biết thì năm sau nhà ga T2 Nội Bài sẽ hoàn thành và sẽ tuyển một số công chức HQ làm việc ở đó. Mình nghĩ là năm sau sẽ thi tuyển thôi. Yên tâm đi các bạn. Lăn lộn chính trường vài năm sau rồi thi tuyển cũng được mà, như thế sẽ giúp ích cho bản thân mình nhiều hơn.
bạn nói hay đó, làm kinh doanh vài năm mà vào HQ là toẹt nhất :D

V

Vietsmiles

Guest
10/7/13
3
0
1
Heaven

Thôi đành đi làm cái khác 1 năm vậy
kiến thức cứ để đó, năm sau về Zero thì lại bới lại mà ôn :banana: huhuhu

H

hadobaco

Sơ cấp
10/7/13
13
0
0
Vietnam

Theo suy luận của mình năm nay 2013 sẽ có thi công chức Hải Quan đó mọi người.
Vì năm 2009, 2010, 2011, 2012 năm nào cũng có thi tuyển mà.

Năm nay khoảng tháng 12 sẽ có thông báo thi tuyển. Ai có thông tin gì chia sẽ nha.

T

thienthanh2511

Trung cấp
18/9/12
117
0
0
Tp.HCM

Theo suy luận của mình năm nay 2013 sẽ có thi công chức Hải Quan đó mọi người.
Vì năm 2009, 2010, 2011, 2012 năm nào cũng có thi tuyển mà.

Năm nay khoảng tháng 12 sẽ có thông báo thi tuyển. Ai có thông tin gì chia sẽ nha.

bạn nói 12/2013 thông báo thi tuyển, thế đầu 2014 thi rui bạn ah
hãy gọi cho Cục HQ, Chi cục HQ hỏi đi chớ >> tin vịt nhiều lắm

T

taiblt

Trung cấp
11/5/11
67
0
0
36
HA NOI

Chắc trong quý 4 thôi ^^

H

hadobaco

Sơ cấp
10/7/13
13
0
0
Vietnam

Hy vọng trong quý 4 có thông báo, nhiều thông tin đa chiều quá không biết tin vào đâu.

M

maiquyenvuthanh

Guest
13/7/13
3
0
0
hà nội

Hy vọng trong quý 4 có thông báo, nhiều thông tin đa chiều quá không biết tin vào đâu.

xin thưa với các bác là năm nay ko thi là chính xác đấy ạ. chính Phó tổng cục đã nói chuyện với ng quen của em là từ giờ đến 2016 ko tuyển thêm công chức nên ko thi ạ ( em cũng ngồi ở đấy ). quá buồn. báo đưa tin là chính xác đấy ạ
:wall::wall:

L

linhgago

Sơ cấp
28/1/13
7
1
0
42
Hà Nội

xin thưa với các bác là năm nay ko thi là chính xác đấy ạ. chính Phó tổng cục đã nói chuyện với ng quen của em là từ giờ đến 2016 ko tuyển thêm công chức nên ko thi ạ ( em cũng ngồi ở đấy ). quá buồn. báo đưa tin là chính xác đấy ạ

Bạn cho mình hỏi một câu như thế này: Thế bộ Tài chính thì nói thế nào vì theo mình được biết thì quyết định có tổ chức thi hay không là do bộ còn đề bạt ý kiến tuyển dụng thì do tổng cục hải quan đề đạt ý kiến. Bạn cũng định thi công chức hải quan à? dù sao cũng cảm ơn bạn về thông tin từ Trung ương.

X

xuanhuongnt

Trung cấp
17/8/12
91
0
0
40
Hà Nội

Bạn cho hỏi là đợt 2 lấy thêm năm 2012 thì có đc duyệt ko bạn? Thanks

Y

yono07

Sơ cấp
5/6/12
47
0
0
Ha Noi

Không thi + Không có đợt 2 = HẺO (đập đầu vào gối tự sát cho rồi) :wall: :wall:

T

taiblt

Trung cấp
11/5/11
67
0
0
36
HA NOI

Nhiều chi cục mới mở thiếu người thì phân bổ ở đâu qua nhỉ cái này bất cập nè

soc0la

soc0la

Sơ cấp
3/6/13
22
5
3
36
HN

Det...các bạn nói toàn tin buồn,kiểu gì ko dc tắt hy vọng,,, jun đất muốn hóa rồng :((

Sửa lần cuối:
H

hadobaco

Sơ cấp
10/7/13
13
0
0
Vietnam

Năm nay có thi không mọi người, ai biết thông tin chắc chắn báo cho em biết với.

saohaihau

saohaihau

Cao cấp
16/6/10
335
0
0
Hà Nội

Năm nay có thi không mọi người, ai biết thông tin chắc chắn báo cho em biết với.

Lâu lắm mình không vào. Năm từ giờ có thi nữa đâu, chỉ thì công chức thì bộ gửi xuống rồi. Còn đợt 2 thì ai biết có thì có thôi, còn không thì mãi vẫn là không.....

soc0la

soc0la

Sơ cấp
3/6/13
22
5
3
36
HN

đet...cs cướp mất hy vọng và ty ròi...chả có nhẽ do m

H

haclong88

Sơ cấp
11/10/12
40
0
0
HCM

Lâu quá ko vào diễn đàn.
thấy môi trường làm việc cũng vui lắm các bác ạ (chắc tại mình vào chỗ ko có tiền nên không khí nó cứ như tết)
được cái nhậu nhẹt tối ngày hỏng hết cả thằng người

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA