Bạn sẽ “đổ” nếu người con trai “cưa” bạn như thế nào?

• Thread starter htqtn
  • Ngày gửi
vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
tranchan79 nói:
Vậy hả?
Nếu ít lời thì hỏi VITCONLONTON xem còn có cô bạn nào không nhé

Vitconlonton có nhiều cô bạn lắm, nhưng có người yêu hết rùi. Mà người yêu tụi nó toàn là "Quách Tỉnh" không ah. Ngố ve kêu.
Con trai khờ khạo, ít nói, dễ bị dụ dạo này được nhiều cô để ý lắm. các chàng đừng tưởng ăn nói hoa mỹ, lãng mạn là hay, lắm khi điều đó làm con gái sợ chạy dài ah.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

htqtn

Guest
21/8/05
32
0
0
44
Thais Nguyeen
vitconlonton nói:
Vitconlonton có nhiều cô bạn lắm, nhưng có người yêu hết rùi. Mà người yêu tụi nó toàn là "Quách Tỉnh" không ah. Ngố ve kêu.
Con trai khờ khạo, ít nói, dễ bị dụ dạo này được nhiều cô để ý lắm. các chàng đừng tưởng ăn nói hoa mỹ, lãng mạn là hay, lắm khi điều đó làm con gái sợ chạy dài ah.

Cái bản tính của con gái muôn đời vẫn vấy hay đa nghi "
các chàng đừng tưởng ăn nói hoa mỹ, lãng mạn là hay, lắm khi điều đó làm con gái sợ chạy dài ah
" nhiều người con trai ăn nói hoa mỹ nhung vẫn tốt đó thôi nếu mà chọn lựa theo kiểu của bạn thì cung hơi sai lầm rồi chứ đâu cứ phải " Củi kho rễ cháy" nhưng người con trai đập cho cục gạch mới nói lấy về làm chồng chán fèo à :food-smil

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Hôn nhân là một lọai Hợp đồng liên doanh "phi kinh tế", tức là chẳng mang lại một chút lợi ích kinh tế nào cả, nhưng ai cũng phải ký vào (đại đa số).

Theo mình các bạn không nên bàn tán làm gì, trời cho ai người đó nhận, may ra đỡ thiệt hại được khúc nào hay khúc ấy.

Ví dụ : Như quy định đi làm về phải nộp 100%, nhưng gặp đối tác dễ thở chỉ phải nộp 80%, như vậy coi như đỡ đi phần thiệt hại = 20%, đúng không anh chị em?

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Vivavina nói:
Hôn nhân là một lọai Hợp đồng liên doanh "phi kinh tế", tức là chẳng mang lại một chút lợi ích kinh tế nào cả, nhưng ai cũng phải ký vào (đại đa số).

Theo mình các bạn không nên bàn tán làm gì, trời cho ai người đó nhận, may ra đỡ thiệt hại được khúc nào hay khúc ấy.

Ví dụ : Như quy định đi làm về phải nộp 100%, nhưng gặp đối tác dễ thở chỉ phải nộp 80%, như vậy coi như đỡ đi phần thiệt hại = 20%, đúng không anh chị em?
Em đảm bảo anh Vivavina tiền lương hàng tháng đưa cho vợ 100%, anh có muốn giành giải quán quân sợ vợ nhất không? Nếu thế thì còn chần chừ gì mà không khẳng định rằng lương tháng anh làm nhưng vợ anh lại giữ. Ui anh ơi thế chị ấy phải cho anh tiền đổ xăng và tiêu vặt chứ...

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
Tigon-ETC nói:
Em đảm bảo anh Vivavina tiền lương hàng tháng đưa cho vợ 100%, anh có muốn giành giải quán quân sợ vợ nhất không? Nếu thế thì còn chần chừ gì mà không khẳng định rằng lương tháng anh làm nhưng vợ anh lại giữ. Ui anh ơi thế chị ấy phải cho anh tiền đổ xăng và tiêu vặt chứ...
Theo vitconlonton, chị Vivavina chỉ cần mỗi ngày phát cho anh ấy 5000 đ là đủ. 4000đ xe buýt đi và về, 1000 đ để dành có dịp mua quà về cho vợ. :quiet:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
vitconlonton nói:
Theo vitconlonton, chị Vivavina chỉ cần mỗi ngày phát cho anh ấy 5000 đ là đủ. 4000đ xe buýt đi và về, 1000 đ để dành có dịp mua quà về cho vợ. :quiet:
Oh sao xe buýt ở trong đó lại rẻ hơn ngoài này à? ở HN vé xe buýt là 3.000đ/ lượt đấy nếu đi vé tháng thì rẻ hơn một chút. Vitconlonton ơi nếu anh vivavina mà đi xe buýt thì chị ấy mua luôn vé tháng rồi kiểu này tớ nghi lắm, có khi mỗi ngày chị ấy phát cho anh 1.000đ để uống trà đá của bác quán nước cạnh cổng cơ quan ý, thế mỗi tháng cũng phải được đi cắt tóc một lần chứ? hiiiiiiiiii

haiphan

haiphan

Trung cấp
4/12/04
104
0
16
114
viet nam
Tigon-ETC nói:
Oh sao xe buýt ở trong đó lại rẻ hơn ngoài này à? ở HN vé xe buýt là 3.000đ/ lượt đấy nếu đi vé tháng thì rẻ hơn một chút. Vitconlonton ơi nếu anh vivavina mà đi xe buýt thì chị ấy mua luôn vé tháng rồi kiểu này tớ nghi lắm, có khi mỗi ngày chị ấy phát cho anh 1.000đ để uống trà đá của bác quán nước cạnh cổng cơ quan ý, thế mỗi tháng cũng phải được đi cắt tóc một lần chứ? hiiiiiiiiii

Bac nham roi, 1000 khong phai de uong tra da dau( theo may ba vo uong tra da cung co hai cho suc khoe, nen kho dc uong - hehee) ma 1000 ay de phong giai quyet su co khi dang lo may dang di tren duong ma dau bung dot xuat phai vao toilet cong cong - hehe :biggrin:

vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
Tigon-ETC nói:

hehe, cần gì 1 tháng cắt tóc 1 lần hả Tigon. Nếu mình là vợ anh Vivavina thì mình mua hẳn cây dao cạo (khoảng 10nghìn), mỗi tháng cạo trọc anh ấy
---> vừa đỡ tốn tiền, vừa xấu trai không sơ cô khác để ý. Trà đá trong cơ quan có mà, vào đó mà uống, vừa vệ sinh vừa khỏi hít bụi. Đi đường lở có đau bụng mà ngồi trên xe buýt thì ráng nhịn về nhà :biggrin: . 1000 vợ phát cho phải để dành mua quà cho vợ.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
vitconlonton nói:
hehe, cần gì 1 tháng cắt tóc 1 lần hả Tigon. Nếu mình là vợ anh Vivavina thì mình mua hẳn cây dao cạo (khoảng 10nghìn), mỗi tháng cạo trọc anh ấy
---> vừa đỡ tốn tiền, vừa xấu trai không sơ cô khác để ý. Trà đá trong cơ quan có mà, vào đó mà uống, vừa vệ sinh vừa khỏi hít bụi. Đi đường lở có đau bụng mà ngồi trên xe buýt thì ráng nhịn về nhà :biggrin: . 1000 vợ phát cho phải để dành mua quà cho vợ.
Ui bác vivavina mà bị vợ cạo trọc thì buồn cười lắm nhỉ? Nhưng mà theo mình nghĩ "xấu chàng hổ ai" mà bác vivavina nhà mình lại làm kế toán cũng oai lắm chứ vả lại chị vivavina nhà mình chắc cũng không đến nỗi như thế yêu chồng thì rất hoan nghênh rồi nhưng cũng phải để cho bác trai có lúc tự do 1 tý chứ. Thôi bác chấp nhận 5.000 đ đi xe buýt (còn thừa tiền nhớ để dành mua quà cho vợ không cẩn thận bị cạo trọc đầu thì tiêu) hiiiiiiiiiiii

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Tigon-ETC nói:
Ui bác vivavina mà bị vợ cạo trọc thì buồn cười lắm nhỉ? Nhưng mà theo mình nghĩ "xấu chàng hổ ai" mà bác vivavina nhà mình lại làm kế toán cũng oai lắm chứ vả lại chị vivavina nhà mình chắc cũng không đến nỗi như thế yêu chồng thì rất hoan nghênh rồi nhưng cũng phải để cho bác trai có lúc tự do 1 tý chứ. Thôi bác chấp nhận 5.000 đ đi xe buýt (còn thừa tiền nhớ để dành mua quà cho vợ không cẩn thận bị cạo trọc đầu thì tiêu) hiiiiiiiiiiii

Chà chà, mới rời "Xóm nhà lá" có 2 hôm thôi mà khi quay lại thấy hãi quá.
Tám dữ quá đi thôi các bà ơi.

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
Tôi sợ vợ đến cỡ nào thì các bà hỏi XuanTham, Thao, Mina, zizac, cothant ....là biết liền. (Ví dụ như là: Khi vợ gầm gào cứ tưởng như Hồng Nhung hát bài Triệu đóa hoa hồng ấy)

Nói thiệt nghe, Khuat Quang Thin chào thua rồi, chức "Đệ nhất sợ vợ WKT" đến trong tầm tay ta rồi.

Hahahhhaaaa

H

htqtn

Guest
21/8/05
32
0
0
44
Thais Nguyeen
vitconlonton nói:

Thảm nào hôm qua gặp bác Vivavina đầu trọc lốc, hỏi bác thì bác bảo là đang hâm mộ ronaldo, hi hi hoá ra bị vợ cạo đầu hi hi, mà mọi người nói cũng đúng "lấy vợ cũng như chơi sổ xố cũng có thể bạn chúng giải độc đắc mà cũng có thể mời bạn chơi tiếp" bác Vivavina chắc phải chơi tiếp rồi :food-smil

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Ối zời oi! Hôm nay mà không vào đây để khảo sát thị trường thì cũng không ngờ được các cậu có vợ rồi lại "tự nguyện" nhảy vào để coi mấy cánh độc thân cưa nhau như thế nào. Thế là bị phát hiện, Vivavina bị xách ra cưa, cưa cái khoản chi phí hàng ngày của Vivavina. Ôi thôi! Cưa đến thanh mạc cưa rồi mà vẫn còn muốn cưa nữa.

Nói đi cũng phải nói lại: theo thông tin mới cập nhật hôm qua thì Vivavina, KhautQThin đều dám "bỏ rơi vợ" để đi với bạn bè, và còn tiền bạc rủng rẻn. Túm lại: 2 người này gian lận trong lúc dự thi, khai man gia cảnh, quyết định không cho em tham dự vòng kế tiếp. Đúng không các bác!?

Viva

Viva

Nôngdânthậthột@ ®
20/5/05
387
1
0
48
Gầm cầu chữ Y
xuantham nói:
Nói đi cũng phải nói lại: theo thông tin mới cập nhật hôm qua thì Vivavina, KhautQThin đều dám "bỏ rơi vợ" để đi với bạn bè, và còn tiền bạc rủng rẻn. Túm lại: 2 người này gian lận trong lúc dự thi, khai man gia cảnh, quyết định không cho em tham dự vòng kế tiếp. Đúng không các bác!?

Chị Thắm nói sai rồi, oan cho em quá
hic, hòan cảnh của em thế nào chị cũng đã biết, để đi đến được với các anh chị và các bạn, đó là cả 1 công trình của em đó.

Còn vụ tiền bạc à ? Nói nhỏ thôi, em nhá hàng đó. Bên em lãnh lương tuần, cuối tuần rồi em thủ trước, về sàng xê với vợ là thứ 2 mới lãnh.
Bữa đó "lỡ" mà xài thì chắc chắn phải về xin bà nội thằng bé nhà em thôi, đâu dám nộp thuế thiếu đồng nào ?

------------------------------------------------------------
Đàn bà là người cán bộ thuế cay nghiệt - chuyên thu thuế về đêm
Đàn ông thực ra là lòai bò sát 5 chân tiến hóa thành

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Bác vivavina ơi bác lặn đâu mất tiêu rồi, sao chả thấy bác lên tiếng gì thế. Thế việc tranh cử giải ai sợ vợ nhất đến đâu rồi?
Hôm nay bác vẫn được phát 5000đ để đi xe buýt đấy chứ?

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Tui giải nhất!

Bác Vivavina xưa rồi, bác sợ vợ mà cũng dám lấy, tui sợ đến nổi không dám lấy! Hà hà, tui giải nhất

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
adam_tran nói:
Bác Vivavina xưa rồi, bác sợ vợ mà cũng dám lấy, tui sợ đến nổi không dám lấy! Hà hà, tui giải nhất
Nhưng không có vợ làm sao có để mà sợ. Cơ sở này không được chấp nhận
Sợ vợ phải là những người đã có...vợ

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Cuối cùng các bác bàn về "sợ vợ" thôi sao? em không hiểu nữa rồi!!!

S

Sangvo

Trung cấp
13/4/05
145
0
16
TP Ho Chi Minh
adam_tran nói:
Chuyện này của bác Adam-tran phải xét lại à nha "Không dám lấy" hay không lấy được vợ...!!!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA