Các file excel sổ sách kế toán

• Thread starter levanton
  • Ngày gửi
K

kimcuc2013

Sơ cấp
23/9/13
22
1
0
hcm
Ðề: Các file Excel sổ sách kế toán

Em chào thầy. hôm trước em có down file của thầy về dùng, rất ok thầy àh. em cảm ơn thầy.
năm 2012 kế toán trước làm NXT theo pp bình quân liên hoàn(tính lại giá sau mỗi lần nhập kho). em xem k kỹ nên down của thầy về dùng nhưng lại theo pp bình quân gia quyền (tính giá xuất 1 lần vào cuối tháng). trình độ excel của em có hạn nên k chỉnh lại được. thầy có sẵn file hoặc chỉnh lại được thì may cho em quá. mail của em: nguyencuc.ketoan@gmail.com.
em cảm ơn thầy và chúc thầy mạnh khỏe

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp

Cái file anh gửi cho e e đã nhận được rồi,cảm ơn anh nha.e ngồi tìm hiểu mà vẫn còn lùng bùng lắm.file này sử dụng ra sao anh.có phải vào phần phát sinh nhập chứng từ vào rồi nó sẽ nhày vào các sổ sách liên quan hả anh.a ơi a hướng dẫn e làm file này xíu dc ko.cảm ơn anh nhiều lắm.

Đúng vậy, sheet PHATSINH là nơi nhập dữ liệu và định khoản, bạn có thể tham khảo nội dung ở bài 1, hoặc ở sheet1 (sheet thứ 2) trong file.

D

duongly59

Guest
5/11/13
1
0
0
31
thành phố bắc ninh

Em chào thầy em là thành viên mới àh! Hiện nay em mới ra trường, công ty em đang làm mới nên chưa có sổ sách ah thầy có thể cho em xin file sổ sách kế toán theo quyết định số 48 được không ak mail của em là lyduong509@gmail.com ! em cảm ơn thầy và mọi người nhiều ah

T

thietkexanh2009

Sơ cấp
15/11/09
9
1
3
40
lâm đồng

Sao mình không tải được file qđ 48 nhỉ, bạn nào có không cho mình xin với. mà in từng tháng các sổ thì chọn như thế nào nhỉ, rất mong cac bạn giúp mình

K

kieuvtv

Guest
1/4/09
16
0
1
da nang

Anh cho e xin file NKC & CTGS theo quyết định 15 với. Mail của em là kieu2202@gmail.com. Cảm ơn anh nhieu nhieu.

S

sakurashaj

Trung cấp
22/4/11
110
2
18
35
hà nội

Bác Tồn ơi, cho em hỏi mã chi phí Tk 154 đặt ở đâu vậy ạ? 154VC và 154CK là gì ạ? Em muốn đặt mã cho phù hợp mà không tìm thấy đặt ở chỗ nào cả. Mong được bác giúp đỡ ạ!

levanton

levanton

Cao cấp

Bác Tồn ơi, cho em hỏi mã chi phí Tk 154 đặt ở đâu vậy ạ? 154VC và 154CK là gì ạ? Em muốn đặt mã cho phù hợp mà không tìm thấy đặt ở chỗ nào cả. Mong được bác giúp đỡ ạ!

Mã chi phí đặt ở sheet THZ _ viết tắt của Tổng hợp giá thành. Trong file của bạn có chữ 154VC, 154CK là file của hoạt động kinh doanh Vận chuyển (154VC) và cơ khí (154CK). Bạn có thê vào sheet THZ đặt lại theo mã bạn muốn, và chọn mã khi định khoản Nơ TK 154 đề số liệu vào được tổng hợp giá thành va chi tiết giá thành.

S

senvangtrangngoc

Guest
26/11/13
1
0
1
37
hai phong

Anh Tôn cho em hỏi nhờ chút ạ, trong sheet PHATSINH, khi em nhập số liệu vào thì thấy ô R11 và R12 hiện ra "DK NO SAI" và "DK CO SAI" nhưng em thấy số liệu vẫn link sang các sheet khác đúng, có phải em đã nhập sai mục nào không ạ, anh hướng dẫn em với ạ. Chân thành cảm ơn anh!

levanton

levanton

Cao cấp

Anh Tôn cho em hỏi nhờ chút ạ, trong sheet PHATSINH, khi em nhập số liệu vào thì thấy ô R11 và R12 hiện ra "DK NO SAI" và "DK CO SAI" nhưng em thấy số liệu vẫn link sang các sheet khác đúng, có phải em đã nhập sai mục nào không ạ, anh hướng dẫn em với ạ. Chân thành cảm ơn anh!

Khi được báo định khoản Nợ sai, định khoản có sai thi chỉ một số sheet có số liệu, còn một số sheet Sổ sách sẽ thiếu, bạn vào thử xem sẽ thấy số liệu không vào số cái, sổ chi tiết, hoặc sổ liên quan TK định khoản sai. Lưu ý ở đây sai là chỉ sai nguyên tắc sử dụng TK của file ( Nguyên tắc sử dụng TK cấp chi tiết nhỏ nhất) chứ chưa hẵn là sai do kiến thức kế toán.

S

sakurashaj

Trung cấp
22/4/11
110
2
18
35
hà nội

Mã chi phí đặt ở sheet THZ _ viết tắt của Tổng hợp giá thành. Trong file của bạn có chữ 154VC, 154CK là file của hoạt động kinh doanh Vận chuyển (154VC) và cơ khí (154CK). Bạn có thê vào sheet THZ đặt lại theo mã bạn muốn, và chọn mã khi định khoản Nơ TK 154 đề số liệu vào được tổng hợp giá thành va chi tiết giá thành.
Nhưng em tìm trong sheet THZ mà không thấy mã 154VC và 154CK ở chỗ nào bác ạ. chỉ thấy mã là CPQL_01, CPQL_02,.....CPQL_08 thôi ạ.hic.bác có thể chỉ rõ hơn giúp em được không ạ?cảm tạ bác! Em không biết cách đính kèm file cell kiểu gì nhưng chắc em nói là bác biết rồi đúng không ạ?

levanton

levanton

Cao cấp

Nhưng em tìm trong sheet THZ mà không thấy mã 154VC và 154CK ở chỗ nào bác ạ. chỉ thấy mã là CPQL_01, CPQL_02,.....CPQL_08 thôi ạ.hic.bác có thể chỉ rõ hơn giúp em được không ạ?cảm tạ bác! Em không biết cách đính kèm file cell kiểu gì nhưng chắc em nói là bác biết rồi đúng không ạ?

Bạn gửi e mail vào hộp thư Trung tâm Đào tạo DANIEL : iskata2001@yahoo.com hoặc dt đề được hỗ trợ qua teamview.

L

le thi my linh 522

Sơ cấp
2/11/13
5
0
0
binh phuoc

Sao mình tim cho để tải bảng tinh xuất nhập tồn ma kg đc
có ai lam ơn giup minh voi

T

thuykd01

Sơ cấp
7/12/13
5
0
0
37
TPHCM

Up bai cho phan tin nay
chuc cac ban cuoi tuan vui ve

C

chiennic

Guest
4/12/09
2
0
0
39
dn

Kính xin mọi người ai có bảng excel mẫu thống kê hàng tồn kho gửi dùm mình vào mail: chiennic@gmail.com với, mình xin cảm ơn

levanton

levanton

Cao cấp
ptx309

ptx309

Cao cấp

Dear thầy.
sheet chi tiết công nợ của em bị mấy trường hợp sau
1. có khách hàng có phát sinh, nhưng chi tiết công nợ lại không hiện ra (tổng hợp công nợ vẫn đúng, ps vẩn đúng - mổi ở sheet chi tiết công nợ không có )
2. có khách hàng có phát sinh, nhưng chi tiết công nợ lại hiện ra thiếu nghiệp vụ
Em đã kiểm tra, định dạng ngày tháng đúng, định khoản đúng, mã công khách hàng đúng.
Không hiểu vì sao nó không ra thầy nhỉ ?

levanton

levanton

Cao cấp

Dear thầy.
1. có khách hàng có phát sinh, nhưng chi tiết công nợ lại không hiện ra (tổng hợp công nợ vẫn đúng, ps vẩn đúng - mổi ở sheet chi tiết công nợ không có )
2. có khách hàng có phát sinh, nhưng chi tiết công nợ lại hiện ra thiếu nghiệp vụ
Em đã kiểm tra, định dạng ngày tháng đúng, định khoản đúng, mã công khách hàng đúng.

Em up file lên hoặc gửi file qua e mail đề được kiểm tra chỉ nguyên nhân nhé.

T

timemlacuaanh23

Guest
19/2/14
1
0
0
Biên hoà đồng nai

Em không thể mở xem và down được File QD48 , có thể giúp e với.

luongtanyb

luongtanyb

Cao cấp
13/4/11
211
1
18
37
yen bai

Dear thầy.
Truờng hợp 1 : có thể do bạn ko nhập mã công nợ trên sheet phát sinh nên nó mới ko hiện trên sheet công nợ,
TH2 : có thể ở sheet bạn đã insert thêm dòng mà chưa kéo lại công thức ở sheet công nợ nên vậy.
thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA