Phản ánh phản hồi do nâng cấp phiên bản mới

• Thread starter HaiTam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,627
620
113
The Capital
Khi vào trang chủ của diễn đàn theo đường link webketoan.vn/forum thì không thể đăng nhập ngay được mà phải nhấp vào icon hình cái nhà có chữ diễn đàn bên cạnh để sang một trang khác mới đăng nhập được, thế là thế nào, có ai bị như vậy không, không biết cái này do lỗi ở đâu nhỉ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

Vo Thi Xuan Han

Sơ cấp
16/6/09
36
0
0
Q4
Khi vào trang chủ của diễn đàn theo đường link webketoan.vn/forum thì không thể đăng nhập ngay được mà phải nhấp vào icon hình cái nhà có chữ diễn đàn bên cạnh để sang một trang khác mới đăng nhập được, thế là thế nào, có ai bị như vậy không, không biết cái này do lỗi ở đâu nhỉ???

Sau bài viết của bạn, tôi liền thoát ra để thử lại tình trạng của bạn trình bày.
Tôi thấy bình thường mà bạn

Nếu bạn còn tình trạng trên, bạn có thể nhấn Crtl+F5, để clear all trong cache thử xem

hienTMC

hienTMC

Trung cấp
13/11/08
105
0
16
Ha Noi
em thấy giao diện của webketoan nhiều nét giống giaiphapexcel :)
Nút Thanks: Không phải bỏ nhưng đây là một tiện ích của bên thứ 3 nên khi nâng cấp thì nó không tự động tương thích mà phải setup lại. Một vài hôm nữa khi phần chuẩn đã ổn định, chúng tôi sẽ phục hồi lại
>>> cái này còn lâu không bac HaiTam

thuhien1310

thuhien1310

Trung cấp
5/4/10
123
0
16
Thai nguyen
S

senhongmuaha

Sơ cấp
11/11/09
29
0
0
Hung Yen city
Chào các bác, lâu lâu em mới có thời gian ghé thăm các bác. Em thấy thật ngạc nhiên khi màu áo của chúng ta thay đổi.
Nhưng nói thật em vẫn thích màu cũ hơn vì em trông nó bắt mắt và lôi cuốn hơn. hihi

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Em xin bổ sung thêm ý kiến:
-Khi post bài lên có một khoảng trống rất lớn ở phía trên, ví dụ điển hình ngay phía trên ấy ạ.
-Một số bài gồm trích dẫn thì trích dẫn thu hẹp chiều rộng và bị trải dài xuống phía dưới .http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?35740-Nhật-ký-mỗi-ngày!/page1311
Mong BQT xem xét ,khắc phục.

Khoảng trắng đó là nó tính từ cái nick tới tận chữ "Bài gửi: ###" (và mấy cái biểu tượng chat) ở bên trái đó bạn

M

meangirl

Sơ cấp
24/9/09
33
0
0
34
bac giang
em thấy phiên bản mới nhìn rối mắt, khó nhìn hơn trước. Khi mình muốn tìm hiểu thông tin gì thì ai cũng muốn nhìn thật rõ ràng. Em thấy nhìn vào mà hoa hết cả mắt, không muốn đọc gì hết.

haithu

haithu

Cao cấp
18/8/07
477
13
18
đâu cũng là nhà
Theo em nghĩ, giao diện ban đầu cũng rất cần thiết,nó quyết định ngay từ khi người ta vừa đăng nhập có muốn vào coi bài hay ko. Nói thật là em thấy giao diện mới này tối, không bắt mắt, nó như 1 bản nháp chưa được hoàn thiện. Đợt trước em cũng hay vào trang web dan ke toan, nhưng do giao diện bên đó ko đẹp và dễ nhìn như giao diện bên này nên từ đó em cũng rất ít khi vào trang web đó. Đây là cảm nhận của em, em vẫn thích nhìn giao diện cũ hơn, dẫu sao nhìn vào nó em vẫn còn thấy có sắc màu, còn nhìn vào giao diện mới nói thật là ko muốn vào coi tiếp nữa. :angel:

thuhien1310

thuhien1310

Trung cấp
5/4/10
123
0
16
Thai nguyen
Hôm nay em thấy màu sắc của giao diện rất nổi bật , gam màu xanh ,màu đỏ nhưng không loá mắt: có cảm giác sôi nổi , trẻ trung ,năng động

thuhien1310

thuhien1310

Trung cấp
5/4/10
123
0
16
Thai nguyen
hì! Thật ngại quá ,nhưng nếu có thể mong BQT giảm tông màu một chút vì sau một hồi em cũng thấy hơi hoa mắt ( cũng có thể do mắt em nó kém).

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Trước hết kính chuyển lời cám ơn Admin đã bỏ công sức, thời gian để chỉnh lại giao diện cho phù hợp với phiên bản mới.
1.- Hiện các chức năng table đã được phục hồi rồi đó anh chị em ơi.

Minh họa chức năng table đã phục hồi, tương thích với phiên bản mới nè
a | b
Anh chị có cần viết bài sử dụng công cụ table thì hãy tham khảo thêm bài Hướng dẫn cách chèn bảng (table) vào bài viết

2.- Công cụ trích dẫn bài viết: Không còn bị xổ xuống theo chiều dọc nữa.

Đã đọc bình thường - Không cần nhấn vào nút điều chỉnh tạo trang in để xem như mấy ngày trước đây

3.- Công cụ xem bài cuối cũng đã chỉnh sửa, bổ sung cho trường hợp các nick có độ dài của ký tự

Xin phép ghi nhận lại 1 số thông tin, kính nhờ Admin xem xét thêm:

Tại trang diễn đàn: http://www.webketoan.vn/forum/index.php

Không rõ sao toàn bộ các tiêu đề, cùng nick đều màu nâu cả

Còn khung dưới của tại trang diễn đàn thì màu sắc như thế này

Và khi vào trong topic thì các màu nick (đỏ - "Ban Quản Trị", xanh dương "Thành viên tích cực", nâu "thành viên chính thức". Vào trong topic thì màu của các nick đều trở lại bình thường

Xin hỏi thêm trường hợp này:

Cái màu nâu của thành viên chính thức có trùng với màu nâu của thành viên danh dự không?

• Like
Reactions: 1 person
Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Em cũng thấy màu nick của thành viên chính thức nó cứ giống màu nick của BQT quá, có lẽ nên để màu xanh nhạt thì hợp lý hơn ạ ...

P

pbichloan

Trung cấp
9/6/09
68
1
8
Bình Dương
Với giao diện mới này mỗi lần mình dang nhap rõ ràng là đã thấy chào bạn pbichloan đăng nhập thành công, nhưng khi chờ vào diễn đàn thì lại bị thông báo bạn không có quyền truy cập, mình lại bắt đầu đăng nhập lại mấy lần nữa mới thành công. Mình thíchgiao diện cũ hơn, Nó rất rõ ràng trong mọi phần

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
WOW, màu nick thành viên hôm nay được chỉnh lại đẹp quá. Cám ơn BQT.:thanx:

P/S: Em xin có ý kiến nhỏ thêm là, có nên cho Size nick lớn hơn một chút không ạ, em thấy như hiện tại là hơi nhỏ ạh ...
:thanx:

vochau83

vochau83

Trung cấp
20/8/08
174
5
18
Đà Lạt
1. Diễn đàn hiện mất nút Bài của bạn, muốn tìm phải chọn tên của mình rồi chọn Find all posts... mất thời gian!
2. Nút thanks và số lần được thanks cũng chưa cải thiện được (ý nghĩa của điều này cũng đã nói nhiều)
Vài góp ý mong các Admin quan tâm.

Van Hong Thi

Van Hong Thi

Đệ nhất phiêu lưu
9/7/09
124
0
0
39
Phu Nhuan,tphcm
Ôi, đúng là giao diện mới nó hành em phải đổ mồ hôi,sôi nước mắt vì nó (Ngồi tìm hiểu lâu nóng mồ hôi chảy hết,chăm chú nhìn chữ bé tẻo nước mắt chảy lòng thòng).em phải mất hơn gần 1 tuần mà không đăng nhập được..phải nhờ người khác...sau vài ngày đăng nhập tự nhiên được sau đó thì lại không đăng nhập được,trời ơi hành em khổ sở quá trời,khi vào được định chỉnh hồ sơ cá nhân thì lại phát ốm với hành trình khám phá....Vì hồ sơ hiển thị 1 bên còn tuỳ chỉnh lại hiển thị 1 bên hông biết đường mà mò...Ôi sao lai thế....

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA