Thi công chức hải quan!

• Thread starter meomalem
  • Ngày gửi
Q

quynhmoney

Trung cấp
10/6/10
101
0
0
HN
Tớ vừa nhận được thông tin là Tổng Cục HQ đang xem xét để lấy thêm chỉ tiêu đợt này. Mới chỉ là xem xét thôi chứ chưa quyết định. Vậy là cơ hội của chúng ta lại tăng lên. Nhưng nếu ai ko được đợt này thì đợt sau sẽ khó khăn hơn. Chả biết là may mắn hay đen đủi nữa. Hix...............Còn điểm thì chúng ta cứ chờ đã vì chưa có quyết định cuối cùng...(*_*)

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hieuhufs

Guest
11/6/10
36
0
0
41
Hà Nội
Tớ vừa nhận được thông tin là Tổng Cục HQ đang xem xét để lấy thêm chỉ tiêu đợt này. Mới chỉ là xem xét thôi chứ chưa quyết định. Vậy là cơ hội của chúng ta lại tăng lên. Nhưng nếu ai ko được đợt này thì đợt sau sẽ khó khăn hơn. Chả biết là may mắn hay đen đủi nữa. Hix...............Còn điểm thì chúng ta cứ chờ đã vì chưa có quyết định cuối cùng...(*_*)

hix, nhưng có biết được điểm chuẩn không bạn, tầm 15 tháng 6 có kết quả không ? Lại còn đợi giấy báo nữa chứ ... Chắc tháng 10 mới biết kết quả mất. Tớ nghe nói chưa có quyết định bổ nhiệm tổng cục trưởng mới nên chắc chưa có ai ký và chưa có ai có đủ thẩm quyền quyết định việc này rồi, hix ! ( Bao giờ cho đến tháng 3 - Ếch cắn cổ rắn tha ra ngoài đồng - Mèo nằm cho chuột liếm lông ...

T

themen0310

Guest
4/6/10
9
1
0
36
NB
@hieuhufs: Chưa bổ nhiệm Tổng Cục Trưởng nhưng có người đc ủy quyền mà, chứ ai lại cứ chờ có TCT mới quyết định đc thì 1 ngày ở Tổng cục bít bao nhiu vc phải quyết định ko lẽ là hoãn hết ah. Tuần này ko có chắc tuần sau là có :(.

H

hieuhufs

Guest
11/6/10
36
0
0
41
Hà Nội
Mấy bạn này ở HN thích nhỉ......chè, cafe, buôn bán tưng bừng quá, mai mình gắn đôi cánh ra ngoài đó ké được không nhỉ:angel::angel:

hình như nếu trúng tuyển thì phải đi học nghiệp vụ 6 tháng ở Hà Nội mà ... Hy vọng trúng tuyển để được biết mặt mọi người :d

M

meomalem

Trung cấp
26/2/10
66
2
0
HN

Bạn quynhmoney ở hn à? đúng là sẽ lấy thêm chỉ tiêu mà. chỉ sợ là đến thag 9, 10 mới bắt đầu gọi thì chờ mệt lắm. còn những ai đậu đợt này thì chắc sắp đc gọi rồi. Quynh hỏi xem nếu đậu đợt này thì khoảng thag mấy sẽ đc đi làm với????

H

hieuhufs

Guest
11/6/10
36
0
0
41
Hà Nội
Bạn quynhmoney ở hn à? đúng là sẽ lấy thêm chỉ tiêu mà. chỉ sợ là đến thag 9, 10 mới bắt đầu gọi thì chờ mệt lắm. còn những ai đậu đợt này thì chắc sắp đc gọi rồi. Quynh hỏi xem nếu đậu đợt này thì khoảng thag mấy sẽ đc đi làm với????

nếu theo đúng dự kiến thì đầu tháng 7 sẽ đi học nghiệp vụ và tiền công vụ 6 tháng và hình như là tập trung luôn tại nơi học chứ không phải sáng đi học chiều về :004:, nhưng thực tế thế nào thì mình chưa bít ... Chắc phải gọi 1080 hỏi mất thôi.

A

acm9009

Guest
13/6/10
17
0
0
Quảng Trị
Chờ hoài mà ko bít khi nào có kết quả, cứ cho là đậu rùi ^_^. Cần làm quen vài bạn ở Hà Nội mai mốt nhậu, cafe, dẫn đi tham quan :D

K

khoalong

Guest
11/6/10
30
0
0
da nang
gauyeumeo oi! minh moi tao duoc user vao webketoan, mung qua. ban co tai lieu ve on thi hai quan nhu ban noi cho tui minh xin voi. em minh chuan bi thi vao day, dot toi ban ah, nghe ban noi mung qua. ban cho minh voi nhe

M

mct1608

Guest
3/2/10
16
0
0
39
can tho
hình như nếu trúng tuyển thì phải đi học nghiệp vụ 6 tháng ở Hà Nội mà ... Hy vọng trúng tuyển để được biết mặt mọi người :d

lai tiep tuc nhung ngay cho doi, chuc cac pac dong canh ngo ngay dau tuan vui ve...hehe:015:

T

thanhcale

Trung cấp
9/6/10
146
0
16
41
Ha Noi
lai tiep tuc nhung ngay cho doi, chuc cac pac dong canh ngo ngay dau tuan vui ve...hehe:015:

Thanks bạn nha. hy vọng hôm nay có điểm để bà con khỏi dài cổ thêm nữa
@gauyeumeo: share tài liệu lên đi bạn ơi, cho ai cần thì lấy, giúp đỡ những người thi sau :015:

T

tieuphan

Guest
9/6/10
23
0
0
ha noi
m có bộ đề 30 câu hỏi môn hành chính nhà nước và luật hải quan nè. thầy giáo phát nội bộ. năm thi vừa rồi cả 4 câu đều ở trong bộ đề này cả. hehe

C

chuotchui789

Guest
14/6/10
6
0
0
HCM
m có bộ đề 30 câu hỏi môn hành chính nhà nước và luật hải quan nè. thầy giáo phát nội bộ. năm thi vừa rồi cả 4 câu đều ở trong bộ đề này cả. hehe
Chào bạn tieuphan, mình cũng thi đợt này nhưng làm không tốt môn HCNN, mình thi ở TP.HCM. Bạn có thể gởi các câu hỏi qua địa chỉ mail này dùm mình được không? kieuphong.1084@yahoo.com
Phòng thi của mình thì giám thị gác thi tuy không phải là khó lắm nhưng đi tới đi lui và mình thấy đa số cũng làm không hết môn này. Có gì bạn tieuphan gởi qua dùm mình nha, mình cám ơn bạn rất nhiều.

W

whitestork

Sơ cấp
6/4/10
10
0
0
Hà Nội
Ừ, cũng mong có kết quả sớm đi, chứ mình chờ dài cả cổ rồi. Làm gì cũng cứ thấp thỏm không yên.

H

hbn0123

Sơ cấp
Các bạn ơi,tớ k ngờ lại có trang web bàn luận sôi nổi về đề tài :thi công chức hải quan 2009 như thế này. Bao h thì công bố kết quả hả các bạn? liệu tháng 7 chúng ta có nhận đc giấy báo điểm và qđịnh chính thức chưa? Nhờ có kì thi CCHQ 2009 mà mình được thưởng thức cái cảm giác chờ đợi lâu nhất trong đời.:((

A

annfann

Sơ cấp
14/6/10
26
0
0
Hồ Chí Minh
Đã có điểm thi hết rồi nhưng hiện giờ chỉ chờ ngoài Hà Nội chốt lại danh sách cuối cùng thôi.
Theo mình nghĩ tuần sau sẽ có công bố chính thức.

M

mct1608

Guest
3/2/10
16
0
0
39
can tho
Xin chào các pác!
Đợt 24-25/4 vừa rồi TCHQ có tổ chức tuyển công chức hải quan, có pác nào thi không vào thảo luận cái, nếu có pác nào đã từng thi cchq thì càng tốt.he.
E nghe nói là sau khi thi phải từ 2,5 đến 3 tháng mới bít kq có phải không các pác?

ĐÚNG LÀ 2,3 THÁNG THẬT...:wall:

T

tieuphan

Guest
9/6/10
23
0
0
ha noi
bộ đề của m là tren giấy thôi. m k có phần mềm .ban nào o hn thi m dua trực tiếp dc. chứ k gửi qua mail dc

N

natravico

Trung cấp
12/10/09
53
0
6
38
Bắc Ninh
Chào cả nhà, đến giờ mình vẫn chưa có kết quả. Minh thi vào cục ĐT CBL có ai biết thì cho mình biết với. Mail của minh : moitinhsi_lc@yahoo.com

T

thaotran204

Trung cấp
14/6/10
75
0
0
quân 12
chào các bạn
mình cũng thi công chức đợp rồi nhưng mình chẳng hy vọng và đợi chờ gì vì mình biết là mình không đậu
đậu vào hải quan đâu phải chuyện dể, phải phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm
mình đi thi thì mình mới biết
lúc đầu mình nghĩ chắc không có vụ giở tài liệu đâu nhưng thi rồi mới biết. thí sinh dở tài liệu trước mặt giám thị. mình thấy thất vọng chẳng muốn làm bài
rồi còn nhiều anh chị nữa còn chia sẽ họ thi mấy năm rồi mà vẫn không đậu mặt dù làm bài tốt
thế là mình chẳng hy vọng
thi thì thi cho bố má vui thôi
hehe

T

tuancom

Guest
19/4/09
36
0
0
35
tp.hcm
các bro yên tâm đi mọi thứ sắp đặt xong lâu goy chắc chắn trong tuần này fai có và tầm jua tháng 7 đi làm,những ai đậu sẽ dc thẩm tra lí lịch rõ ràng,sẽ có cán bộ ở cục ng dự thi xuống nhà thẩm tra,quy trình y hệt zô đảng vậy đó nên các bro cứ yên tâm nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA