Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
V

Vietsmiles

Guest
10/7/13
3
0
1
Heaven
Ðề: Thi công chức hải quan!

đi làm việc khác 1 năm thôi, ohh yeah

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maiquyenvuthanh

Guest
13/7/13
3
0
0
hà nội

Hi vọng là sau khi thay đổi bộ trưởng thì đề xuất này của TCHQ được bác duyệt cho năm nay, haizz.

Mình được gọi làm hợp đồng 68 ở TCHQ (có quen biết mới dc) mà tưởng HĐ 68 nó ntn hóa ra là đi làm bảo vệ =)) Nên xin nghỉ rồi, chứ đợi đến 2016 mới thi như mấy bác kia phán thì ước mơ vào ngành hải quan nó héo hon theo năm tháng mất thôi
đúng đấy. giờ trong các cơ quan hải quan ở nhiều tỉnh chỉ còn hợp đồng bảo vệ và tạp vụ thôi :(( mà đấy là có ng quen đấy. hic

H

huykhanh68

Guest
25/9/12
3
0
0
37
can tho

Xin lổi các anh chị vi đả làm phiền.Thay 4rum các anh chị bàn về việc thi công chức?Các anh chị lòng tư vấn cho e một số vấn đề: E tốt nghiệp ĐH CNTT nay e muốn thi vào công chức Hải Quan. Nhưng đọc thông tin tuyển dụng trên web thấy còn mơ hồ quá không biết cụ thể la phải thi bao nhiêu môn, (Đối với thí sinh đăng ký dự thi các chuyên ngành: Công nghệ thông tin (phần mềm; phần cứng; hệ thống); tin học; Mạng máy tính và truyền thông; Khoa học máy tính; Tin học kỹ thuật tính toán; Quản trị mạng (không phải thi môn tin học văn phòng) thi môn nghiệp vụ chuyên ngành là: Đối với ngạch Kiểm tra viên Hải quan: môn nghiệp vụ chuyên ngành thi viết tin học trình độ Đại học, thời gian 180 phút; ở đây cụ thể là thi môn gì e không biết). Xin các anh,chị đi trước có nhiều kinh nghiệm tư vấn lai cho e. E xin trân thành cảm ơn!!! Mến chào!!!!

S

sontungct

Guest
3/6/12
3
0
0
Ha Noi

Hôm trước mình ra tổng cục thấy có 1 số bạn giữ xe cũng mặc đồ HQ nhưng ở phần cầu vai ko có gạch của công chức. Chắc đó là mây bạn hợp đồng 68

T

tranlehuy

Sơ cấp
1/6/10
19
0
0
đà nẵng

Theo thông tin minhf biết thì phair đến 2015 mới tổ chức thi CCHQ, không hề chém gió nhé ai không tin đợi rời biết

L

lengocthanhmai1990

Sơ cấp
8/8/13
10
0
1
34
Hà Nội

Theo thông tin minhf biết thì phair đến 2015 mới tổ chức thi CCHQ, không hề chém gió nhé ai không tin đợi rời biết
Năm nay ko thi nhưng 2014 có thi nhé. Trên này toàn Thánh chém với Thím phán gây bão dư luận, làm cho ace ko bít đâu mà lần..^^ :D

Chị này chém kinh thế, hihi^^

Sửa lần cuối:
L

lengocthanhmai1990

Sơ cấp
8/8/13
10
0
1
34
Hà Nội

Giờ này mà vẫn còn có người đợi đợt 2 à, hài thế. hihi:002:

H

hadobaco

Sơ cấp
10/7/13
13
0
0
Vietnam

Giờ này mà vẫn còn có người đợi đợt 2 à, hài thế. hihi:002:

Em không hóng đợt 2, em hóng năm nay có thy không thoy, chị biết năm nay có thi không nói nhỏ nhỏ em nghe với, chứ giờ nay đợt 2 đợt 3 làm gì có nữa.

L

lengocthanhmai1990

Sơ cấp
8/8/13
10
0
1
34
Hà Nội

Em không hóng đợt 2, em hóng năm nay có thy không thoy, chị biết năm nay có thi không nói nhỏ nhỏ em nghe với, chứ giờ nay đợt 2 đợt 3 làm gì có nữa.
Mọi năm nếu tổ chức thi thì Tổng cục gửi phân bổ chỉ tiêu xuống dưới cho từng Cục từ tháng 6 để lên kế hoạch nhân sự. Năm nay chưa có động tĩnh gì mà bi giờ đã tháng 8 rồi.
Chị ko dám nói là không thi vì ko có công văn trên TC đưa về, khả năng cao là sang năm mới có đợt tuyển dụng mới.

A

autokick

Trung cấp
25/3/12
54
0
6
35
Ha Noi

Mọi năm nếu tổ chức thi thì Tổng cục gửi phân bổ chỉ tiêu xuống dưới cho từng Cục từ tháng 6 để lên kế hoạch nhân sự. Năm nay chưa có động tĩnh gì mà bi giờ đã tháng 8 rồi.
Chị ko dám nói là không thi vì ko có công văn trên TC đưa về, khả năng cao là sang năm mới có đợt tuyển dụng mới.
Bạn này nói chuẩn đấy :)

danduong

danduong

Sơ cấp
14/10/12
26
0
0
34
Việt Nam

Xin lổi các anh chị vi đả làm phiền.Thay 4rum các anh chị bàn về việc thi công chức?Các anh chị lòng tư vấn cho e một số vấn đề: E tốt nghiệp ĐH CNTT nay e muốn thi vào công chức Hải Quan. Nhưng đọc thông tin tuyển dụng trên web thấy còn mơ hồ quá không biết cụ thể la phải thi bao nhiêu môn, (Đối với thí sinh đăng ký dự thi các chuyên ngành: Công nghệ thông tin (phần mềm; phần cứng; hệ thống); tin học; Mạng máy tính và truyền thông; Khoa học máy tính; Tin học kỹ thuật tính toán; Quản trị mạng (không phải thi môn tin học văn phòng) thi môn nghiệp vụ chuyên ngành là: Đối với ngạch Kiểm tra viên Hải quan: môn nghiệp vụ chuyên ngành thi viết tin học trình độ Đại học, thời gian 180 phút; ở đây cụ thể là thi môn gì e không biết). Xin các anh,chị đi trước có nhiều kinh nghiệm tư vấn lai cho e. E xin trân thành cảm ơn!!! Mến chào!!!!
chào em, anh là 1 người vừa thi năm vừa rồi, hiện tại đang công tác tại Ban CNTT, Cục Hải quan Nghệ An, anh có thể tư vấn cho em như sau: các môn thi bao gồm kiến thức chung về nhà nước và hải quan, thi viết tin học ( gồm mấy chục câu trắc nghiệm và 2 câu lập trình ), tiếng anh nữa. môn kiến thức chuyên ngành về hải quan mình không phải thi, nếu em có quen biết thì có thể đăng ký các lớp ôn thi, ở HN năm ngoái anh thi có rất nhiều lớp, môn ktcn không phải thi nhưng a nghĩ em nên học thêm, nếu vào được ngành thì 3 năm luân chuyển 1 lần, nếu chỉ làm cntt thì chỉ có lương cứng và 1 tháng thêm 1tr tiền phụ cấp độc hại thôi, nếu em giỏi chuyên ngành sẽ được kiêm nhiệm thêm làm nghiệp vụ và sẽ có thêm những khoản thu nhập khác ngoài lương, thân ái :), chúc em thành công

Hôm trước mình ra tổng cục thấy có 1 số bạn giữ xe cũng mặc đồ HQ nhưng ở phần cầu vai ko có gạch của công chức. Chắc đó là mây bạn hợp đồng 68
ê sơn tùng học cùng lớp mình phải không? em của bạn My nhỉ? mấy ông ở tchq đó là hợp đồng vụ việc thôi, bảo vệ vs canh giữ xe mà, của mấy ông bên vệ sỹ chuyển sang đấy :)

B

ban3b

Sơ cấp
27/8/12
44
0
0
Ha Noi

Lương thì bèo làm việc thì vất vả, chả hiểu máu me vào làm cái gì nhỉ? Các bạn mà có thực tài thì đi tìm mấy công ty nước ngoài mà làm cho nó nhiều tiền, ngồi đây hóng vừa tốn thời gian vừa chả ra tiền đâu :|

Lâu không vào thấy đúng là năm nào cũng có từng đấy kiểu comment : chém gió, nói đúng bị nghĩ là chém gió, hóng hớt và than phiền.

Mình k biết năm nay có thi hay không :) Nhưng năm sau chắc chắn có thi :))

X

xettuyenthue

Sơ cấp
15/8/13
13
0
0
soctrang

Thế có tin tức gì tuyển bổ sung ko các bác, nóng cả ruột, dù đi làm rồi nhưng vẫn hi vọng có đợt gọi bổ sung :). nếu ko gọi bổ sung chắc cuối năm nay phải thi chứ nhỉ?

M

mrhero

Trung cấp
18/10/12
71
0
0
VN

Cái gì cũng không có chán ghê

Sửa lần cuối:
P

Patheon

Sơ cấp
23/7/13
11
0
0
38
Nam Định

Hợp đồng 68 là gì vậy bạn? hd 68 là làm những gì?
Bạn có thể xem về hợp đồng 68 ở google (Nghị định số 68/2000/NĐ-CP của Chính phủ : Thực hiện chế độ hợp đồng một số loại công việc trong cơ quan hành chính Nhà nước, đơn vị sự nghiệp)
Theo luật thì HĐ 68 chỉ làm bảo vệ, lái xe (đối với nam) or tạp vụ (đối với nữ), ở các cơ quan khác mình thấy thì hợp đồng 68 vẫn được làm công việc chuyên môn còn HQ thì ở tổng cục vẫn đúng theo luật =)) Còn các cục địa phương khác thì có thể khác mình không biết, chế độ như công chức viên chức bình thường, tức là thưởng lễ tết, quần áo... đều như nhau hết, chỉ có hệ số lương là khác, 2 năm tăng bậc lương một lần, sau này nếu lỡ chẳng may bạn trúng tuyển công chức thì thâm niên ngành (thời gian công tác) được tính từ thời điểm bạn kí hợp đồng 68 (mỗi năm trong ngành được thêm 1% lương)

Đang đi làm thi cục HQ gọi đi làm hợp đồng 68. Phân vân quá
Chắc ở cục HQ địa phương à bạn =)) Bạn nên lên thử xem sao, coi như thế nào, tại mình biết một số cục HĐ 68 cũng ngon phết đấy, k khổ sở và vất vả như ở Tổng cục đâu =))

T

thienthanh2511

Trung cấp
18/9/12
117
0
0
Tp.HCM

Dzô Hải quan làm bảo vệ, lái xe cũng được mà
chào đồng hương Nam Định

P

Patheon

Sơ cấp
23/7/13
11
0
0
38
Nam Định

Dzô Hải quan làm bảo vệ, lái xe cũng được mà
chào đồng hương Nam Định

Thôi =)) Mình k ham, học ĐH 4 năm ra làm bảo vệ nó phí hoài tài năng lắm =)) Thực ra cái HD68 cũng toàn quen biết mới xin dc đó, haizz.

X

xuanhuongnt

Trung cấp
17/8/12
91
0
0
40
Hà Nội

Thế có tin tức gì tuyển bổ sung ko các bác, nóng cả ruột, dù đi làm rồi nhưng vẫn hi vọng có đợt gọi bổ sung :). nếu ko gọi bổ sung chắc cuối năm nay phải thi chứ nhỉ?

bộ ko duyệt đợt bổ sung nhé bạn. theo thông tin mình có thì cuối năm nay or đầu năm sau thi hải quan

H

hoathuytinh237

Sơ cấp
30/5/13
30
0
1
viet nam

Xuanhuongnt: không duyệt từ tháng mấy mà họ chưa xây dựng chỉ tiêu cho năm nay thi luôn cho xong nhỉ, đợi lâu chán thật hix

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA