Mỗi tuần một chuyên đề

Các file excel sổ sách kế toán

• Thread starter levanton
  • Ngày gửi
M

mendt

Sơ cấp
10/1/12
7
1
0
Hà Nội
Ðề: Các file Excel sổ sách kế toán

Ôi ôi, nhìn hoa hết cả mắt, em mới vào làm KT, excel lại mù tịt, em chẳng biết bắt đầu từ đâu với bảng trên cả. cả nhà giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
cobanbonmat

cobanbonmat

11/4/08
314
1
18
Thành phố Hồ Chí Minh

Sao Tiền đang chuyển lên Bảng CĐKT lại có mã số 112 vậy bác, phải là 111 chứ nhỉ? Và Vàng bạc, kim khí đá quí... trong qđ 15 bảo là cũng tính vào mã số 111 mà bác, híc. Em đọc QĐ để lên BCTC xong em cũng xây xẩm luôn!

thuhang8689

thuhang8689

Guest
26/6/12
95
2
8
Bắc Giang

cảm ơn anh nha, hi em đã có 1 file bổ ích cho công việc của em

D

dangngoctuyet

Trung cấp

Chào em!
Tinh thần là Tồn cũng luôn học hỏi, nên thường nâng cấp. Các file up lên cách đây 3-4 năm vẫn dùng tốt, và file càng sau càng tốt hơn. Như vậy file em tải dụng được up năm 2009, tất nhiên không bằng file mới. và thường thì T up và dịp đầu năm đề không xáo trộn công việc của các bạn đang sử dụng trong công việc.
Cũng có khi up file mới nếu BTC bổ sung tài khoản,...
Về nội dung theo dõi NXT hàng hóa chung vào file, có 2 ý kiến sau:
1. File chưa co NXT mà nhiều thành viện cũng đã rối, hỏi trả lời đủ mệt rồi
2. File NKC là kế toán tổng hợp, nên 1 nghiệp vụ định khoản chỉ ghi 1 dòng trên số kế toán tổng hợp.
Vì vậy file theo dõi NXT chung trong NKC thường áp dụng cho các dn mua bán 1-2 mặt hàng trên 1 hóa đơn. Nếu em quan tâm, gửi e mail đến địa chỉ iskata2001@yahoo.com đề nhận file tham khảo.

E thấy file ở bài viết số 129 của bác là ok vì ở file trước e thấy bị lỗi ở sheet phiếu chi chỗ ngày tháng năm á
E đang mò mẫm file của bác
Cám ơn tinh thấn của bác
Chúc bác nhiều sk và thành đạt

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
levanton

levanton

Cao cấp

E thấy file ở bài viết số 129 của bác là ok vì ở file trước e thấy bị lỗi ở sheet phiếu chi chỗ ngày tháng năm á
E đang mò mẫm file của bác
Cám ơn tinh thấn của bác
Chúc bác nhiều sk và thành đạt

Hai file như nhau, file bài 129 là của qd 15, em thấy sai do em nhập số ngày tháng ơ sheet PHATSINH chưa đúng thôi.

H

hoangthao87

Sơ cấp
4/7/12
9
0
0
tp.hcm

anh ơi, anh cho em file sổ sách kế toán bằng excel với nha. em tìm và t về đều không có. Anh gửi vào mail (thaoht187@gmail.com)
Cám ơn anh,

D

dangngoctuyet

Trung cấp

Ôi ôi, nhìn hoa hết cả mắt, em mới vào làm KT, excel lại mù tịt, em chẳng biết bắt đầu từ đâu với bảng trên cả. cả nhà giúp em với
bạn down file của bác levanton về đọc sheet hướng dẫn và làm theo là ok
Nếu trong quá trình làm hok hiểu chỗ nào bạn up lên 4rum để mọi người cùng chia sẻ nhá
PS: mình cũng đang mò mẫm ^^

hiện e đang làm lại sổ sách Cty từ năm 2009
e làm theo file của bác levanton
Mọi thứ đều ổn nhưng có chỗ bất ổn là chi tiết công nợ không hiện lên
e không đối chiếu được
bác levanton và các a/c/e bạn trên 4rum xem giúp e vs nha

Thanks

Đính kèm

• su dung duoc_QD15_NKC_Only26.11.2011.rar
    773.8 KB · Lượt xem: 106
Sửa lần cuối:
levanton

levanton

Cao cấp

bạn down file của bác levanton về đọc sheet hướng dẫn và làm theo là ok
Nếu trong quá trình làm hok hiểu chỗ nào bạn up lên 4rum để mọi người cùng chia sẻ nhá
PS: mình cũng đang mò mẫm ^^

hiện e đang làm lại sổ sách Cty từ năm 2009
e làm theo file của bác levanton
Mọi thứ đều ổn nhưng có chỗ bất ổn là chi tiết công nợ không hiện lên
e không đối chiếu được
bác levanton và các a/c/e bạn trên 4rum xem giúp e vs nha

Thanks

Một số điểm chưa được trong file của bạn dangngoctuyet:
1. Trong qua trình sử dụng file nếu có xóa dòng ở sheet PHATSINH, thì các sheet khác phải copy công thức xuống, nên copy từ dong 15, hoặc 16 xuống.
2. Muốn xem chi tiết công nợ, thi ơ sheet THNo ( tồng hợp công nợ) khi đặt mã công nợ ơ cột B, thi ở cột N, nhập tài khoản: 331, 131,... chứ không phai ghi mã khách hàng như trong file.

Tồn sửa và tải lại, các bạn tải về tham khảo, so sánh và sử dụng. Trong file còn nhiều sheet bạn dangngoctuyet hide, các bạn unhide và làm tương tự ( copy xuống)

Đính kèm

• su dung duoc_QD15_NKC_DANIEL.rar
    720.6 KB · Lượt xem: 238
D

dangngoctuyet

Trung cấp

hi cả nhà,
Mình có thắc mắc về file excel ở 1 số sheet như sau:
Sheet báo cáo hoạt động SXKD:

Cột Chỉ tiêu: 15. Lợi nhuận sau thuế TNDN: 60 = (50-51) --->> Theo bảng excel
theo HTKK 3.1.3 --->> 60 = (50-51-52)

Cột thuyết minh cũng khác vs HTKK 3.1.3
1/ DT bán hàng và cung cấp dịch vụ: EX: IV.08
HTKK: VI.25
2/ Giá vốn hàng bán: EX: null
HTKK: VI.27
3/ Doanh thu hoạt động TC: EX: null
HTKK: VI.26
4/ Chi phí tài chính: EX: null
HTKK: VI.28
5/ Tổng lợi nhuận kế toán trước thuế: EX: IV.09
HTKK: null
6/ Chi phí thuế TNDN hiện hành& CP thuế TNDN hoãn lại
EX: null
HTKK: VI.30

Sheet TSCD:
Danh mục các đối tượng sử dụng TSCĐ ??? -->> chỉnh sửa bảng này theo đối tượng sử dụng đúng hok hok?. Mình nghĩ là sẽ chỉnh sửa theo đối tượng cho phù hợp nhưng hok biết như vậy có đúng hay hok? Mong cả nhà giải đáp

Số kỳ trong bảng phân bổ KH là tính theo số năm theo QĐ 203 hay tính theo tháng ah??

Sheet PBVL_CCDC:
Mình hok biết mục đích của bảng này dùng để làm gì? Vì mình thấy sheet TSCD cũng có phần phân bổ CP trả trước rồi

Đó là một số thắc mắc của mình mong cả nhà cũng như bác levanton cùng xem và góp ý giúp e cũng như các bạn đang sử dụng file của bác một cách tốt nhất để phục vụ cho việc làm của mình

Chúc sức khỏe và thành đạt

Sửa lần cuối:
L

locxd

Guest
14/6/12
1
0
0
46
hcm

Cái này hay nha, xin cám ơn nhiều.......................

C

chuotnhatkx

Guest
8/3/10
10
0
1
33
ho chi minh

em mới làm kế toán, em làm theo file của anh levanton, nhưng khi em nhập số trên bảng cân đối phát sinh (sheet CDPS) năm trước thì trên sheet CDKT số đầu năm lại không cân, em có up file dưới, mọi người giúp với nhé, làm mấy tháng rồi mà giờ vẫn chưa mò ra cái lỗi này, đọc trên diễn đàn thì ít có trường hợp giống mình, em cảm ơn mọi người trước.

Tiếc thật, up cái file nén mà ko up được, định dạng văn bản thì bự quá (>500kb)

Sửa lần cuối:
levanton

levanton

Cao cấp

em mới làm kế toán, em làm theo file của anh levanton, nhưng khi em nhập số trên bảng cân đối phát sinh (sheet CDPS) năm trước thì trên sheet CDKT số đầu năm lại không cân, em có up file dưới, mọi người giúp với nhé, làm mấy tháng rồi mà giờ vẫn chưa mò ra cái lỗi này, đọc trên diễn đàn thì ít có trường hợp giống mình, em cảm ơn mọi người trước.

Tiếc thật, up cái file nén mà ko up được, định dạng văn bản thì bự quá (>500kb)

Một lý do dẫn đến không cân ở Bảng Cân đối kế toán la do số dư công nợ, vì số dư công nợ phai thu, phải trả co khi có so dư Nợ, hoặc Có, vì vậy công thức thiết lập tách ra phần tài sản va nợ phải trả. Khắc phục bằng cách tạo mã, đặt mã công nợ o sheet THno thì sẽ cân đối.

Nếu không xử ly được, bạn có thể gui file vào hộp thư iskata2001@yahoo.com để mình kiểm tra và sửa.

T

thuong1216

Sơ cấp
1/3/10
5
1
3
35
tp.hcm

Em có chút thắc mắc xin anh levanton hoặc các Anh(Chị) nào biết có thể hướng dẫn giùm em với ạ !
Bây giờ em muốn " thêm Mã vật tư bao gồm 152, 153, 155 " thì em phải Tạo mã ở sheet nào ạ ? Mã khách hàng em đã thêm trong tổng hợp công nợ, còn mã thành phẩm, nvl, ccdc thì em không biết phải tạo mã ở sheet nào nên mong được mọi người và Anh Tồn giúp đỡ ạ.

levanton

levanton

Cao cấp

Em có chút thắc mắc xin anh levanton hoặc các Anh(Chị) nào biết có thể hướng dẫn giùm em với ạ !
Bây giờ em muốn " thêm Mã vật tư bao gồm 152, 153, 155 " thì em phải Tạo mã ở sheet nào ạ ? Mã khách hàng em đã thêm trong tổng hợp công nợ, còn mã thành phẩm, nvl, ccdc thì em không biết phải tạo mã ở sheet nào nên mong được mọi người và Anh Tồn giúp đỡ ạ.

Không rõ em đang sử dụng file NKC kế toán tổng hợp hay kế toán chi tiết NXT.
Ơ file NKC kế toán tổng hợp không phải là nơi hạch toán chi tiết các loại hàng hóa, vật tư, ccdc mà dùng đề hạch toán tổng hợp, theo đó, 1 nghiệp vụ định khoản ghi vào số sach 1 dòng theo số tổng hợp chứ không ghi từng chi tiết theo từng hàng hóa, vật tư, vì vậy file gửi lên điễn đàn cũng theo đúng nguyên tắc vậy. Nếu em co như cầu sử dụng file có từng mã chi tiết vật tư, hàng hóa, CCDC thì gửi e mail cho anh Tồn nhé.

T

thuong1216

Sơ cấp
1/3/10
5
1
3
35
tp.hcm

Không rõ em đang sử dụng file NKC kế toán tổng hợp hay kế toán chi tiết NXT.
Ơ file NKC kế toán tổng hợp không phải là nơi hạch toán chi tiết các loại hàng hóa, vật tư, ccdc mà dùng đề hạch toán tổng hợp, theo đó, 1 nghiệp vụ định khoản ghi vào số sach 1 dòng theo số tổng hợp chứ không ghi từng chi tiết theo từng hàng hóa, vật tư, vì vậy file gửi lên điễn đàn cũng theo đúng nguyên tắc vậy. Nếu em co như cầu sử dụng file có từng mã chi tiết vật tư, hàng hóa, CCDC thì gửi e mail cho anh Tồn nhé.
Anh @levanton Thân !
Cảm ơn anh Tồn rất nhiều ạ, file NXT anh Tồn đã gửi em nhận được rồi ạ ! do em đang dùng số liệu thực để sử dụng và test thử trên file Kế toán excel NKC_QD15 của anh, em thấy file NKC_QD 15 không thể theo dõi Sổ cái tài khoản cấp 1 nếu như mình định khoản trên sheet PHATSINH là TK cấp 2 ( chi tiết ). Mong được anh Tồn giúp đỡ em về phần này với ạ.
Gmail của em: lexuanthuong89vt@gmail.com
Thân ái !

X

xiaodongxie88

Sơ cấp
10/10/12
6
1
0
35
Phú Thọ
Ðề: File NKC & CTGS theo quyết định 48

Em không tải được file theo QĐ48. Anh có thể gửi cho em mẫu theo QĐ48 theo địa chỉ hoangngan18988@gmail.com được không ạ? Cám ơn anh nhiều!!!

M

maytranglangthang

Guest
6/10/12
2
0
0
nghe an

Anh levanton oi em tải mẫu sổ QĐ 48 mãi mà không được anh gưởi qua mail cho em với nhé cảm ơn anh nhiều nguyenvananh210@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA