Tìm văn bản

• Thread starter HoaGoTrang
  • Ngày gửi
H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
Các Bác ơi, Bác nào biết chỉ giúp em tìm văn bản nào có quy định về việc mức cho phép sai lệch trong đóng gói hàng hóa nhe. Em tìm hoài mà không được.
Cám ơn các Bác nhiều!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
Đây là vấn đề định mức hao hụt trong đóng gói hàng hoá. Mỗi loại hàng hoá khác nhau thì có định mức hao hụt cho phép khác nhau. Bạn nào đã làm về cái lĩnh vực của bạn này rồi mới có kinh nghiệm, hãy chia sẻ cùng bạn ấy với nhé. Nếu không làm công văn hỏi ngành thuế.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Sẽ có vô số chủng loại hàng hóa trên thị trường và nó thuộc nhiều cơ quan quản lý khác nhau nên cực khó khi tìm các văn bản.

Bạn hãy thu hẹp phạm vi hỏi lại. Đó là loại hàng hóa gì? Cơ quan nào sẽ cho phép mức sai lệch trong đóng gói?

Hoang Thu Chau nói:
quy định về việc mức cho phép sai lệch trong đóng gói hàng hóa

H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
Nguyen Tu Anh nói:
Bạn hãy thu hẹp phạm vi hỏi lại. Đó là loại hàng hóa gì? Cơ quan nào sẽ cho phép mức sai lệch trong đóng gói?
Vâng, hàng hóa là thuốc thú y, nguyên liệu SX thuốc thú y, hóa chất, chất bổ sung thức ăn gia súc. Em nghe nói là của Bộ thương mại, nhưng không tìm ra. Khi đóng gói, thế nào cũng có sai lệch chút ít, em muốn biết mức độ chênh lệch thế nào là được cho phép.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Ủa! Độ lệch cho phép trong đóng gói hàng hoá lại do Bộ Thương Mại qui định sao? Vậy mà mình lại tưởng phải Cục TIêu Chuẩn Đo Lường Chất Lương hay các cơ quan Kiểm Định Chất lượng Hàng Hoá.
Tú Anh ráng tìm cho chị học hỏi với, lâu nay không biết cái vụ này

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Chưa thấy văn bản nào mà khó tìm như của Hoang Thu Chau, mình đã lôi tất cả các từ khoá ra để kiếm trong kho dữ liệu văn bản mà không tài nào tìm ra.

Thế rồi dùng cách tìm kiếm với Google là ra luôn. Nó đây rồi! Mừng hết biết luôn. Hy vọng đây là văn bản bạn cần.

http://www.lamdong.gov.vn/TDC/DL/QD30-prn.htm

H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
Nguyen Tu Anh nói:
Chưa thấy văn bản nào mà khó tìm như của Hoang Thu Chau, mình đã lôi tất cả các từ khoá ra để kiếm trong kho dữ liệu văn bản mà không tài nào tìm ra.
Thế rồi dùng cách tìm kiếm với Google là ra luôn. Nó đây rồi! Mừng hết biết luôn. Hy vọng đây là văn bản bạn cần.
http://www.lamdong.gov.vn/TDC/DL/QD30-prn.htm
Ôi cảm động vô cùng. Nghiêng mình cảm tạ Tú Anh nhe! Thật sự là khó tìm ghê, mình cũng tìm trên Google nhưng tìm không ra đó. Đúng là Cục tiêu chuẩn đo lường chất lượng, nhưng lại ở Lâm Đồng mới ghê chứ. Bái phục tài tìm văn bản của Tú Anh luôn. Thanks!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA