Các file excel sổ sách kế toán

• Thread starter levanton
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Ðề: Các file Excel sổ sách kế toán

Anh Tồn cho em hỏi, em đang sử dụng file QD 48 của anh, em làm sổ sách theo từng tháng vì cty em ps nghiệp vụ nhiều, trong mỗi kỳ báo cáo thuế TNDN nếu từng tháng có lời thì không sao, nhưng tháng nào lỗ thì tk 821 của quý đó giữa ss và báo cáo thuế không khớp nhau, trong trường hợp này em phải sử dụng bút toán nào, anh có đi ngang qua đây thì giúp em nhé. Em cám ơn!

File đã thiết lập công thức lãi, tính thuế 25% theo thuế suất phổ thông, trường hợp lỗ hoặc doanh nghi6e5p áp dụng thuế suất khác thi phải sử công thức phù hợp. Và file sử dụng cho 1 ký kế toán, chưa xét đến điệu kiện chuyển lỗ của năm trước và các quý trược. Nếu em chưa tự sửa được thì gửi file vào địa chỉ: iskata2001@yahoo.com đề được hỗ trợ.

L

luongthitham8289

Guest

Chào cả nhà e, là thành viên mới, sau này em có j thắc mắc mong các tiền bối chỉ giáo tận tình giúp em nhá.

P

PhuMyDuyen

Guest
20/3/13
1
0
0
Vĩnh Long

cảm ơn anh! bài viết rất bổ ích!

xuli

xuli

Trung cấp

Em cảm ơn anh, e đã có 1 tài liệu hữu ích cho công việc của mình.em là kế toán mới đi làm cho công ty, mà công ty lại có mỗi mình em. Nhiều lúc em cung không biết phải làm như thế nào nữa. cảm ơn anh nhiều nhé!!!!!!

N

nguyenngoc091089

Trung cấp
16/11/10
130
2
18
Hà Nội

em mới đi làm ở cty mới thành lập chưa có hệ thống sổ sách gì cả. có thể gửi cho em xin file NKC QĐ48 được không ạ?
Em xin cảm ơn.
Email: nguyenngoc091089@gmail.com

T

thanhnhu66

Guest
28/3/13
1
0
0
Đồng Nai

thầy ơi, cho em xin file sổ sách làm theo quyết định 15. thầy gửi qua mail giúp em nhé, em cám ơn thầy nhiều ạ. mail của em là thanhnhu66@gmail.com

H

Huong meocon

Sơ cấp
24/2/11
12
0
1
40
TP.HCM

Bác ơi! sao e tải file QD48 không được nhỉ? Bác vui lòng gửi vào ĐC MAIL này giúp e với:nguyenhuong0102@gmail.com
Cảm ơn bác nhìu nhìu

Bác ơi! sao e tải file QD48 không được nhỉ? Bác vui lòng gửi vào ĐC MAIL này giúp e với:nguyenhuong0102@gmail.com
Cảm ơn bác nhìu nhìu

N

ngangadinh

Sơ cấp
30/5/12
5
0
0
40
dongnai

Anh Ton oi, em làm sao nó báo sai hoài, em ko biết sai chỗ nào?
Anh vui lòng kiểm tra dùm em được ko? em đã gửi mail cho anh rồi.
Cảm ơn anh

levanton

levanton

Cao cấp

Anh Ton oi, em làm sao nó báo sai hoài, em ko biết sai chỗ nào?
Anh vui lòng kiểm tra dùm em được ko? em đã gửi mail cho anh rồi.
Cảm ơn anh

Có lẽ em gửi theo địa chỉ e mail cũ : ton.... Nick và dịa chi cũ đã bị hack. Nay sử dụng nick mới theo chữ ký: iskata2001@yahoo.com.

H

hoangthuy2205

Guest
17/11/09
3
0
1
Hà Nội

Em chào bác! Bác cho em xin mẫu CTGS QĐ 15 với nhé! Em xem thì chỉ thấy có mẫu CTGS của QĐ 48 thui ạ. Cảm ơn bác nhìu! hoangthuy2205@gmail.com.

Y

yoonsuk

Guest
9/4/13
3
0
0
38
Nghệ An

Em chào anh! Anh gửi cho em file exel kế toán theo quyết định 48 với nhé. Em tải về không được. Mail cua em: nguyenthanhhai1286@gmail.com. Cảm ơn anh rất nhiều.

M

minhhang281

Trung cấp
30/8/11
50
0
6
39
Ha noi

Hôm nay em mới đọc được bài này, a,c nào có gửi vào email giup em
haingoclk@gmail.com
Em chan thành cảm ơn...mới vào nghề nên vui và ham

Hôm nay em mới đọc được bài này, a,c nào có gửi vào email giup em
haingoclk@gmail.com
Em chan thành cảm ơn...mới vào nghề nên vui và ham

D

damvinhduy

Guest
25/8/10
3
0
0
40
TP. HCM

Sao minh cung tai phan nay khong duoc nhi, anh chi nao co phan nay co the gui cho em qua mail nay voi lekimhuyen296@gmail.com. Cam on anh chi nhieu nhieu

luongtanyb

luongtanyb

Cao cấp
13/4/11
211
1
18
37
yen bai

Thầy Tồn ơi cho em hỏi là ở cái cột mã chi phí bị loại ý thì mình phải đánh dấu như thế nào để nó xử lý dc cái chi phí trên BC nhi?

levanton

levanton

Cao cấp

Thầy Tồn ơi cho em hỏi là ở cái cột mã chi phí bị loại ý thì mình phải đánh dấu như thế nào để nó xử lý dc cái chi phí trên BC nhi?
Các dong ở cột này chọn mã để số liệu tổng cộng sẽ vào mã B1, của sheet 03.TNDN, trừ đó số liệu sẽ trừ ra khỏi chi phí được trừ việc này làm tăng thuế TNDN. Trong file thiết lập các mã theo TT60, nay đã có TT 28 thay thế nhưng các nội dung ở TT 28 là mã B04 không được rõ ràng nên Tồn không sửa theo TT 28, mà vẫn đề mã theo TT60.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA