Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
H

HitokiriBattousai

Trung cấp
9/11/12
57
0
0
36
Ho Chi Minh
Ðề: Thi công chức hải quan!

Tùy bạn thôi, mình tai nghe mắt thấy bạn ạ, bạn tin hay không thì tùy bạn, dến thời diểm hiện tại HQHCM đã có 15 suát ròi bạn, và họ mới vừa đi làm. Mình chỉ chia sẻ thế thôi
Biến mẹ cho đẹp trời đi. Đéo biết gì thì im mẹ đi để Bộ tài chính còn duyệt.
Công văn tổng cuc gởi chỉ tiêu. Bây giờ Bộ còn chưa duyệt.
Mà nói thẳng ra chỉ tiêu còn chưa đến 10 mạng nữa. Lấy đâu ra mà 15 chỉ tiêu. Để tao xem thằng nào điểm thấp và bị liệt môn mà vẫn vào HQVN được.
Cho dù bố nó có là bộ trưởng bộ tài chính cũng không đưa con nó vào được khi mà điểm bị liệt. (chắc chưa đọc luật thi công chức)
Ngu mà tỏ ra nguy hiểm. Biến.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoathuytien10

Sơ cấp
16/10/12
31
0
0
binhduong

Những người bị liệt 1 môn cũng không vào hải quan được đâu, chí ít cũng phải từ 5 điểm trở lên. nếu từ nay tới năm 2015 mà không thi nữa thì phải bổ sung chỉ tiêu rồi, mong sao bổ sung chỉ tiêu để mọi người đỡ hồi hộp hoặc là thi tiếp nam nay cho đỡ phải chờ đợi, ai có thông tin chính xác hãy đua lên đừng làm hoang mang mọi người

H

haclong88

Sơ cấp
11/10/12
40
0
0
HCM

Biến mẹ cho đẹp trời đi. Đéo biết gì thì im mẹ đi để Bộ tài chính còn duyệt.
Công văn tổng cuc gởi chỉ tiêu. Bây giờ Bộ còn chưa duyệt.
Mà nói thẳng ra chỉ tiêu còn chưa đến 10 mạng nữa. Lấy đâu ra mà 15 chỉ tiêu. Để tao xem thằng nào điểm thấp và bị liệt môn mà vẫn vào HQVN được.
Cho dù bố nó có là bộ trưởng bộ tài chính cũng không đưa con nó vào được khi mà điểm bị liệt. (chắc chưa đọc luật thi công chức)
Ngu mà tỏ ra nguy hiểm. Biến.

Đợt 1ừa rồi, 1 trường hợp duy nhất điểm liệt, phúc khảo lên, đậu. cái này có thật (nhưng chú ý là ngành đó tất cả thí sinh đều liệt)
Thí sinh đậu vớt đó có thể coi là trường hợp hi hữu nhất trước giờ

H

hoathuytinh237

Sơ cấp
30/5/13
30
0
1
viet nam

Đợt 1ừa rồi, 1 trường hợp duy nhất điểm liệt, phúc khảo lên, đậu. cái này có thật (nhưng chú ý là ngành đó tất cả thí sinh đều liệt)
Thí sinh đậu vớt đó có thể coi là trường hợp hi hữu nhất trước giờ[/QUO
Vớt thì cũng phải 50đ/môn mới đủ tiêu chuẩn vào, làm gì có chuyện dưới 50 vào biên chế.
Chắc vào hợp đồng bình thường như 1 số cục đăng tuyển nhân viên khai hq thôi.

Ngày hôm kia tchq tiếp tục trình lên btc vấn đề bổ sung nhân lực. đứa nào còn chém nữa lượn mẹ đi cho nước nó trong nhé.

Y

yono07

Sơ cấp
5/6/12
47
0
0
Ha Noi

Tùy bạn thôi, mình tai nghe mắt thấy bạn ạ, bạn tin hay không thì tùy bạn, dến thời diểm hiện tại HQHCM đã có 15 suát ròi bạn, và họ mới vừa đi làm. Mình chỉ chia sẻ thế thôi

Thôi, bạn bớt nổ lại dùm cái cho a/e nhờ, chị 2 mình làm trên phòng TCCB của cục HQ TpHCM bảo có chuyện đó đâu. Đừng gây hoang mang như thế. Hôm qua thì bảo 2, hôm nay đã vươn lên 15 là sao.

B

bulubuloa

Trung cấp
31/10/12
82
0
0
35
HCM

Thôi, bạn bớt nổ lại dùm cái cho a/e nhờ, chị 2 mình làm trên phòng TCCB của cục HQ TpHCM bảo có chuyện đó đâu. Đừng gây hoang mang như thế. Hôm qua thì bảo 2, hôm nay đã vươn lên 15 là sao.
cái này nhận làm 2 đợt nhá bạn, chị bạn chức vụ gì ở phòng TCCB mà bạn nói chị bạ hok bik.. mình cũng hok rảnh để cãi nhau với bạn, mình cũng như mọi ng, còn nước còn tát thui,, hi vọng mong manh,, mình bik bao nhiu thì chia sẻ bấy nhiu.. :) chào thân ái

Y

yono07

Sơ cấp
5/6/12
47
0
0
Ha Noi

Năm nay không có thi tuyển gì cả cũng không có vét hay hốt thêm gì cả. Mọi tin tức chờ sang 2014 mới có tiếp. Khẳng định 100% khỏi bàn cãi.

cái này nhận làm 2 đợt nhá bạn, chị bạn chức vụ gì ở phòng TCCB mà bạn nói chị bạ hok bik.. mình cũng hok rảnh để cãi nhau với bạn, mình cũng như mọi ng, còn nước còn tát thui,, hi vọng mong manh,, mình bik bao nhiu thì chia sẻ bấy nhiu.. :) chào thân ái

Chức vụ gì thì bạn hỏi làm gì. Miễn làm ở trên phòng TCCB thôi, không lẽ có đợt 2 hay không mà trong phòng TCCB người ta không biết hết. Chắc bạn dám nói 15 suất ấy chỉ có Cục trưởng mới biết thôi chắc.

H

huynhhong1985

Trung cấp
28/9/12
50
0
0
Biên Hòa

Um xùm quá. toàn nghe với ngóng im lặng mà chờ đợi đi ko thì biến. cứ nghe ai đó gì gì thì lại phan lên, đội hình, mất nhân cách quá

H

hadobaco

Sơ cấp
10/7/13
13
0
0
Vietnam

Năm nay chắc chắn có thi công chức nha mọi người, ai có cược với mình không ?

T

thienthanh2511

Trung cấp
18/9/12
117
0
0
Tp.HCM

HCM có 2 trường hợp được nhận quyết định, hok hỉu ntn.. Điểm cực thấp thậm chí liệt 2 môn... có ai nằm trong 2 trường hợp này không nhỉ? Chính xác là ság mai nhận QĐ

điểm thấp có khả năng sảy ra, nhưng điểm liệt 2 môn ko thể có chuyện đó
bạn này hay ha biết luôn sáng 18/7 nhận qđ, có phải bạn là một trong hai người này.
P/s: thông tin thiếu chính sác, tin vịt >> chém gió vừa thui.

Không biết gì về luật tuyển dụng và quản lý công chức, ở đó mà nói tầm bậy
điểm cực thấp thậm chí liệt 2 môn, mà dzô đc hải quan
bạn có bị điên khùng không, hay là mới ở nhà thương tâm thần mới trốn viện
BIẾN GIÙM TUI CÁI

Lâu lắm mình không vào. Năm từ giờ có thi nữa đâu, chỉ thì công chức thì bộ gửi xuống rồi. Còn đợt 2 thì ai biết có thì có thôi, còn không thì mãi vẫn là không.....

Thông tin chính sác ko bạn? hi vọng có đợt 2

Sửa lần cuối:
T

trainoitrull

Cao cấp
6/11/09
299
0
16
HN

.....................................

Sửa lần cuối:
soc0la

soc0la

Sơ cấp
3/6/13
22
5
3
36
HN

M là ng khao khát mong chờ nhất...nhưng vẫn chấp nhan 1 tin buon la là năm ko thi

V

viethqhp

Sơ cấp
22/6/12
13
0
0
39
hai phong

4 nhóm kiến nghị của Tổng cục Hải quan với Bộ Tài chính
1. Liên quan đến công tác thu NSNN:

- Điều chỉnh thuế suất thuế nhập khẩu xăng dầu phù hợp với barem thuế suất xăng dầu.

- Sửa đổi Thông tư 20/2011/TT-BCT ngày 12/5/2011 về bổ sung thủ tục nhập khẩu xe ô tô chở người loại từ 09 chỗ ngồi trở xuống theo hướng bỏ Giấy chỉ định hoặc Giấy ủy quyền là nhà nhập khẩu, nhà phân phối chính hãng.
- Kiến nghị Bộ trình Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ tiếp tục tạo điều kiện thuận lợi để doanh nghiệp tiếp cận nguồn vốn tín dụng. Nới lỏng các chính sách xuất nhập khẩu, kích cầu đầu tư, kích cầu tiêu dùng để giải phóng hàng tồn kho, tăng kim ngạch xuất nhập khẩu, tăng trưởng kinh tế.
2. Liên quan đến công tác chống buôn lậu:
- Sửa đổi, bổ sung quy định của Luật Hải quan về địa bàn, thẩm quyền, biện pháp nghiệp vụ,... và các văn bản pháp luật khác theo hướng cho phép hoạt động nghiệp vụ kiểm soát hải quan kiểm soát được tất cả các khâu nghiệp vụ.
- Kiến nghị sửa đổi, bổ sung Bộ luật Tố tụng hình sự, Pháp lệnh Tổ chức điều tra hình sự, trong đó bổ sung thẩm quyền cho hải quan trong hoạt động điều tra, khởi tố đối với các loại tội phạm về ma tuý, tàng trữ, vận chuyển trái phép vũ khí,... Bổ sung quy định về thẩm quyền của công chức Hải quan làm nhiệm vụ kiểm soát Hải quan tương đương với lực lượng Công an trong phát hiện, điều tra, xử lý đối với một vụ buôn lậu, vận chuyển hàng hóa trái phép qua biên giới và các hành vi khác vi phạm pháp luật hải quan.
- Kiến nghị sửa đổi, bổ sung Luật Phòng, chống ma tuý ngày 09/12/2000 và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật phòng chống ma tuý năm 2008 theo hướng tăng thêm nhiệm vụ, quyền hạn của hải quan trong kiểm tra, kiểm soát, phát hiện và xử lý các hành vi sản xuất, mua bán, vận chuyển trái phép các chất ma tuý, tiền chất, thuốc gây nghiện, thuốc hướng thần qua biên giới.
- Xây dựng Thông tư của Bộ Tài chính hướng dẫn cụ thể biện pháp trinh sát kỹ thuật. Tăng cường phối hợp với các lực lượng chuyên trách của Công an nhằm hỗ trợ lực lượng Hải quan khi có yêu cầu.
- Xây dựng cơ chế đặc thù cho lực lượng kiểm soát hải quan chuyên trách.
3. Liên quan đến công tác nội Ngành
Bổ sung biên chế cho lực lượng Hải quan để kịp thời đáp ứng yêu cầu công việc ngày càng gia tăng; tổ chức lớp đào tạo bồi dưỡng để cấp giấy chứng nhận và cấp thẻ cho các cán bộ công chức làm công tác thanh tra chuyên ngành...

4. Liên quan đến công tác hiện đại hóa và kiểm tra sau thông quan
- Kiến nghị Bộ trình Chính phủ về kinh phí triển khai cơ chế Hải quan một cửa Quốc gia và ASEAN năm 2013 và các năm tiếp theo theo hướng: Đối với các dự án, chương trình triển khai trong năm 2013, sẽ sử dụng kinh phí ngành Hải quan phân bổ cho các Bộ; các dự án sau năm 2013 sẽ do các Bộ chủ động xây dựng kế hoạch kinh phí căn cứ trên chương trình đầu tư tổng thể chung do TCHQ xây dựng và kinh phí triển khai sẽ lấy từ ngân sách nhà nước được phân bổ hàng năm cho các Bộ.
- Kiến nghị với Ngân hàng Nhà nước Việt Nam có chỉ đạo các tổ chức tín dụng, ngân hàng thực hiện nghiêm Thông tư liên tịch số 102/2010/TTLT-BTC-NHNN ngày 14/7/2010 v/v hướng dẫn về việc trao đổi, cung cấp thông tin giữa cơ quan quản lý thuế và các tổ chức tín dụng.
http://customs.gov.vn/Lists/TinHoatDong/ViewDetails.aspx?ID=19850&Category=Tin nổi bật

P

Patheon

Sơ cấp
23/7/13
11
0
0
38
Nam Định

3. Liên quan đến công tác nội Ngành
Bổ sung biên chế cho lực lượng Hải quan để kịp thời đáp ứng yêu cầu công việc ngày càng gia tăng; tổ chức lớp đào tạo bồi dưỡng để cấp giấy chứng nhận và cấp thẻ cho các cán bộ công chức làm công tác thanh tra chuyên ngành...
Hi vọng là sau khi thay đổi bộ trưởng thì đề xuất này của TCHQ được bác duyệt cho năm nay, haizz.

Mình được gọi làm hợp đồng 68 ở TCHQ (có quen biết mới dc) mà tưởng HĐ 68 nó ntn hóa ra là đi làm bảo vệ =)) Nên xin nghỉ rồi, chứ đợi đến 2016 mới thi như mấy bác kia phán thì ước mơ vào ngành hải quan nó héo hon theo năm tháng mất thôi

A

autokick

Trung cấp
25/3/12
54
0
6
35
Ha Noi

Em nghe các bạn bên topic thi thuế nói nghe đâu là cuối năm Tổng cục Thuế tổ chức thi công chức (chỉ dành cho khu vực miền nam) đó. Nếu Thuế thi thì Hải Quan cũng có thể thi lắm đó nha. Anh chuẩn bị bỏ ống heo đi đến lúc có thông báo thi chắc đủ để "chiêu đãi" em.

Hihi, đến h mà còn chưa có công văn xây dựng chỉ tiêu, từ Tổng cục gửi xuống các Cục địa phương thì ko có đâu bạn à. Năm ngoái có công văn từ tháng 4, cuối tháng 5 mọi người đã biết đc mỗi địa phương tuyển bao nhiêu chỉ tiêu rồi. Và rất nhiều người cũng nói với mình là năm nay ko thi rồi, mặc dù mình cực kì thích và đam mê nghành này ":)

P

Patheon

Sơ cấp
23/7/13
11
0
0
38
Nam Định

nhiều ng mơ chân bảo vệ đó mà ko dc, bỏ phí quá

mơ gì chân bảo vệ bác >"< Học ĐH 4 năm mang cái bằng cử nhân đi làm bảo vệ ah, haizz.
Trước thì 68 chuyển sang công chức được nhưng giờ k có nên nghỉ đi tìm việc khác bác ah

soc0la

soc0la

Sơ cấp
3/6/13
22
5
3
36
HN

Năm sau chắc chắn thi các bác nhé...các bác zùi mài kinh sử đi :)

V

viethqhp

Sơ cấp
22/6/12
13
0
0
39
hai phong

Mình nghe một bác trưởng phòng ở TCHQ nói năm 2013 sẽ không tổ chức thi CCHQ, mà nhanh thì cuối năm 2013 mới có công văn xây dựng chỉ tiêu và thi công chức sẽ diễn ra vào giữa năm 2014 các bạn nhé :(

A

amazo

Trung cấp
30/10/12
53
0
6
35
Quảng Trị

May ban trung tuyen cong chuc hai quan lam viec the nao rui, luong thi the nao may ban?

P

Patheon

Sơ cấp
23/7/13
11
0
0
38
Nam Định

Nói chung là trong khi chờ đợi thi tuyển thì mình quyết định đi học cao học =)) Có ai có cùng ý định học cao học không thì pm inbox ae đi học cùng cho vui

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA