Mỗi tuần một chuyên đề

Báo cáo hoá đơn bằng phần mềm BC26

• Thread starter toantq
  • Ngày gửi
K

khunglong81

Sơ cấp
16/2/09
37
0
0
42
Hà Nội
Các bạn ơi! Mình nộp báo cáo trên Cục thuế mà không thấy nói bắt dùng phần mềm này nhỉ? Mà lúc nãy vào trang của tổng cục cũng không tìm thấy chỗ nào mà down luôn? Có bạn nào cũng nộp ở Cục thuế mà nộp theo mẫu này chữa? Gửi cho mình xin đường link với. Cám ơn nhiều nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrhung

mrhung

Nguyễn Trọng Hùng
23/4/08
339
19
18
Hà Giang
webketoan.vn
Các bạn ơi! Mình nộp báo cáo trên Cục thuế mà không thấy nói bắt dùng phần mềm này nhỉ? Mà lúc nãy vào trang của tổng cục cũng không tìm thấy chỗ nào mà down luôn? Có bạn nào cũng nộp ở Cục thuế mà nộp theo mẫu này chữa? Gửi cho mình xin đường link với. Cám ơn nhiều nhé!

Phần mềm này chưa bắt buộc đâu bạn, muốn tham khảo bạn quay lại trang một, bài đầu tiên để nhìn thấy đường link nhé.

Đã có mẫu báo cáo tình sử dụng hóa đơn mới ban hành theo TT 153 mà chưa thấy trên PM này cập nhật nhỉ?

Sửa lần cuối:
L

lanvu0105

Sơ cấp
19/1/09
5
1
0
38
hanoi
Ở ô số 14, số hoá đơn hủy gõ như thế nào mọi người nhỉ. Em thử khá nhiều cách nhưng ghi nó báo lỗi

bạn gõ những số hoá đơn huỷ, cách nhau bằng dấu phẩy không có khoảng trắng nhé.

B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam
Chào các anh chị, cho em hỏi 1 chút ở chỉ tiêu 16, số hóa đơn mất em không bị mất thì nó là 0 nhưng không hiểu sao nó cứ báo em nhập sai, em tắt đi làm lại và in thử vẫn không được ạ, nhờ anh chị giúp em với!

NONG DAN

NONG DAN

Người cày không có ruộng.
Chào các anh chị, cho em hỏi 1 chút ở chỉ tiêu 16, số hóa đơn mất em không bị mất thì nó là 0 nhưng không hiểu sao nó cứ báo em nhập sai, em tắt đi làm lại và in thử vẫn không được ạ, nhờ anh chị giúp em với!
Đừng ghi số "0" trong trường hợp này, bạn cứ "Tab" qua luôn, tự chương trình sẽ hiểu thôi (vì chương trình rất thông minh hơn cả ĐT Samsung Wave 575 mà).

B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam
Cảm ơn bạn, mình vừa nhập lại toàn bộ dữ liệu thì được rồi, đúng là không được ghi 0 nhưng có lẽ do lúc đầu làm mình nhập 0 mà không nhớ ra.

Sửa lần cuối:
NONG DAN

NONG DAN

Cảm ơn bạn, mình vừa nhập lại toàn bộ dữ liệu thì được rồi, đúng là không được ghi 0 nhưng có lẽ do lúc đầu làm mình nhập 0 mà không nhớ ra, tiện đây cho mình hỏi chút là từ năm 2011 hàng quý phải làm thêm mẫu báo cáo tình hình SDHD theo quý thì cũng vẫn dùng phần mềm 26ac này phải không nhỉ? Mình cảm ơn!

Phần mềm báo cáo hoá đơn BC26 hiện nay không dùng được cho năm 2011.
Chờ nâng cấp phiên bản mới (nếu có) không thì cứ theo "Lối cũ ta về", hehe, làm trên Excel.

B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam
Phần mềm báo cáo hoá đơn BC26 hiện nay không dùng được cho năm 2011.
Chờ nâng cấp phiên bản mới (nếu có) không thì cứ theo "Lối cũ ta về", hehe, làm trên Excel.

Bạn cho mình hỏi với, phần mềm BC 26 hiện nay không dùng được cho năm 2011 cụ thể là như thế nào, mình chưa hiểu rõ câu này.

NONG DAN

NONG DAN

Bạn cho mình hỏi với, phần mềm BC 26 hiện nay không dùng được cho năm 2011 cụ thể là như thế nào, mình chưa hiểu rõ câu này.
Phần mềm BC26 hiện nay: không có chức năng báo cáo hoá đơn theo quý.

T

truongthinhung

Sơ cấp
30/11/10
35
0
0
TP HCM

cho minh hỏi tí nha,không báo cáo theo quý được, nhưng mình vẫn làm được báo cáo hàng tháng mà.

B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam

Mình cảm ơn bạn nhé, như vậy là mình làm theo mẫu 3.9 theo quý là sẽ không có mã vạch gì đâu nhỉ?

NONG DAN

NONG DAN

cho minh hỏi tí nha,không báo cáo theo quý được, nhưng mình vẫn làm được báo cáo hàng tháng mà.

Trong năm 2011 đã bỏ báo cáo sử dụng hoá đơn tháng, chỉ thực hiện báo cáo hoá đơn quí.

B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam

Đúng rồi đấy bạn, tại vì ở trên mình đang hỏi theo Quý nên bạn ý trả lời tắt luôn, mình nghĩ vậy.

B

baothu

Trung cấp
19/11/09
55
0
0
43
vietnam
Trong năm 2011 đã bỏ báo cáo sử dụng hoá đơn tháng, chỉ thực hiện báo cáo hoá đơn quí.

Thế mà sang nay mình lên thuế thấy các bạn vẫn bảo hàng tháng phải làm và làm thêm quý nữa.

S

sang mai

Sơ cấp
5/6/09
45
1
6
Bắc Giang
Các bạn ơi cho mình hỏi có phải quyết toán hóa đơn năm 2010 phải nộp vào 20/01/2011 cùng với phụ lục 3.12 trong TT 153 đúng ko?
Hàng năm thì cứ 25/02 là hạn nộp quyết toán hóa đơn năm. Còn năm 2010 mình nghe thông tin như vậy không biết đúng hay sai?
Có bạn nào giúp mình với?

NONG DAN

NONG DAN

Thế mà sang nay mình lên thuế thấy các bạn vẫn bảo hàng tháng phải làm và làm thêm quý nữa.
Xem:
Thông tư 153/2010/TT-BTC.

Điều 25. Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn
Hàng quý, tổ chức, hộ, cá nhân bán hàng hoá, dịch vụ (trừ đối tượng được cơ quan thuế cấp hóa đơn) có trách nhiệm nộp báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn cho cơ quan thuế quản lý trực tiếp. Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn được gửi cùng Hồ sơ khai thuế giá trị gia tăng của tháng đầu tiên của quý tiếp theo (mẫu số 3.9 Phụ lục 3 ban hành kèm theo Thông tư này).
Lấy đoạn này cho các bạn ấy xem.

T

truongthinhung

Sơ cấp
30/11/10
35
0
0
TP HCM

Chắc tại mình không đọc kỹ tt mới rồi. hi.mình tưởng cứ vẫn báo cáo tháng bình thường chứ.cảm ơn bác NÔNG DÂN nha, mình phải xem kỹ lại ván đề này mới được

T

truongthinhung

Sơ cấp
30/11/10
35
0
0
TP HCM
Xem:

Lấy đoạn này cho các bạn ấy xem.

bác NÔNG DÂN cho mình hỏi tí nha, mình vừa đọc một bài trong diễn đàn nói ko sử dụng phần mềm để báo cáo hàng tháng cho năm 2011, mà dùng excel để báo cáo, đợi khi nào có phiên bản mới , mới được sử dụng phần mềm tiếp, như vậy thông tin này co đúng ko àh.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA